Matanuzi ya Ali Bongo

Matanuzi ya Ali Bongo

Enzi za utawala wake,

Rais aliyepinduliwa wa Gabon, Ali Omar Bongo aliwahi kuagiza Theluji bandia kutoka Ulaya na kuwekwa kwenye Ikulu ya Rais, ili familia yake isherekee Krismasi kwenye Theluji kama wapo Ulaya.

Kibaya zaidi ni kwamba [emoji116]Asilimia 33.4% ya wakazi wa Gabon, wanaishi katika umaskini wa kutupwa licha ya taifa hilo kuwa na utajiri wa mafuta pamoja na idadi ndogo ya raia wasiozidi milioni 2.4 pekee.

Afrika yetu sijui ilirogwa na nani aisee [emoji1544]

View attachment 2733831
Jamaa ana damu kali sana, yaani huyo mama kaambulia patupu kwa hao watoto
 
Enzi za utawala wake,

Rais aliyepinduliwa wa Gabon, Ali Omar Bongo aliwahi kuagiza Theluji bandia kutoka Ulaya na kuwekwa kwenye Ikulu ya Rais, ili familia yake isherekee Krismasi kwenye Theluji kama wapo Ulaya.

Kibaya zaidi ni kwamba [emoji116]Asilimia 33.4% ya wakazi wa Gabon, wanaishi katika umaskini wa kutupwa licha ya taifa hilo kuwa na utajiri wa mafuta pamoja na idadi ndogo ya raia wasiozidi milioni 2.4 pekee.

Afrika yetu sijui ilirogwa na nani aisee [emoji1544]

View attachment 2733831
Sasa ni muda mzuri wa kuagiza tena akiwa nyumbani kwenye uangalizi waangalizi 12😂😂
 
Enzi za utawala wake,

Rais aliyepinduliwa wa Gabon, Ali Omar Bongo aliwahi kuagiza Theluji bandia kutoka Ulaya na kuwekwa kwenye Ikulu ya Rais, ili familia yake isherekee Krismasi kwenye Theluji kama wapo Ulaya.

Kibaya zaidi ni kwamba [emoji116]Asilimia 33.4% ya wakazi wa Gabon, wanaishi katika umaskini wa kutupwa licha ya taifa hilo kuwa na utajiri wa mafuta pamoja na idadi ndogo ya raia wasiozidi milioni 2.4 pekee.

Afrika yetu sijui ilirogwa na nani aisee [emoji1544]

View attachment 2733831

Hao ma santa pia si angeagiza tuh ulaya [emoji1787][emoji1787]santa weusi wanawatisha watoto [emoji3][emoji3]
 
Misri walpimdua mubaraki wanafurahia maisha, tunisia ben bera saivi ni tambalale ni akili zenu na gadafi amgeondoka kama wenzake wa misri na tunisia kusingekue vile tatizo alijiona wa utofauti

Issue ya gadafi ni nzito xnaa mkuu west waliona Yule mtu ni tishio kwao.trust me angekuepo mpk leo na haya mapinduzi yanatotekea africa na ushawishi wa urusi huyu mwamba angeiunganisha africa
 
Ni kawaida dictator akiondoka kila kitu kinavurugika power vacuum sababu madaraka yote alihodhi yeye hakukuwa na taasisi. Ipo siku angekufa ugumu ungekuja ule tu

Kama yule alikua dictator na kama wazungu walivosema na Kupeleka jeshi kwann huko niger,Gabon na kwengine mapinduzi yamefanyika hawayataki?
 
Hao hao wapumbavu waliopindua nchi wakijifanya wazalendo ndio hao hao walikuwa wanamchunga yeye na familia yake wakiwa wanajitanua hivyo tena kwa ulinzi wa hali ya juu huku wakijisemea na sisi tukiwa hivyo
Haya sasa yote hayo sio upendo bali ni tamaa

Angalia Niger aliepindua anasema atakalia kiti miaka 3
Kwanini mitatu? Ili aibe haswa na kujua mbinu za kuiba

Wengine hawatakubali ila ndio ukweli
Je tutegemee hawa watagawa mkate kwa wananchi sawa? Au ni tamaa zao?

Labda Ghana kama mdau alivyoielezea
 
Eti humu ndani Kuna watu wanamtetea Ali Bongo.

Wanatumia logic gani? Au ndio uafrika wenyewe?

Sometimes the end justifies the means.

Unasema hata hao waliopindua wataiba tu. Kwahiyo?

Yanayotokea West Africa hata kama tunaona ukakasi iwe ni funzo kwa nchi zote za Afrika.

Kuna nchi za Afrika n mabingwa tu kulaani baada ya matukio kama haya, lakini kwanini hata wasiwe wanatahadharishana na kuonyana panapo kuwa na uendeshaji wa hovyo?

Ukiona raia kwa wingi wanaingia mitaani kuunga mkono mapinduzi hiyo ni ishara gani, Ina maana raia ndio hamnazo au wana wivu?
 
Back
Top Bottom