Mbona wenye mamilioni ya chanjo bado wako lockdown na wanakufa

Mbona wenye mamilioni ya chanjo bado wako lockdown na wanakufa

JOYOPAPASI

JF-Expert Member
Joined
Jan 10, 2016
Posts
250
Reaction score
409
RAIS Dkt #MAGUFULI HAJAKATAA CHANJO YA #KORONA, AMBACHO HATAKI NI MAJARIBIO YA CHANJO KUFANYIKA KWA WANANCHI WAKE, MBONA WENYE MAMILIONI YA CHANJO BADO WAKO #LOCKDOWN NA #WANAKUFA Ni #Joseph #Yona

Rais Dkt Magufuli hajakataa Chanjo ya Korona na Rais Dkt Magufuli anajua alitendalo, Watanzania Ugonjwa wa Korona umeanzia China na Wachina wameanua Tanga la Korona.

Na Tambueni Rais wetu Mpendwa Dkt Magufuli alishajiridhisha kwani waliongea kwa simu na Rais wa China, Lakini waziri wa mambo ya nje wa China Wang Yi tulimuona Chato pamoja na mambo mengine Lazima aliteta na Rais Dkt Magufuli Kuhusu Korona na Lazima walibadilishana Mawazo iliishaje kwao, So Rais Dkt Magufuli anajua Mengi, hataki tuwe miili ya majaribio, Mbona wenye Chanjo wako Lockdown na wanakufa?

Chanjo Au Majaribio Ya Dawa Ya Korona(Clinical Trial)?

#PFizer ni kampuni kubwa na maarufu ya tafiti ya madawa nchini Marekani na maarufu pia kufanya majaribio ya Dawa zake barani Afrika.

Katika kutafuta Chanjo ya Korona 2020 wameshirikiana na Kampuni ya Ujerumani BioNTech(Pengine katika Kujikosha) huku wakidai Chanjo yao ina ufanisi wa 95%.Na 11/12/2020 walipewa ruksa na FDA(USA) kutumika rasmi kama Chanjo.

Ni nani PFizer .
Mwaka 1996 katika Jimbo la Kano nchini Nigeria ulizuka ugonjwa wa #Menengetics" haraka kampuni ya PFizer ikatengeneza dawa na Kisha hatua ya majaribio ya dawa hio(Clinical Trials) wakaenda kuifanya kwa watoto nchini Nigeria huko Kano. Jambo hili lilipelekea watoto kadhaa kupoteza maisha na kesi hii kupelekwa mahakamani.

Ni Mwaka 2009 PFizer ikaomba kesi ifanyike nje ya Mahakama na kulipa Jimbo la Kano dola za kimarekani milioni 75 na familia za watoto waliopoteza maisha(watoto 4) dola za marekani 175,000.

Kwa nini wanapenda kuja Kujaribu Afrika?
Swali hili analijibu Mwandishi Joseph Conrad katika kitabu chake Cha " Heart of Darkness 1989 . Mwandishi anasema wazungu wanaamini sisi waafrika sio watu kamili (tuko tofauti Sana na wao) na tunafaa sana kufanyiwa majaribio ya dawa na hasa Chanjo na mengine Kama haya (kwa maneno yangu).

Kabla ya leseni ya chanjo (Approval and licence) Kuna hatua muhimu tatu ile ya maabara (Exploratory Stage) ambayo huchukua muda mrefu sana(miaka 2 mpaka 3).

Sijui hawa kwa nini wamewahi wakati Chanjo za HIV, Malaria nk zina miaka bado watu wako mahabara. Halafu huja hatua ya majaribio kwa wanyama(Pre clinical stages) na mwisho hatua ya majaribio kwa mwanadamu (Vacine Trial) hapa hufanyika kwa hatua kuu tatu,Kwanza huanza kwa watu wachache(20-80),Kisha hujaribiwa kwa watu mamia na baadae kwa watu maelfu.

Kimsingi kampuni zote za dawa na chanjo hupenda hizi hatua za mwisho kufanyia Afrika na wapo tayari kutoa mamilioni kama fidia kutokana na maafa yatakayotokea. Na kutokana na kukithiri kwa rushwa na utawala wa Ovyo katika nchi nyingi Duniani Jambo hili hukubaliwa.

Na wanapotokea watawala wenye kujielewa Kama Rais wetu Dkt Magufuli mambo huwa magumu na wakati mwengine nguvu na hila hutumika.

Mwaka 2014 wakati walipiko wa Ebola Afrika Magharibi zaidi ya sampuli za damu 250,000 zilikusanywa toka kwa wagonjwa na makampuni makubwa ya dawa ya ulaya ili kufanya tafiti za dawa na chanjo.

Mpaka leo USA na Ufaransa wanashindwa kutoa majibu ni wapi zilipo hizo sampuli. Ukweli ni kwamba zimetumika kuwapatia mamilioni ya pesa katika tafiti zilizopelekea kutengenezwa kinachoitwa Tiba ya Ebola.
Wanadai kutokana na sababu za kiusalama hawawezi kuzirejesha sampuli hizi.​


IMG_20210304_130122_842.jpg
IMG_20210304_130222_210.jpg
IMG_20210304_130341_623.jpg
 
una hoja nzito mleta mada na kwa nini hawaruhusu watu wao na ndege zao kwenda popote duniani wakati watu wao wamechanjwa? mbona ukipata chanjo ya homa ya manjano unaruhusiwa kwenda popote duniani?

Hii chanjo ni feki waruhusu waliochanjwa kuja Tanzania kutalii nk .Mbona mashirika yao ya ndege yako lockdown?

Waruhusu waliochanjwa kuja kutalii kama wanaamini chanjo yao
 
una hoja nzito mleta mada na kwa nini hawaruhusu watu wao na ndege zao kwenda popote duniani wakati watu wao wamechanjwa? mbona ukipata chanjo ya homa ya manjano unaruhusiwa kwenda popote duniani?..
Yaan kweli wewe ni nunda.
 
Tuwape muda kwani walshambuliwa Sana chanjo ndo kwanza zinanza.matokeo ya harakaharaka yapo afrika
 
vita ya uchumi imepamba moto....sasa kombora la mwisho ni chanjo!!

Tuendelee na msimamo wetu tu kamwe tusiyumbishwe. wataalamu wetu wa afya kupitia wizara ya afya endeleeni kukuna vichwa msi relax......hiii ni vita na sasa imefikia mahala panapo hitajika uwezo wa akili ya hali ya hali ya juu sana.
 
una hoja nzito mleta mada na kwa nini hawaruhusu watu wao na ndege zao kwenda popote duniani wakati watu wao wamechanjwa? mbona ukipata chanjo ya homa ya manjano unaruhusiwa kwenda popote duniani?...
Hamjui chanjo ni kinga na wala haitibu korona?Kwa hiyo waliopo salama wakichanjwa hawataugua bali wenye korona tayari itabidi watibiwe ndio wawe na guarantee ya kutougua tena. By the way huwezi kuchanja wananchi wote.

Acheni kupotosha watu nyinyi.
 
una hoja nzito mleta mada na kwa nini hawaruhusu watu wao na ndege zao kwenda popote duniani wakati watu wao wamechanjwa? mbona ukipata chanjo ya homa ya manjano unaruhusiwa kwenda popote duniani?....
Duu! Kweli ujinga ni mtaji!
 
Najiuliza kila asubuhi hii chanjo iliyoruhusiwa haraka haraka endapo ikiwa na madhara makubwa ya baadae itakuaje kwa jinsi mabilioni ya watu wote duniani walio/watakaochanjwa

Kwamfano labda hii chanjo ikija isababishe matatizo ya moyo kwa wote waliochanjwa mbona kutaibuka kilio kikuu kwa wakaazi wa Dunia

Hapo mabeberu watasema kwa sauti kuu ashukuliwe nabii na malaika mkuu wa Chato kwa kukataa kuchanjwa yeye na wadanganyika anaowaongoza kwenda kwenye uchumi wa kufyatua & kujifukiza
 
Mpaka sasa mikusanyiko ni marufuku kwny nchi zao..sasa kama chanzo kwel ipo active si maisha ya zamani yangerejea.

Hata mimi naanza kuingiwa na mashaka na hiyo vaccination.
chanjo sawa.ila hebu waanze wao kwanza.
 
vita ya uchumi imepamba moto....sasa kombora la mwisho ni chanjo!!

Tuendelee na msimamo wetu tu kamwe tusiyumbishwe. wataalamu wetu wa afya kupitia wizara ya afya endeleeni kukuna vichwa msi relax......hiii ni vita na sasa imefikia mahala panapo hitajika uwezo wa akili ya hali ya hali ya juu sana.
Hii vita ya uchumi inashirikisha nani na nani?? Na sie TZ tumo?
 
Hamjui chanjo ni kinga na wala haitibu korona?Kwa hiyo waliopo salama wakichanjwa hawataugua bali wenye korona tayari itabidi watibiwe ndio wawe na guarantee ya kutougua tena. By the way huwezi kuchanja wananchi wote.
Acheni kupotosha watu nyinyi.
Naamini kuna faida wanapata kwa kupotosha!
 
Back
Top Bottom