Mikanda ya abiria (seat belt): Je abiria wapo makini!

Mikanda ya abiria (seat belt): Je abiria wapo makini!

Twilumba

Platinum Member
Joined
Dec 5, 2010
Posts
13,756
Reaction score
16,878
Tarehe 20 april, nilisafiri kwa basi la kampuni ya hood kutoka dar kwnd Morogoro, katika safari hyo nimeona kuwa bado abiria wengi hawajatambua umuhimu wao kufunga mkanda ya usalama wakiwa kwny safari, lakini hali hii inachangiwa na Baadhi ya wamiliki wa magari hayo ya kusafirisha abiria kutokutilia maanani suala la kuwahimiza wahudumu wa mabasi kuwahmiza abiria juu ya kufunga mikanda mara wanapoanza safari na mabasi hayo.
Kipindi fulani skumbuki exactly date and year, Sumatra walikomaa kuwaambia wamiliki wa mabasi kuhakikisha mabasi yanakuwa na mikanda ya abiria (seat belt), ukweli ni kwamba mabasi mengi yamefanya hvyo hata hvyo dhana nzima ya kuweka mikanda hyo haipo kwa sababu abiria hawaelimishwi umuhimu wa hy mikanda.

Ushauri:
Sumatra waamuru wamiliki wa mabasi kupitia wahudumu wa mabasi wawaeleshe abiria umuhimu wa kufunga mikanda na pengine kuwe na ukaguzi kabla na baada ya basi huska kuanza safari. Isiishie kwa wamiliki kubandika karatasi iliyoandkwa 'Funga mkanda' bali kusistiza na si kama suala la abiria kuamua kufunga mkanda iwe LAZIMA!

Nawasilisha kwa michango yemu WanaJF!
 
Tarehe 20 april, nilisafiri kwa basi la kampuni ya hood kutoka dar kwnd Morogoro, katika safari hyo nimeona kuwa bado abiria wengi hawajatambua umuhimu wao kufunga mkanda ya usalama wakiwa kwny safari, lakini hali hii inachangiwa na Baadhi ya wamiliki wa magari hayo ya kusafirisha abiria kutokutilia maanani suala la kuwahimiza wahudumu wa mabasi kuwahmiza abiria juu ya kufunga mikanda mara wanapoanza safari na mabasi hayo.
Kipindi fulani skumbuki exactly date and year, Sumatra walikomaa kuwaambia wamiliki wa mabasi kuhakikisha mabasi yanakuwa na mikanda ya abiria (seat belt), ukweli ni kwamba mabasi mengi yamefanya hvyo hata hvyo dhana nzima ya kuweka mikanda hyo haipo kwa sababu abiria hawaelimishwi umuhimu wa hy mikanda.

Ushauri:
Sumatra waamuru wamiliki wa mabasi kupitia wahudumu wa mabasi wawaeleshe abiria umuhimu wa kufunga mikanda na pengine kuwe na ukaguzi kabla na baada ya basi huska kuanza safari. Isiishie kwa wamiliki kubandika karatasi iliyoandkwa 'Funga mkanda' bali kusistiza na si kama suala la abiria kuamua kufunga mkanda iwe LAZIMA!

Nawasilisha kwa michango yemu WanaJF!

wajameni michango tafadhali!
 
Abiria wengi hawako makini mimi mwenyewe nimeshuhudia mara nyingi ninapokuwa safarini. Kitu kinachosikitisha hata zile safari ndefu kama za mwanza - dar watu hawajali. Nimegundua pia utingo wa mabasi hawawakumbushi abiria kufunga mikanda ni magari machache sana ambayo abiria wanakumbushwa kufunga mikanda. Inabidi ifike wakati itungwe sheria itakayomlazimu kila abiria afunge mkanda vinginevyo atozwe faini au aswekwe rumande kwa siku mbili au tatu.
 
na hao askari wa barabarani wamekalia rushwa tu, ni wajibu wao kuhakikisha usalama wa wasafiri, na pia wale askari wanaopima speed wawe wanabadili sehemu za kusimama, madereva wamekariri kwa hiyo wakifika karibu wanapunguza mwendo,hilo nalo walitizame
 
Abiria wengi hawako makini mimi mwenyewe nimeshuhudia mara nyingi ninapokuwa safarini. Kitu kinachosikitisha hata zile safari ndefu kama za mwanza - dar watu hawajali. Nimegundua pia utingo wa mabasi hawawakumbushi abiria kufunga mikanda ni magari machache sana ambayo abiria wanakumbushwa kufunga mikanda. Inabidi ifike wakati itungwe sheria itakayomlazimu kila abiria afunge mkanda vinginevyo atozwe faini au aswekwe rumande kwa siku mbili au tatu.
 
Back
Top Bottom