Mgomo wa walimu wakati shule zimefungwa

Mgomo wa walimu wakati shule zimefungwa

Walimu kesho mkigoma mnafukuzwa kazi sijui mtakimbilia wapi na division 4 zenu..nyie msikilizeni Mkoba. mwenzenu kila siku anapokea posho ya nguvu tume ya katiba.
 
@gfsonwin kila la heri kwenye mgomo wenu mjue Watanzania wengi tunawaunga mkono katika kudai haki zenu. Mtakutana na vitisho vya hali ya juu vikiwemo vya kupelekwa mabwepande kufanyiwa kitu kibaya. Mkiwa na mshikamano wa hali ya juu mtaweza kabisa kupata haki zenu toka kwenye hii Serikali dhalimu ambayo haijali kabisa haki za Wananchi wake.

ngoja nikwambie kitu nani alikwambia kwamba shule ikifungwa mwalim naye anafunga? shule zinapofungwa mwalimu anatakiwa aende kazini na kufanya kazi zake sawa na mfanyakazi mwingine yeyote na asiposain attendance book ni kosa kisheria na anatawajibishwa.
 
Walimu kesho mkigoma mnafukuzwa kazi sijui mtakimbilia wapi na division 4 zenu..nyie msikilizeni Mkoba. mwenzenu kila siku anapokea posho ya nguvu tume ya katiba.
Vipi naona leo mauzo sio mazuri ukizingatia mwezi huu umtukufu katege mida hii labda siku haitapita patupu
Kwani sidhani kama unalingine unaloliweza hata div zero huwezi kupata muuzaji weye
 
Mazee hebu acheni kuleta habr za uongo jamani, shule hazijafungwa ila ziko karibuni kufungwa manake zitafungwa tarehe 3/aug sisi mgomo unaanza kesho. na hizi zinazfunga ni primary schools wala siyo sekondari. yaani jamani mnanikwaza sana mnapoleta taarifa za uongo juu ya huu mgomo tuacheni jamani.

Yaaani mlikua hamjaanza kugoma uuuuuuuwii! watoto wanaenda sekondari wakati hawajui kusoma wala kuandika! mi nilidhani mlianza kitambo! sasa mkigoma itakuaje? naona cha moto tutakiona mwaka huu. and it seems mna-enjoy kufanya hivyo. hivi kila taaluma ikigoma itakuaje? naona Mkoba anapata jeuri na hiyo michango yenu mnayokatwa na ambayo haiwasaidii chochote mngeanzia hapo kwa kuomba isikatwe na kama mtu anataka alete mwenyewe kwa hiyari tuone kama atakua na hiyo jeuri, au hata serikali nayo ikaamua ku-mfix kwa kuto wakata waalimu kwa niaba yake tuone kama atakua na ujajanja!
 
Vipi naona leo mauzo sio mazuri ukizigatia mwezi huu umtukufu kakitege mida hii labda siku haipita patupu

mie nakushauri ucgome mwalimu hii ni kwa faida yako...ebu fikiria kuhusu familia yako,ndugu zako,jamaa zako wanaokutegemea..usiwe mbinafsi.
 
Sina imani kabisa na huu unaoitwa mgomo wa walimu, huu ni usanii wa Mr. Mkoba iweje uitishe mgomo wakati shule zinafungwa hizi ndizo sanaa. Naomba niseme kuwa siku mwalimu akigoma ndiyo mwanzo wa ukombozi wa nchi hii lakini huu mgomo uliotangazwa sasa ni feki na serikali ya magamba inajua ndiyo maana haiwalipi kwa sababu inajua ni waoga
 
Sina imani kabisa na huu unaoitwa mgomo wa walimu, huu ni usanii wa Mr. Mkoba iweje uitishe mgomo wakati shule zinafungwa hizi ndizo sanaa. Naomba niseme kuwa siku mwalimu akigoma ndiyo mwanzo wa ukombozi wa nchi hii lakini huu mgomo uliotangazwa sasa ni feki na serikali ya magamba inajua ndiyo maana haiwalipi kwa sababu inajua ni waoga
 
Walimu safari hii tukubali liwalo na liwe kwani kuna habari za kuaminika walimu wakuu na wakuu wa shule wameitwa na maafisa elimu wilaya na kuwapa form ili walimu wajaze kama wanajihusisha na mgomo au la hii ni divide and rule walivyo baadhi yetu waoga basi utakuta wanajaza hizo form hebu tuoneshe mshikamano japo kidogo kwa angalau mgomo wa hizo siku tano ili hishima yetu iliyopotea irudi la sivyo tutazidi kudharauriwa hata na wasukuma mkokoteni.hebu kesho twaone wasaliti wetu na tumone mukoba kama n anatumika au la[/QUOTE]
 
ngoja nikwambie kitu nani alikwambia kwamba shule ikifungwa mwalim naye anafunga? shule zinapofungwa mwalimu anatakiwa aende kazini na kufanya kazi zake sawa na mfanyakazi mwingine yeyote na asiposain attendance book ni kosa kisheria na anatawajibishwa.

Issue sio kwenda au kutokwenda kusign, bali ni kufikia malengo ya mgomo ambao kimsingi ni kusimamisha kazi na kumlazimisha mwaajiri kutekeleza madai husika.

Sasa usipoenda kusign ili hali shule zimefungwa maanake nini au mwajiri anapata pinch gani ya huo mgomo?
 
Mimi siendi shule jamani, LIWALO NA LIWE...potelea mbali, kazi kitu gani bwana, tumechoka kunyanyasika, kama ni kunifukuza kazi wanifukuze tu.....lakini shule siendi hadi nisikie kauli ya MKOBA, lakini hivi vitisho vya akina Mulugo na the like, haviniingii kichwani hata kidogo....SOLIDARITY FOREVER...!!!!
 
pamoja na kujikakamua kote huko hamna kitu madai yake hayatekelezeki hata namna gani

hawa wanatafuta pesa ya posho ya vikao tu ili waonakane wanafanya kazi Madai ya sasa ni zaidi ya madai ya yaliyo pita ya KCC 350,000/= !!!

Eeti nyongeza iwe 100% + 50 % allowance + 30% mazingira ya kufundishia kama si uhuni ni nini ????
 
Back
Top Bottom