Media TZ zapigwa stop ku publicise CHADEMA!


Mpeni sifa Yesu

Mpeni sifa Yesu

JF-Expert Member
Joined
May 23, 2010
Messages
649
Likes
9
Points
0
Mpeni sifa Yesu

Mpeni sifa Yesu

JF-Expert Member
Joined May 23, 2010
649 9 0
Jamani, hivi nikisema kuwa media za tz zimepigwa stop kuwaonyeshaonyesha sana wana chadema nitakuwa nimekosea? kama sijakosea naombeni wahusika watoe maelezo ya kutosha hapa. Kwasababu inavyoonekana hali halisi ni kama media zetu zimenunuliwa na selikali kabisa, selikali ndiyo inayowaambia nini cha kuongea na nini si cha kuongea...pamoja na kwamba zingine ni private owned.

Nikianzia mtu mmoja aliongea jana kuwa, wakati dr.slaa ametangaza kuwa hatamtambua rais baada tu ya uchaguzi, hakuna chombo chochote kiliamka kwenda kwa slaa kumwuliza kuwa matokeo yameshatangazwa wewe unasemaje, unachukua msimamo gani etc, kwasababu waliogopa kuwa kile atakachoongea slaa baada ya matokeo kitaleta fujo, so wakawapiga stop.

pili, wanachadema walipotoka nje ya bunge, ni mbunge gani alihojiwa siku ile, hasa kiongozi wa upinzani na dr.slaa ambaye ni katibu wa chama ili kutoa msimamo wa chadema...kwasababu wengi kusema ukweli tulikuwa tunahitaji kusikia toka wa wabunge wetu nini wamefanya kwa kutoka nje ya bunge na nini kinaendelea na kwanini? lakini media zime mute zote hawataki kuwaonyesha....

Kuna mambo mengi sana, si cha star tv, itv, tbc, channel ten wala nini, zoote zimebaki kimyaaa, kitu ambacho kinaonyesha kama zimepigwa stop na selikali. kwanini media zetu hazina uhuru? au haziko impartial? tunaelekea wapi?

kwa namna hii, utakuwa mambo yote tunayoletea kwenye luninga yanakuwa ya kutu brainwash tu, propaganda za kutupiga upofu wa akili tusione mabaya ya selikali, tusikosoe selikali etc. UKITAKA KUAMIN HILI, ANGALIA TV ZA NJE AFU LINGANISHA NA ZA KWETU. utakuta za kwetu zinaboa kwasababu mtu mmoja anakua anapandikia chochote anachokitaka au kukiamini kwa interest zake binafsi kwa wananchi na si hali halisi...tutafika wapi hivi jamani,

ndo maana waandishi wa habari wa kenya walikuja vyema sana kipindi kile wakawa wanakubalika sana, na selikali ikawatimua kwasababu walikuwa wanaendesha mambo kiprofessional kuliko hawa waandishi wetu wa habari waliohitimu certificate pale BUGURUNI.
 
eliesikia

eliesikia

JF-Expert Member
Joined
Oct 29, 2010
Messages
444
Likes
69
Points
45
eliesikia

eliesikia

JF-Expert Member
Joined Oct 29, 2010
444 69 45
fuatilia mjomba yaelekea uko nyuma saaana... CHADEMA wameshine magazeti yooote leo.. Na usipoandika neno CHADEMA hakuna ataenunua gazeti lako
 
Mpeni sifa Yesu

Mpeni sifa Yesu

JF-Expert Member
Joined
May 23, 2010
Messages
649
Likes
9
Points
0
Mpeni sifa Yesu

Mpeni sifa Yesu

JF-Expert Member
Joined May 23, 2010
649 9 0
achana na magazeti, wangapi tz wanasoma magazeti? watz wengi wanasikiliza na kuangalia tv na radio. hivyo ndivyo vyombo vyenya nguvu zaidi kuliko magazeti ambayo hadi uyasome unatakiwa kutoa pesa si chini ya mia tano, ambayo watz wengi hawana....kwanini tv na radio zimewanyamazia sana? hata kama wameongea, hawajaongea kwa kiwango kilichokuwa kinatakiwa kwao kaama ma professonal.
 
Mchaka Mchaka

Mchaka Mchaka

JF Bronze Member
Joined
Jul 20, 2010
Messages
4,528
Likes
46
Points
0
Mchaka Mchaka

Mchaka Mchaka

JF Bronze Member
Joined Jul 20, 2010
4,528 46 0
waandishi wengi wa nchi maskini kwa mfano nchi za afrika, kwa sababu ya umaskini wao , hawako huru kuandika kile wanachokitaka bali mabwana zao wanachotaka. kifupi waandishi wa habari tanzania wengi walikimbia umande kwa mf. marina hassan hata kazi aliipata kibahati bahati tu. so hana la kufanya zaidi ya kuandika habari zile tu zilizo njema machoni pa mumewe.
 
anti-fisadi

anti-fisadi

JF-Expert Member
Joined
Nov 20, 2010
Messages
369
Likes
3
Points
35
anti-fisadi

anti-fisadi

JF-Expert Member
Joined Nov 20, 2010
369 3 35
duh, great thought! wana mapinduzi hawatuwezi,kama chama chao kimeshindwa kufanya mabadiliko, basi waiache CHADEMA wafanye. Haf nowadays, simu ni cheap sana; ppl speak,educate one another;one step at a time tutafika hata wafanyeje!. Hio inajulikana wamenunua radio,tv zote kwani hizo leseni wanazizibiti wao. Eeh MUNGU ISAIDIE TANZANIA
 
TIMING

TIMING

JF-Expert Member
Joined
Apr 12, 2008
Messages
21,829
Likes
140
Points
160
TIMING

TIMING

JF-Expert Member
Joined Apr 12, 2008
21,829 140 160
achana na magazeti, wangapi tz wanasoma magazeti? watz wengi wanasikiliza na kuangalia tv na radio. hivyo ndivyo vyombo vyenya nguvu zaidi kuliko magazeti ambayo hadi uyasome unatakiwa kutoa pesa si chini ya mia tano, ambayo watz wengi hawana....kwanini tv na radio zimewanyamazia sana? hata kama wameongea, hawajaongea kwa kiwango kilichokuwa kinatakiwa kwao kaama ma professonal.
una jina zuri lakini muongo
 
Mpelijr

Mpelijr

Member
Joined
May 17, 2010
Messages
89
Likes
12
Points
15
Mpelijr

Mpelijr

Member
Joined May 17, 2010
89 12 15
najua ni shida hizo za waandishi wetu wa habari na vyombo vyenyee...hakuna kingine..njaa na ugonjwa wa fikra potofu!!!
 
Mhafidhina

Mhafidhina

JF-Expert Member
Joined
Feb 6, 2008
Messages
548
Likes
8
Points
0
Mhafidhina

Mhafidhina

JF-Expert Member
Joined Feb 6, 2008
548 8 0
Hivi habari leo ni Gazeti la CCM au ni Gazeti la Serikali, sijawahi kuona siku hata moja likiandika positive news kuhusu Oposition parties....!
 
F

furahi

JF-Expert Member
Joined
Nov 2, 2010
Messages
947
Likes
40
Points
45
F

furahi

JF-Expert Member
Joined Nov 2, 2010
947 40 45
Its true. Kituo pekee kilichoripoti siku ile ni Idhaa ya kiswahili ya BBC kwenye dira ya dunia.
 
Profesy

Profesy

Verified User
Joined
Jun 24, 2009
Messages
380
Likes
0
Points
33
Profesy

Profesy

Verified User
Joined Jun 24, 2009
380 0 33
Jamani, hivi nikisema kuwa media za tz zimepigwa stop kuwaonyeshaonyesha sana wana chadema nitakuwa nimekosea? kama sijakosea naombeni wahusika watoe maelezo ya kutosha hapa. Kwasababu inavyoonekana hali halisi ni kama media zetu zimenunuliwa na selikali kabisa, selikali ndiyo inayowaambia nini cha kuongea na nini si cha kuongea...pamoja na kwamba zingine ni private owned.

Nikianzia mtu mmoja aliongea jana kuwa, wakati dr.slaa ametangaza kuwa hatamtambua rais baada tu ya uchaguzi, hakuna chombo chochote kiliamka kwenda kwa slaa kumwuliza kuwa matokeo yameshatangazwa wewe unasemaje, unachukua msimamo gani etc, kwasababu waliogopa kuwa kile atakachoongea slaa baada ya matokeo kitaleta fujo, so wakawapiga stop.

pili, wanachadema walipotoka nje ya bunge, ni mbunge gani alihojiwa siku ile, hasa kiongozi wa upinzani na dr.slaa ambaye ni katibu wa chama ili kutoa msimamo wa chadema...kwasababu wengi kusema ukweli tulikuwa tunahitaji kusikia toka wa wabunge wetu nini wamefanya kwa kutoka nje ya bunge na nini kinaendelea na kwanini? lakini media zime mute zote hawataki kuwaonyesha....

Kuna mambo mengi sana, si cha star tv, itv, tbc, channel ten wala nini, zoote zimebaki kimyaaa, kitu ambacho kinaonyesha kama zimepigwa stop na selikali. kwanini media zetu hazina uhuru? au haziko impartial? tunaelekea wapi?

kwa namna hii, utakuwa mambo yote tunayoletea kwenye luninga yanakuwa ya kutu brainwash tu, propaganda za kutupiga upofu wa akili tusione mabaya ya selikali, tusikosoe selikali etc. UKITAKA KUAMIN HILI, ANGALIA TV ZA NJE AFU LINGANISHA NA ZA KWETU. utakuta za kwetu zinaboa kwasababu mtu mmoja anakua anapandikia chochote anachokitaka au kukiamini kwa interest zake binafsi kwa wananchi na si hali halisi...tutafika wapi hivi jamani,

ndo maana waandishi wa habari wa kenya walikuja vyema sana kipindi kile wakawa wanakubalika sana, na selikali ikawatimua kwasababu walikuwa wanaendesha mambo kiprofessional kuliko hawa waandishi wetu wa habari waliohitimu certificate pale BUGURUNI.
Nitajibu ya kwanza kwamba, The citizen waliongea juu ya hio swala tena fasta - Slaa: Why we gave swearing-in ceremony wide berth

alafu jambo ya pili ninakubali na wewe kwamba tv za nje kwa mfano za Kenya wantoaga siri nyingi za serikali bila hofu kwa hio hapo nakubali kabisa. Tena sana.
 
M

Mbalinga

JF-Expert Member
Joined
Apr 9, 2010
Messages
1,469
Likes
599
Points
280
M

Mbalinga

JF-Expert Member
Joined Apr 9, 2010
1,469 599 280
Usijali sana. Chema cha jiuza kibaya chajitembeza
 
BabaDesi

BabaDesi

JF-Expert Member
Joined
Jun 30, 2007
Messages
2,819
Likes
52
Points
145
BabaDesi

BabaDesi

JF-Expert Member
Joined Jun 30, 2007
2,819 52 145
Wakati mwingine hata hawajakatazwa. Ni wao wenyewe tu wanaamua kujipendekeza na kuwalamba miguu watawala...
 
Caroline Danzi

Caroline Danzi

JF-Expert Member
Joined
Dec 19, 2008
Messages
3,604
Likes
34
Points
145
Caroline Danzi

Caroline Danzi

JF-Expert Member
Joined Dec 19, 2008
3,604 34 145
Ukiona mtu anasmile hata penye tatizo ujue gubu niasimilimai 99.5. tuwe makini kukemea ufisadi
 
Greek

Greek

Member
Joined
Nov 8, 2010
Messages
68
Likes
0
Points
0
Greek

Greek

Member
Joined Nov 8, 2010
68 0 0
Inawezekana ikawa true coz the day CHADEMA wamefanya walkout nilisubiri kwa hamu newz ya saa mbili.TBC walipretend kama nothin lyk that ever happend or they didnt had the walkout newz instead wakazungumzia tu hotuba ya JK aliyoitoa. Kesho yake ndo wakaja na edited version yao ya kilichotokea ambacho ni mchujo unaowaponda CHADEMA tu kwa hatua yao. Ndo nikajua direct kuwa TBC=CCM
 
Mpeni sifa Yesu

Mpeni sifa Yesu

JF-Expert Member
Joined
May 23, 2010
Messages
649
Likes
9
Points
0
Mpeni sifa Yesu

Mpeni sifa Yesu

JF-Expert Member
Joined May 23, 2010
649 9 0
una jina zuri lakini muongo
ndugu yangu, wewe fikiria tu, siku ile tulisubiri sana kusikia toka kwa Dr.slaa akijibu ni kwanini wametoka nje ya bunge, ITV, Star TV, channel ten, TBC etc, hakuna aliyekwenda kumhoji ili tujue upande mwingine wa shilingi. that means walitaka tuujue tu upande wao kina ccm wanavyotaka ieleweke.

Pili, Dr.slaa alisema hamtambui kikwete, lakini baada ya deadline kupita, hakuna chombo chochote kilichoenda kumhoji ili kusikia anachukua hatua gani. this is too dangerous kwasababu inaweka madukuduku mioyoni mwa watu...

kama wengi walivyosema, wengi tulisubiri sana kusikia kwenye taarifa za habari, lakini tukaona hakuna kitu. ajabu kweli. ndo tunasema kuwa hapa ni wazi wamepigwa stop, ccm ndo inaamua nini mtangaze, nini msitangaze. ninachoongelea hapa ni television, sio magazeti, magazeti usiongelee kabisa kwasababu sio kitu direct na pia yanahitaji mtu anunue kwa pesa, watz wengi wanaona bora watumie 500 kwa mlo kuliko kununua karatasi...

tutafika wapi kama vyombo vyetu haviko huru kiasi hiki? karibuni magazeti na television za kenya, tunawakaribisha kwa hamu. hapa ndio napata jibu kwanini wale waandishi wa kikenya walifukuzwa mara moja kipindi kile hapa tz.....kwasababu walikuwa wanafuata professio yao.
 
Jatropha

Jatropha

JF-Expert Member
Joined
Apr 9, 2009
Messages
1,152
Likes
144
Points
160
Jatropha

Jatropha

JF-Expert Member
Joined Apr 9, 2009
1,152 144 160
jamani tuwe wakweli, ili uandikwe na kuonyeshwa kweny runinga ni lazima utengeneze habari. Kutokea bunge la kuapisha wabunge, kuunda kambi ya upinzani, kumsusia rais hotuba hadi mhe zitto alipotoa kauli zake chadema imekuwa hi habari kuu katika vyombo vyote hivyo.

kama tunataka chadema iandikwe na kuonyeshwa zaidi ni lazima tutengeneze habari kama vile tufanya makongamano, maandamano ya amani ya kujadili na kudai katiba mpya na tume huru ya uchaguzi n.k


tukiendelea na utaratibu huu wa kumsubiri dr slaa aanzishe kila kitu, ndio tutaishia kulalamika kuwa waandishi wamenunuliwa kumbe tunashindwa kutengeneza habari.

Mfano halisi pale takukuru ilipomsafisha chenge na ubalozi wa uingereza kutoa kauli tofauti, kama tunataka kuandikwa na chadema kubaki juu ilitakiwa wenye uchungu na nchi hii tuandamane kushinikiza dr hosea ajiuzulu. Hapo lazima magazeti, tv na redio zote zingeitangaza chadema kwa muda mrefu sana. Hivi familia ya lowasaa inachunguzwa tngefanya maandamano mengine ya amani kushinikiza vyombo vya uchunguzi kutoa taarifa hizo tutaandikwa mpaka tuchoke.


ni lazima tukubali ukweli kwamba baada ya uchguzi kupita dr slaa ni raia wa kawaida kama mimi na wewe tu, wakati vyomboi vya habari vinatafuta habari mpya zinazouzika. Hivyo tuachane na uvivu wa kufikiri na kukosa ubunifu wa kuiweka chadema juu. Tuchukue hatua tutengeneze habari.
 
andrewk

andrewk

JF-Expert Member
Joined
Apr 13, 2010
Messages
3,104
Likes
59
Points
145
andrewk

andrewk

JF-Expert Member
Joined Apr 13, 2010
3,104 59 145
HIVI CHADEMA WAKITAKA ANZISHA tv NA rADIO ITAPATA USAJIRI KWELI?
 
D

DENYO

JF-Expert Member
Joined
Sep 14, 2010
Messages
699
Likes
3
Points
35
D

DENYO

JF-Expert Member
Joined Sep 14, 2010
699 3 35
Udikiteta, njaa za baadhi ya waandishi, kujipendekeza na kukwepa kodi baadhi ya wamiliki ndio sababu uhuru wa hao wandishi unapotea ni hatari kwa taifa, lakini msijali wanamapinduzi tunayo magazeti ya mapinduzi raia mwema na mwanahalisi hawa ni makamanda wa vita wamejotoa mhanga kulitetea taifa hili na watu wake tunataka mjasilia mali mmoja aanzishe tv manake tv zote zilizopo ni wachakachuaji wa habari na wanajipendekeza saana kwa kusahau ethics zao. Hawajua kuwa media ni muhimili unaojitegemea wenyewe na unaweza kufanya lolote likatokea, poor tanzania media poor country
 

Forum statistics

Threads 1,205,688
Members 458,032
Posts 28,202,832