Mbunge CCM akataliwa...


Rutashubanyuma

Rutashubanyuma

JF-Expert Member
Joined
Sep 24, 2010
Messages
169,612
Likes
620,017
Points
280
Rutashubanyuma

Rutashubanyuma

JF-Expert Member
Joined Sep 24, 2010
169,612 620,017 280
Mbunge CCM akataliwa

na Janet Josiah, Karagwe

USHINDI wa Mbunge wa Chama cha Mapinduzi (CCM), Jimbo la Karagwe, Gosbert Blandes, umewagawa wananchi wa wilaya hiyo na kusababisha uhasama wa kushambuliana. Habari ambazo Tanzania Daima Jumatano, imezipata kutoka wilayani humo zinasema kuwa uhasama huo unatokana na wananchi hao kutoridhika na matokeo yaliyompa ushindi Blandes kwa madai kuwa yalichakachuliwa.

Chanzo cha habari hizi kilisema kuwa tangu harakati za kura ya maoni, kampeni hadi siku ya uchaguzi mbunge huyo alikuwa hakubaliki kwa wananchi, wanachama na viongozi wa chama chake CCM.

Kutokana na hali hiyo, chanzo hiki kinasema kwamba baadhi ya wana CCM na Chama cha Demokrasia na Maendeleo (CHADEMA), walielekeza nguvu zao kwa aliyekuwa mgombea wa CHADEMA, Deusdedit Jovin, lakini wanahisi kura za mgombea huyo, zilichakachuliwa.

Hata hivyo habari za kuaminika zinasema kuwa mara baada ya matokeo kutangazwa, wananchi wasiomkubali Blandes, waliendeleza hasira na kufanyiana vurugu, hali ambayo imeshaanza kuleta madhara wilayani humo.

"Baadhi ya wana CCM na CHADEMA, wameanza kufanyiana vurugu kwa kuvamia mashamba ya migomba na kufyeka mazao, kuchinja mifugo na hata kupigana, kwa kisingizio cha kutomkubali mbunge huyo," kilisema chanzo chetu cha habari.

Tathmini iliyofanywa na viongozi wa CCM wilayani humo mara baada ya kumalizika kwa uchaguzi wiki mbili zilizopita, imebaini kuwa Blandes hakubaliki na chama kinafikiria hatua za kuanza kuwaelimisha wafuasi wao ili wamkubali mbunge huyo.

‘Kimsingi Blandes hakubaliki katika jimbo la Karagwe, lenye Kata 22 kwani hata alivyoshinda tu alilazimika kusindikizwa na askari polisi kutoka mjini Kayanga kuelekea kijijini kwake Ihembe na kumpa ulinzi wa muda, akiwa nyumbani kwake," kilisema chanzo hicho.

Naye Mkuu wa Wilaya ya Karagwe, Kanali Fabian Massawe, alikiri kuwapo kwa uhasama huo ambao ulijitokeza wiki iliyopita katika kijiji cha Kibona na Kanoni kwamba kuna kikundi kilichoundwa kwa ajili ya kuwaadhibu wananchi waliokuwa wakimuunga mkono Blandes.

Massawe alisema baada ya kupata taarifa hizo, aliviagiza vikozi vya ulinzi na usalama vya kijiji na kata kudhibiti hali hiyo lakini vilizidiwa nguvu.

Alisema alipoona vimeshindwa aliamua kwenda mwenyewe na vikozi vya ulinzi na usalama vya wilaya kwa ajili kuwakamata wanaofanya fujo hizo.

Massawe alisema katika operesheni hiyo, walifanikiwa kumkamata kiongozi wa kikundi hicho ambaye hakumkumbuka haraka jina lake na kwamba wengine bado wanatafutwa.
 
NewDawnTz

NewDawnTz

JF-Expert Member
Joined
Nov 15, 2010
Messages
1,675
Likes
6
Points
0
NewDawnTz

NewDawnTz

JF-Expert Member
Joined Nov 15, 2010
1,675 6 0
Halafu CCM wanasema wanasimimia amani. Wapuuzi kweli hawa jamaa.

CCM naomba niwaweke darasa la amani. Amani ni matokeo ya kupatikana haki.

Dunia hii hakuna mahali historia inaoshea kuendelea kujdumu kwa ngome za amani mahali ambapo mizizi ya haki imefumuliwa.

Huku ndiko mnakokususdia kuipeleka nchi yetu kwa kuhubiri amani wakati msingi wake mkuu (haki) mkiendelea kuibaka
 
TUKUTUKU

TUKUTUKU

JF-Expert Member
Joined
Sep 14, 2010
Messages
11,841
Likes
49
Points
145
TUKUTUKU

TUKUTUKU

JF-Expert Member
Joined Sep 14, 2010
11,841 49 145
Wananchi wamechoka uchakachuaji wa chaguzi!iundwe katiba mpya ili kuondokana na tatizo hili!!
 
christopher t

christopher t

Member
Joined
Nov 30, 2010
Messages
18
Likes
0
Points
0
christopher t

christopher t

Member
Joined Nov 30, 2010
18 0 0
aaaaaah hakuna kuchakachuliwa alikofanyiwa hapo huyo jamaa yako wa chadema,tatizo ninyi na hasa wewe ni watu wa kulalama,blandes yuko fiti.Na hakuna haki iliyochakachuliwa na ccm na amani itaendelea kuwepo kwa sababu ccm itaendelea kutawala na ndiyo msingi wake.Fanya kazi massawe(DC) BIG UP FOR WEWE KWA KUDHIBITI VIZABINAZABINA vya CHADEMA,chama mfilisi kisicho na dira ambacho viongozi wake wanarumbana kwa kutoweza kusimamia maamuzi yao,tungewapa nchi ndio wangeweza?kama mgomo tu wanatofautiana!big zito fanyakazi tulikutuma ccm wakologe zaidi na zaidi 2015 NCCR wewe rais wa nchi hii.
 
christopher t

christopher t

Member
Joined
Nov 30, 2010
Messages
18
Likes
0
Points
0
christopher t

christopher t

Member
Joined Nov 30, 2010
18 0 0
hakuna cha katiba mpya wala nzee,nchi itakwenda hivyohivyo,subiri miaka hamsini ijayo.katiba atashusha MUNGU MWENYEWE.
 
Nyambala

Nyambala

JF-Expert Member
Joined
Oct 10, 2007
Messages
4,470
Likes
30
Points
135
Nyambala

Nyambala

JF-Expert Member
Joined Oct 10, 2007
4,470 30 135
hakuna cha katiba mpya wala nzee,nchi itakwenda hivyohivyo,subiri miaka hamsini ijayo.katiba atashusha MUNGU MWENYEWE.
Ni vizuri kutumia bange ukiwa umeshakula tafadhali.
 
Chapakazi

Chapakazi

JF-Expert Member
Joined
Apr 19, 2009
Messages
2,880
Likes
15
Points
135
Chapakazi

Chapakazi

JF-Expert Member
Joined Apr 19, 2009
2,880 15 135
mwe! Kweli watu wamechoka na wezi...
 
Digna37

Digna37

JF-Expert Member
Joined
May 17, 2010
Messages
723
Likes
45
Points
60
Digna37

Digna37

JF-Expert Member
Joined May 17, 2010
723 45 60
Mh! Nimekosea njia jamani.
 
nyondoloja

nyondoloja

Senior Member
Joined
Nov 10, 2010
Messages
189
Likes
10
Points
35
nyondoloja

nyondoloja

Senior Member
Joined Nov 10, 2010
189 10 35
Ukitakakuoga ukubarikurowana wana jf tutafuteukweri tusifuateupepo mkumbo chanzo chavurugunini? nachangawatukushabikia vitubirakuangaria mbere tukubarikwasasausiangarie makosa tuangarie chanzo chahayomakosa iri yasijekurudiwa kuendereyakuhubiriamani kuwarundika watu mahabusu havitatusaidiya kwasasa msadamukubwa nimchakato katiba mpya tume huru yauchaguzi kuwekawatumaabusu nikuendereza vurugu
 
nyondoloja

nyondoloja

Senior Member
Joined
Nov 10, 2010
Messages
189
Likes
10
Points
35
nyondoloja

nyondoloja

Senior Member
Joined Nov 10, 2010
189 10 35
Ukitakakuoga ukubarikurowana wana jf tutafuteukweri tusifuateupepo mkumbo chanzo chavurugunini? nachangawatukushabikia vitubirakuangaria mbere tukubarikwasasausiangarie makosa tuangarie chanzo chahayomakosa iri yasijekurudiwa kuendereyakuhubiriamani kuwarundika watu mahabusu havitatusaidiya kwasasa msadamukubwa nimchakato katiba mpya tume huru yauchaguzi kuwekawatumaabusu nikuendereza vurugu
 
sensa

sensa

JF-Expert Member
Joined
Nov 1, 2010
Messages
398
Likes
0
Points
33
sensa

sensa

JF-Expert Member
Joined Nov 1, 2010
398 0 33
Ukitakakuoga ukubarikurowana wana jf tutafuteukweri tusifuateupepo mkumbo chanzo chavurugunini? nachangawatukushabikia vitubirakuangaria mbere tukubarikwasasausiangarie makosa tuangarie chanzo chahayomakosa iri yasijekurudiwa kuendereyakuhubiriamani kuwarundika watu mahabusu havitatusaidiya kwasasa msadamukubwa nimchakato katiba mpya tume huru yauchaguzi kuwekawatumaabusu nikuendereza vurugu
Hii lugha gani jamani?
 
M

Mwikimbi

JF-Expert Member
Joined
Mar 8, 2008
Messages
1,752
Likes
135
Points
160
M

Mwikimbi

JF-Expert Member
Joined Mar 8, 2008
1,752 135 160
ulaaniwe ewe jambazi makamba na kibaraka na wakala wako blandes, nilipokuwa kaisho niliuona mwisho wako nakusifu kwa wizi wako
 
S

seniorita

JF-Expert Member
Joined
Nov 1, 2010
Messages
674
Likes
4
Points
0
S

seniorita

JF-Expert Member
Joined Nov 1, 2010
674 4 0
Wananchi sasa wanajichulia sheria mkononi maana wamechoka, CCM kuchukua madaraka kwa nguvu!!! How can you lead people who never chose you? That is ridiculous indeed....sasa CCM itaabika zadi na bado
 
D

DENYO

JF-Expert Member
Joined
Sep 14, 2010
Messages
698
Likes
3
Points
35
D

DENYO

JF-Expert Member
Joined Sep 14, 2010
698 3 35
KARAGWE OYEEEEEEEEEEEEEEEEEEEEEEEEEEEEEEEEEEEEEEEEEEEEEEEEEEEEEEEEEEEEEEEEEEEEEEEEEEEEEE MWENDO IKIWEZEKANA FANYENI KWELI HAKUNA AMANI PASIPO HAKI. MSISAHAU KUUNGA MKONO JUHUDI ZA KATIBA MPYA NA TUME HURU SAMBAMBA NA KUFUNGUA MATAWI

DR SLAA KIONGOZI WA UMMA -PAMOJA NA KUONGOZA JITIHADA ZETU WATANZANIA ZA KUDAI KATIBA MPYA, TUME HURU YA UCHAGUZI NA UWAJIBIKAJI, SISI WATANZANIA WAZALENDO TUNATAKA UTOE MAAGIZO KWA YEYOTE ALIYEGOMBEA CHADEMA MWAKA HUU KUFUNGUA MATAWI MAPYA KILA MTAA, LAKINI PIA ILE OPRESHENI SANGARA MARA HII INATAKIWA KUPITA NCHI NZIM...A CHINI YA USIMAMIZI WAKO NA WENGINEO HUKU KAMANDA MBOWE AKIUNGURUMISHA VITA BUNGENI. MWISHO WA UCHAGUZI WA KICHAKACHUAJI NI MWANZO WA UCHAGUZI MWINGINE -TUOGE KUCHAKACHULIWA KAMA TUNAVYOOGOPA UKOMA. PIA TUWATANGANZIE NAFASI ZA WAZI ZA UKATIBU, UENYEKITI NA NGAZI ZOTE KULE KOTE AMBAKO CHADEMA HAIPOSee More
 
O

Orche

Senior Member
Joined
Jul 9, 2009
Messages
146
Likes
0
Points
33
O

Orche

Senior Member
Joined Jul 9, 2009
146 0 33
Wananchi sasa wanajichulia sheria mkononi maana wamechoka, CCM kuchukua madaraka kwa nguvu!!! How can you lead people who never chose you? That is ridiculous indeed....sasa CCM itaabika zadi na bado
Kudai haki si kunyonga haki ya wengine jamani. Hii si swala la kushabikia maana wanaoumia ni watanzania maskini wasiyojua lolote. CDM hawawezi kufanya mambo kama hayo hivyo wanaccm wasiharibu jina la CDM kwa mambo mabaya hayo. Kama wanadai haki wakafyeke mashamba ya huyo mbunge na msimamizi wa uchaguzi jimbo hilo na si kwa maskini wale.

Tupigane tupate tume huru ya uchaguzi na katiba mpya wakati huo pia tukiimarisha chama kwa kuwafanyia wananchi mambo mazuri ili wajue kuwa CDM ni chama cha watu makini, kwani tukifanya hayo ya vurugu tutakuwa tunakubali poropaganda za CCM kuwa CDM ni chama cha wahuni!
 
O

Ogah

JF-Expert Member
Joined
Mar 10, 2006
Messages
6,232
Likes
90
Points
145
O

Ogah

JF-Expert Member
Joined Mar 10, 2006
6,232 90 145
Ukitakakuoga ukubarikurowana wana jf tutafuteukweri tusifuateupepo mkumbo chanzo chavurugunini? nachangawatukushabikia vitubirakuangaria mbere tukubarikwasasausiangarie makosa tuangarie chanzo chahayomakosa iri yasijekurudiwa kuendereyakuhubiriamani kuwarundika watu mahabusu havitatusaidiya kwasasa msadamukubwa nimchakato katiba mpya tume huru yauchaguzi kuwekawatumaabusu nikuendereza vurugu
duuuhhh.........aiseee!....hiyo lugha hapo juu!!
 
sulphadoxine

sulphadoxine

JF-Expert Member
Joined
Nov 1, 2010
Messages
2,264
Likes
12
Points
135
sulphadoxine

sulphadoxine

JF-Expert Member
Joined Nov 1, 2010
2,264 12 135
mambo ya ccmmmmmmmmmmmmmmmm hayooooooooooooooooo
 
Ndachuwa

Ndachuwa

JF-Expert Member
Joined
Mar 8, 2006
Messages
4,836
Likes
1,088
Points
280
Ndachuwa

Ndachuwa

JF-Expert Member
Joined Mar 8, 2006
4,836 1,088 280
Kinana aliyesema Wabunge wa upinzani wametosha waliopofika 52 anasemaje kuhusu matokeo ya kauli yake? Maana baada ya kauli yake hakuna Mbunge wa upinzani aliyetangazwa kushinda
 
Kigogo

Kigogo

JF-Expert Member
Joined
Dec 14, 2007
Messages
20,562
Likes
1,583
Points
280
Kigogo

Kigogo

JF-Expert Member
Joined Dec 14, 2007
20,562 1,583 280
Ukitakakuoga ukubarikurowana wana jf tutafuteukweri tusifuateupepo mkumbo chanzo chavurugunini? nachangawatukushabikia vitubirakuangaria mbere tukubarikwasasausiangarie makosa tuangarie chanzo chahayomakosa iri yasijekurudiwa kuendereyakuhubiriamani kuwarundika watu mahabusu havitatusaidiya kwasasa msadamukubwa nimchakato katiba mpya tume huru yauchaguzi kuwekawatumaabusu nikuendereza vurugu
khaaa hivi computer yako haina button ya kuweka space...kiwahili chako sasa..ukweri!! kuangaria? iri?? mhh bila shaka utakuwa unatoka kule kwa akina Bhoke
 

Forum statistics

Threads 1,235,230
Members 474,450
Posts 29,214,581