Mchango wa Zitto katika Wizara ya Eimu na Mafunzo ya Ufundi

Mchango wa Zitto katika Wizara ya Eimu na Mafunzo ya Ufundi

Hamna mtu anayeweza kuzungumza yote kwa dakika 10,ila lazima tukubali hotuba ya ZZK ni bora mara milioni ya waziri kivuli...badala ya kutoa hoja mbadala yeye kajaa upepo na uchaguzi 2015 ili amfurahishe Lowasa na uchaguzi wa Udom...amedhalilisha wanachadema sana...ni sawa tu na Mh.Kessy aliposema wabunge CHADEMA wana akili za kuku.

Hotuba yake ilikuwa ya kipumbavu sana mpaka nikawa najiuliza huyu anazungumzia uchaguzi au nini...?
 
Chadema watakua wanammisi sans huyu jamaa. Wanajikaza kisabuni tuu. Jamaa gifted sana huyu.
 
Yote aliyo ongea ni yakawaidaa.
Hakuna jipya hapo.
Au km kuna ambaye anaona kuna jipya alicho ongea zitto asemee
 
Haya ndiyo yanayotakiwa na watanzania. Mwanafunzi aende shuleni/chuoni kupata maarifa na ujuzi. Asiende huko kupoteza muda na fedha halafu atoke bila maarifa
 
Watu kama hawa ndiyo ilitakiwa Serikali iwatumie lakini kwa sababu wapo upinzani basi hata mawazo yao mazuri yanapuuzwa

Ateuliwe kuwa naibu waziri wa elimu hata kama siyo mwanaccm. Tuige Marekani au Kenya ambako mawaziri hateuliwa bila kujali vyama vyao.
 
Yote aliyo ongea ni yakawaidaa.
Hakuna jipya hapo.
Au km kuna ambaye anaona kuna jipya alicho ongea zitto asemee

Ya kawaida ambayo hayatekelezwi.! Walimu hawaingiI madarasani na hakuna ukaguzi. Wanafanya biashara ndogo ndogo kwa kuwa hawalipwi madai yao.

Hawapati mafunzo endelevu ili kuongeza ujuzi na kupandishwa vyeo nk. Ulitaka aseme nini?
 
Huyu ndiyo ZZK mwanasiasa anayejua anachokisimamia
 
Yote aliyo ongea ni yakawaidaa.
Hakuna jipya hapo.
Au km kuna ambaye anaona kuna jipya alicho ongea zitto asemee

Hakuna jipya duniani ila ameongea vitu ambavyo ndio kiu ya wananchi tena kwa suporting authorities
 
Mchango mzuri lakini mie ntakua tofauti kidogo kuhusu namna ya kugharamia elimu..serikali ijitoe kugharamia elimu moja kwa moja badala yake shule zote izibinafsishwe, mzazi mwenyewe atafute shule akishapata udahili then serikali itamlipia,inakua kama hospt.binafsi na bima ya afya au vyuo vikuu, hii italeta competition na kwamba mambo yote ya menejimenti waachiwe private wafanye.

kazi kuu ya serikali iwe ni quality asuarance na kuhakikisha kila mtoto anasoma
 
Mchango mzuri lakini mie ntakua tofauti kidogo kuhusu namna ya kugharamia elimu..serikali ijitoe kugharamia elimu moja kwa moja badala yake shule zote izibinafsishwe,mzazi mwenyewe atafute shule akishapata udahili then serikali itamlipia,inakua kama hospt.binafsi na bima ya afya au vyuo vikuu,hii italeta competition na kwamba mambo yote ya menejimenti waachiwe private wafanye.kazi kuu ya serikali iwe ni quality asuarance na kuhakikisha kila mtoto anasoma
Sio mbaya pia good Idea
 
Ukibinafsisha shule(waanze na sekondari) haitaingia cost za mishahara, majengo,vifaa etc bali itasimamia ubora wa elimu kiujumla kama inavyofanya private kwa sasa..cost kwa upande wake itakua ni ada(fixed) na ukaguzi wa kuchek quality.

na kwa vile ni biznec interprize competition ya wamiliki italeta tija, ufanisi wa elimu na hata dhana ya ada elekezi hapa inaweza kua na mashiko.
 
Hongera sana ZZK! Siku zote una upeo mzuri sana na mkubwa! Issue ya Zito ni moja tu, unafiki baasi! Sijui atapona lini ili aweze kuaminika na kuwa hazina ya Taifa, asipobadilika.....hana maana!!
 
Back
Top Bottom