Mheshimiwa rais Magufuli, leo nakukosoa

Mheshimiwa rais Magufuli, leo nakukosoa

Umeongea ukweli na umetumia lugha sahihi, kwa wakati sahihi lakini nani alieko juu ataheshimu nawazo yako hilo ndio tatzo
 
Ni Tanzania pekee mtu PhD holder hawezi hata kufunga Meza ya TV nyumbani anamwita fundi
 
Ni Tanzania pekee mtu PhD holder hawezi hata kufunga meza ya TV nyumbani anamwita fundi alieshia Darasa la saba aje amfungie Meza ya TV ukiwa wakuta sehemu zao wanakunywa safari larger oooh mimi msomi nabakigi nacheka [emoji1321][emoji1321][emoji1321][emoji1321]
 
thanks (SAMURAI).. knowledge, ability, skills............fanya research mwenywe angalia maprofesa wengi hapa home... wamekalia politiki tu WATOTO WETU WANAWAJAZA MITHEORY KIBAO WANAWAPRINTIA MIVYETI.. wako kibao mtaani mavyeti yana pauka.... WAPE ELIMU KICHWANI... LET THEM IMPLEMENT IN A REAL WORLD..bro..tanzaniani itakuwa na maviwanda, manuclear na KILA MTU ATAKUWA HAPPY...KAMA CHINA

mkuu elimu yote tunapata kwenye vitabu au sources sawa TATIZO NI usimamiaji wa elimu...alafu elimu inapitwa na wakati kama wewe leo kijana kesho MZEE. kama hatuapdate elimu yetu inakuwa sio......ELIMU YA KISASA IMETUPITA... na lazima tuanze na knowledge, maadae tumalizie na SKILLS... sio minoleji TUU na makelele.

Pia LIFE SKILLS MUHIMU SANA mjomba NDIO MAANA WATU SIO WAZALENDO WANAIBA TU.. WANAUZA MADAWA AMBAYO YANAUWA VIZAZI VIJAVYO.. ukiwa na life skills UNAOGOPA MUNGU, UTAJIOGOPA WEWE, NA KUJALI WATU
 
asante kwa kutoa hoja na suggestion
ubarikiwe naamini watapita hapa
 
Wasomi wanaolalamikiwa hapo ni wale wa mlengo WA kushoto sio wale wasomi wa Ccm

elimu ibadilishwe
katiba pia.. RAISI ANAJITAHIDI SANA NA NI MZALENDO LAKINI BAADA YA MIAKA KUMI AKIONDOKA MIJIZI ITARUDI NA KUTUMIA VYEO VIBAYA NA KUALIBU KILA KITU ANACHOFANYA SASA HIVI KWA MANUFAA YETU WOTE
 
Hivi yeye na PhD yake ya korosho imesaidia nini taifa? Ajiulize kwanza yeye kalifanyia nini taifa zaidi ya hasara alizoleta.
 
Hapana mkuu Hatutakiwi kutukana watu wala kulaumu vyama .. wote ni pamoja TUTAFUTE MAKOSA PAMOJA . kusaidiane mawazo, pamoja , tumsupport raisi wetu na VISIONS zake pamoja . TWENDE MBELE KAMA ELIMU INAVYOTUELEKEZA... tukifuata principles za elimu na kuomba MUNGU pamoja NA kusaidiana pamoja kuwa na moyo mmoja TUTAKUWA ZAIDI YA USA NA CHINA

Pamoja na nani? Rais kagawa taifa kuna Ccm na wapinzani.
 
Siku hizi nchi umekuwa kioja! Kumekuwa na terminology za kiJPM mfano ati sikuhizi afanyacho mkulu ndio uzalendo, ki-english kimemshinda sikuhizi kama hujui ki-english wewe mzalendo, hata ukivaa suti imepishana vifungo kama mzee Wasi na mkulu alivaa hivyo basi wewe mzalendo! ni vituko kwenda mbele
 
Elimu ioane na vitendo,kwa mfano una mtu kasoma tena kafaulu vizuri sana amekuwa mwalimu chuoni anafundisha wanafunzi miaka na miaka.Lakini hajawahi kufanya kazi kwenye mashirika au makampuni kupata changamoto.Ni wazi hata anachofundisha kina mapungufu mengi kwenye soko la ajira.
 
  1. Anasema kuwa Watanzania wengi wasomi wanashidwa kutumia elimu yao kwa manufaa ya nchi.
  2. Anasema Watanzania wengi wana "PhDs" wanashindwa kutengeneza au kutoa mazawo ktk suara la kuwa na viwanda
  3. Anasema wasomo wengi Wamebobea katika elimu wanashindwa kuisaidi nchi.

Makosa
Mheshimiwa Raisi huna wasomi unao wafikiria wewe. Kuwa mbunifu sio lazima uwe na PhDs au umebobea katika elimu. Kwni watu wengi waliosoma sana elimu ya darasani (theory) wanakuwa sio wabunifu na wengi wao Wanaishia kufa masikini, wanapenda kukimbilia siasa kwani ndio njia nyepesi ya kupata pesa za wizi. nk. Angalia watu kama Zuckerberg, Billgate, Steven Job (RIP), Brendon na wengine. Hawana PhDs leo hii ndio wanabadilisha maisha ya watu duniani

Tanzania kuna watu kama Ally Mufuruki, Bakhressa, Mengi, na wengine wadogo wadogo sana kama Erick Shigongo, Kusaga, Zadoki hawana hata diploma wametengeneza kazi zaidi ya watu 70 kila mmoja, wamebadilisha maisha ya watu na familia zao. Na wanalipa kodi kuendeleza nchi hii masikini.

Asilimia 78 ya kazi Marekani zinatengenezwa na makampuni binafsi madogo madogo na yanachangia karibu asilimia 46 ya kodi. Ndio maana kila siku wanafundisha watoto wao elimu bora (theory +vitendo +life skills) hili wajasilia mali wazidi kuwa wengi hili wa isaidie Marekani kwenda mbele. angalia china, Japani, Ujerumani wana system hii pia ya kuongeza na kuboresha viwanda vidogo


SOLUTION
  1. Tuache siasa za kizamani (wapinzani si maadui).
  2. Wapinzania wasipinge kushinda hoja tusaidiane nchi ni yetu wote
  3. Elimu yetu mbovu, imepitwa na wakati (acha kuamini PhDs kama unavyofikilia) amini vitendo kuliko midomo.
  4. Katiba Mbovu (unafanya kazi vizuri(nakupongeza) una ujasiri zaidi ya Nyerere. Lakini ukiondoka watarudia ya nyuma kwani katiba itawaruhusu kufanya maovu. Tubadilishie
  5. Viwanda vinaitaji elimu y a kitendo (hatuna), umeme (hatuna). Miundo mbinu (hatuana) mitaji (hatuna) ali mufuruki na wafanya biashara ambao wanajua wanafanya nini sio wana siasa na wapiga domo wameshauri hili.
  6. Tunaitaji life skills (tuingize kwenye elimu yetu kuanzia vidudu mpaka vyuo vikuu na lazima kila mtu kusoma) ndio maana hatujui tunatoka wapi , tupo wapi tunakwenda wapi.. Mikelele tu
Solution number 7&8 ni mwiba kwa Solex. HAWAEZI
 
Ally Mufuruki, Bakhressa, Mengi, na wengine wadogo wadogo sana kama Erick Shigongo, Kusaga, Zadoki hawana hata diploma
Ali Mufuruki ni Engineer na ana Masters...Reginald Mengi ni Mhasibu, CPA holder na kwa sasa ana PhD...yan kwa sasa ni Dr.Reginald Mengi....labda akina Shigongo hao ndo wana akili na elimu za Kibashite!
 
Hivi yeye na PhD yake ya korosho imesaidia nini taifa? Ajiulize kwanza yeye kalifanyia nini taifa zaidi ya hasara alizoleta.
Mkuu naona tumefanana sana mawazo.
Niko natafakari na nimejiuliza sana na bado naendelea kuijiuliza hivi baba Jesca anapowananga wenye PhD zao anafikiria nini haswa?

Hivi yeye mwenyewe ile thesis yake ya maganda ya korosho imeleta impact gani kwenye mustakabali mzima wa maendeleo ya taifa na Tanzania ya viwanda kwa ujumla?

Au ndio kusema kwamba amesahau kuwa pamoja na P.h.D yake bado alidiriki kutununulia kivuko kibovu chenye thamani ya zaidi ya billioni sita pesa za madafu?

Mbona ye na P.h.D yake kafanya magumashi mengi tu tunajua ila watu wamekausha.
 
Kuna tatizo la kifikra kuhusu uhusiano kati ya elimu ya darasani na kazi( uzalishaji).
Ulimbukeni wa kielimu upo sana.
Hata hivyo, elimu ni muhimu kupita maelezo.

Jaribu kujiuliza, "ni asilimia ngapi ya uliyojifunza kuanzia msingi hadi chuo unayoitumia kazini? "
Sidhani kama kuna atakayezidi 5%.

Pamoja na elimu, tufikirie nje ya sanduku kwa ufanisi zaidi.
 
Hapana mkuu Hatutakiwi kutukana watu wala kulaumu vyama .. wote ni pamoja TUTAFUTE MAKOSA PAMOJA . kusaidiane mawazo, pamoja , tumsupport raisi wetu na VISIONS zake pamoja . TWENDE MBELE KAMA ELIMU INAVYOTUELEKEZA... tukifuata principles za elimu na kuomba MUNGU pamoja NA kusaidiana pamoja kuwa na moyo mmoja TUTAKUWA ZAIDI YA USA NA CHINA
Mkuu umeandika vizuri, lakini kumbuka kwenye awamu hii tumeshaambiwa dereva anajua anakutupeleka, sasa tutasaidiaje mawazo kama dereva hasikilizili la mtu?
 
Mkuu huyu jamaa amekuwekea hii kitu hapo juu theory +vitendo +life skills.. Unaweza ukasoma ukawa na vyeti lakini inategemea umesoma elimu gani.. Mtoa maada amekuelewesha hapo juu , kuna tatizo kwenye elimu yetu na kifupi inahitaji reform maana watu wanasoma tu mpaka kuwa maprofesa lakini skills hakuna..
Fact
 
Watu wametoa mawazo yao kuhusu Uchumi tena kwa kutumia data zao serikali na bado mtu anapelekwa polisi na kutaka kushtakiwa kisa kutoa mawazo tofauti na wayatakayo wao, Nchi hii ishamshinda yule mzee
 
Usiandike vitu usivyojua Ali Mfuruki ni engineer tena kasoma ujerumani na Mengi kasomea mambo ya uhasibu UK

Hoja yake sio Phd's, yeye ndio kalundika hizo Phd katika serikali yake ikiwa pamoja na ya kwake na haoni faida yake. Asichokijua wajasiriamali do things differently na yeye hataki kupingwa kwa hiyo ubunifu anaoutaka kwa zama zake itawezekana tu kama yeye mwenyewe atabadili tabia yake na kuruhusu mawazo ya wengine ndio ubunifu ataona.
 
Back
Top Bottom