Mh. Rais Magufuli; Iongezee uwezo STAMIGOLD

Mh. Rais Magufuli; Iongezee uwezo STAMIGOLD

Sijui kama unaelewa maswali haya ungewauliza wao..nimekupa kinachoendelea mpaka sasa kulingana na kauli za staff wa humo ndani mgodini.maswali yako yana msingi lakini unapaswa ufunge safari ukawaulize maana ni undani wa kushindwa kwao kazi au kuyumba kiutendaji.hata staff wa chini ukiwauliza watakwambia uongozi ndo unajua
Okay...
Kumbe unaleta hoja za simulizi ulizo simuliwa...[emoji13] [emoji13]
Basi nimekuelewa mkuu
 
Okay...
Kumbe unaleta hoja za simulizi ulizo simuliwa...[emoji13] [emoji13]
Basi nimekuelewa mkuu
Nasimuliwa au naona pia kwa macho yangu na hawa watu ni staff.au wewe ndo mmoja wapo kati ya wanaokwamisha kazi?usilete ujinga ujinga hapa kumbe ndo ninyi msiofanya kazi kwa weredi na kuleta asala
 
Mkuu nadhani haujanielewa, ebu ngoja nifafanue hoja yangu hapa.......
Wakati kampuni ya Barrick inaondoka kwenye mgodi wa Tulawaka, waliacha mashine na mitambo yote kwaajili ya uchimbaji wa dhahabu......
Wao Barrick waliweza kujiendesha kwa kutengeneza faida maradufu ambayo nakumbuka miaka ya 2009 waliwahi kuitaja Tulawaka kama Super Profit Mine........
Sasa hapa swali langu ni, kwanini mgodi unaishiwa na Diesel na hata fedha za kuwalipa subcontractors?
Kwanini mapicha picha na visingizio vimeanza baada ya Barrick kuondoka na kukabidhi mgodi kwa Stamico?
Mkuu mimi nimekuelewa kwanza tungejua vip barrick waliondoka wakati mgodi ulikua ukiwalipa kwa faida nzuri kisasi hicho.tungejua sababu ya kuachia ingetupatia mwanga mzuri wa hii mada
 
Nasimuliwa au naona pia kwa macho yangu na hawa watu ni staff.au wewe ndo mmoja wapo kati ya wanaokwamisha kazi?usilete ujinga ujinga hapa kumbe ndo ninyi msiofanya kazi kwa weredi na kuleta asala
Ungekuja na hoja tu mkuu, hapa matusi na mihemko haina nafasi....
 
Ungekuja na hoja tu mkuu, hapa matusi na mihemko haina nafasi....
Hoja haibadilishi uhalisia,ndo yale yale ya bungeni kuongea maneno mengi wakati watu wanayaishi maisha ambayo wanayoyaongea wabunge hawayajui.usikute wewe ndo yule mbunge sijui ulikua mbunge una kampuni mle ndani haulipi mishahara.we unataka kuleta mastory mob wakati uhalisia unakua ni mwingine..pita hivi[emoji117]
 
Hoja haibadilishi uhalisia,ndo yale yale ya bungeni kuongea maneno mengi wakati watu wanayaishi maisha ambayo wanayoyaongea wabunge hawayajui.usikute wewe ndo yule mbunge sijui ulikua mbunge una kampuni mle ndani haulipi mishahara.we unataka kuleta mastory mob wakati uhalisia unakua ni mwingine..pita hivi[emoji117]
Povu na Vyuma kuwaza lazima uchanganyikiwe kama hivi aiseeeee....[emoji12] [emoji12]
Naomba nikupuuze tafadhali, maana kwa story za kusimuliwa utawalisha wengi matango pori....[emoji13] [emoji13]
 
Povu na Vyuma kuwaza lazima uchanganyikiwe kama hivi aiseeeee....[emoji12] [emoji12]
Naomba nikupuuze tafadhali, maana kwa story za kusimuliwa utawalisha wengi matango pori....[emoji13] [emoji13]
Wewe ni aina ya mtu mpumbavu..ni kama unajifanya kujua na kuleta ubishi usio na faida.we unasema nasimuliwa kweni unajua naishi wapi nafanya kazi wapi?nikisema nina watu mle ndani pasi kusema na mimi nipo mle ndani ndo inakujengea kuona nasimuliwa?wewe ndo wa kupuuzwa.ni tule tumtu twenye kujifanya kujua kwingi mjini na kumbe hata kulea familia na kuwajibika hushindwa.maana sijaona sababu ya wewe kujaribu kuleta maneno mengi ndo mana nikakwambia kinachojulikana ni hicho na undani wa kwa nini iko hivyo kaulize mgodi wenyewe au serikali.na kama wewe upo mgodini humu basi wewe pia ni uongozi fedhuri unaetaka kujificha kwa watu kwa kuleta maneno mengi
 
Hakuna kiongozi yeyote makini atakayetoa hela ya serikali kwenda kufanya gambling ya madini. Ili uweze kuchimba madini inatakiwa uanze na utafiti. Global average ya discoveries, katika kila vitalu 70,000 vya utafiti wa madini ya dhahabu, ni 7 tu ndiyo huwa na dhahabu ya kuweza kuchimbwa kwa faida.

Hapa Tanzania usione hiyo migodi michache ya dhahabu, kampuni nyingi zimepoteza fedha katika utafiti, na zimeondoka zikiambulia patupu. Usisikie habari za vijiweni eti nchi yetu kila mahali ina madini, labda kama tunahesabia na mawe ya kujengea.

Kampuni kama Barrick walikuwa na bajeti ya $20m+ kila mwaka, na wamefanya utafiti kwa zaidi ya miaka 10. Hiyo ni zaidi ya dola milioni 200, wakabahatika kupata project moja tu inayoweza kuwa mgodi. Mingine yote (Bulyanhulu, Tulawaka, Buzwagi na Nyamongo) walinunua toka kwa makampuni mengine.

Je, serikali ipo tayari kutumia zaidi ya dola milioni 200, na zikipotea kusiwe na neno? Kampuni ya mafuta ya Brazil ilitumia dola milioni 760 kufanya utafiti wa mafuta Tanzania, hawakupata kitu wakaondoka. Serikali ipo tayari kutumia dola milioni 760, tukose, halafu tuone kuwa ni kawaida tu?
 
Back
Top Bottom