Mbowe: Sikumtangaza Dr. Slaa mgombea urais 2015

Mbowe: Sikumtangaza Dr. Slaa mgombea urais 2015

SEBM

JF-Expert Member
Joined
Mar 7, 2012
Posts
495
Reaction score
326
Mwenyekiti wa Taifa wa Chama Cha Demokrasia na Maendeleo (CHADEMA) amenukuliwa akikanusha kutanganza kuwa Dkt. Slaa atakuwa mgombea wa Urais kupitia CHADEMA 2015. Alifafanua kuwa, alichokisema katika Mkutano wa hadhara Karatu mwishoni mwa wiki ni kuwa;

1. CHADEMA haina Mgogoro bali ni mitazamo tofauti baina ya watu (hali ya kawaida panapokuwa na wengi)

2. Hana nia ya kugombea urais 2015.

3. Yeye na Dkt Slaa hawagombanii urais 2015. Dkt Slaa amefanya mengi katika Chama na hata uchaguzi wa 2010 alisaidia kupatikana kwa wabunge wengi.

4. Akiwa Mwenyekiti wa Chama, atasimamia upatikanaji wa wagombea bora wa urais, ubunge na udiwani.

Source: TANZANIA DAIMA 03/01/2013.

MY TAKE

1. Gazeti la Mwananchi limekuwa mstari wa mbele kuandika habari za upotoshaji kuhusu CHADEMA.
2. Gazeti la Mwananchi huibua habari bila ya ku-balance mambo au kutupa mwendelezo(continuity).
3. Nia ya Mwananchi si kuongeza tu readership/circulation, bali ni kupotosha kwa malengo wanayoyajua wao. Mfano Habari ya Mh. Arfi, Habari ya Lema. Habari ya Mh. Lema
 
Mwenyekiti wa Taifa wa Chama Cha Demokrasia na Maendeleo (CHADEMA) amenukuliwa akikanusha kutanganza kuwa Dkt. Slaa atakuwa mgombea wa Urais kupitia CHADEMA 2015. Alifafanua kuwa, alichokisema katika Mkutano wa hadhara Karatu mwishoni mwa wiki ni kuwa;

1. Chadema haina Mgogoro bali ni mitazamo tofauti baina ya watu(hali ya kawaida panapokuwa na wengi)

2. Hana nia ya kugombea urais 2015.

3. Yeye na Dkt Slaa hawagombanii urais 2015. Dkt Slaa amefanya mengi katika Chama na hata uchaguzi wa 2010 alisaidia kupatikana kwa wabunge wengi.

4. Akiwa Mwenyekiti wa Chama, atasimamia upatikanaji wa wagombea bora wa urais, ubunge na udiwani.

Source: TANZANIA DAIMA 03/01/2013.

MY TAKE

1. Gazeti la Mwananchi limekuwa mstari wa mbele kuandika habari za upotoshaji kuhusu CHADEMA.
2. Gazeti la Mwananchi huibua habari bila ya ku-balance mambo au kutupa mwendelezo(continuity).
3. Nia ya Mwananchi si kuongeza tu readership/circulation, bali ni kupotosha kwa malengo wanayoyajua wao. Mfano Habari ya Mh. Arfi, Habari ya Lema. Habari ya Mh. Lema

gazeti la mwananchi wameanza kulewa sifa sasa wanaharibu
 
Mimi nilijua tu Mbowe na busara zake asingeweza kusema kama media zilivyoripoti. Sasi sana mwenye kiti kwa ufafanuzi
 
Hivi Mwananchi sisi si ndio tulioipandisha Chati baada ya Masumbuko Lamwai kuleta za kuleta na Majira yao. Mnaonaje kilichoitokea majira kirudi Mwananchi. KWA PAMOJA TUNAWEZA. dawa ni kulisusia tu kama inavyofanyika kwa majira, Uhuru, Mzalendo na mengine mengi ya Kidaku.
 
Unapojibu habari unatengeneza habari. Ila kisiasa sio mbaya kila habari inatengenezwa kwa maana maalum.

Nilijifunza hili mwaka 1998 mwezi August tarehe 28.

Hivi vyama sijui vimelogwa?, Naibu katibu anabwabwaja, Mwenyekiti naye anabwabwaja, Angalau katibu!

Nitaendelea kubakia bila chama kwa kweli
 
Hilo gazeti ni kipenzi chama kiongozi mmoja wa juu wa CDM.
 
Mwenyekiti wa Taifa wa Chama Cha Demokrasia na Maendeleo (CHADEMA) amenukuliwa akikanusha kutanganza kuwa Dkt. Slaa atakuwa mgombea wa Urais kupitia CHADEMA 2015. Alifafanua kuwa, alichokisema katika Mkutano wa hadhara Karatu mwishoni mwa wiki ni kuwa;

1. Chadema haina Mgogoro bali ni mitazamo tofauti baina ya watu(hali ya kawaida panapokuwa na wengi)

2. Hana nia ya kugombea urais 2015.

3. Yeye na Dkt Slaa hawagombanii urais 2015. Dkt Slaa amefanya mengi katika Chama na hata uchaguzi wa 2010 alisaidia kupatikana kwa wabunge wengi.

4. Akiwa Mwenyekiti wa Chama, atasimamia upatikanaji wa wagombea bora wa urais, ubunge na udiwani.

Source: TANZANIA DAIMA 03/01/2013.

MY TAKE

1. Gazeti la Mwananchi limekuwa mstari wa mbele kuandika habari za upotoshaji kuhusu CHADEMA.
2. Gazeti la Mwananchi huibua habari bila ya ku-balance mambo au kutupa mwendelezo(continuity).
3. Nia ya Mwananchi si kuongeza tu readership/circulation, bali ni kupotosha kwa malengo wanayoyajua wao. Mfano Habari ya Mh. Arfi, Habari ya Lema. Habari ya Mh. Lema

- Nice sasa amesoma alama za nyakati na kujua kwamba alipotoka kuamua nani awe mgombea, all under Operation Chaos lakini the damage is done tayari!! too late!

Le Mutuz!
 
- Nice sasa amesoma
alama za nyakati na kujua kwamba alipotoka kuamua nani awe mgombea, all
under Operation Chaos lakini the damage is done tayari!! too late!

Le Mutuz!

Inanikera sana pale mtu mzima wa miaka 45+ anapokua anategemea "ugali wa kengere".... yeye anachofanya ni u-PIMP TU...
 
Kina TUNTEMEKE Ritz na TandaleOne wana mkanda walio mrekodi Mbowe ngoja waje watusikilizishe.

Sent from my BlackBerry 9300 using JamiiForums

Hivi na wewe uwa Chadema? Haya siyo maneno yangu namnukuu Molemo,

"Familia imeishaamua Dr Slaa ndiyo mgombea urais 2015 kupitia Chadema. Dr Slaa atosha" Molemo wa JF.

Wewe na Mtei nani mwenye chama?
 
Last edited by a moderator:
MWENYEKITI wa Chama cha Demokrasia na Maendeleo (CHADEMA), Freeman Mbowe, amesema baadhi ya vyombo vya habari vimemlisha maneno, na hivyo kupotosha kauli yake aliyoitoa katika mkutano wa hadhara jimboni Karatu hivi karibuni.

Alisema kuwa upotoshaji huo umeibua mjadala kwa baadhi ya wanasiasa na vyombo kadhaa vya habari wakijaribu kupotosha kuwa ndani ya chama hakuna demokrasia.

Mbowe alifafanua kauli yake jana wakati akizungumza na Tanzania Daima na kueleza kile alichokisema katika mkutano wake huo ili kuondoa upotoshaji unaoendelea.

Alisema kuwa chimbuko la kauli yake lilikuwa ni baada ya kusikia watu wakisema kuwa kuna makundi ndani ya chama ambayo yanawaunga mkono yeye, Katibu Mkuu, Dk. Willibrod Slaa na Naibu Katibu Mkuu (Bara), Zitto Kabwe yakiwataka wagombee urais 2015.

"Nilichokisema ni kwamba hakuna makundi katika chama, ila kuna mitazamo tofauti katika mambo mbalimbali jambo ambalo ni la kawaida sana," alisema.

Mbowe alifafanua kuwa, aliwaambia wananchi kuwa hawana makundi, bali wana utofauti wa mtazamo na kwamba hakuna ugomvi kati yake na Dk. Slaa kwa sababu ya urais 2015.

"Nilisema sigombei, hivyo hatugombanii vyeo, tunaheshimiana na tunaelewana. Niliongeza kuwa 2010 sikugombea, tulimtuma Dk. Slaa na alitosha katika nafasi ile na hakuna anayebisha kuwa hakutosha maana alitupatia wabunge wengi.

"Niliwaambia kuwa mimi ni mwenyekiti, nitasimamia kanuni na taratibu za kuwapata wagombea wazuri, tangu rais, wabunge na madiwani, na nikasema ni vema tukawatambua wagombea mapema kwani hatutakubali wale wanaojiunga mwishoni kutoka CCM kwani tumegundua ni mamuluki.

"Hao wananilisha maneno kwa kunitolea kauli tofauti na niliyoisema kulingana na malengo yao," alisema.

Mbowe alisema kuwa anaomba Watanzania waelewe kuwa yeye ni mwenyekiti wa chama na anaelewa umuhimu wa vikao na kuheshimu uamuzi wa vikao hivyo.

"CHADEMA si mali ya Mbowe, ni mali ya wanachama, hivyo siwezi kupinga suala la uamuzi wa pamoja ambao mimi mwenyewe ndio nawashauri wengine," alisema.

Alisema kuwa yeye ni mmojawapo wa waasisi, na amekuwa mjumbe wa Kamati Kuu zaidi ya miaka 20 sasa, na kwamba anajua maana na umuhimu wa kufanya kazi kama timu, lakini akaomba kuwa tafsiri za watu binafsi au baadhi ya vyombo vya habari zisipotoshe alichokisema.


Chanzo: Tanzania Daima
 
Too late azma yao imeshajulikana mgombea wa CHADEMA lazima atoke kaskazini.
 
...si nilisikia hili gazeti la mwananchi huwa linapelekewa habari na kiZito flani baada ya kuziandika mwenyewe....!!Nilisikia tu.
 
Back
Top Bottom