Mgomo wa wauza mafuta (petroli na dizeli)

Mgomo wa wauza mafuta (petroli na dizeli)

amba.nkya

JF-Expert Member
Joined
Jan 7, 2010
Posts
446
Reaction score
131
Kuna mgomo baridi umeanza kwa wauza mafuta ya petroli, dizeli na taa kwenye vituo kadhaa jijini Dar es Salaam.
Mgomo huo umeanza kufuatia EWURA kutangaza jana bei mpya elekezi (cap price) ambapo jijini Dar kwa mfano bei ya petroli inatakiwa kuuzwa sh 1955 kwa lita.
Miongoni mwa vituo ambavyo vimeanza huo mgomo ni PUMA Mwanamboka, Kinondoni, PUMA Sea view road karibu na Bank M, n.k.

Maswali ya kujiuliza:
Kwanini makampuni hayo inapotokea bei ya mafuta kupanda kwenye soko la dunia nao hupandisha bei muda huo huo lakini inapotokea bei imeshuka hawataki kushusha bei?

Je, serikali haina mamlaka ya kudhibiti hali hii?
 
Kote huko umefika, i mean PUMA, Mwanamboka, Kinondoni, PUMA Sea view road karibu na Bank M. Nahisi unapima upepo, lazima utakuwa na share na wamiliki!
 
Nchi ina wenyewe na wenyewe ndio hao,mwenzangu na mimi tufanye yetu tu.
 
Kuna mgomo baridi umeanza kwa wauza mafuta ya petroli, dizeli na taa kwenye vituo kadhaa jijini Dar es Salaam.
Mgomo huo umeanza kufuatia EWURA kutangaza jana bei mpya elekezi (cap price) ambapo jijini Dar kwa mfano bei ya petroli inatakiawa kuuzwa sh 1955 kwa lita.
Miongoni mwa vituo ambavyo vimeanza huo mgomo ni PUMA Mwanamboka, Kinondoni, PUMA Sea view road karibu na Bank M, n.k.

Swali:
Kwanini makampuni hayo inapotokea bei ya mafuta kupanda kwenye soko la dunia na hupandisha bei muda huo huo lakini inapotokea bei imeshuka hawataki kushusha bei?
Je, serikali haina mamlaka ya kudhibiti hali hii?

Hata hiyo 1955 bado ni nyingi sana, intakiwa isiwe zaidi ya 1700. Waache wagome wakaogee mafuta yao.
 
Nchi ya kise ngenge sana hii.. Matajiri wanajiamulia watakavyo bila uhalali wote wa kisheria na wenye mamlaka wamebaki kurembua mambo kama bwabwa lililopigwa kidole masaburini. Kuu ma mae walai bora kupigwa ban kuliko kuendelea kusoma huu upuuzi.

Cc mpiga ban
 
Tukisema kikwete na wafanya biashara niwalewale tunaambiwa tunamkosea heshima.
Kikwete ndiye anayewezesha akina Ridhiwan na wahindi kufanya watakavyo, ikulu hakuna rais pale nijizi limehamia pale.
 
Nchi ya kise ngenge sana hii.. Matajiri wanajiamulia watakavyo bila uhalali wote wa kisheria na wenye mamlaka wamebaki kurembua mambo kama bwabwa lililopigwa kidole masaburini. Kuu ma mae walai bora kupigwa ban kuliko kuendelea kusoma huu upuuzi.

Cc mpiga ban

Kweli una uchungu na jinsi mambo yanavyokwenda, it real pain, issue ni haya maneno yako ndugu yangu, ama kweli ban inakuhusu
 
its true linapokuja suala la kushusha bei tunaletewa maelezo mengi sijui stock ya zamani haijaisha na bla bla kibao. lakini bei ya mafuta ikipanda hatusikii hizo habari za stock ya zamani bado haijaisha na story zingine. pia kama ewura wanaelekeza bei na haifuatwi umuhimu wake uko wapi
 
Kuna mgomo baridi umeanza kwa wauza mafuta ya petroli, dizeli na taa kwenye vituo kadhaa jijini Dar es Salaam.
Mgomo huo umeanza kufuatia EWURA kutangaza jana bei mpya elekezi (cap price) ambapo jijini Dar kwa mfano bei ya petroli inatakiawa kuuzwa sh 1955 kwa lita.
Miongoni mwa vituo ambavyo vimeanza huo mgomo ni PUMA Mwanamboka, Kinondoni, PUMA Sea view road karibu na Bank M, n.k.

Swali:
Kwanini makampuni hayo inapotokea bei ya mafuta kupanda kwenye soko la dunia na hupandisha bei muda huo huo lakini inapotokea bei imeshuka hawataki kushusha bei?
Je, serikali haina mamlaka ya kudhibiti hali hii?

Jibu:

Toka mwaka 2012 EWURA walipoanza kuweka bei elekezi hakuna anaeweza kupandisha bei kabla ya Jumanne ya mwanzo ya kila mwezi mpya, tena kutokana na bei za CAP ya EWURA tu. Kumbuka hilo.
 
Jibu:

Toka mwaka 2012 EWURA walipoanza kuweka bei elekezi hakuna anaeweza kupandisha bei kabla ya Jumanne ya mwanzo ya kila mwezi mpya, tena kutokana na bei za CAP ya EWURA tu. Kumbuka hilo.

Jumanne ya mwanzo wa mwezi uliopita hakuna kitu kama hiko. Sasa hivi pipa lipo almost $40 lakini watu wanauza mafuta kwa bei ya $80 kwa pipa. CCM mnaua nchi!!!
 
Uchaguzi ni kesho kutwa tu mwategemea tupate wapi fweza ya kuchagulia? EWURA ni ya serekali, mshahara watapata wapi wakiwasumbua vyanzo vyao?? CCM (EWURA) wanachojua ni kelele baadae mmh yatapoa nasi tutakuwa tumechuma vya kutosha kutuwezesha uchaguzi.
Kumbuka, hao wahisani wamekimbizwa na Escrow, hazina haina hela mpaka hao mafisadi wakipenda watoe kodi ile ya escrow baada ya siku 30. Pia tumwombe Mungu ailinde hiyo kodi kwani kuambiwa walisha lipaga tangu zamani ni cha kawa hicho.
 
Hata hiyo 1955 bado ni nyingi sana, intakiwa isiwe zaidi ya 1700. Waache wagome wakaogee mafuta yao.

Leo Bei ya mafuta duniani imefika dolari 48.7 kwa pipa, wakati bei ilipokuwa dolari 110 kwa pipa tuliuziwa Tsh. 2200 kwa litter sasa imeahuka kwa zaidi ya nusu huoni kuwa ilipaswa kuuzwa angalau kwa Tsh 1100?
 
Back
Top Bottom