Mdee naye amkana Zitto na Urais...

Mdee naye amkana Zitto na Urais...

naifahamu propaganda, hilo gazeti limejipa hiyo kazi kwa maslahi.....
akili ya mwenye akili haichezewi.
 
Nassari na Mdee wakiletewa mkanda unao onyesha wakiyatamka hayo wanayoyakana watakubali?
 
Kwenye barua yake kwenda kwa uongozi wa juu wa gazeti la mwananchi, hii ni sehemu ya barua yake.



Nasikitika kutumia nafasi hii kukuandikia kukutaarifu kuwa gazeti lako la Mwananchi la Julai 23, 2012, katika habari yake iliyoongoza ukurasa wa kwanza (lead story) limenilisha maneno na kunikuu isivyo sahihi.



Katika habari hiyo yenye kichwa cha habari kisemacho "Wabunge wamsafishia Zitto njia ya urais 2015," gazeti lako limeandika hivi "Mdee aliyepewa nafasi ya kuwasalimia wananchi alisema amekuwa na Zitto tangu Chuo kikuu cha Dar es Salaam na kwamba kutokana na ujasiri na umahiri wake katika kutetea masilahi ya wanyonge na taifa, anafaa kuwa mmoja wa viongozi wa juu katika Taifa."



Gazeti lako pia katika aya iliyofuata limenukuu kuwa mimi nimesema;

*"Ndugu zangu watu wa Kigoma, kwa kweli mna bahati sana, achilia mbali kuwa na vipaji katika sanaa ya muziki na michezo hasa mpira wa miguu, lakini mna wanasiasa wakali ambao ni tishio hapa nchini. Mimi namkubali sana Zitto Kabwe na ninaamini kuna siku atakuwa kiongozi wa juu katika nchi yetu," alisema Mdee"



Nasikitika kusema kuwa gazeti lako limeandika habari zisizo za kweli kwa kunilisha *maneno na kudai kuwa mimi ndiye nimesema maneno hayo, kisha kuyaweka kwenye nukuu, likisema kuwa ni nukuu yangu. Sijajua nia au kusudio la gazeti lako kuamua kupotosha ukweli na kushindwa kabisa kuninukuu kwa usahihi, kama inavyotakiwa katika misingi ya taaluma ya habari.



Nasikitika pia kusema kuwa gazeti lako ambalo limeonekana kujijengea heshima miongoni mwa wasomaji wa kada mbalimbali nchini na hivyo linapaswa kuwa mfano wa kuigwa, linaweza kusigina misingi ya uandishi wa habari na hususan katika kufuata maadili ya taaluma hii muhimu, kwa kiwango cha kufanya moja ya dhambi kubwa ya kukilisha maneno chanzo cha habari.



Kwa ajili ya kutunza heshima ya gazeti lako, lakini pia kwa ajili ya maslahi mapana ya taaluma ya habari na jamii ya Watanzania, nakuandikia kulitaka gazeti lako likanushe maneno liliyoninukuu katika toleo hilo la Julai 23, 2012. Ni vyema sana hilo likafanyika kwa uzito unaostahili kama ilivyoandikwa katika toleo hilo.



Habari hiyo imeniletea usumbufu mkubwa hasa kwa wanachama wa chama changu, CHADEMA, ambao wanajua kuwa chama chao makini ni mahiri katika kufuata katiba, kanuni na taratibu katika kuendesha mambo yake kwa manufaa ya watu wote. Napenda kuwa mmoja wa Watanzania makini na viongozi wanaojua wajibu, ikiwemo kufanya nini na kusema nini, mahali gani na wakati gani.



Nakutakia utekelezaji mwema katika hilo.

*

Tido Mhando wengi tunakukubali kuwa ni mwana habari mahiri; usikubali kupoteza heshima yako kwa upuuzi kama huu wa makanjanja!! ni kweli leo tumewasoma mkimuomba radhi Membe na hili la Kamanda Mdee tena! kuna nini huko mwananchi communications limited?! madudu design hii hebu waachie TBC, Uhuru, habari leo na wengine kama hao maana agenda zao zinaeleweka na zitashindwa kwa nguvu ya umma na uongo kujitenga; sio wewe; haueleweki.
 
Kwenye barua yake kwenda kwa uongozi wa juu wa gazeti la mwananchi, hii ni sehemu ya barua yake.



Nasikitika kutumia nafasi hii kukuandikia kukutaarifu kuwa gazeti lako la Mwananchi la Julai 23, 2012, katika habari yake iliyoongoza ukurasa wa kwanza (lead story) limenilisha maneno na kunikuu isivyo sahihi.



Katika habari hiyo yenye kichwa cha habari kisemacho "Wabunge wamsafishia Zitto njia ya urais 2015," gazeti lako limeandika hivi "Mdee aliyepewa nafasi ya kuwasalimia wananchi alisema amekuwa na Zitto tangu Chuo kikuu cha Dar es Salaam na kwamba kutokana na ujasiri na umahiri wake katika kutetea masilahi ya wanyonge na taifa, anafaa kuwa mmoja wa viongozi wa juu katika Taifa."



Gazeti lako pia katika aya iliyofuata limenukuu kuwa mimi nimesema;

*"Ndugu zangu watu wa Kigoma, kwa kweli mna bahati sana, achilia mbali kuwa na vipaji katika sanaa ya muziki na michezo hasa mpira wa miguu, lakini mna wanasiasa wakali ambao ni tishio hapa nchini. Mimi namkubali sana Zitto Kabwe na ninaamini kuna siku atakuwa kiongozi wa juu katika nchi yetu," alisema Mdee"



Nasikitika kusema kuwa gazeti lako limeandika habari zisizo za kweli kwa kunilisha *maneno na kudai kuwa mimi ndiye nimesema maneno hayo, kisha kuyaweka kwenye nukuu, likisema kuwa ni nukuu yangu. Sijajua nia au kusudio la gazeti lako kuamua kupotosha ukweli na kushindwa kabisa kuninukuu kwa usahihi, kama inavyotakiwa katika misingi ya taaluma ya habari.



Nasikitika pia kusema kuwa gazeti lako ambalo limeonekana kujijengea heshima miongoni mwa wasomaji wa kada mbalimbali nchini na hivyo linapaswa kuwa mfano wa kuigwa, linaweza kusigina misingi ya uandishi wa habari na hususan katika kufuata maadili ya taaluma hii muhimu, kwa kiwango cha kufanya moja ya dhambi kubwa ya kukilisha maneno chanzo cha habari.



Kwa ajili ya kutunza heshima ya gazeti lako, lakini pia kwa ajili ya maslahi mapana ya taaluma ya habari na jamii ya Watanzania, nakuandikia kulitaka gazeti lako likanushe maneno liliyoninukuu katika toleo hilo la Julai 23, 2012. Ni vyema sana hilo likafanyika kwa uzito unaostahili kama ilivyoandikwa katika toleo hilo.



Habari hiyo imeniletea usumbufu mkubwa hasa kwa wanachama wa chama changu, CHADEMA, ambao wanajua kuwa chama chao makini ni mahiri katika kufuata katiba, kanuni na taratibu katika kuendesha mambo yake kwa manufaa ya watu wote. Napenda kuwa mmoja wa Watanzania makini na viongozi wanaojua wajibu, ikiwemo kufanya nini na kusema nini, mahali gani na wakati gani.



Nakutakia utekelezaji mwema katika hilo.

*

Waswahili wanasema ngona ikilia sana hupasuka. Gazeti zuri Mwananchi linaanza kupasuka
 
zitto yeye anaamini mwananchi na raia mwema ndio magazeti pekee yenye habari huru Tanzania,,,kisa yanamwandika kama anavyotaka, kajamaa hakana tofaouti na Lyatonga! KIGOMA ALL STARS OYEEE!!

Umeona ee!

Na raia Mwema najua ni Ulimwengu anafanya ujinga ule.....unajua tena ukimwengu pamoja na umahiri wake kwenye habari za kukosoa, kuelemisha n.k..anakitu ndani yeke kinamsumba mno!! tena kina mfurukuta mno!!

Kwa msiojua nawadokeza kidogo tu....."ni uamsho!"
 
nassari na mdee wakiletewa mkanda unao onyesha wakiyatamka hayo wanayoyakana watakubali?

mkanda unaweza kuchakachuliwa kama ilivyofanywa habari chezea tekinologia wewe!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
 
Hivi hayo maneno yana ubaya gani hadi yakanushwe? Kwani mtu akisema Zitto anafaa kuwa kiongozi wa nchi kuna ubaya gani? Ningekuwa mimi Mdee wala nisingehangaika kukanusha kwa kuwa hakuna neno ovu wala tusi hapo. Lakini kwa kuwa kuuongelea Urais ndani ya CDM hasa ukihusishwa na Zitto ni taboo basi naona akina Mdee wamebanwa mbavu hadi wanakanusha.
Pia wafuasiwa chadema ni lazima wajue Urais 2015 ni mchakato na kila mtu anaruhusiwa kugombea.Let us be focused.

Pia Mwananchi ilivyoripotio iliripoti kama vile ni endorsement. Nilifikia hatua kuandika.....




Hata kama Mdee hakusema lakini naamini ndani ya moyo wake hayo ndio maoni yake.

Kimbunga,

kuongelea urais 2015 hakuna tatizo.Na nimekuwa nikipinga watu kusema hakuna vijana wenye uwezo wa kuwa Rais.Pia nimepinga mara nyingi matumizi ya hoja ya ujana tu. CHADEMA kuchukua dola 2015 tunahitaji aggressive movement.Hakuna aggressive movement bila umoja.Let us convince the mass.we should now refrain from confuse the mass.Falsafa ya if you cant convince them confuse them inaweza kutumika intentionally au accidentally lakini ikaleta damage kubwa
 
Kwenye barua yake kwenda kwa uongozi wa juu wa gazeti la mwananchi, hii ni sehemu ya barua yake.



Nasikitika kutumia nafasi hii kukuandikia kukutaarifu kuwa gazeti lako la Mwananchi la Julai 23, 2012, katika habari yake iliyoongoza ukurasa wa kwanza (lead story) limenilisha maneno na kunikuu isivyo sahihi.



Katika habari hiyo yenye kichwa cha habari kisemacho "Wabunge wamsafishia Zitto njia ya urais 2015," gazeti lako limeandika hivi "Mdee aliyepewa nafasi ya kuwasalimia wananchi alisema amekuwa na Zitto tangu Chuo kikuu cha Dar es Salaam na kwamba kutokana na ujasiri na umahiri wake katika kutetea masilahi ya wanyonge na taifa, anafaa kuwa mmoja wa viongozi wa juu katika Taifa."



Gazeti lako pia katika aya iliyofuata limenukuu kuwa mimi nimesema;

*"Ndugu zangu watu wa Kigoma, kwa kweli mna bahati sana, achilia mbali kuwa na vipaji katika sanaa ya muziki na michezo hasa mpira wa miguu, lakini mna wanasiasa wakali ambao ni tishio hapa nchini. Mimi namkubali sana Zitto Kabwe na ninaamini kuna siku atakuwa kiongozi wa juu katika nchi yetu," alisema Mdee"



Nasikitika kusema kuwa gazeti lako limeandika habari zisizo za kweli kwa kunilisha *maneno na kudai kuwa mimi ndiye nimesema maneno hayo, kisha kuyaweka kwenye nukuu, likisema kuwa ni nukuu yangu. Sijajua nia au kusudio la gazeti lako kuamua kupotosha ukweli na kushindwa kabisa kuninukuu kwa usahihi, kama inavyotakiwa katika misingi ya taaluma ya habari.



Nasikitika pia kusema kuwa gazeti lako ambalo limeonekana kujijengea heshima miongoni mwa wasomaji wa kada mbalimbali nchini na hivyo linapaswa kuwa mfano wa kuigwa, linaweza kusigina misingi ya uandishi wa habari na hususan katika kufuata maadili ya taaluma hii muhimu, kwa kiwango cha kufanya moja ya dhambi kubwa ya kukilisha maneno chanzo cha habari.



Kwa ajili ya kutunza heshima ya gazeti lako, lakini pia kwa ajili ya maslahi mapana ya taaluma ya habari na jamii ya Watanzania, nakuandikia kulitaka gazeti lako likanushe maneno liliyoninukuu katika toleo hilo la Julai 23, 2012. Ni vyema sana hilo likafanyika kwa uzito unaostahili kama ilivyoandikwa katika toleo hilo.



Habari hiyo imeniletea usumbufu mkubwa hasa kwa wanachama wa chama changu, CHADEMA, ambao wanajua kuwa chama chao makini ni mahiri katika kufuata katiba, kanuni na taratibu katika kuendesha mambo yake kwa manufaa ya watu wote. Napenda kuwa mmoja wa Watanzania makini na viongozi wanaojua wajibu, ikiwemo kufanya nini na kusema nini, mahali gani na wakati gani.



Nakutakia utekelezaji mwema katika hilo.

*
Jana nilijaribu kusoma alichoandika Mheshimiwa Nassari kuhusu hili swala nikashindwa kabisa kumuelewa, maana ilikuwa ni mchanganyiko wa malalamiko na hotuba isiyo na background wala mpangilio. Wabunge mnaoweza kujieleza, kina Halima, jamani muwe mnabadilishana na wenzenu drafts za documents zenu kabla hazijaenda public ili kusahihishana na wengine ambao huwa wanavurunda vitu kama hivi.
 
Nafikiri kuna watu wako 'kazini' hapa, sasa wameanza kutumia yale magazeti na vyombo vingine vya habari ambavyo vimekuwa vikiaminiwa kupenyeza propaganda za kisiasa. Tuweni makini ndugu zangu.
 
Mimi sioni shida ya haya maneno..ila hii ni ishara ya watu kutomwamini Zito..kwani hata kama hakuyasema haya maneno and she believe Zito anaweza kunahaja gani ya kuomba gazeti kukanusha.. Nimeanza kujijazia majibu yangu mwenyewe kwa hili..
Are you serious? ishu ni kwamba Mdee hakuyasema hayo maneno. Swala la Mdee ku'believe zitto, that is another case.
 
A blunder politician is one who makes so many mistakes that you knew that the next one is just around the corner. Or should I use gaffe prone, mistake prone, foot in the mouth?
 
Hivi hayo maneno yana ubaya gani hadi yakanushwe? Kwani mtu akisema Zitto anafaa kuwa kiongozi wa nchi kuna ubaya gani? Ningekuwa mimi Mdee wala nisingehangaika kukanusha kwa kuwa hakuna neno ovu wala tusi hapo. Lakini kwa kuwa kuuongelea Urais ndani ya CDM hasa ukihusishwa na Zitto ni taboo basi naona akina Mdee wamebanwa mbavu hadi wanakanusha.

Hata kama Mdee hakusema lakini naamini ndani ya moyo wake hayo ndio maoni yake.

Lazima wakanushe maana kwa wao kusema inaonyesha akina slaa hawafai na yule jamaa anajiona kuingia ikulu 2015 so hawa watakua wamechimbiwa biti na akina mbowe na slaa
 
Jana nilijaribu kusoma alichoandika Mheshimiwa Nassari kuhusu hili swala nikashindwa kabisa kumuelewa, maana ilikuwa ni mchanganyiko wa malalamiko na hotuba isiyo na background wala mpangilio. Wabunge mnaoweza kujieleza, kina Halima, jamani muwe mnabadilishana na wenzenu drafts za documents zenu kabla hazijaenda public ili kusahihishana na wengine ambao huwa wanavurunda vitu kama hivi.

Kwamba kama zitto ana uwezo mkubwa hilo halina mjadala......Ila jinsi magazeti yalivyoaandika katika mtazamo wa kuleta mtafaruku kuelekea 2015 ni tatizo

Hao wabunge niliwaweka katika kundi la waliofilisika kisiasa.....bora kama kuna waliokana.Ni wakati wa umoja ndani ya chama kuelekea 2015.

Jana Niliandika

Kama hao wabunge wamemu-endorse kwa sababu ya ujana na ushkaji tu basi 'WAMEFILISIKA KIMAWZAZO/KISIASA'
Wabunge vijana wa aina hiyo ni janga na ni embarrasement kwa vijana wote.Vijana ni jobless,hawana clear future na wanasiasa wanataka kuwatumia kumaliza game zao.Ipo siku tutaamua hatima yetu kwa mtu wa bunduki badala ya sanduku la kura katika mazingira yenye hila za mafisadi na usalama wa Taifa uliokosa intergrity.Sijutii/sitajutia kauli hii.....

We donn't give a damn wheather the president is young or Old.what we need is maturity and guts to step on thug's toes...

Maswala ya kutumia vijana kama mtaji hayatakubalika.Tunachohitaji ni focus kama chama cha Siasa kwa jinsi gani tuiondoe CCM madarakani 2015 kwa umoja wetu.

What's so special?hao waliomu-endorse wamefanya nini hadi iwe issue?

This is where we make mistakes, a young man ruling doesnt imply a change, come to think of it a great population of our young men are into fraudulent activities., what Tanzania need is a man with vision. Either young or old. We need someone that will spark up some changes via critical decisions. There is just a botton of ingenuity that needs to be pushed in this country.

The average Tanzania youth has over the past 2 decades been pushed down and stripped of all forms of responsibility that they have started thinking, acting and communicating as children. If we don't get our act right and take control of our future; our destiny, which is our country, we'll soon be further demoted to the level of toddlers.

All Tanzania need is a good man who is not afraid to step on toes and of course with a clear focus.

Talking about a young man ruling this country, well, i think that might just be me, hahaha
 
Kama Halima Mdee naye 'amelishwa' maneno na Mwananchi basi tuna tatizo kubwa kwenye media kuliko ilivydhaniwa hapo awali. Na bado sijaelewa ni kwanini imechukuwa siku 5 kwa Mwananchi kuandika hiyo habari na kuiweka kwenye front page?
 
naomba Mungu apishie mbali huu mgogoro kwa sababu napenda sana mageuzi ya kweli niyashuhudie ktk hii nchi,nilitegemeaga kuyapata NCCR haikuwa hivyo ,nikahamia wakati ule cuf-ngangari sijui nayo ilifia wapi sasa niko CDM tena wanaanza kugombanishwa,sasa niende wapi kama ikitokea hii hali na chadema navyoipenda!!
 
Tatizo ni karamu za waandishi VS Sales Target, hapo siku ilishainingia mambo mengine baadae.......
 
Back
Top Bottom