Mh Lukuvi katazo la kujenga, kuendeleza au kuuziana maeneo yote yasiyopimwa limepuuzwa

illegal migrant

JF-Expert Member
Oct 18, 2013
1,260
2,000
Mh nivumilie kweli nimekuwa nakuandama lakini ni kwa wema tu, siku za hivi karibuni ulitoa agizo kuwa ni marufuku kujenga, kuendeleza kuuziana maeneo yote yasiyopimwa, nadhani ulikuwa na lengo zuri tu katika kuzuia migogoro ya ardhi ambayo ipo mingi na inazidi kuibuka kila kukicha.

Sina uhakika kama agizo hili ulilitoa kisiasa ama ulidhamiria kwa sababu huku pembezoni watu bado wanauziana na ujenzi unaendelea kama kawaida kwa baraka zote za serikali ya mitaa, hawa wenyeviti wa serikali za mitaa ni kero na ni chanzo kikubwa sana wa migogoro wakishirikiana na watendaji wa halmashauri wasio waaminifu.

Inasikitisha sana kuona serikali inapambana na mipango miji wakati watu wanazidi kuuziana maeneo holela na kujenga holela sijui lengo ni nini hasa.....nawasilisha
 

Joseverest

Verified Member
Sep 25, 2013
42,861
2,000
Na ndio haohao wanakwamisha maendeleo ya nchi, sheria ikifata mkondo wake wanalalama ooh tunaonewa
 

illegal migrant

JF-Expert Member
Oct 18, 2013
1,260
2,000
Yaani hutaki wenzako wajenge?
Hhutaki wenzako wauze viwanja walivyonunua kwa hela zao?
Hiyo migogoro inakuumiza vipi au inakuhusu vipi wewe?
Sijui kama una taarifa kuwa jiji la Dar linatakiwa lifumuliwe upya kama uliangalia vichwa vya habari vya magazeti ya jana zilitawala habari za bomoa bomoa.......kuna gazeti limeandika "tutawasaidia watakaobolewa" kuna lingine limeandika bomoa bomoa iko pale pale kuna lingine limeandika ukitaka usibomolewe fuata hatua hizi.
 

Root

JF-Expert Member
Jan 23, 2012
37,107
2,000
Sasa wao wakibomolewa kutokana na uzembe wao wa kujua au kutokujua wewe inakuuma nini?
Kwa ulivyoandika si kuwa unawaonea huruma hao watu bali naona ni kuwa unawaonea wivu wao wanauza
 

corasco

JF-Expert Member
Jan 17, 2016
3,535
2,000
Yaani hutaki wenzako wajenge?
Hhutaki wenzako wauze viwanja walivyonunua kwa hela zao?
Hiyo migogoro inakuumiza vipi au inakuhusu vipi wewe?
We umesema wivu tu unamsumbua
 

ego

JF-Expert Member
Apr 10, 2013
1,370
2,000
H
Mh nivumilie kweli nimekuwa nakuandama lakini ni kwa wema tu, siku za hivi karibuni ulitoa agizo kuwa ni marufuku kujenga, kuendeleza kuuziana maeneo yote yasiyopimwa, nadhani ulikuwa na lengo zuri tu katika kuzuia migogoro ya ardhi ambayo ipo mingi na inazidi kuibuka kila kukicha.

Sina uhakika kama agizo hili ulilitoa kisiasa ama ulidhamiria kwa sababu huku pembezoni watu bado wanauziana na ujenzi unaendelea kama kawaida kwa baraka zote za serikali ya mitaa, hawa wenyeviti wa serikali za mitaa ni kero na ni chanzo kikubwa sana wa migogoro wakishirikiana na watendaji wa halmashauri wasio waaminifu.

Inasikitisha sana kuona serikali inapambana na mipango miji wakati watu wanazidi kuuziana maeneo holela na kujenga holela sijui lengo ni nini hasa.....nawasilisha
Hivi uko serious kweli?

mwenye wajibu wa kupanga mji ni nani? je ni serikali au ni wananchi? sasa kama mwenye wajibu wa kupanga mji hapangi unadhani maisha ya wananchi yanasimama.

Waziri na mtoa mada wote mna fikra sawa!

dawa ya kupanga miji ni kwa serikali kupanga na kupima viwanja vingi kuliko mahitaji ya wananchi ya wakati huo na ndio hapo serikali inakuwa na uhalali wa kupiga marufuku kujenga sehemu zisizopimwa. Mbali na kupima viwanja vingi zaidi inatakiwa viwanjo hivyo vipatikane kwa bei zinazoendana na vipato vya watu.

Tujiulize mwaka wa 2016/17 serikali katika jiji la Dar imepima viwanja vingapi? na je mahitaji ya watu yalikuwa kiasi gani? na ukiona tofauti utajua ni nani anayesababisha makazi holela.
 

illegal migrant

JF-Expert Member
Oct 18, 2013
1,260
2,000
Sasa wao wakibomolewa kutokana na uzembe wao wa kujua au kutokujua wewe inakuuma nini?
Kwa ulivyoandika si kuwa unawaonea huruma hao watu bali naona ni kuwa unawaonea wivu wao wanauza
Sijui unachotetea ni nini binafsi nimeshabomolewa nyumba, jaribu kuangalia post zangu za nyuma za malalamiko nimejidunduliza tena nashindwa kununua kwa hofu hii ambayo niliipata, waziri amepiga marufuku kuuza na kununuà ardhi isiyopimwa inanilazimu niendelee kukaa nyumba ya kupanga nawaonea huruma wale wanaondelea kuuziana na kujenga maeneo ya nje ya mji siku bomoa ikija......
 

spika

JF-Expert Member
Dec 7, 2014
458
500
Mh nivumilie kweli nimekuwa nakuandama lakini ni kwa wema tu, siku za hivi karibuni ulitoa agizo kuwa ni marufuku kujenga, kuendeleza kuuziana maeneo yote yasiyopimwa, nadhani ulikuwa na lengo zuri tu katika kuzuia migogoro ya ardhi ambayo ipo mingi na inazidi kuibuka kila kukicha.

Sina uhakika kama agizo hili ulilitoa kisiasa ama ulidhamiria kwa sababu huku pembezoni watu bado wanauziana na ujenzi unaendelea kama kawaida kwa baraka zote za serikali ya mitaa, hawa wenyeviti wa serikali za mitaa ni kero na ni chanzo kikubwa sana wa migogoro wakishirikiana na watendaji wa halmashauri wasio waaminifu.

Inasikitisha sana kuona serikali inapambana na mipango miji wakati watu wanazidi kuuziana maeneo holela na kujenga holela sijui lengo ni nini hasa.....nawasilisha
Mtoa mada nisaidie muktadha wa hili agizo kama kweli lipo. Nami nipate kumshangaa waziri Lukuvi
 

Nyumisi

JF-Expert Member
Nov 10, 2010
3,577
2,000
H


Hivi uko serious kweli?

mwenye wajibu wa kupanga mji ni nani? je ni serikali au ni wananchi? sasa kama mwenye wajibu wa kupanga mji hapangi unadhani maisha ya wananchi yanasimama.

Waziri na mtoa mada wote mna fikra sawa!

dawa ya kupanga miji ni kwa serikali kupanga na kupima viwanja vingi kuliko mahitaji ya wananchi ya wakati huo na ndio hapo serikali inakuwa na uhalali wa kupiga marufuku kujenga sehemu zisizopimwa. Mbali na kupima viwanja vingi zaidi inatakiwa viwanjo hivyo vipatikane kwa bei zinazoendana na vipato vya watu.

Tujiulize mwaka wa 2016/17 serikali katika jiji la Dar imepima viwanja vingapi? na je mahitaji ya watu yalikuwa kiasi gani? na ukiona tofauti utajua ni nani anayesababisha makazi holela.
Uko sahihi kabisa, NHC ambao walipewa jukumu la kujenga nyumba mijini kwa ajili ya kupangisha wafanyakazi na watu wa kipato cha chini imegeuka kuwa ya matajiri. Watu wakijihangaikia wapate walau pa kujisitiri wanakuja kubomolewa, huwa najiuliza hii nchi kama kuna watu wanatumia akili zao vizuri
 

CHUAKACHARA

JF-Expert Member
Jun 3, 2011
12,367
2,000
Mh nivumilie kweli nimekuwa nakuandama lakini ni kwa wema tu, siku za hivi karibuni ulitoa agizo kuwa ni marufuku kujenga, kuendeleza kuuziana maeneo yote yasiyopimwa, nadhani ulikuwa na lengo zuri tu katika kuzuia migogoro ya ardhi ambayo ipo mingi na inazidi kuibuka kila kukicha.

Sina uhakika kama agizo hili ulilitoa kisiasa ama ulidhamiria kwa sababu huku pembezoni watu bado wanauziana na ujenzi unaendelea kama kawaida kwa baraka zote za serikali ya mitaa, hawa wenyeviti wa serikali za mitaa ni kero na ni chanzo kikubwa sana wa migogoro wakishirikiana na watendaji wa halmashauri wasio waaminifu.

Inasikitisha sana kuona serikali inapambana na mipango miji wakati watu wanazidi kuuziana maeneo holela na kujenga holela sijui lengo ni nini hasa.....nawasilisha
Matamshi ya waziri yako kinyume cha sheria
 

Gamba la Nyoka

JF-Expert Member
May 1, 2007
6,919
2,000
Lukuvi asitoe maamuzi utadhani Jamii hii ni ya Ulaya au mabara mengine yaliyoendelea!. Lazima ajue mazingira na hali ya jamii yake!
Kupima ardhi siyo chini ya Milioni Nne na nusu, wangapi wanaweza kuafford hiyo?
Mchakato wa hati bado ni mrefu wenye vizingiti vingi, anataka watu wasipojenga wataishije?
Lukuvi aache kutoa matamko, afanye kwanza reform za msingi kwenye sector ya ardhi ndo aje na amri kama hizo alizotoa!
 

Geechie

JF-Expert Member
Oct 26, 2015
978
1,000
Mzee Uzi umeutoa hata kabla sijaanza kuweka msingi maana ndio juzi kati tu nimenunua plot nataka nijenge fasta we unambumburua jamaaa
 

Mookiesbad98

JF-Expert Member
Feb 1, 2015
1,671
2,000
Hiyo kauli tu imeshatengeneza mazingira ya rushwa. Maana mtu ana enelo lake uswahili akianza kujenga wanakuja serikali ya mtaa simamisha ujenzi mpaka uwakatie pesa.

Wakulaumiwa ni serikali kwanini wasipime viwanja matatizo ya panya road , uhuni ,pombe chafu tutazipunguza.
 

Toa taarifa ya maudhui yasiyofaa!

Kuna taarifa umeiona humu JamiiForums na haifai kubaki mtandaoni?
Fanya hivi...

Umesahau Password au akaunti yako?

Unapata ugumu kuikumbuka akaunti yako? Unakwama kuanzisha akaunti?
Contact us

Top Bottom