Mgombea urais anapokiri hajui siasa!

Mgombea urais anapokiri hajui siasa!

Mbona watu mnalalamika eti siasa ndo imetufikisha hali hii sasa tunataka mtendaji,sasa siwaelewi tulipo ni kubaya au kuzuri hadi mlalamike hamtaki mwanasiasa zaidi ya mtendaji.
Kama tulipo ni kubaya basi ccm haitufai kwa kuwa ilipewa dhamana miaka 50 na kama ni kuzuri basi magufuri hatufai kwakuwa kakili si mwanasiasa tumchague mwanasiasa
 
watu wengine ovyo kweli kama umesoma nina mashaka na elimu yako hoja yako ya kipuuzi mleta mada anaposema ivyo umeshindwa kuelewa?
 
Ukiangalia wanaokuwepo kwenye mikutano hiyo ya kampeni, hawapewi hata nafasi ya kusikiliza kinachotamkwa. Ni kelele na kushangilia hata pasipostahili! Sijui hata kama wanatoka na lolote pale kwenye mikutano. Niwaombe wagombea wachukue vipindi maalumu kwenye TV na radio (na hasa radio za kijamii huko majimboni) ili kunadi ilani zao ya wanayotarajia kufanya. Mbwembwe za mikutano ziendelee ili kuonyesha "nyomi" zao, lakini wananachi wapate nafasi ya kusikia na kuelewa ilani zao.
 
Kwa zaidi ya mära mbili tumemsikia mgombea uraisi kwa tiketi ya CCM bwana Pombe akijinadi kuwa, yeye sio mwanasiasa.. Jamani ili uwe kiongozi mkubwa wa nchi lazima uwe na sifa zaidi ya utendaji, inakubidi uwe na uwezo mkubwa wa kutatua changamoto zinazowakabili watu wako..mfano migogoro na kadhalika.huu

Sasa kama huna sifa ya kuwa mwanasiasa tena mwenye diplomasia huwezi kuongoza watu...mtendaji inabidi asubiri kupokea maagizo na kutekeleza.

Kwahiyo kwa kifupi ni kwamba magufuli ametutahadharisha watanzania tusimchague kwakua hawezi..jamani kama hatuelewii..hata picha hatuoni?
 
Kwa zaidi ya mära mbili tumemsikia mgombea uraisi kwa tiketi ya CCM bwana Pombe akijinadi kuwa, yeye sio mwanasiasa.. Jamani ili uwe kiongozi mkubwa wa nchi lazima uwe na sifa zaidi ya utendaji, inakubidi uwe na uwezo mkubwa wa kutatua changamoto zinazowakabili watu wako..mfano migogoro na kadhalika.huu

Sasa kama huna sifa ya kuwa mwanasiasa tena mwenye diplomasia huwezi kuongoza watu...mtendaji inabidi asubiri kupokea maagizo na kutekeleza.

Kwahiyo kwa kifupi ni kwamba magufuli ametutahadharisha watanzania tusimchague kwakua hawezi..jamani kama hatuelewii..hata picha hatuoni?

Diplomacy=Politics=Leadership
 
Mi acha tu niseme maana nakereka sana na jinsi brains zetu zinavyofanywa zumbukuku na hii CCM... sasa magufuli kusimama kusema sio mwana siasa maana yake nini? maana kama sio mwana siasa inamaana anataka kutuambia kwamba hata mambo yakienda vibaya tusimuulize alishasema. ILi uwe mwanasiasa inabidi uwe na diplomasia kubwa sana yakuweza kutatua changamoto za watu ikiwemo migogoro na tofauti mbalimbamli ili kudumisha amani...kiongozi sio utendaji tu ni pamoja na kuweza kutatua changamoto za wananchi na kuweza kuwaleta pamoja kwa ukarimu...

Tukimchagua alafu mambo yakaharibika atasema, Watanzania mlinikubali kwa tulivyokubalia...hapo hatutakua na pakukimbilia
 
wanasema EL ni fisadi, lakini kama ni hivi ilikuwaje mwenyekiti wa chama na wajumbe wengine wakishindwa kushawishiana na kuamua kuvunja taratibu za ccm kukwamisha jina lakekwa kuja na majina mfukoni!?
Ni bora hata kununua mbuzi kwenye gunia kuliko makosa ambayo tunaweza kufanya kwa kumchagua mkurupukaji kushika nafasi ya kisiasa.
 
Mi acha tu niseme maana nakereka sana na jinsi brains zetu zinavyofanywa zumbukuku na hii CCM... sasa magufuli kusimama kusema sio mwana siasa maana yake nini? maana kama sio mwana siasa inamaana anataka kutuambia kwamba hata mambo yakienda vibaya tusimuulize alishasema. ILi uwe mwanasiasa inabidi uwe na diplomasia kubwa sana yakuweza kutatua changamoto za watu ikiwemo migogoro na tofauti mbalimbamli ili kudumisha amani...kiongozi sio utendaji tu ni pamoja na kuweza kutatua changamoto za wananchi na kuweza kuwaleta pamoja kwa ukarimu...

Tukimchagua alafu mambo yakaharibika atasema, Watanzania mlinikubali kwa tulivyokubalia...hapo hatutakua na pakukimbilia

Wewe huna tofauti na waandishi wa habari uchwara ambao wamevamia taaluma ya uandishi kwa msukumo tofauti na ule wa kuandika habari kwa maslahi mapana ya jamii. Labda kabla hujatafsiri kwa namna uliyotafsiri ya kujifurahisha ungefanya la maana kujiuliza ni kwa nini Magufuli anajitoa sifa ya uanasiasa.

Ukiangalia rekodi ya Magufuli kwa asilimia kubwa ni utendaji na ufuatiliaji wa kazi za wizara alizopata kuziongoza. Hivyo kama ungetaka kuwa "fair" kwa Magufuli tafsiri simple ni hiyo - kwamba huyu jamaa akipewa uraisi kama anavyosema mwenyewe " HAPA NI KAZI TU". Walioendekeza siasa ndio wamelifikisha taifa hili hapa lilipofikia. Bahati nzuri ameliona pungufu hilo ndio mana yeye ni KAZI TU.

Kuendelea kushikilia hoja ya kwamba kasema yeye hajui siasa wakati kuna rekodi zake za utendaji then iwe kigezo eti hafai kuwa rais ni upofu kwenye akili na dalili za wazi kwamba akili hizo tayari zimekufa kutokana na ushabiki wa kisiasa usiokuwa na tija kwa taifa.

MKUU FIKIRIA ZAIDI YA PALE MACHO YAKO YANAPOISHIA KUONA VINGINEVYO UTABI KUWA MTANZANIA WA KUISHI KWA MATUMAINI YANAYOTOKANA NA AHADI HEWA ZA WANASIASA WAJANJA.
 
Nani alikwambia Rais ni lazima awe mwanasiasa?unaweza kuwa mwanachama wa chama lakin sio mwanasiasa, think big.
 
ANASEMA,"Mimi si mwanasiasa" "Nilikuwa mwalimu kabula sijabadili professional na kuwa mwanasiasa" "Sjui siasa" logician hatukuelewi hata kidogo
 
Amechanganyikiwa huyo mwacheni amalizie cku zake za kampeni akapumuzike chato kwa amani.Kama unajua Rais wa Libya alikuwa Sadam Hussein, Leo aje ajue maana ya Siasa ni nini!!!! never!.
 
ANASEMA,"Mimi si mwanasiasa" "Nilikuwa mwalimu kabula sijabadili professional na kuwa mwanasiasa" "Sjui siasa" logician hatukuelewi hata kidogo

wewe mwenyewe mpaka sasa hujaeleweka unamaanisha nini!
 
wewe mwenyewe mpaka sasa hujaeleweka unamaanisha nini!

Jamani mkiambiwa elimu, elimu, elimu sijui mnapinga nini? Uzi huu ni reporting speech from Magufuli ambae haeleweki. Nakuomba kama unapenda kizazi chako mpe kura yako Lowassa tafadhali.
 
Jamani mkiambiwa elimu, elimu, elimu sijui mnapinga nini? Uzi huu ni reporting speech from Magufuli ambae haeleweki. Nakuomba kama unapenda kizazi chako mpe kura yako Lowassa tafadhali.

we mwenyewe mpaka hapo hueleweki unamaanisha nini!panga vizuri sentensi zako vizuri ueleweke
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom