Membe: Jeshi letu linaongoza barani Afrika kwa Uimara!

Membe: Jeshi letu linaongoza barani Afrika kwa Uimara!

wakuu hii habari ya uimara wa tpdf acheni tuu.sio habari za utani utani kama tunavyosimuliana hapa jf.leo nillipiga story na retired tpdf officer mmoja nyumbani kwake ,ambaye alilitumikia jeshi kwa miaka mingi ktk kushiriki ops mbalimbali nje ya nchi.akaniambia bwana mdogo achana kabisa na jeshi la tz.akaniambia kuna unit moja hatari sana ipo jeshini, hao jamaa hawana familia(mke/watoto).wapo elart 24/7 kimapigano.......acha niishie hapo mengine aliyo niambia ni siri yangu.
 
wakuu hii habari ya uimara wa tpdf acheni tuu.sio habari za utani utani kama tunavyosimuliana hapa jf.leo nillipiga story na retired tpdf officer mmoja nyumbani kwake ,ambaye alilitumikia jeshi kwa miaka mingi ktk kushiriki ops mbalimbali nje ya nchi.akaniambia bwana mdogo achana kabisa na jeshi la tz.akaniambia kuna unit moja hatari sana ipo jeshini, hao jamaa hawana familia(mke/watoto).wapo elart 24/7 kimapigano.......acha niishie hapo mengine aliyo niambia ni siri yangu.

Mkuu hata mimi nilikutana na huyo retired officer kwenye dala dala akasema hao jawaa sio tu wap tayari kimapigano bali hata chakula hawali wala hawajawahi kunywa maji....kweli TPDF wanatisha, wanaJF wasifikiri ni maskhara.
 
Mkuu hata mimi nilikutana na huyo retired officer kwenye dala dala akasema hao jawaa sio tu wap tayari kimapigano bali hata chakula hawali wala hawajawahi kunywa maji....kweli TPDF wanatisha, wanaJF wasifikiri ni maskhara.

na akaniambia kitendo cha nyerere kupeleka wakufunzi mbalimbali wa awali wa jwtz kupata mafunzo china,russia,israel,cuba and USA.kulipelekea wakufunzi hao kuja nyumbani na mtaala wenye mchanganyiko wa kimapigano toka ktk nchi walizo somea.hivyo basi ubora wa jwatz, sambamba na vitu vingine ni kwa wapiganaji wake kuwa na aina mbalimbali za kimapigano toka nchi nilizotaja hapo juu na kwa mazingira yoyote yale.iwe juani,kwenye baridi kali,kwenye mvua nk..acha mkuu bado mengine ni siri siwezi sema kama alivyo nitahadharisha.
 
hata kama ni kweli sidhani kama ni kama ni sahihi kujitapa mbele ya kadamnasi, kauli ina taswira ya ubabeubabe, inaweza kutusababishia kuchokozwa, nadhani nguvu ya jeshi aidha ni kubwa au ndogo inapaswa kuwa siri.

Usiri ni mbinu muhimu ya ushindi, sio jeshini tu...

Kama kuna mtu anaharibu taswira ya taifa letu kwa majirani ni Membe na sababu ni kuutafuta urais! Nilikwisha andika kwamba wanasiasa waandamizi kama huyu waliopo serikalini wajiondoe ktk nyadhifa zao hizi watafute urais wakiwa nje ya madaraka ya setikali. Wasitumie nafasi hizi kuichafua nchi kwa majirani kwa maslahi binafsi!
 
Haya si mambo ya kusema hadharani. Na timing yake ni mbaya sana maana ni jeshi hili hili limezua tafrani kwenye operation Tokomeza.

Mkuu unajua huyu jamaa anawapata sana hawa semi illiterates! JWTZ ya enzi ya Mwalimu ambayo naweza sema ilikua imara kiungozi na kimkakati hatujawahi sikia viongozi wa wakati huo wakizungumza maneno kama haya ya Membe.

Majirani walitambua ushupavu wa JWTZ kutokana na kazi nzuri ktk Ukombozi wa Afrika na jinsi Jeshi letu lilivyo kuwa mstari wa mbele ktk shughuli za uokozi ktk majanga mbalimbali hapa nchini.

Hatuhitaji kujisifu bali matendo ya Jeshi letu ndani na nje ya nchi yajitangaze yenyewe. Kama Jeshi letu sasa linashindwa kusaidia ktk maafa kama kuzama kwa boti na mafuriko tu tunajisifu nini??
 
Hizi ni sifa za kijinga. Wanaokufa siyo watoto wa UN. Ni watoto wetu, Kaka zetu na Baba zetu. Wanaobaki yatima na wajane ni Watanzania wenzetu.

Kipindi cha nyuma ningekuwa wa kwanza kujitolea kwenda kwani kulikuwa na Viongozi wa wenye dhamira nyoofu, yenye kujali utu na kuamini katika ubinadamu. Kwa sasa hasa tunamfia nani? Wenye nchi yao wenyewe wamekubali kujigawa nakujiuza kwa sababu ya tamaa ya utajiri tu. Sisi wenyewe tunaosifiwa tumejaa kila baya, tamaa za kijinga na uroho wa madaraka kiasi cha kuuana kwa mabomu hadharani.

Ni ujinga wa hali ya juu kujisikia vizuri wakati unaposifiwa ujinga na wewe unachekelea. Nafikiri siyo mbaya tukijikumbusha kauli ya Mwalimu. Aliwahi kusema " Mtu mwenye akili akikupa mawazo ya kijinga na wewe ukakubali ata........."
 
Inawezekana wamepewa mandate na UN ya kutoa kichapo kama DRC na si kulinda amani tu.

Kuhusu vijana kufa; hiyo ndo kazi ya jeshi...kwanza ungejua wengi wanaona ni bahati kupigana under UN...(maslahi)
 
Sifa zingine bana....yaani kutoa vipigo kwa vi militia hohehahe vya Afrika ndo watu mnaona tuna jeshi kali linaloongoza kwa kutoa vipigo?

Acheni maskhara bana!
 
Nikikumbuka jirani zetu WAHAYA walivyo kufa kwa ubabe wa jeshi kutoboa MV BUKOBA eti wao ni wataaramu, nakukataa ushauri wa bwana GENJI KAMANGA! keli linatoa vipigo na linambinu za kimapigano. Limefuodishwa likafundishika
 
nalaumu lazy and stupid journalists wetu

hivi hatuna defense correspondences wanaojua haya mambo wakauliza maswali magumu?

mbona tunapelekana kama watoto wadogo?
 
ni kauli isiyo ya kidiplomasia toka kwa mwana diplomasia, hata suala la ziwa kwani uamuzi ni siri ya hao wazee
 
Haraka haraka anadhani kawafurahisha watu na ni uzalendo. Hapana, haya si maneno ya kusemwa na waziri wa mambo ya nje, ila kwa shushushu anaona sawa!
 
ni kauli isiyo ya kidiplomasia toka kwa mwana diplomasia, hata suala la ziwa kwani uamuzi ni siri ya hao wazee
Kweli kabisa! Diplomasia Membe! Kwa Wajita, Waruri, membe ni fisi, isije ikawa jina hilo linamlenga fisi yule maarufu wa porini na tabia zake.
 
Sidhani Kama Kwa Wadhifa Wake ilikuwa Ni Sehemu Sahihi Kwa Yeye Kuzungumza Vile na Sishangai hata Kauli Alizozitoa Jana Kwani hata tu Body Language Yake Ilijaa Majivuno, Kashfa na Kejeli na Hata Sura Yake Iligubikwa na Unafiki na Uzandiki Mkubwa.

Nilipomsifu ni Pale tu Alipovionya Vyombo vya Habari Kuacha Kuchochea Mzozo huu na Tena Alivionya Kitu Ambacho Mimi huyu huyu Nimekuwa Nikipiga Makelele humu Lakini Nikaishia Kulaumiwa Haya Sasa Msemeni Na Waziri Wenu Kwa Kitendo Cha Kuvionya Vyombo Vya Habari Juu Ya Suala La Kigali na Dar es Salaam na TUACHE UNAFIKI.
 
Hizi ni sifa za kijinga. Wanaokufa siyo watoto wa UN. Ni watoto wetu, Kaka zetu na Baba zetu. Wanaobaki yatima na wajane ni Watanzania wenzetu.

Mkuu.. kwa wanajeshi wetu kwenda hizo mission kwao ni BONUS, hizo nafasi huwa zinang'ang'aniwa mpaka wengine wanaenda kuloga ili wachaguliwe kwenda huko... Ukirudi pesa yake ni nyingi sana.
 
Back
Top Bottom