Meya na Mkuu wa Mkoa, ni nani inapaswa awe juu?


F

franklin12xx

Member
Joined
Sep 24, 2014
Messages
28
Likes
18
Points
5
F

franklin12xx

Member
Joined Sep 24, 2014
28 18 5
Katika jambo ambalo linanishangaza mno ni suala la ukuu wa mkoa na umeya.Hakika nchi hii ni ya ajabu haina mfano.Inakuwaje mkuu wa mkoa kama wa Dar es Salaam anakuwa anaheshimika na kupewa nafasi katika mambo muhimu huku cheo chake ni cha kuteuliwa tu wakati mameya ndio inabidi wawe na hayo majukumu.

Kwa mfano CRDB walivyotoa mchango wa madawati badala ya kumkabidhi meya wa jiji wamemkabidhi mkuu wa mkoa.

Sherehe na matukio muhimu mkuu wa mkoa ndio anapewa nafasi ilhali meya aliyechaguliwa na wananchi yupo yupo tu.

Matamko muhimu yanatolewa na mkuu wa mkoa huku meya wa jiji yupo tu kimya.

Hii katiba yetu kama ndio inaruhusu huu ujinga ni heri ifutiliwe mbali, haiwezekani mkuu wa mkoa, kateuliwa tu huku meya aliyetokana na kura za wananchi na madiwani wenzake anawekwa kando.

Kiukweli inasikitisha haya mambo.
 
Lizaboni

Lizaboni

JF-Expert Member
Joined
Feb 21, 2013
Messages
33,813
Likes
13,869
Points
280
Age
34
Lizaboni

Lizaboni

JF-Expert Member
Joined Feb 21, 2013
33,813 13,869 280
Hili swali limeulizwa na mtu mwenye akili timamu ama na hawa walevi waliojazana JF! Maana siamini mtu mwenye akili timamu anaweza kuuliza swali lililo wazi kama hili. Ni sawa na kuuliza kati ya mwenyekiti na katubu Mkuu CHADEMA nani ni mkubwa
 
C

Chillo97

JF-Expert Member
Joined
Jun 18, 2016
Messages
590
Likes
848
Points
180
Age
26
C

Chillo97

JF-Expert Member
Joined Jun 18, 2016
590 848 180
Hili swali limeulizwa na mtu mwenye akili timamu ama na hawa walevi waliojazana JF! Maana siamini mtu mwenye akili timamu anaweza kuuliza swali lililo wazi kama hili. Ni sawa na kuuliza kati ya mwenyekiti na katubu Mkuu CHADEMA nani ni mkubwa
U dc umekuchanganya akili.
 
The Boss

The Boss

JF-Expert Member
Joined
Aug 18, 2009
Messages
37,832
Likes
23,153
Points
280
The Boss

The Boss

JF-Expert Member
Joined Aug 18, 2009
37,832 23,153 280
Tanzania Meya hajawahi kuwa na heshima
nchi zingine meya anapigiwa kura moja kwa moja

Cheo cha mkuu wa mkoa ni cheo cha mfumo wa kijamaa na ki communists
hawa ni wawakilishi wa Rais...mkuu wa mkoa na wakuu wa wilaya....

Ndo maana katiba ya Warioba ilipendekezwa hivi vyeo vifutwe....
 
kilaza mjanja

kilaza mjanja

JF-Expert Member
Joined
Jun 2, 2016
Messages
661
Likes
1,135
Points
180
kilaza mjanja

kilaza mjanja

JF-Expert Member
Joined Jun 2, 2016
661 1,135 180
mkuu wa mkoa ni mkata viuno na mshereheshaji wa mfalme ambae ni rais ila linapokuja swala la maendeleo ya jiji na mipango yote ya kupanga na fedha mayor ndio msimamizi na ndio mwenye jiji kwenye mipango yoyote na hata kiongozi wa taifa lolote anapokuja hapa nchini kama atafikia dsm basi mayor ndie mtu muhimu hata kuliko mkuu wa mkoa,, kwa sasa siasa za lumumba ndio zinafanya kuwa hivi ila ukuu wa mikoa ni ulaji uhamasishaji na kutumia jeshi la polisi kutesa watu na kuwang'oa kucha
 
jogi

jogi

JF-Expert Member
Joined
Sep 25, 2010
Messages
20,799
Likes
14,998
Points
280
jogi

jogi

JF-Expert Member
Joined Sep 25, 2010
20,799 14,998 280
Tanzania Meya hajawahi kuwa na heshima
nchi zingine meya anapigiwa kura moja kwa moja

Cheo cha mkuu wa mkoa ni cheo cha mfumo wa kijamaa na ki communists
hawa ni wawakilishi wa Rais...mkuu wa mkoa na wakuu wa wilaya....

Ndo maana katiba ya Warioba ilipendekezwa hivi vyeo vifutwe....
Huyo mzee (warioba) ni corrupt tu!! Sioni umuhimu wa kumnukuu,
Mwanae kishapewa ukuu tayari.
 
TataMadiba

TataMadiba

JF-Expert Member
Joined
Feb 7, 2014
Messages
9,673
Likes
4,024
Points
280
Age
35
TataMadiba

TataMadiba

JF-Expert Member
Joined Feb 7, 2014
9,673 4,024 280
mkuu wa mkoa ni mkata viuno na mshereheshaji wa mfalme ambae ni rais ila linapokuja swala la maendeleo ya jiji na mipango yote ya kupanga na fedha mayor ndio msimamizi na ndio mwenye jiji kwenye mipango yoyote na hata kiongozi wa taifa lolote anapokuja hapa nchini kama atafikia dsm basi mayor ndie mtu muhimu hata kuliko mkuu wa mkoa,, kwa sasa siasa za lumumba ndio zinafanya kuwa hivi ila ukuu wa mikoa ni ulaji uhamasishaji na kutumia jeshi la polisi kutesa watu na kuwang'oa kucha
Mnajifariji kwa akili za kijinga kwelikweli
 
kilaza mjanja

kilaza mjanja

JF-Expert Member
Joined
Jun 2, 2016
Messages
661
Likes
1,135
Points
180
kilaza mjanja

kilaza mjanja

JF-Expert Member
Joined Jun 2, 2016
661 1,135 180
Hause Girl(Meya) na Mama Mwenye Nyumba (Mkuu wa Mkoa)nani anapaswa kuwa juu?
kwahio makonda ni mke wa mkuu wa kaya? kwahio tunatarajia kupata kakilaza kengine kuzaliwa hapo? acha kutumia unyayo kufikiria wewe ushuzi wa lumumba
 
TataMadiba

TataMadiba

JF-Expert Member
Joined
Feb 7, 2014
Messages
9,673
Likes
4,024
Points
280
Age
35
TataMadiba

TataMadiba

JF-Expert Member
Joined Feb 7, 2014
9,673 4,024 280
mkuu wa mkoa ni mkata viuno na mshereheshaji wa mfalme ambae ni rais ila linapokuja swala la maendeleo ya jiji na mipango yote ya kupanga na fedha mayor ndio msimamizi na ndio mwenye jiji kwenye mipango yoyote na hata kiongozi wa taifa lolote anapokuja hapa nchini kama atafikia dsm basi mayor ndie mtu muhimu hata kuliko mkuu wa mkoa,, kwa sasa siasa za lumumba ndio zinafanya kuwa hivi ila ukuu wa mikoa ni ulaji uhamasishaji na kutumia jeshi la polisi kutesa watu na kuwang'oa kucha
Mnajifariji kwa akili za kijinga kwelikweli
 
mikatabafeki

mikatabafeki

JF-Expert Member
Joined
Dec 29, 2010
Messages
12,827
Likes
2,112
Points
280
mikatabafeki

mikatabafeki

JF-Expert Member
Joined Dec 29, 2010
12,827 2,112 280
Hili swali limeulizwa na mtu mwenye akili timamu ama na hawa walevi waliojazana JF! Maana siamini mtu mwenye akili timamu anaweza kuuliza swali lililo wazi kama hili. Ni sawa na kuuliza kati ya mwenyekiti na katubu Mkuu CHADEMA nani ni mkubwa
Huna lolote unalolijua,
Mana hujui hata kama RC ni mtumishi wa umma....yote unayoongea humu huwa ni matakataka tu

Kama ni ulevi basi wewe unaongoza, unless useme ulikuwa hujui kama RC ni mtumishi wa umma.
Nimekutoa maana
 
TataMadiba

TataMadiba

JF-Expert Member
Joined
Feb 7, 2014
Messages
9,673
Likes
4,024
Points
280
Age
35
TataMadiba

TataMadiba

JF-Expert Member
Joined Feb 7, 2014
9,673 4,024 280
kwahio makonda ni mke wa mkuu wa kaya? kwahio tunatarajia kupata kakilaza kengine kuzaliwa hapo? acha kutumia unyayo kufikiria wewe ushuzi wa lumumba
Mkuu wa kaya ya Dar es Salaam ni nani kama siyo RC? naona haukunielewa wewe kihiyo wa UDOM
 
kilaza mjanja

kilaza mjanja

JF-Expert Member
Joined
Jun 2, 2016
Messages
661
Likes
1,135
Points
180
kilaza mjanja

kilaza mjanja

JF-Expert Member
Joined Jun 2, 2016
661 1,135 180
Mkuu wa kaya ya Dar es Salaam ni nani kama siyo RC? naona haukunielewa wewe kihiyo wa UDOM
wewe mkimbiza mwenge wa lumumba acha ukilaza wako wewe,,, huyo sio mkuu wa kaya ya dar es salaam yeye ni mke wa mkuu wa kaya kama ulivyo sema ndio maana siku hizi tumbo lake limekuwa kubwa,, tutarajie kakilaza kama wewe kuzaliwa,,, unajua nyie watoto mliopatikana kwenye mikesha ya mwenge ndio tatizo lenu hapo linakuja
 
TataMadiba

TataMadiba

JF-Expert Member
Joined
Feb 7, 2014
Messages
9,673
Likes
4,024
Points
280
Age
35
TataMadiba

TataMadiba

JF-Expert Member
Joined Feb 7, 2014
9,673 4,024 280
wewe mkimbiza mwenge wa lumumba acha ukilaza wako wewe,,, huyo sio mkuu wa kaya ya dar es salaam yeye ni mke wa mkuu wa kaya kama ulivyo sema ndio maana siku hizi tumbo lake limekuwa kubwa,, tutarajie kakilaza kama wewe kuzaliwa,,, unajua nyie watoto mliopatikana kwenye mikesha ya mwenge ndio tatizo lenu hapo linakuja
Sasa unachokisema ni matusi na pengine kwa sababu tu ya wivu wa Makonda kuwa RC huku wewe ukiswaga lami na yeboyebo. Siyo mimi niliyemkataza baba yako asikupeleke shule. Mlaumu baba yako.
 
kababu

kababu

JF-Expert Member
Joined
Mar 14, 2013
Messages
1,535
Likes
196
Points
160
kababu

kababu

JF-Expert Member
Joined Mar 14, 2013
1,535 196 160
wewe mkimbiza mwenge wa lumumba acha ukilaza wako wewe,,, huyo sio mkuu wa kaya ya dar es salaam yeye ni mke wa mkuu wa kaya kama ulivyo sema ndio maana siku hizi tumbo lake limekuwa kubwa,, tutarajie kakilaza kama wewe kuzaliwa,,, unajua nyie watoto mliopatikana kwenye mikesha ya mwenge ndio tatizo lenu hapo linakuja
Mnashusha hazi ya huku jf jamani. maswali mengine ulizaneni huko huko, hivi mfano, niko hapa arusha, meya anaweza kwenda kusimamia mambo yanayotokea wilaya ya karatu, au ngorongoro, uijibu hilo swali utajua kati ya mkuu wa mkoa na meya nani yuko juu
 
TataMadiba

TataMadiba

JF-Expert Member
Joined
Feb 7, 2014
Messages
9,673
Likes
4,024
Points
280
Age
35
TataMadiba

TataMadiba

JF-Expert Member
Joined Feb 7, 2014
9,673 4,024 280
Mnashusha hazi ya huku jf jamani. maswali mengine ulizaneni huko huko, hivi mfano, niko hapa arusha, meya anaweza kwenda kusimamia mambo yanayotokea wilaya ya karatu, au ngorongoro, uijibu hilo swali utajua kati ya mkuu wa mkoa na meya nani yuko juu
Umesahau kuwa haya ni Man.y.u.mB?
 
kilaza mjanja

kilaza mjanja

JF-Expert Member
Joined
Jun 2, 2016
Messages
661
Likes
1,135
Points
180
kilaza mjanja

kilaza mjanja

JF-Expert Member
Joined Jun 2, 2016
661 1,135 180
Sasa unachokisema ni matusi na pengine kwa sababu tu ya wivu wa Makonda kuwa RC huku wewe ukiswaga lami na yeboyebo. Siyo mimi niliyemkataza baba yako asikupeleke shule. Mlaumu baba yako.
duh sasa mimi na wewe nani wa kumlaumu baba yake? kwanza utoke kukaa kwa wazazi wako tafuta maisha yako ndio uje hapa kubishana na watu wazima,, bado unanyonya kwa wazazi unaleta mabishano na baba yako wa kambo? kuwa na adabu wewe kilaza wa lumumba
 

Forum statistics

Threads 1,238,228
Members 475,878
Posts 29,313,278