Matokeo ya Uchaguzi Mdogo wa Jan 2017: Mbowe must go

Matokeo ya Uchaguzi Mdogo wa Jan 2017: Mbowe must go

Uhuru wa kufanya siasa haupo, pia na watanzania walio wengi ni maskini wa kufikiri, wana pepo la umaskini wa akili
 
Zifutwe kwanza ruzuku kwa vyama vya siasa na ipite miezi 6 pesa ya ruzuku haijaingia kwenye akaunti ya Chadema ndipo Mbowe ataachia kiti, vinginevyo endeleeni kutwanga maji kwenye kinu.


Mimi naunga sana mkono hoja ya kufutwa Ruzuku
 
Hapa mnamshauri Mbowe au mnabwabwaja tu, nan kawatuma? Tatizo mnajifanya mnajua kumbe hamjui kuwa hamjui
 
Mbowe nikiongozi mzuri but siasa imebadilika naye inabidi abadilike chadema ya enzi za silaa haipo tena now ipo ya lowassa naye bado anaishi chadema silaa shida ndo ipo apo na ukichanganya na magufuli sio Siri yupo katika wakati mgumu kweli washauri wake wa msaidie chama kitapoteza mvuto kwa wanainchi
 
Ni dhahiri sasa Mheshimiwa Mbowe hana mbinu mpya, kila anachokifanya katika chama ameprove failure. Hana Input yoyote yoyote ya kukikwamua chama kutoka chama cha kushindana na kuwa chama cha kushinda!.

1. Tamaa yake ya harakaharaka, ilipelekea kufanya maamuzi yaliyokiondolea chama falsafa ya kupambana na ufisadi.
2. Kuingilia kwake mchakato wa uchaguzi ndani ya chama, kwa mfano kumkata ndugu Sosopi kumekiondolea chama ajenda ya kupigania demokrasia nje ya chama na ndani ya chama
3.Kushindwa kwake kuisimamia operesheni UKUTA, kumekifanya chama kisinyae, kiwe kama mdondo wa kuku asiyeweza kujitetea, huku akitoa nafasi bwerere kwa CCM kujinadi peke yake nchi nzima

Athari za maamuzi haya ni
1. Wananchi kupoteza imani na Chama, na badala yake kuona social media ndo kimbilio lao

Matokeo mabaya kabisa ya chama katika uchguzi huu mdogo, ni meseji kwa Mheshimiwa Mbowe, kwamba Chama kinahitaji new Leadership, ni dhahiri hana mbinu za kukitoa chama hapa kilipo na kukipeleka hatua inayofuata. Ni bora akawa Muungwana kama Mwalimu Nyerere, aliyeona kuwa nchi imekuwa ngumu kwake akajiweka pembeni!

Sina Usingizi !!!!!! - Copy.jpg



Mtoto Ashangaa.jpg


Bora Ukimwi kuliko CCM.jpg



​
 
Ndugu yangu Gamba la nyoka, mimi naomba nisaidiwe kitu kimoja. Uchaguzi huu mdogo kwa udiwani kama sikosei zilikuwa kata 19. Ninachoomba unisaidie kama mwongozo hapa ni kuwa: Je, kabla ya kutangazwa hizi chaguzi ndogo kati ya kata hizo 19 ngapi zilikuwa chini ya CCM na ngapi zilikuwa chini ya CDM. Na baada ya uchaguzi wa jan ngapi zimekuwa chini ya CCM na ngapi zimekuwa chini ya CDM.
Halafu sasa tushiriki vizuri kuchangia hoja.
kata za chadema ni zile zile hawajanyang'anywa, ila wangeweza kufanya vizuri zaidi, maana upinzani unatakiwa unyang'anye CCM majimbo, mkiwa stagnat ndio mwanzo wa kupoteza mlichonacho na kupotea...Ila kuna kata moja chadema na NCCR wamesimamisha wagombea na kura zao zingeunganishwa wangemshinda wa CCM aliyechukua
 
Ndugu Kandawa, katika hali ya kisiasa huku Tanzania bara, jimbo lolote au kata yoyote iko fairly available kwa vyama vyote, ukiachilia mbali vyama vichanga kama ACT na vingine vinavyopumulia mashine, chama Kikongwe kama Chadema kina uwezo wa kuchukua kata hata zilizokuwa zinashikiliwa na CCM, swali la kujiuliza kwa nini chini ya uongozi wa Mbowe, Chadema hainyakui hizo kata na kuziweka katika himaya yake?. Jibu ni simple, ni kwamba Chadema chini ya Mbowe imeshindwa kuwashawishi wananchi ktk kata hizo kuwa ni bora kuliko CCM
Basi nimekuelewa, hukufanya research kabla ya kupost ili wachangiaji tujue pa kuanzia kwa kuangalia baseline. Mtu kushindwa ni lazima kuwe na benchmark sasa hukuweka mlinganyo wowote kiasi kwamba post yako imekuwa too personal. Inaonyesha wazi kuwa una ugomvi binafsi na Mbowe.
Simsafishi Mbowe na wala hanijui nami simjui zaidi ya kumsoma na kumsikia kwa media lakini kwa post yako nashindwa kukubariana na wewe kwa maana ya kuwa,CDM wameitetea kata yao,labda ungeniambia CUF ndo wahojiwe kuwa wamepoteza kata yao huko Muleba.
 
kata za chadema ni zile zile hawajanyang'anywa, ila wangeweza kufanya vizuri zaidi, maana upinzani unatakiwa unyang'anye CCM majimbo, mkiwa stagnat ndio mwanzo wa kupoteza mlichonacho na kupotea...Ila kuna kata moja chadema na NCCR wamesimamisha wagombea na kura zao zingeunganishwa wangemshinda wa CCM aliyechukua
Uko sawa Chinchilla, kumbuka CCM nao wako kimkakati na si kwamba wamekaa tu kusubiria wapoteze. Bila kushawishiwa na mtu,binafsi naamini huu mvurugano wa CUF,wanahusika sana tu. Ukifanya majumuisho ya kila kata CUF + CDM > CCM
Kinachotakiwa kujadiliwa na huo mkakati wa kuwavuruga,hakuna jinsi ya kuishinda CCM kwa utitiri wa vyama, lazima kuwe na umoja wa vyama na ACT kama kweli wanampango wa CCM ikae kando ni lazima wawe pamoja na vyama vingine.
 
Mi siungi mkono Mbowe kuachia madarka. Kwa sababu Mbowe bado ni kiongozi imara ndani ya cdm. Mi naona hizo kata walizoshindwa itakuwa wameibiwa ru kura, hawakushindwa kihalali. Mi nashauri Mbowe aendelee kuiongoza Cdm ila alipe KODI
 
Ni dhahiri sasa Mheshimiwa Mbowe hana mbinu mpya, kila anachokifanya katika chama ameprove failure. Hana Input yoyote yoyote ya kukikwamua chama kutoka chama cha kushindana na kuwa chama cha kushinda!.

1. Tamaa yake ya harakaharaka, ilipelekea kufanya maamuzi yaliyokiondolea chama falsafa ya kupambana na ufisadi.
2. Kuingilia kwake mchakato wa uchaguzi ndani ya chama, kwa mfano kumkata ndugu Sosopi kumekiondolea chama ajenda ya kupigania demokrasia nje ya chama na ndani ya chama
3.Kushindwa kwake kuisimamia operesheni UKUTA, kumekifanya chama kisinyae, kiwe kama mdondo wa kuku asiyeweza kujitetea, huku akitoa nafasi bwerere kwa CCM kujinadi peke yake nchi nzima

Athari za maamuzi haya ni
1. Wananchi kupoteza imani na Chama, na badala yake kuona social media ndo kimbilio lao

Matokeo mabaya kabisa ya chama katika uchguzi huu mdogo, ni meseji kwa Mheshimiwa Mbowe, kwamba Chama kinahitaji new Leadership, ni dhahiri hana mbinu za kukitoa chama hapa kilipo na kukipeleka hatua inayofuata. Ni bora akawa Muungwana kama Mwalimu Nyerere, aliyeona kuwa nchi imekuwa ngumu kwake akajiweka pembeni!
Dogo nakuona hapo kijitonyama, Umechoka kuchapa code? Haya
 
Solution hapa ni kuwa na new strategy. lakini tujue huko juu wanakandamiza upinzani kuliko kipindi kingine chochote. Pia CCM imefanikiwa kuwadanganya watanzania kuwa CHADEMA ni chama cha UKANDA na kikabila[/QUOTE chadomo wazee wa porojo na sarakasii
 
Najaribu kuyatafakari haya matokeo ya uchaguzi mdogo,najiuliza je!tuna nia ya dhati kweli?mheshimiwa Mbowe umekwenda mara nyingi kuhudhuria kuapishwa viongozi(marais)wa upinzani maeneo mbalimbali duniani,mf. hivi majuzi nchini Ghana.Je!huna jipya unalorudigi nalo?nawaza kwa sauti tuu!ndimi mzalendo
 
Ahaaaaa kumbe Mbowe ni field musher wa Chadema kwa hili anapaswa ajipime aachie ngazi aende kwenye Biashara zake Akalipe deni la TRA
 
Sio afya kabisa kwa demokrasia CCM awawezi badilika kwa ushindi wa namna hiyo; wanasababu gani? CDM need tacticians sio wanasiasa wenye matusi tu ata kama kuiona Ikulu bado sana lakini lazima watoe walau pressure upande wa pili kufikiria zaidi na kwa matokeo ya jana huyo katibu mkuu bora apumzishwe tu.
 
Mh. Lema ukiachiwa huru tunamkabidhi Chama, tunamhitaji mtu jasiri
 
Back
Top Bottom