Mchango wa Zitto katika Wizara ya Eimu na Mafunzo ya Ufundi

Mchango wa Zitto katika Wizara ya Eimu na Mafunzo ya Ufundi

Huwezi kushangaa ukiona mchango wa mtu anayepinga hotuba hii! maana naona kachanganya na jina la Raisi wakati hailuhusiwi!! Mawazo mazuri sana!!!!
 
Huwezi kushangaa ukiona mchango wa mtu anayepinga hotuba hii! maana naona kachanganya na jina la Raisi wakati hailuhusiwi!! Mawazo mazuri sana!!!!
 
Walimu wangetakiwa walipwe mishahara minono kuliko hata wabunge Ili kuleta heshima katika elimu.Haiwezekani mtu Kama kibajaji,maji marefu,nkamia na wengineo hawachangii hoja za maana lakini wanalipwa fedhanyingi.

Walimu siku hizi hawaheshimiwi. Waliofeli form four ndio wanakuwa walimu haiwezekan. Tunaandaa taifa la wajinga. Mbona walimu wa international schools wanaajiri wenye bachelor degree.

Tumejikwaa wapi kama taifa?Turudi tukang'oe hicho kisiki. Hatujachelewa.

Asanteni.
 
hili jembe linalima kwelikweli.
hongera zito.
hapa mzee wa shanga hawezi kufika hiki ni kina kirefu.
 
mawazo haya ya zitto ni sawa na wabunge 59 wa ccm. serikali ingefanyia kazi mchango huu wa zitto bungeni...
 
Mchango mzuri sana na kwa kiasi kikubwa nakubaliana nawe Zitto.

Hata hivyo napata shida na nimeshituka sana hili la 46% pekee ya walimu walioko shuleni kuwa ndiyo wanafundisha!!

Maana yake ni kuwa 54% ya hawa walimu wako kazini lakini hawafundishi. Nini maana ya hii kiuhalisia?

Je, wapo tu na ukiwaona wanaingia darasani lakini badala ya kufundisha wanapiga soga au.....?

Je, ni kwamba hawapo kazini kabisa na wanakuwa wapi ili hali wanalipwa mishahara kwa ajili ya kufundisha?

Je, sio kwamba kuna usimamizi kuanzia ngazi ya shule yenyewe, kata, wilaya, mkoa na hadi wizara ya elimu na pia wagakuzi? Wote hawa hawamwoni huyu mwalimu asiyefundisha watoto wetu?

Au hii ina maana tofauti na nilivyoelewa mimi kwamba, labda walimu wapo kazini lakini wakiwa ni watumishi waliokata tamaa kutokana na grievances zao mbalimbali na hivyo kukosa morali ya kazi kabisa?

Kama hili la mwisho ndilo, basi hili ni tatizo kubwa sana. Na tatizo haliko kwa walimu pekee wanaotakiwa kuingia darasani na kufundisha bali liko kuanzia kwa wasimamizi/viongozi wao kuanzia ngazi ya shule hadi wizarani kote ni tatizo na wanalalamika na kunung'unika tu na hii ndio inafanya 54% ya walimu kuonekana hafannyi kazi/ hawafundishi na hawasimamiwi kwa sababu hata wanaopaswa kuwasimamia nao wanalalamika!!

Hili ni tatizo tena kuuubwa sana...
Hakuna mfanyakazi atakaefanya kazi na kudeliver kwa ufanisi ikiwa mwajiri wake hamtimizii matakwa yake au "ananyonya" jasho lake.

Walimu ni watoa huduma, na wateja wao ni wanafunzi. Usitarajie wawaridhishe wanafunzi ikiwa wao hawakuridhishwa na mwajiri wao.Nani asiejua malalamiko ya walimu?imefika wakati mpaka wanafunzi wanajuwa malalamiko ya walimu wao,lakini anaelalamikiwa "ametia pamba" masikioni.

Elimu itaendelea kushuka na wala tusitarajie ipande hata kama mlalamikiwa ataamua kuweka "washika bunduki" kila shule wawasimamie walimu,HAITASAIDIA.
Mwalimu anapofanywa kuwa "second class" employee halafu unatarajia yeye atoe "first class" product, huu ni aina mojawapo ya "wenda-wazimu"
 
Shida ya serikali yetu ni BAU oriented well done zitto
 
Mh.Zuberi Kabwe..
Kiongozi Makini, nakubaliana na mchango wako Makini..

Kwakuongeza
Mh.LOWASA katika vipaumbele vyake vilikua 1.Elimu, 2.Elimu na 3.Elimu
Hivi Viwanda vitakua ni Miujiza tuu na Vitaishia Midomoni na kwenye Makaratasi..

Elimu kwanza Viwanda Badae..
 
Mchango makini sana huo kutoka kwa zitto kabwee congrats mbunge wao wana kigoma mjini
 
Mchango makini sana huo kutoka kwa zitto kabwee congrats mbunge wao wana kigoma mjini
 
Hongera. Sana mchango mzuri. Kichwa kimoja cha zitto nalinganisha na mp 30 bungeni
 
Ufaulu kwa wanafunzi unahitaji pamoja na uwepo wa walimu bora vifaa vya kujifunzia na kufundishia lakini kubwa kabisa ni UTAYARI wa mwanafunzi mwenyewe.

Huu uhitaji na utayari unajengwa jamii nzima inayomzunguka mtoto. Mtoto anae enda shule huku akijua lengo la kwenda shule hahitaji mambo mengi kwa yeye kuonyesha uwezo wake badala yake anaonyeswa jinsi yakuongeza maarifa. Mfano mzuri ni walimu wa UPE, naamini kwa waliopata kufundishwa nao watakuwa wanaelewa kazi waliyofanya.

Mchakato wakujifunza ni wa muda mrefu na matokeo yake yanamtegemea mhusika mwenyewe ana au alitaka nini wakati anajifunza.
 
Data,juu ya data.
Wabunge wasome kabla ya kuchangia kule mjengoni.

Halafu wapuuzi walitaka kutupora watanzania hiki kichwa.
Walaaniwe
 
Data,juu ya data.
Wabunge wasome kabla ya kuchangia kule mjengoni.

Halafu wapuuzi walitaka kutupora watanzania hiki kichwa.
Walaaniwe
 
ELIMU,
ELIMU,
ELIMU.
SIYO VIWANDA VIWANDA VIWANDA, VITAENDESHWA NA WAJINGA? TUJIFUNZE KUFIKIRI TOFAUTI, NI ELIMU PEKEE ITAKAYOTUONDOA HAPA TULIPO VINGINEVYO IMF NA WORLD BANK WATATUVUNA MNO.
 
Back
Top Bottom