Mfumo wa Digital: 'Local Channels' watoa kilio kwa serikali

Mfumo wa Digital: 'Local Channels' watoa kilio kwa serikali

Tony Gwanco

JF-Expert Member
Joined
Jan 22, 2013
Posts
5,913
Reaction score
1,219
Wamiliki wa vyombo vya habari, wao wametoa tamko kuitaka serikali kupitia TCRA kufungua mitambo ya analogia la sivyo watakata matangazo, wakiongozwa na mmiliki wa vyombo vya IPP ndg. R. Mengi. Wamedai kuwa tangu mfumo huu uanze wamekosa mapato!

"Katiba imekiukwa kutokana na wananchi wengi kunyimwa fursa ya kupata habari, hali hii hatutaki iendelee' amesema ndugu Reginald Mengi"

Dar es Salaam. Wamiliki wa vituo vya utangazaji vya televisheni nchini, wamesema watasitisha kurusha matangazo ndani ya mwezi mmoja kuanzia sasa kutokana na kushindwa kumudu gharama za uendeshaji.

Hatua hiyo inatokana na Mamlaka ya Mawasiliano Tanzania (TCRA) kuzima mitambo ya ANALOJIA na kuhamia dijitali Desemba 31, Mwaka jana' kitendo walichodai KIMEPUNGUZA MAPATO yanayotokana na matangazo.

Mwenyekiti wa Chama cha Wamilki wa vyombo vya Habari Tanzania (Moat), Reginald Mengi alisema hakuna haja ya kurusha matangazo kwa hasara.

Mengi alisema kutokana na kuanza kwa mfumo wa dijitali, watangazaji wamesitisha kutoa matangazo kwa sababu wananchi wengi hawana ving'amuzi.

"Kama mamlaka itashindwa kurudisha ule mfumo wa analojia kuwa sambamba na dijitali hadi wananchi watakapokuwa na ving'amuzi, tutazima televisheni zetu ndani ya mwezi mmoja ujao" alisema Mengi.

Source: Mwananchi
Digital Broadcasting Regulations of 2011

MISCELLANEOUS PROVISIONS

17.-(1) There shall be the transition period for migration from analogue to digital broadcasting which shall commence on the 1st July, 2011 and end on 31st December, 2012.
(2) During the transition period, there shall be dual illumination (simulcast) period running from 1st July 2011 to 31st December 2012.

http://www.tcra.go.tz/regulation/digitalOtherBroadcastingNetworks.pdf read more.
 
wamiliki wa vyombo vya habari wao wametoa tamko kuitaka serkal kupitia tcra kufungua mitambo ya analogia lasivyo watakata matangazo,wakiongozwa na mmiliki wa vyombo vya ipp ndg.r.mengi wamedai kuwa tangu mfumo huu uanze wamekosa mapato.chanel ten.

Kwa hiyo suala kumbe ni mapato au?
 
In short serikali ilikurupuka hawakuangalia majority na vipato vyao walikiangalia wao tu na ndugu zao. To hell**
 
wamiliki wa vyombo vya habari wao wametoa tamko kuitaka serkal kupitia tcra kufungua mitambo ya analogia lasivyo watakata matangazo,wakiongozwa na mmiliki wa vyombo vya ipp ndg.r.mengi wamedai kuwa tangu mfumo huu uanze wamekosa mapato.chanel ten.
Mkuu jitahidi unapopost habari inayowagusa watu basi jitahidi uielewe ili kuepuka upotoshaji. Bwana mengi yeye aliishauri TCRA ingeruhusu mfumo wa analogia uendelee kwa maana huu mfumo wa digital unawanyima wananchi wengi ambao ni wenye kipato kidogo, haki yao ya kikatiba ya kupata kutokana na kukosa ela ya kununulia ving'amuzi.

Mwakilishi wa SAHARA Media yeye ndiye aliyezungumzia hasara inayotokana na mabadiliko haya ambapo ameeleza kuwa kutokana na kukosa watazamaji wengi kwasasa, hata matangazo ya biashara yamepungua kwasababu wanaotangaza biashara zao wanaona kwasasa matangazo hayo hayawafikii watu wengi kama ilivyokua hapo zamani. Hali hii imepelekea gharama za uendeshaji kuwa ngumu sana. Sijasikia hilo la kufungwa kwa local channel kwangu Binafsi.
 
Digital Broadcasting Regulations of 2011

MISCELLANEOUS PROVISIONS

17.-(1) There shall be the transition period for migration from analogue to digital broadcasting which shall commence on the 1st July, 2011 and end on 31st December, 2012.
(2) During the transition period, there shall be dual illumination (simulcast) period running from 1st July 2011 to 31st December 2012.

http://www.tcra.go.tz/regulation/digitalOtherBroadcastingNetworks.pdf read more.
 
Digital Broadcasting Regulations of 2011

MISCELLANEOUS PROVISIONS

17.-(1) There shall be the transition period for migration from analogue to digital broadcasting which shall commence on the 1st July, 2011 and end on 31st December, 2012.
(2) During the transition period, there shall be dual illumination (simulcast) period running from 1st July 2011 to 31st December 2012.

http://www.tcra.go.tz/regulation/digitalOtherBroadcastingNetworks.pdf read more.

kinaeleweka hiki, tatizo sisi tunapenda zimamoto...
 
Digital Broadcasting Regulations of 2011

MISCELLANEOUS PROVISIONS

17.-(1) There shall be the transition period for migration from analogue to digital broadcasting which shall commence on the 1st July, 2011 and end on 31st December, 2012.
(2) During the transition period, there shall be dual illumination (simulcast) period running from 1st July 2011 to 31st December 2012.

http://www.tcra.go.tz/regulation/digitalOtherBroadcastingNetworks.pdf read more.

Hawa wamiliki wa vyombo vya habari wamezoea ubwete acha jasho liwatoke!! kamateni uzi hapo hapo ila wasituibie kwenye ving'amuzi!!!
 
Pasco upo ndugu yangu? sikia ndugu zako wakiongozwa na Mengi plus strategist Ruge!!
 
Last edited by a moderator:
Hawa kwenye maslahi yetu wanatugeuka hatutawaunga mkono sababu wanajihurumia sio sisi wananchi!!
 
Hawakusema watafunga , lakini tunajua gharama zikizidi mapato ni nini kitakochofuata. Kama wafanya biashara wanahaki ya kulalamika pale biashara zao zinapoathirika. Wana commitments za wafanyakazi na gharama nyinginezo za kila siku. I support them. Kuwepo na system mbili parallel ili walalahaoi tusiyupe mitungi yetu ya TV.
 
Madai yao hayana msingi,pengine kama wanataka kuthibitisha kwamba Tanzania ni Dsm. Mikoani bado mitambo ya Analojia ipo hewani,itakua inazimwa kwa awamu. Ningewaelewa kama wangeiomba serikali kuondoa ushuru na kodi ktk decoder ili bei ishuke,watu masikini waweze kununua. Walipewa muda wa kutosha lakini kama kawaida yetu wakadharau,wakaona hata hili zoezi litashindwa kama usajili wa namba za simu.
 
Nasema na narudia kusema mfumo wa digitali ni wa hovyo kuliko analogia ulimbukeni wa kupapatilia teknolojia. Kwangu hata LCD mwiko nitatumia tube tv mpaka kifo. Hakuna faida ni hasara tu.
 
"Katiba imekiukwa kutokana na wananchi wengi kunyimwa fursa ya kupata habari, hali hii hatutaki iendelee' amesema ndugu Reginald Mengi"

Dar es Salaam. Wamiliki wa vituo vya utangazaji vya televisheni nchini, wamesema watasitisha kurusha matangazo ndani ya mwezi mmoja kuanzia sasa kutokana na kushindwa kumudu gharama za uendeshaji.

Hatua hiyo inatokana na Mamlaka ya Mawasiliano Tanzania (TCRA) kuzima mitambo ya ANALOJIA na kuhamia dijitali Desemba 31, Mwaka jana' kitendo walichodai KIMEPUNGUZA MAPATO yanayotokana na matangazo.

Mwenyekiti wa Chama cha Wamilki wa vyombo vya Habari Tanzania (Moat), Reginald Mengi alisema hakuna haja ya kurusha matangazo kwa hasara.

Mengi alisema kutokana na kuanza kwa mfumo wa dijitali, watangazaji wamesitisha kutoa matangazo kwa sababu wananchi wengi hawana ving'amuzi.

"Kama mamlaka itashindwa kurudisha ule mfumo wa analojia kuwa sambamba na dijitali hadi wananchi watakapokuwa na ving'amuzi, tutazima televisheni zetu ndani ya mwezi mmoja ujao" alisema Mengi.

Source: Mwananchi
 
Back
Top Bottom