Mbunge wa Tabora athibitisha udini wa serikali ya CCM

Mbunge wa Tabora athibitisha udini wa serikali ya CCM

kapya

Senior Member
Joined
Oct 5, 2012
Posts
153
Reaction score
54
wana jf
Katika kuchangia na kujibu hoja za chama pinzani bungeni, mbunge wa Tabora Mjini bw. Aden Rage,alijikuta akitumbukia kwenye uthibitisho wa udini huku akiashiria kupinga ilihali kimsingi anatoa ushahidi unaoonesha upendeleo wa udini.

Hali hiyo ilikuja baada ya kutoa takwimu za mtiririko wa watendaji wakuu wa serikali kama vile wakuu wa mikoa,wakurugenzi na kuonesha kuwa rais aliteua viongozi katika dini mbili tu yaani ukristu na uislamu huku akisahau dini ya upagani wakati kila siku serikali inahubiri kuwa nchi haina dini ila inatambua uwepo wa dini za aina 3 (ukristu,uislam na pagani).

Swali ni je Rage haoni kama anamfunga mwajiri wake kwa kutoa takwimu zinazoonesha wakristu kuwa wengi katika serikali hii na kuwasahau wapagani,achilia mbali kuwa alitoa takwimu za uongo?

 
Unajua watu wengi wana.define udini kwa namna isiyo ya ukweli. Mmojawapo ni huyu Rage. Yeye anafikiri kwa rais muisilamu kuteua wakristu wengi ndio ishara ya kutokuwapo udini. Mimi nasema, kama kweli JK aliwateua wakristu ili aonekane hajapendelea waisilamu (kama alivyoashiria Rage), basi huo ndio udini. Mwalimu Nyerere aliongea vizuri sana kuhusu udini. Alisema "Hatutamchagua mtu kwa sababu ya dini yake, wala hatutamkataa mtu kwa sababu ya dini yake". Bila ya kujali ni wa dini yako au asiye wa dini yako, kama unazingatia dini ya mtu katika kumchagua au kumteua, huo ndio udini. Kwa hiyo, kama JK aliwateua mawaziri kwa kuangalia huyu ni dini gani, hata kama aliowateua sio wa dini yake, huo ni udini
 
yeye alijuaje hao anaodhani ni wakristo ni wakristo kweli! hakumsikia makamba anasema "hakuna anayejua idadi yao maana hakuna anayejiangaisha kujua kuna wakristo au waislam wangapi"

kwa hoja ya rage ni kwamba wapo wengi wanaotengeneza takimwu za kuwapendelea ndo maana hataki kugusa idadi ya waislam walioajiriwa NSSF, kamati ya katiba, igp wakuu wa polis dar na hao wamepaishwa madqraka kipindi jipi
 
I see, nyie watu sio kama mnafanya mambo haya kwa bahati mbaya! mnasukumwa na dhamira za ajabu sana ndani ya mioyo yenu. Kumbukeni kuwa mtoto haimbiwi nyimbo mbaya, jaribuni kutumia akili zenu kutafakari yanayosemwa. Tatizo lenu nyie Chadema hata kama mnanajua ukweli wa kitu, hamkubali kushindwa, hilo tu ndilo linanichukiza, mtu anajua kabisa "udini" maana yake nini lkn atang`ang`aniazia kitu alimradi onekane yuko sawa.

Kuna malalamiko mengi sana yametolewa kuhusu chadema sote mashahidi. Kuna waliosema ni chama cha kikanda zikaletwa hoja kuonyesha huo ni upotofu!
Zikaja hoja za kuwa ni chama cha kikabila zikajibiwa kwa hoja walioleta hoya wakashindwa!
Zikaja hoja kuwa cdm ni chama cha "kidini" wanachadema na wasio kuwa wanachadema wakachangia vizuri na kupambanua kuwa kuna watu kama kina Zitto Kabwe ni waislam wapo cdm na Zitto ni naibu katibu mkuu! Sijasikia hoja zako za mbona na fulani yeye ni mpagani! Kwa hoja yako inaonyesha basi hata hao unaowatetea na wao ni wadini kwasababu wameshindwa kuwachukua na wapagani kuwapa nafasi kwenye chama!

Jamani ifike mahali tuseme basi kwenye hizi habari za kidini, hivi mleta mada hujapata kusoma na ambao ni dini tofauti na wengine wakawa kama n dugu zako? Huna majirani ambao ni dini tofauti na wewe? Kwenye familia yenu hakuna muingiliano wa dini tofauti na uliyonayo? je mwanao na watoto wa ndugu zako wanasoma shule za dini moja? KAtika maisha yako yote hujapata kusaidiwa na mtu asie kuwa wa dini yako?

Wapi tunakwenda?
 
Katika kutimia Anguko la ccm hapa Tanzania mengi yataibuka yaliyo aibu kwa serikali ya Mr. fast jet.
 
I see, nyie watu sio kama mnafanya mambo haya kwa bahati mbaya! mnasukumwa na dhamira za ajabu sana ndani ya mioyo yenu. Kumbukeni kuwa mtoto haimbiwi nyimbo mbaya, jaribuni kutumia akili zenu kutafakari yanayosemwa. Tatizo lenu nyie Chadema hata kama mnanajua ukweli wa kitu, hamkubali kushindwa, hilo tu ndilo linanichukiza, mtu anajua kabisa "udini" maana yake nini lkn atang`ang`aniazia kitu alimradi onekane yuko sawa.

Kuna malalamiko mengi sana yametolewa kuhusu chadema sote mashahidi. Kuna waliosema ni chama cha kikanda zikaletwa hoja kuonyesha huo ni upotofu!
Zikaja hoja za kuwa ni chama cha kikabila zikajibiwa kwa hoja walioleta hoya wakashindwa!
Zikaja hoja kuwa cdm ni chama cha "kidini" wanachadema na wasio kuwa wanachadema wakachangia vizuri na kupambanua kuwa kuna watu kama kina Zitto Kabwe ni waislam wapo cdm na Zitto ni naibu katibu mkuu! Sijasikia hoja zako za mbona na fulani yeye ni mpagani! Kwa hoja yako inaonyesha basi hata hao unaowatetea na wao ni wadini kwasababu wameshindwa kuwachukua na wapagani kuwapa nafasi kwenye chama!

Jamani ifike mahali tuseme basi kwenye hizi habari za kidini, hivi mleta mada hujapata kusoma na ambao ni dini tofauti na wengine wakawa kama n dugu zako? Huna majirani ambao ni dini tofauti na wewe? Kwenye familia yenu hakuna muingiliano wa dini tofauti na uliyonayo? je mwanao na watoto wa ndugu zako wanasoma shule za dini moja? KAtika maisha yako yote hujapata kusaidiwa na mtu asie kuwa wa dini yako?

Wapi tunakwenda?
kaka unawapigia mbuzi ZUMARI... kamwe hawatacheza. just reserve your feelings and views for your children and grand...
HAWA JAMAA NI JANGA... na tukiwaendekeza ni watakuwa ni angamizo la taifa na kizazi.. NIMECHOSHWA NA CCM lakini sio kwa kiwango cha kushawishika na CDM
 
yeye alijuaje hao anaodhani ni wakristo ni wakristo kweli! hakumsikia makamba anasema "hakuna anayejua idadi yao maana hakuna anayejiangaisha kujua kuna wakristo au waislam wangapi"

kwa hoja ya rage ni kwamba wapo wengi wanaotengeneza takimwu za kuwapendelea ndo maana hataki kugusa idadi ya waislam walioajiriwa NSSF, kamati ya katiba, igp wakuu wa polis dar na hao wamepaishwa madqraka kipindi jipi

Hivi juni unapata faida gani kueneza chuki za kidini? kwenye ile thread yako ambayo uliandika maneno ya uongo kutimiza matakwa yako nilijaribu kukuweka sawa kuwa uliyoyasema hayakuwa ya kweli na ulipindisha ukweli kwa faida yako na ya waliokutuma.

Nina amini unafanya hivi sio kwa bahati mbaya kuna watu nyuma wanachochea haya mambo na "pengine" kuna malipo makubwa mnayapata au kuyategemea kwa kazi hii ovu!

Unasema NSSF hivi wewe unajua miaka ya mwanzo ya uhuru mji huu watumishi wote wa ngazi ya chini "madereva na wahudumu/messengers" walikuwa ni wenyeji wa pwani na dar es salaam? ambao majority walikuwa ni waislam! Umefanya takwimu sahihi ukaona kuna Wachagga wangapi TRA?kabla ya kuigusa NSSF? Hivi unadhani watu wakikaa kimya hawajui kinachoendelea? Acheni chuki za kijinga ambazo hazina maana yoyote kwa taifa hili. Jipangeni vizuri kwa hoja zenye tija kwa taifa sio hoja za kufarakana!

Aliyoyasema Rage yana ukweli kabisa kuwa kumepita awamu nne hakukuwa na maneno ya "udini" naanza kumwamini kuwa "udini" umeletwa na waliongia kwenye siasa hivi karibuni kwa maana nakumbuka marafiki zangu wengi niliosoma nao walikuwa dini tofouti na mimi na mpaka sasa nawaona kama family members wangu hatujawahi kubaguana kwa sababu wao wana dini tofauti na mimi.

Hii kitu ipo kwenye peak kuna mwandishi wenu mmoja wa habari ni mdini kupindukia naisubiri makala yake kwa hamu na tamu.

Badala ya kujadili mambo ya utaifa mnajadili m maswala ya dini ama kweli tuna safari ndefu sana.
 
I see, nyie watu sio kama mnafanya mambo haya kwa bahati mbaya! mnasukumwa na dhamira za ajabu sana ndani ya mioyo yenu. Kumbukeni kuwa mtoto haimbiwi nyimbo mbaya, jaribuni kutumia akili zenu kutafakari yanayosemwa. Tatizo lenu nyie Chadema hata kama mnanajua ukweli wa kitu, hamkubali kushindwa, hilo tu ndilo linanichukiza, mtu anajua kabisa "udini" maana yake nini lkn atang`ang`aniazia kitu alimradi onekane yuko sawa.

Kuna malalamiko mengi sana yametolewa kuhusu chadema sote mashahidi. Kuna waliosema ni chama cha kikanda zikaletwa hoja kuonyesha huo ni upotofu!
Zikaja hoja za kuwa ni chama cha kikabila zikajibiwa kwa hoja walioleta hoya wakashindwa!
Zikaja hoja kuwa cdm ni chama cha "kidini" wanachadema na wasio kuwa wanachadema wakachangia vizuri na kupambanua kuwa kuna watu kama kina Zitto Kabwe ni waislam wapo cdm na Zitto ni naibu katibu mkuu! Sijasikia hoja zako za mbona na fulani yeye ni mpagani! Kwa hoja yako inaonyesha basi hata hao unaowatetea na wao ni wadini kwasababu wameshindwa kuwachukua na wapagani kuwapa nafasi kwenye chama!

Jamani ifike mahali tuseme basi kwenye hizi habari za kidini, hivi mleta mada hujapata kusoma na ambao ni dini tofauti na wengine wakawa kama n dugu zako? Huna majirani ambao ni dini tofauti na wewe? Kwenye familia yenu hakuna muingiliano wa dini tofauti na uliyonayo? je mwanao na watoto wa ndugu zako wanasoma shule za dini moja? KAtika maisha yako yote hujapata kusaidiwa na mtu asie kuwa wa dini yako?

Wapi tunakwenda?
mi nafikiri hukuelewa vizuri thread,haya yalisemwa na rage bungeni jana na akiamini anamtetea mwajiri wake,swali ni je unafikiri ni watanzania wangapi waliotazama bunge jana wameamini mtazamo wa rage,na unafikiri takwimu zake ni za kweli,na tusipopata nafasi ya kukemea kupitia vyanzo mbalimbali vya habari tutafika,mi nafikiri kwa kuwa unaelewa hali halisi saidia kukanusha takwimu za rage kwa kuwa zilikuwa za uongo pili kama yeye anapinga udini ilikuwaje alete takwimu kwa kutenga dini za watu bungeni,wewe unafikiri ilikuwa sawa kwa rage kufanya hivyo?
 
I see, nyie watu sio kama mnafanya mambo haya kwa bahati mbaya! mnasukumwa na dhamira za ajabu sana ndani ya mioyo yenu. Kumbukeni kuwa mtoto haimbiwi nyimbo mbaya, jaribuni kutumia akili zenu kutafakari yanayosemwa. Tatizo lenu nyie Chadema hata kama mnanajua ukweli wa kitu, hamkubali kushindwa, hilo tu ndilo linanichukiza, mtu anajua kabisa "udini" maana yake nini lkn atang`ang`aniazia kitu alimradi onekane yuko sawa.

Kuna malalamiko mengi sana yametolewa kuhusu chadema sote mashahidi. Kuna waliosema ni chama cha kikanda zikaletwa hoja kuonyesha huo ni upotofu!
Zikaja hoja za kuwa ni chama cha kikabila zikajibiwa kwa hoja walioleta hoya wakashindwa!
Zikaja hoja kuwa cdm ni chama cha "kidini" wanachadema na wasio kuwa wanachadema wakachangia vizuri na kupambanua kuwa kuna watu kama kina Zitto Kabwe ni waislam wapo cdm na Zitto ni naibu katibu mkuu! Sijasikia hoja zako za mbona na fulani yeye ni mpagani! Kwa hoja yako inaonyesha basi hata hao unaowatetea na wao ni wadini kwasababu wameshindwa kuwachukua na wapagani kuwapa nafasi kwenye chama!

Jamani ifike mahali tuseme basi kwenye hizi habari za kidini, hivi mleta mada hujapata kusoma na ambao ni dini tofauti na wengine wakawa kama n dugu zako? Huna majirani ambao ni dini tofauti na wewe? Kwenye familia yenu hakuna muingiliano wa dini tofauti na uliyonayo? je mwanao na watoto wa ndugu zako wanasoma shule za dini moja? KAtika maisha yako yote hujapata kusaidiwa na mtu asie kuwa wa dini yako?

Wapi tunakwenda?

Profesa Baregu umesahau ni mpagani
 
kaka unawapigia mbuzi ZUMARI... kamwe hawatacheza. just reserve your feelings and views for your children and grand...
HAWA JAMAA NI JANGA... na tukiwaendekeza ni watakuwa ni angamizo la taifa na kizazi.. NIMECHOSHWA NA CCM lakini sio kwa kiwango cha kushawishika na CDM


Napata wasiwasi sijui itakuwaje kama nchi itakabidhiwa kwa cdm 2015 najiuliza hizi chuki wanazoonyesha wanachama na wafuasi wa cdm dhidi ya waislam ambao ni wananchi wa daraja la pili Tanzania zitashika kasi kama moto wa nyika! Napata wasiwasi kwa kuwa tuna viongozi wao humu jf hawawapi muongozo! Utakuta kiongozi yumo anafuatilia mjadala yeye hatii neno!

Very low.....
 
wana jf
katika kuchangia na kujibu hoja za chama pinzani bungeni, mbunge wa tabora mjini bw. aden rage,alijikuta akitumbukia kwenye uthibitisho wa udini huku akiashiria kupinga ilihali kimsingi anatoa ushahidi unaoonesha upendeleo wa udini.

hali hiyo ilikuja baada ya kutoa takwimu za mtiririko wa watendaji wakuu wa serikali kama vile wakuu wa mikoa,wakurugenzi na kuonesha kuwa rais aliteua viongozi katika dini mbili tu yaani ukristu na uislamu huku akisahau dini ya upagani wakati kila siku serikali inahubiri kuwa nchi haina dini ila inatambua uwepo wa dini za aina 3 (ukristu,uislam na pagani).

swali ni je rage haoni kama anamfunga mwajiri wake kwa kutoa takwimu zinazoonesha wakristu kuwa wengi katika serikali hii na kuwasahau wapagani,achilia mbali kuwa alitoa takwimu za uongo?


Wapagani hapa hawahusiki. Tunapo ongelea Udini, tunahusisha wenye dini. Hoja kua Raisi ni mdini imetokana na wafuasi wa dini ya kikristo. Sasa muheshimiwa Rage, amewathibitishia kua kama ni udini basi raisi anapendelea wakristo. Ila tabia zenu ni kupindisha pindisha mambo wakati wote ili muendelee kuwasumbua viongo waislamu waliopo madarakani. Mbunge mwengine huyu hapa anadhibitisha upendeleo wa wakirsto katika nchi hii. Munde Tambwe - Viti maalum ccm.

Inaonekana kuna Watanzania, nyoyo zao niza hangaika sana kuona kuna kiongozi mkuu Muislamu. Maana nakumbuka hata wakati wa Raisi Mwinyi, Julius Nyerere aliposhindwa nchi na kukimbia eti anang'atuka Baada ya nchi kumshinda, Chupu chupu kina komando Tamimu wafanye kazi zao kutokana na wananchi kuchoka. Nchi alipo ishika Mwinyi, kulikua na ***** choki kila upande zikiongozwa na KKKT.

Mwinyi alitumia muda wa masaa mawili pale katika Ukumbi wa Star Light. Akiwaambia Maaskofu, kua Nchi hiii inanukua mna iona leo? Wakati bidhaa muhimu ni kama bidhaa za anasa nyie mlikua wapi. Wakati watu wanapanga foleni za Mawe kupata bidhaa adimu nyie mlikuwa wapi?

Sasa kwanini nyie mko hivyo jamani? Uhuru wenyewe tulidai sisi?. Walionyongwa vita vya majimaji ni kina Songea Ally Mbano. Sasa asie la mkuu, huvunjika guu. Nyie endeleeni.
 
Profesa Baregu umesahau ni mpagani

Sibishani na "qwertyuiop" btn ukisoma nilichokiandika utakuwa umeelewa ukigoma kuelewa siwezi kukulazimisha kuelewa. Ila ni upumbavu kujifanya huelewi kitu ambacho kipo wazi.
 
Sio kwamba udini haukuwepo ila Marais waliopita hawakuupa nafasi...
Unaweza kufuatilia moja ya thred ambayo ipo katika threds zilizohifadhiwa katika jukwaa hili ya
Mohammed Said na Yericko Nyerere!
 
Sibishani na "qwertyuiop" btn ukisoma nilichokiandika utakuwa umeelewa ukigoma kuelewa siwezi kukulazimisha kuelewa. Ila ni upumbavu kujifanya huelewi kitu ambacho kipo wazi.

Wewe unataka ubishi usio kuwa na kichwa wala miguu
 
Sibishani na "qwertyuiop" btn ukisoma nilichokiandika utakuwa umeelewa ukigoma kuelewa siwezi kukulazimisha kuelewa. Ila ni upumbavu kujifanya huelewi kitu ambacho kipo wazi.

Dont panic...unaweza kupuuzia au kutia neno la ushauri tu.....unajua wanadamu tunapishana...kuna wanaoona kinachonekana...kuna wanaoona walichoambiwa kutazama....kuna wanaoona walichochagua kuona na kuna ambao hawataki kuona japo wanaoona!
 
Napata wasiwasi sijui itakuwaje kama nchi itakabidhiwa kwa cdm 2015 najiuliza hizi chuki wanazoonyesha wanachama na wafuasi wa cdm dhidi ya waislam ambao ni wananchi wa daraja la pili Tanzania zitashika kasi kama moto wa nyika! Napata wasiwasi kwa kuwa tuna viongozi wao humu jf hawawapi muongozo! Utakuta kiongozi yumo anafuatilia mjadala yeye hatii neno!

Very low.....
there is where my worry lies.... hakuna kiongozi yeyote wa CDM anaekeme EXTREMISIM ya wakristo wafuasi wa CDM. hawakuweza kuwakataza MAASKOFU Kuwapigia kampeni makanisani, na sasa wanabadili kibao na kuwavika dhambi ya udini CCM... NCHEMBA kawauliza... tumekuwa na mkristo,muislam,mkristo na sasa muislam kama maraisi tangu uhuru. na muda wote huo tuko chini ya CCM... hii hali ya udini ni mpya na tujiulize,, kilicho kipya katika jamii yetu kwa sasa ni nini???
jibu liko wazi nacho ni CDM kama chama kikuu cha upinzani ndio lilio jipya katika nchi yetu na inaenda sambamba na upya wa udini uliopo sasa. 1+1=2.. simple n clear
 
Wapagani hapa hawahusiki. Tunapo ongelea Udini, tunahusisha wenye dini. Hoja kua Raisi ni mdini imetokana na wafuasi wa dini ya kikristo. Sasa muheshimiwa Rage, amewathibitishia kua kama ni udini basi raisi anapendelea wakristo. Ila tabia zenu ni kupindisha pindisha mambo wakati wote ili muendelee kuwasumbua viongo waislamu waliopo madarakani. Mbunge mwengine huyu hapa anadhibitisha upendeleo wa wakirsto katika nchi hii. Munde Tambwe - Viti maalum ccm.
kwa nini apendelee ukristo huoni kama yaweza pelekea machafuko zaidi na kuwafanya waislamu waelewe kuwa hii serikali ni ya mfumo kristo kama walivyokuwa wakidai tangu awali?
 
Dini (Islam, Christianity, Hindu, Jewish, Buddhism nk) ni nzuri na hazina tatizo maana ni katika dini hizi tunapata maadili yote tunayoyahitaji. Yaani Dini ni kama dawa na matumizi yake ndio yataponya ugonjwa, overdosing unakufa!
tatizo linakuja pale:
- kiongozi anapotumia dini ili apate madaraka
- ateue watendaji sio kufanya kazi bali kubalance dini
Kikubwa ni kuwa viongozi wetu wanaapa kwa kutumia Vitabu Vitakatifu lakini kiukweli hawaelewi (hawatumii muda kujifunza mbali na kujionyesha onyesha makanisani/misikitini/mahekaluni nk) ushahidi ukiwa ni jinsi wabunge walivyoshindwa kuwaelewa Mh. Msigwa na mh. Wenje kwenye mistari ya Maandiko waliyonukuu.

Mungu atusaidie maana taifa lisilo na Mungu haliwezi kutenda haki na taifa lisilo na haki haliwezi kuinuka!
 
je unakumbuka kuwa raisi alishawahi kuwaita mashehe pale kwake ili kuwashukuru kwa kazi nzuri ya kupiga kampeni misikitini?
there is where my worry lies.... hakuna kiongozi yeyote wa CDM anaekeme EXTREMISIM ya wakristo wafuasi wa CDM. hawakuweza kuwakataza MAASKOFU Kuwapigia kampeni makanisani, na sasa wanabadili kibao na kuwavika dhambi ya udini CCM... NCHEMBA kawauliza... tumekuwa na mkristo,muislam,mkristo na sasa muislam kama maraisi tangu uhuru. na muda wote huo tuko chini ya CCM... hii hali ya udini ni mpya na tujiulize,, kilicho kipya katika jamii yetu kwa sasa ni nini???
jibu liko wazi nacho ni CDM kama chama kikuu cha upinzani ndio lilio jipya katika nchi yetu na inaenda sambamba na upya wa udini uliopo sasa. 1+1=2.. simple n clear
 
jana ndiyo nimegundua kuwa mhe.Rage ana upeo mdogo sana wa kuelewa mambo,ile kutoa takwimu za waislamu na wakrito katika serikali bila kusema kuwa takwimu hizo amezipataje?amejuaje dini za au aliowahita waislamu na wakristo,kumbe ndiyo maana simba hawamtaki kwenye uongozi wa club yao!Tabora mjini nao watakukataa kwa stahili hii!
 
Back
Top Bottom