Maswali kumi kwa David Kafulila kuhusu IPTL

Maswali kumi kwa David Kafulila kuhusu IPTL

Tumefika mahali watanzania tumekuwa kama wale watu
wanaogombania bakuli za supu kwa ng'ombe ambaye
hajachinjwa na pengine hajatolewa hata zizini,Fikiri kama
ng'ombe atakata kama au kutoroka zizini itakuaje?
Tumefika mahali baadhi ya viongozi na wanasiasa kwa kauli
zao au za kutumwa na watu wenye maslahi kwao(mafisadi)
wanajaribu kuwapotosha na kuwarubuni watanzania kwa
kuwaaminisha kuwa IPTL/PAP ilikuwa siyo sahihi kwa
wanunuzi wapya PAP kuzichukua fedha za kwenye akaunti ya
ESCROW kwani fedha hizo ni mali ya serikali,kitu ambacho si
kweli.kwahiyo kafulila aacha kutumika na mafisadi kwahiyo
bilion 1.3 alizotengewa na hao mafisadi maana mwisho wa
siku atakuja kuumbuka tu.

Kumekuwepo na malumbano makubwa kuhusiana na Shirikabinafsi la kufua umeme la IPTL na utendaji wake wa kazi.Jambo la msingi la kuzingatia ni kwamba IPTL ni mojawapo yamashirika ya biashara yaliyoanzishwa katika nchi changa kwajitihada za kukuza uhusiano na ushirikiano wa kiuchumimiongoni mwa nchi changa zenyewe, badala ya kungoja nchiza Magharibi zilete maendeleo kwa nchi changa. Hatua hiyoni sahihi ili kuhakikisha kwamba nchi changa zitegemeanekatika maendeleo.
 
Baada ya kufuatilia na kushiriki mjadala huu mpana wenye maslahi kwa taifa letu nimepata maswali kumi ambayo ndugu yangu david kafulila anaweza kunisaidia kuyajibu kuhusu iptl na escrow.

1.JE Anaijua historia ya iptl vizuri au anaifahamu kwa kupitia kusoma raia mwema na machapisho ya zitto kabwe

2.JE Anafahamu mchakato wa mauziano ya hisa ulivyofanyika kati ya mechmar corporation (malaysia)berhard kwenda pap,anajua kwamba seth aliomba kuuziwa sehemu ya hisa za iptl tanzania yaani 70% za iptl zilizokuwa chini ya mechmar lakini akakataliwa kutokana na sheria za biashara kimataifa kutoruhusu mwangalizi kununua hisa za kampuni anayoisimamia,na hivyo hisa kuuzwa kwa kampuni ya piper link,hivyo seth singh alilazimika kuomba piperlink imuuzie hisa zake ndani ya iptl tanzania,na manunuzi hayo yalifuata taratibu zote za kisheria ikiwa pamoja na kununua madeni yote ya kampuni,je analijua hili?

3.JE Kafulila anafahamu masuala yote yalioleta utata kuhusu capacity charges za kuzalisha umeme kati ya iptl na tanesko yaliamriwa na kupatiwa ufumbuzi katika mahakama ya kimataifa ya biashara,na masuala ya mgawanyo wa mapato kati ya wanahisa yaani vip na mechmar yalipatiwa ufumbuzi katika mahakama kuu tanzania chini ya jaji ukama,hukumu iliyopelekea kuanzishwa kwa akaunti ya escrow ambayo kimsingi ilikua inatunza malipo ya wanahisa yanayotokana na mauzo ya umeme wanaozalisha na kuizia taneko baada ya usuluhishi wao mahakama ya kibiashara kuhusu capacity charges.

4.JE Kafulila anafamu kuwa vip iliuza hisa zake kwa pap baada ya kufikia makubaliano ya bei ya hisa zote 30% za vip?,Na kumfanya harbinder seth singh kuwa mmiliki halali wa asilimia zote mia za iptl

5.JE Kafulila anafahamu kuwa mmiliki wa vip bwana rugemalira sio mtumishi wa umma na hivyo kama raia wengine ana haki ya kutumia fedha zake alizopata kwa njia halali ya kuuza hisa zake ndani ya kampuni anavyotaka bila kuvunja sheria,bila kuingiliwa na mtu yeyote hata kama amehonga mwanamke,ametupa jalalani,amekunywa pombe au ametoa msikitini/kanisani/shuleni/ametoa msaada kwenye kwaya/kumpa mchepuko hata bilioni mbili,maana ni zake na kafulila hatakiwi kufuatilia maisha ya mtu binafsi maana hata rugemalira afuatilii maisha ya kafulila.

6.JE Kafulila anafahamu kuwa iptl ndio kampuni pekee inayookoa fedha za watanzania kwenye nishati kwasababu ya kuwauzia umeme kwa bei nafuu kuliko kampuni anayoipigia debe na iliyomtuma kuichafua iptl yaani symbioon ambayo inaiuzia tanesco umeme unit moja kwa zaidi ya elfu moja wakati iptl inaiuzia umeme tanesco chini ya shiling mia tano kwa unit na imeanza mazungumzo kushusha umeme hadi sh 90 kwa unit,je haoni anatumika vibaya na kampuni yenye wivu wa kibiashara kuchafua iptl ambayo ni mkombozi wa tanzania

7.JE Kafulila ana majibu gani baada ya kulidanganya bunge kuhusu mmiliki wa iptl harbinder seth singh kufukuzwa na kutotakiwa kufanya biashara kenya kwa sababu ya ufisadi wakati wiki iliyopita iptl ilikabidhiwa barua na waziri wa nishati kenya kupewa tender ya kuzalisha umeme mw 2000.?

8.JE Kafulila anazungumziaje tuhuma za yeye kupokea milioni tisini kutoka kwa wafanyabiashara wakubwa walioathirika na kitendo cha waziri mpya wa nishati na madini sospeter muhongo kufunga mirija ya kifisadi waliyokuwa wanatumia kujinufaisha na kuifilisi nchi (rostam,mengi,mkono) ili awachafue na kuwakomoa muhongo na katibu wake maswi?

9.JE Kafulila haoni ni muda sahihi wa yeye kuwataka radhi iptl na watanzania kwa kutumika na mafisadi ili kurudisha heshima yake kwa watanzania.

10.JE Kafulila anataka tumtambuaje baada ya haya yote,mpigaji?/Mzalendo/mtu wa kutumia fursa/au mtumikaji?

Naomba kuwasilisha ili mkuu kafulila aweze kuyajibu,karibuni kwenye mjadala



Kumekuwepo na malumbano makubwa kuhusiana na Shirikabinafsi la kufua umeme la IPTL na utendaji wake wa kazi.Jambo la msingi la kuzingatia ni kwamba IPTL ni mojawapo yamashirika ya biashara yaliyoanzishwa katika nchi changa kwajitihada za kukuza uhusiano na ushirikiano wa kiuchumimiongoni mwa nchi changa zenyewe, badala ya kungoja nchiza Magharibi zilete maendeleo kwa nchi changa. Hatua hiyoni sahihi ili kuhakikisha kwamba nchi changa zitegemeanekatika maendeleo.
 
[h=3]IPTL/PAP: SISI SIO SHIRIKA LA UMMA.[/h]



















NA MWANDISHI WETU.


Kampuni ya IPTL/PAP imewataka wanasiasa kuzingatia ukweli halisi kuhusiana na kampuni hiyo kuwa ni kampuni binafsi inayojishughulisha na uzalishaji na uuzaji wa umeme na si shirika la umma.


Pia, imesema kuendelea kujadili masuala ya ndani ya uendeshaji ikiwemo namna ya kuuza na kuzalisha umeme, umiliki na uhalali wa kampuni, uuzaji na ununuaji wa hisa za kampuni ni masuala binafsi ya kampuni .
Taarifa iliyotolewa kwa vyombo vya habari jana mjini Dar es saalam, Katibu na mshauri wa sheria wa kampuni hiyo Joseph Makandega ilisema IPTL/PAP ni wadau wa kuzalisha na kuuza umeme kwa shirika la umeme nchini(TANESCO).


Ilisema kinacho waunganisha IPTL na umma ni huduma wanayo itoa kwa TANESCO ya uuzaji wa umeme, hivyo kulazimisha umma kujadili mambo ya IPTLya sasa na ya zamani ni upuuzi unaopaswa kudharauliwa .


"Kulazimisha umma kujadili migogoro ya sasa nay a zamani kama mgogoro wa Mechmar na VIP ni sawa na kuwalazimisha watu wajadili migogoro mingine binafsi ya kampuni ambayo si ya umma,"ilisema sehemu ya taarifa hiyo. Taarifa hiyo iliongeza; "pia ni sawa na kulazimisha jamii fulani iache shughuli zao na kujadili mambo bimafsi ya mtu, jambo ambalo si haki na ni upuuzi na inapaswa kukemewa .


Ilisema kampuni binafsi na makini kama IPTL/PAP ina sera zake na misingi yake ya uendeshwaji , hivyo kuruhusu hisia binafsi za wanasiasa uchwara kutawala mjadala kuhusu uendeshwaji wa kampuni ni upuuzi wa kiwango kikubwa.


"Nawasihi wanasiasa hawa japo tunatambua ni wakina nani wanawatumia na kwa maslahi gani? kamwe wasichokoze moto wasioweza na muda si mrefu tutaweka wazi uozo wao wote ,"ilisisitiza taarifa hiyo.
Taarifa hiyo ya Makandege ilisema inawashauri wanasiasa waliokuwa mstari wa mbele kueleza uongo juu ya IPTL/PAP kuwekeza nguvu zao katika kutimiza ahadi zao walizozitoa kipindi cha uchaguzi ikiwemo kuinua uchumi wa wananchi wanao waongoza.


Alisema miongoni mwa wanasiasa hao viherehere wameshindwa kutimiza ahadi zao na sasa wanatafuta umaarufu wakisiasa kupitia suala la IPTL na kuaminisha umma kuwa mali yao wakati sio kweli .


Hivyo, taarifa hiyo ilisema IPTL/PAP inajua ni namna gani hisa za VIP walivyozinunua. Vilevile inafahamu namna hisa za Mechmar zilivyo nunuliwa sisi ni wataalamu wa masuala ya biashara , uwekezaji, uzalishaji, na viwanda hii si siasa wafanye siasa yao bila kuingilia masuala ya kitaalamu. Kupoteza muda wa watanzania kuwajadilisha masuala binafsi tena kwa uongo wa hali ya juu ni jambo ambalo halivumiliki kuwakalia kimya wanasiasa kwahivyo ni kuutumia vibaya muda wa watanzania.


Makandege aliwakaribisha watanzania wote wanaotaka kufahamu maswala mbalimbali yanayohusiana na IPTL/PAP ikiwemo umiliki na uzalishaji wa umeme kutafuta taarifa sahihi kutoka kwenye vyanzo sahihi ambavyo ni wao na si wanasiasa.



Yapo masuala, taasisi na mashirika ambayo ni mali ya umma na watanzania wanaona namna ambavyo yanafujwa na mengineyo yanafujwa na wanasiasa haohao waliojivika usemaji wa IPTL,huku wakishinwa kuyatetea mashirika hayo na badalka yake wamekuwa sehemu ya ufujaji na wanaifanya IPTL kama kivhwa cha kujifichia tunaushahidi na vielelezo vyote na tutaweka wazi muda wowote ili watanzania wawapime malaika hao kama ni malaika au mashetani.


SOURCE: GAZETI LA MAJIRA




HABARI HURU: IPTL/PAP: SISI SIO SHIRIKA LA UMMA.
 
Kumekuwepo na malumbano makubwa kuhusiana na Shirikabinafsi la kufua umeme la IPTL na utendaji wake wa kazi.Jambo la msingi la kuzingatia ni kwamba IPTL ni mojawapo yamashirika ya biashara yaliyoanzishwa katika nchi changa kwajitihada za kukuza uhusiano na ushirikiano wa kiuchumimiongoni mwa nchi changa zenyewe, badala ya kungoja nchiza Magharibi zilete maendeleo kwa nchi changa. Hatua hiyoni sahihi ili kuhakikisha kwamba nchi changa zitegemeanekatika maendeleo.

kweli kabisa iptl ilikuja kama jitihada za mwalimu nyerere ndani ya south south commission
 
IPTL/PAP: SISI SIO SHIRIKA LA UMMA.


makandege atakata masixkio yao mwaka huu,safi makandege big up


















NA MWANDISHI WETU.


Kampuni ya IPTL/PAP imewataka wanasiasa kuzingatia ukweli halisi kuhusiana na kampuni hiyo kuwa ni kampuni binafsi inayojishughulisha na uzalishaji na uuzaji wa umeme na si shirika la umma.


Pia, imesema kuendelea kujadili masuala ya ndani ya uendeshaji ikiwemo namna ya kuuza na kuzalisha umeme, umiliki na uhalali wa kampuni, uuzaji na ununuaji wa hisa za kampuni ni masuala binafsi ya kampuni .
Taarifa iliyotolewa kwa vyombo vya habari jana mjini Dar es saalam, Katibu na mshauri wa sheria wa kampuni hiyo Joseph Makandega ilisema IPTL/PAP ni wadau wa kuzalisha na kuuza umeme kwa shirika la umeme nchini(TANESCO).


Ilisema kinacho waunganisha IPTL na umma ni huduma wanayo itoa kwa TANESCO ya uuzaji wa umeme, hivyo kulazimisha umma kujadili mambo ya IPTLya sasa na ya zamani ni upuuzi unaopaswa kudharauliwa .


"Kulazimisha umma kujadili migogoro ya sasa nay a zamani kama mgogoro wa Mechmar na VIP ni sawa na kuwalazimisha watu wajadili migogoro mingine binafsi ya kampuni ambayo si ya umma,"ilisema sehemu ya taarifa hiyo. Taarifa hiyo iliongeza; "pia ni sawa na kulazimisha jamii fulani iache shughuli zao na kujadili mambo bimafsi ya mtu, jambo ambalo si haki na ni upuuzi na inapaswa kukemewa .


Ilisema kampuni binafsi na makini kama IPTL/PAP ina sera zake na misingi yake ya uendeshwaji , hivyo kuruhusu hisia binafsi za wanasiasa uchwara kutawala mjadala kuhusu uendeshwaji wa kampuni ni upuuzi wa kiwango kikubwa.


"Nawasihi wanasiasa hawa japo tunatambua ni wakina nani wanawatumia na kwa maslahi gani? kamwe wasichokoze moto wasioweza na muda si mrefu tutaweka wazi uozo wao wote ,"ilisisitiza taarifa hiyo.
Taarifa hiyo ya Makandege ilisema inawashauri wanasiasa waliokuwa mstari wa mbele kueleza uongo juu ya IPTL/PAP kuwekeza nguvu zao katika kutimiza ahadi zao walizozitoa kipindi cha uchaguzi ikiwemo kuinua uchumi wa wananchi wanao waongoza.


Alisema miongoni mwa wanasiasa hao viherehere wameshindwa kutimiza ahadi zao na sasa wanatafuta umaarufu wakisiasa kupitia suala la IPTL na kuaminisha umma kuwa mali yao wakati sio kweli .


Hivyo, taarifa hiyo ilisema IPTL/PAP inajua ni namna gani hisa za VIP walivyozinunua. Vilevile inafahamu namna hisa za Mechmar zilivyo nunuliwa sisi ni wataalamu wa masuala ya biashara , uwekezaji, uzalishaji, na viwanda hii si siasa wafanye siasa yao bila kuingilia masuala ya kitaalamu. Kupoteza muda wa watanzania kuwajadilisha masuala binafsi tena kwa uongo wa hali ya juu ni jambo ambalo halivumiliki kuwakalia kimya wanasiasa kwahivyo ni kuutumia vibaya muda wa watanzania.


Makandege aliwakaribisha watanzania wote wanaotaka kufahamu maswala mbalimbali yanayohusiana na IPTL/PAP ikiwemo umiliki na uzalishaji wa umeme kutafuta taarifa sahihi kutoka kwenye vyanzo sahihi ambavyo ni wao na si wanasiasa.



Yapo masuala, taasisi na mashirika ambayo ni mali ya umma na watanzania wanaona namna ambavyo yanafujwa na mengineyo yanafujwa na wanasiasa haohao waliojivika usemaji wa IPTL,huku wakishinwa kuyatetea mashirika hayo na badalka yake wamekuwa sehemu ya ufujaji na wanaifanya IPTL kama kivhwa cha kujifichia tunaushahidi na vielelezo vyote na tutaweka wazi muda wowote ili watanzania wawapime malaika hao kama ni malaika au mashetani.


SOURCE: GAZETI LA MAJIRA




HABARI HURU: IPTL/PAP: SISI SIO SHIRIKA LA UMMA.

makandege atakata masixkio yao mwaka huu,safi makandege big up
 
Kumekuwepo na malumbano makubwa kuhusiana na Shirikabinafsi la kufua umeme la IPTL na utendaji wake wa kazi.Jambo la msingi la kuzingatia ni kwamba IPTL ni mojawapo yamashirika ya biashara yaliyoanzishwa katika nchi changa kwajitihada za kukuza uhusiano na ushirikiano wa kiuchumimiongoni mwa nchi changa zenyewe, badala ya kungoja nchiza Magharibi zilete maendeleo kwa nchi changa. Hatua hiyoni sahihi ili kuhakikisha kwamba nchi changa zitegemeanekatika maendeleo.

makandege atakata masixkio yao mwaka huu,safi makandege big up great thinker
 
[h=3]IPTL/PAP: SISI SIO SHIRIKA LA UMMA.[/h]



















NA MWANDISHI WETU.


Kampuni ya IPTL/PAP imewataka wanasiasa kuzingatia ukweli halisi kuhusiana na kampuni hiyo kuwa ni kampuni binafsi inayojishughulisha na uzalishaji na uuzaji wa umeme na si shirika la umma.


Pia, imesema kuendelea kujadili masuala ya ndani ya uendeshaji ikiwemo namna ya kuuza na kuzalisha umeme, umiliki na uhalali wa kampuni, uuzaji na ununuaji wa hisa za kampuni ni masuala binafsi ya kampuni .
Taarifa iliyotolewa kwa vyombo vya habari jana mjini Dar es saalam, Katibu na mshauri wa sheria wa kampuni hiyo Joseph Makandega ilisema IPTL/PAP ni wadau wa kuzalisha na kuuza umeme kwa shirika la umeme nchini(TANESCO).


Ilisema kinacho waunganisha IPTL na umma ni huduma wanayo itoa kwa TANESCO ya uuzaji wa umeme, hivyo kulazimisha umma kujadili mambo ya IPTLya sasa na ya zamani ni upuuzi unaopaswa kudharauliwa .


“Kulazimisha umma kujadili migogoro ya sasa nay a zamani kama mgogoro wa Mechmar na VIP ni sawa na kuwalazimisha watu wajadili migogoro mingine binafsi ya kampuni ambayo si ya umma,”ilisema sehemu ya taarifa hiyo. Taarifa hiyo iliongeza; “pia ni sawa na kulazimisha jamii fulani iache shughuli zao na kujadili mambo bimafsi ya mtu, jambo ambalo si haki na ni upuuzi na inapaswa kukemewa .


Ilisema kampuni binafsi na makini kama IPTL/PAP ina sera zake na misingi yake ya uendeshwaji , hivyo kuruhusu hisia binafsi za wanasiasa uchwara kutawala mjadala kuhusu uendeshwaji wa kampuni ni upuuzi wa kiwango kikubwa.


“Nawasihi wanasiasa hawa japo tunatambua ni wakina nani wanawatumia na kwa maslahi gani? kamwe wasichokoze moto wasioweza na muda si mrefu tutaweka wazi uozo wao wote ,”ilisisitiza taarifa hiyo.
Taarifa hiyo ya Makandege ilisema inawashauri wanasiasa waliokuwa mstari wa mbele kueleza uongo juu ya IPTL/PAP kuwekeza nguvu zao katika kutimiza ahadi zao walizozitoa kipindi cha uchaguzi ikiwemo kuinua uchumi wa wananchi wanao waongoza.


Alisema miongoni mwa wanasiasa hao viherehere wameshindwa kutimiza ahadi zao na sasa wanatafuta umaarufu wakisiasa kupitia suala la IPTL na kuaminisha umma kuwa mali yao wakati sio kweli .


Hivyo, taarifa hiyo ilisema IPTL/PAP inajua ni namna gani hisa za VIP walivyozinunua. Vilevile inafahamu namna hisa za Mechmar zilivyo nunuliwa sisi ni wataalamu wa masuala ya biashara , uwekezaji, uzalishaji, na viwanda hii si siasa wafanye siasa yao bila kuingilia masuala ya kitaalamu. Kupoteza muda wa watanzania kuwajadilisha masuala binafsi tena kwa uongo wa hali ya juu ni jambo ambalo halivumiliki kuwakalia kimya wanasiasa kwahivyo ni kuutumia vibaya muda wa watanzania.


Makandege aliwakaribisha watanzania wote wanaotaka kufahamu maswala mbalimbali yanayohusiana na IPTL/PAP ikiwemo umiliki na uzalishaji wa umeme kutafuta taarifa sahihi kutoka kwenye vyanzo sahihi ambavyo ni wao na si wanasiasa.



Yapo masuala, taasisi na mashirika ambayo ni mali ya umma na watanzania wanaona namna ambavyo yanafujwa na mengineyo yanafujwa na wanasiasa haohao waliojivika usemaji wa IPTL,huku wakishinwa kuyatetea mashirika hayo na badalka yake wamekuwa sehemu ya ufujaji na wanaifanya IPTL kama kivhwa cha kujifichia tunaushahidi na vielelezo vyote na tutaweka wazi muda wowote ili watanzania wawapime malaika hao kama ni malaika au mashetani.


SOURCE: GAZETI LA MAJIRA




HABARI HURU: IPTL/PAP: SISI SIO SHIRIKA LA UMMA.

Eheeee ni shidaaa mnoo duuu
 
Kumekuwepo na malumbano makubwa kuhusiana na Shirikabinafsi la kufua umeme la IPTL na utendaji wake wa kazi.Jambo la msingi la kuzingatia ni kwamba IPTL ni mojawapo yamashirika ya biashara yaliyoanzishwa katika nchi changa kwajitihada za kukuza uhusiano na ushirikiano wa kiuchumimiongoni mwa nchi changa zenyewe, badala ya kungoja nchiza Magharibi zilete maendeleo kwa nchi changa. Hatua hiyoni sahihi ili kuhakikisha kwamba nchi changa zitegemeanekatika maendeleo.

Uovu wa kafulila utafahamika muda si mrefu na aibu yake itakua kuu
 
makandege atakata masixkio yao mwaka huu,safi makandege big up

Ni kweli mkuu watu walikuwa wanakosa taarifa sahihi mwanzo. IPTL/PAP walitoa gepu kwa kina KAFULILA kusambaza umbea na majungu. Bado nguvu inapaswa kuongezwa kuendelea kutoa taarifa kwa umma ili watu wawe na uelewa wakugundua upotoshaji unaofanywa na Kafulila. Mapambano na wanasiasa uchwara ni magum mno , maana hawa jamaa wanafanya siasa za kuchumia tumbo. Kwahyo wako tayari kufanya chochote ili kupata nguvu ya tumbo.
 
[h=3]IPTL/PAP: SISI SIO SHIRIKA LA UMMA.[/h]



















NA MWANDISHI WETU.


Kampuni ya IPTL/PAP imewataka wanasiasa kuzingatia ukweli halisi kuhusiana na kampuni hiyo kuwa ni kampuni binafsi inayojishughulisha na uzalishaji na uuzaji wa umeme na si shirika la umma.


Pia, imesema kuendelea kujadili masuala ya ndani ya uendeshaji ikiwemo namna ya kuuza na kuzalisha umeme, umiliki na uhalali wa kampuni, uuzaji na ununuaji wa hisa za kampuni ni masuala binafsi ya kampuni .
Taarifa iliyotolewa kwa vyombo vya habari jana mjini Dar es saalam, Katibu na mshauri wa sheria wa kampuni hiyo Joseph Makandega ilisema IPTL/PAP ni wadau wa kuzalisha na kuuza umeme kwa shirika la umeme nchini(TANESCO).


Ilisema kinacho waunganisha IPTL na umma ni huduma wanayo itoa kwa TANESCO ya uuzaji wa umeme, hivyo kulazimisha umma kujadili mambo ya IPTLya sasa na ya zamani ni upuuzi unaopaswa kudharauliwa .


“Kulazimisha umma kujadili migogoro ya sasa nay a zamani kama mgogoro wa Mechmar na VIP ni sawa na kuwalazimisha watu wajadili migogoro mingine binafsi ya kampuni ambayo si ya umma,”ilisema sehemu ya taarifa hiyo. Taarifa hiyo iliongeza; “pia ni sawa na kulazimisha jamii fulani iache shughuli zao na kujadili mambo bimafsi ya mtu, jambo ambalo si haki na ni upuuzi na inapaswa kukemewa .


Ilisema kampuni binafsi na makini kama IPTL/PAP ina sera zake na misingi yake ya uendeshwaji , hivyo kuruhusu hisia binafsi za wanasiasa uchwara kutawala mjadala kuhusu uendeshwaji wa kampuni ni upuuzi wa kiwango kikubwa.


“Nawasihi wanasiasa hawa japo tunatambua ni wakina nani wanawatumia na kwa maslahi gani? kamwe wasichokoze moto wasioweza na muda si mrefu tutaweka wazi uozo wao wote ,”ilisisitiza taarifa hiyo.
Taarifa hiyo ya Makandege ilisema inawashauri wanasiasa waliokuwa mstari wa mbele kueleza uongo juu ya IPTL/PAP kuwekeza nguvu zao katika kutimiza ahadi zao walizozitoa kipindi cha uchaguzi ikiwemo kuinua uchumi wa wananchi wanao waongoza.


Alisema miongoni mwa wanasiasa hao viherehere wameshindwa kutimiza ahadi zao na sasa wanatafuta umaarufu wakisiasa kupitia suala la IPTL na kuaminisha umma kuwa mali yao wakati sio kweli .


Hivyo, taarifa hiyo ilisema IPTL/PAP inajua ni namna gani hisa za VIP walivyozinunua. Vilevile inafahamu namna hisa za Mechmar zilivyo nunuliwa sisi ni wataalamu wa masuala ya biashara , uwekezaji, uzalishaji, na viwanda hii si siasa wafanye siasa yao bila kuingilia masuala ya kitaalamu. Kupoteza muda wa watanzania kuwajadilisha masuala binafsi tena kwa uongo wa hali ya juu ni jambo ambalo halivumiliki kuwakalia kimya wanasiasa kwahivyo ni kuutumia vibaya muda wa watanzania.


Makandege aliwakaribisha watanzania wote wanaotaka kufahamu maswala mbalimbali yanayohusiana na IPTL/PAP ikiwemo umiliki na uzalishaji wa umeme kutafuta taarifa sahihi kutoka kwenye vyanzo sahihi ambavyo ni wao na si wanasiasa.



Yapo masuala, taasisi na mashirika ambayo ni mali ya umma na watanzania wanaona namna ambavyo yanafujwa na mengineyo yanafujwa na wanasiasa haohao waliojivika usemaji wa IPTL,huku wakishinwa kuyatetea mashirika hayo na badalka yake wamekuwa sehemu ya ufujaji na wanaifanya IPTL kama kivhwa cha kujifichia tunaushahidi na vielelezo vyote na tutaweka wazi muda wowote ili watanzania wawapime malaika hao kama ni malaika au mashetani.


SOURCE: GAZETI LA MAJIRA




HABARI HURU: IPTL/PAP: SISI SIO SHIRIKA LA UMMA.

The truth will prevail, mungu yu pamoja na upande wa wema siku zote. IPTL/ PAP wata prevail, wasife moyo kwa kelele za wanasiasa uchwara.
 
The truth will prevail, mungu yu pamoja na upande wa wema siku zote. IPTL/ PAP wata prevail, wasife moyo kwa kelele za wanasiasa uchwara.

Kila zombi na zombi wake! Kafulila zombi wa Zitto na Kafulila nae ana mazombi wake.
 
The truth will prevail, mungu yu pamoja na upande wa wema siku zote. IPTL/ PAP wata prevail, wasife moyo kwa kelele za wanasiasa uchwara.

Kila zombi na zombi wake! Kafulila zombi wa Zitto na Kafulila nae ana mazombi wake. The truth will prevail.
 
Ni kweli mkuu watu walikuwa wanakosa taarifa sahihi mwanzo. IPTL/PAP walitoa gepu kwa kina KAFULILA kusambaza umbea na majungu. Bado nguvu inapaswa kuongezwa kuendelea kutoa taarifa kwa umma ili watu wawe na uelewa wakugundua upotoshaji unaofanywa na Kafulila. Mapambano na wanasiasa uchwara ni magum mno , maana hawa jamaa wanafanya siasa za kuchumia tumbo. Kwahyo wako tayari kufanya chochote ili kupata nguvu ya tumbo.

sasa ni wakati muafaka kwa IPTL/PAP kuandaa elimu ya kutosha kwa watanzania kuhusu ukweli juu ya kampuni yao makini na bora maana maadui wao kibiashara wameshachafua taaswira yao mbele ya jamii
 
[h=3]PAP: IPTL takeover was a clean deal[/h]


​



Dar es Salaam. The executive chairman of Pan Africa Power Solutions Ltd (PAP), Mr Harbinder Singh Sethi, has finally come out this week to defend the way his company acquired Independent Power Tanzania Limited (IPTL).

Mr Sethi termed the deal ‘a clean transaction', denying any wrongdoing in the business acquisition on Tuesday. He claimed that his company followed all the legal and regulatory procedures to acquire IPTL.

"I followed all the procedures....I did not come to Tanzania to make money....I want to help Tanzania to get sufficient electricity that is vital for economic development," he told a section of journalists in Dar es Salaam from office premises of his company.

His response comes almost a week since The Citizen started to comprehensively report on how the deal involving IPTL and PAP was planned, funded and executed.

On Monday, The Citizen reported that the $122 million (Sh201 billion), which was in the escrow account held at the Bank of Tanzania (BoT), was transferred to PAP account between November 28 and December 8, last year.

Escrow account is a financial instrument held by a third party on behalf of the other two parties in a transaction. The funds are held by the escrow service until it receives the appropriate written or oral instructions or until obligations have been fulfilled.

However, Mr Sethi puts the amount that was/is in the escrow account at about Sh150 billion, noting, however, that there was nothing wrong with his company transferring the assets for IPTL -- including money -- to PAP since the latter is the legally-accredited holding company for IPTL. Before being acquired by PAP, IPTL was jointly owned by a Malaysian firm, Mechmar Corporation, and Tanzania's VIP Engineering and Marketing Company Limited, with the former controlling a 70 per cent stake.

The company, according to its secretary and chief counsel, Mr Joseph Makandege, operated peacefully for just about five years before the unending wrangles erupted between the two shareholders --prompting money to be sent to the escrow account held at the BoT.

"With squabbles between shareholders, VIP Engineering and Marketing Company Limited became suspicious that the money would be defrauded so the proprietor sought a court order -- demanding that money, paid by Tanesco [the Tanzania Electric Company Limited] to IPTL, should be deposited in the escrow account at the BoT," he explained.

In 2010, Mr Sethi brought all the documents -- which, however, were not handed to The Citizen for verification -- confirming that he has been duly chosen as the custodian for all of Mechmar assets in Tanzania.

The court cases notwithstanding, Mr Sethi went ahead to buy all the shares that Mechmar had earlier sold to Piperlink and transferred them to PAP. This, in essence, meant that Mr Sethi – through PAP - now owned 70 per cent of shares in IPTL, with VIP owning the remaining 30 per cent.





He later engaged VIP so he could buy the latter's 30 per cent stake. "VIP agreed and was paid $7.51 million as down payment for a deal totalling $75 million," explained Makandege, noting that the remainder was covered later. Having settled the deal, VIP went to court requesting the judge to drop all the cases involving VIP and Mechmar.
The court ruled -- on September 5, 2013 -- in favour of VIP and all the cases were dropped. PAP was thus granted the ownership of all of IPTL assets -- including money in the escrow account. PAP also agreed to pay all IPTL creditors. The duty of the provisional liquidator ended there.

The new company, according to Mr Makandege, then embarked on a duty of searching for wherever IPTL assets were. It arranged a meeting with Tanesco where they arrived at the right amount that the state-owned utility firm owed IPTL. "In fact, Tanesco board directed the management to inform key stakeholders that there were no more disputes between the state power company and IPTL – resulting in an official end of depositing IPTL money into the escrow account," he said.

The duty ahead of PAP remained that of making sure that money from the escrow account was transferred into the PAP account.

"With that, an agreement had to be signed between IPTL and the government through the ministry of Energy and Minerals....it should be noted that money in the escrow account belonged to two of IPTL shareholders.....it was neither taxpayers' money nor money for Standard Chartered Bank Hong Kong," said Mr Makandege.

The government also required PAP to sign an Indemnity Agreement to the effect that whenever a new creditor comes, then PAP would be responsible. The government then wrote to BoT demanding that the money be released to the rightful and legally-accredited owner.

"That was how the money was released," he explained.

On claims by Standard Chartered Bank Hong Kong, Mr Makandege said the financial entity was not legally recognised to be the project finance lender to IPTL. This, he said was because agreements that Mechmar and Standard Chartered Bank had gone outside Tanzania had not been domesticated. "So in short, Standard Chartered Bank is not one of the IPTL creditors that PAP legally inherited," he said.

He, however, noted that they were aware that IPTL had, in 1995, sought a $105 million loan from Standard Chartered Bank Hong Kong.

The company ended up getting $84 million out of the $105 million that was approved. After completing the construction of IPTL plant, the company started repaying the loan in 2000 and by 2005, it had repaid a total of $38 million. After 2005, IPTL was placed under the provisional liquidator and according to Tanzania's laws, a financial entity cannot charge interest on a company that is under liquidation.

Until 2007, IPTL had repaid another $20 million – bringing the total repaid amount to $58 million.

"This means that the total amount of Standard Chartered Bank Hong Kong's loan to IPTL now stands at $26 million....this is the money that we may pay if they prove to us that they are one of the IPTL creditors in Tanzania," he said.

On future plans for IPTL, Mr Sethi said he is determined to invest up to $1 billion and bring the company's production capacity up to 500MW in the next few years.
Running on Heavy Furnace Oil (HFO), he said, since late last year, the company produces up to 90MW of electricity – up from about 30MW, thanks to the investment he had made in equipment.

According to Mr Sethi, the company's capacity charges are the lowest compared to other independent producers that use HFO. This information, however, could not be independently verified by The Citizen


HABARI HURU: PAP: IPTL takeover was a clean deal



 
[h=3]PAP: IPTL takeover was a clean deal[/h]


​



Dar es Salaam. The executive chairman of Pan Africa Power Solutions Ltd (PAP), Mr Harbinder Singh Sethi, has finally come out this week to defend the way his company acquired Independent Power Tanzania Limited (IPTL).

Mr Sethi termed the deal ‘a clean transaction’, denying any wrongdoing in the business acquisition on Tuesday. He claimed that his company followed all the legal and regulatory procedures to acquire IPTL.

“I followed all the procedures....I did not come to Tanzania to make money....I want to help Tanzania to get sufficient electricity that is vital for economic development,” he told a section of journalists in Dar es Salaam from office premises of his company.

His response comes almost a week since The Citizen started to comprehensively report on how the deal involving IPTL and PAP was planned, funded and executed.

On Monday, The Citizen reported that the $122 million (Sh201 billion), which was in the escrow account held at the Bank of Tanzania (BoT), was transferred to PAP account between November 28 and December 8, last year.

Escrow account is a financial instrument held by a third party on behalf of the other two parties in a transaction. The funds are held by the escrow service until it receives the appropriate written or oral instructions or until obligations have been fulfilled.

However, Mr Sethi puts the amount that was/is in the escrow account at about Sh150 billion, noting, however, that there was nothing wrong with his company transferring the assets for IPTL -- including money -- to PAP since the latter is the legally-accredited holding company for IPTL. Before being acquired by PAP, IPTL was jointly owned by a Malaysian firm, Mechmar Corporation, and Tanzania’s VIP Engineering and Marketing Company Limited, with the former controlling a 70 per cent stake.

The company, according to its secretary and chief counsel, Mr Joseph Makandege, operated peacefully for just about five years before the unending wrangles erupted between the two shareholders --prompting money to be sent to the escrow account held at the BoT.

“With squabbles between shareholders, VIP Engineering and Marketing Company Limited became suspicious that the money would be defrauded so the proprietor sought a court order -- demanding that money, paid by Tanesco [the Tanzania Electric Company Limited] to IPTL, should be deposited in the escrow account at the BoT,” he explained.

In 2010, Mr Sethi brought all the documents -- which, however, were not handed to The Citizen for verification -- confirming that he has been duly chosen as the custodian for all of Mechmar assets in Tanzania.

The court cases notwithstanding, Mr Sethi went ahead to buy all the shares that Mechmar had earlier sold to Piperlink and transferred them to PAP. This, in essence, meant that Mr Sethi – through PAP - now owned 70 per cent of shares in IPTL, with VIP owning the remaining 30 per cent.





He later engaged VIP so he could buy the latter’s 30 per cent stake. “VIP agreed and was paid $7.51 million as down payment for a deal totalling $75 million,” explained Makandege, noting that the remainder was covered later. Having settled the deal, VIP went to court requesting the judge to drop all the cases involving VIP and Mechmar.
The court ruled -- on September 5, 2013 -- in favour of VIP and all the cases were dropped. PAP was thus granted the ownership of all of IPTL assets -- including money in the escrow account. PAP also agreed to pay all IPTL creditors. The duty of the provisional liquidator ended there.

The new company, according to Mr Makandege, then embarked on a duty of searching for wherever IPTL assets were. It arranged a meeting with Tanesco where they arrived at the right amount that the state-owned utility firm owed IPTL. “In fact, Tanesco board directed the management to inform key stakeholders that there were no more disputes between the state power company and IPTL – resulting in an official end of depositing IPTL money into the escrow account,” he said.

The duty ahead of PAP remained that of making sure that money from the escrow account was transferred into the PAP account.

“With that, an agreement had to be signed between IPTL and the government through the ministry of Energy and Minerals....it should be noted that money in the escrow account belonged to two of IPTL shareholders.....it was neither taxpayers’ money nor money for Standard Chartered Bank Hong Kong,” said Mr Makandege.

The government also required PAP to sign an Indemnity Agreement to the effect that whenever a new creditor comes, then PAP would be responsible. The government then wrote to BoT demanding that the money be released to the rightful and legally-accredited owner.

“That was how the money was released,” he explained.

On claims by Standard Chartered Bank Hong Kong, Mr Makandege said the financial entity was not legally recognised to be the project finance lender to IPTL. This, he said was because agreements that Mechmar and Standard Chartered Bank had gone outside Tanzania had not been domesticated. “So in short, Standard Chartered Bank is not one of the IPTL creditors that PAP legally inherited,” he said.

He, however, noted that they were aware that IPTL had, in 1995, sought a $105 million loan from Standard Chartered Bank Hong Kong.

The company ended up getting $84 million out of the $105 million that was approved. After completing the construction of IPTL plant, the company started repaying the loan in 2000 and by 2005, it had repaid a total of $38 million. After 2005, IPTL was placed under the provisional liquidator and according to Tanzania’s laws, a financial entity cannot charge interest on a company that is under liquidation.

Until 2007, IPTL had repaid another $20 million – bringing the total repaid amount to $58 million.

“This means that the total amount of Standard Chartered Bank Hong Kong’s loan to IPTL now stands at $26 million....this is the money that we may pay if they prove to us that they are one of the IPTL creditors in Tanzania,” he said.

On future plans for IPTL, Mr Sethi said he is determined to invest up to $1 billion and bring the company’s production capacity up to 500MW in the next few years.
Running on Heavy Furnace Oil (HFO), he said, since late last year, the company produces up to 90MW of electricity – up from about 30MW, thanks to the investment he had made in equipment.

According to Mr Sethi, the company’s capacity charges are the lowest compared to other independent producers that use HFO. This information, however, could not be independently verified by The Citizen


HABARI HURU: PAP: IPTL takeover was a clean deal



 
Kazi ya wachumia tumbo bwana ni kutunga na kyuzusha tutaona mwisho wao, hivi sasa wanakosa hata usingizi wakiwaza watalipaje fedha kwa kuchafua majina ya watu, ndio wakome.
 
Baada ya kufuatilia na kushiriki mjadala huu mpana wenye maslahi kwa taifa letu nimepata maswali kumi ambayo ndugu yangu david kafulila anaweza kunisaidia kuyajibu kuhusu iptl na escrow.

1.JE Anaijua historia ya iptl vizuri au anaifahamu kwa kupitia kusoma raia mwema na machapisho ya zitto kabwe

2.JE Anafahamu mchakato wa mauziano ya hisa ulivyofanyika kati ya mechmar corporation (malaysia)berhard kwenda pap,anajua kwamba seth aliomba kuuziwa sehemu ya hisa za iptl tanzania yaani 70% za iptl zilizokuwa chini ya mechmar lakini akakataliwa kutokana na sheria za biashara kimataifa kutoruhusu mwangalizi kununua hisa za kampuni anayoisimamia,na hivyo hisa kuuzwa kwa kampuni ya piper link,hivyo seth singh alilazimika kuomba piperlink imuuzie hisa zake ndani ya iptl tanzania,na manunuzi hayo yalifuata taratibu zote za kisheria ikiwa pamoja na kununua madeni yote ya kampuni,je analijua hili?

3.JE Kafulila anafahamu masuala yote yalioleta utata kuhusu capacity charges za kuzalisha umeme kati ya iptl na tanesko yaliamriwa na kupatiwa ufumbuzi katika mahakama ya kimataifa ya biashara,na masuala ya mgawanyo wa mapato kati ya wanahisa yaani vip na mechmar yalipatiwa ufumbuzi katika mahakama kuu tanzania chini ya jaji ukama,hukumu iliyopelekea kuanzishwa kwa akaunti ya escrow ambayo kimsingi ilikua inatunza malipo ya wanahisa yanayotokana na mauzo ya umeme wanaozalisha na kuizia taneko baada ya usuluhishi wao mahakama ya kibiashara kuhusu capacity charges.

4.JE Kafulila anafamu kuwa vip iliuza hisa zake kwa pap baada ya kufikia makubaliano ya bei ya hisa zote 30% za vip?,Na kumfanya harbinder seth singh kuwa mmiliki halali wa asilimia zote mia za iptl

5.JE Kafulila anafahamu kuwa mmiliki wa vip bwana rugemalira sio mtumishi wa umma na hivyo kama raia wengine ana haki ya kutumia fedha zake alizopata kwa njia halali ya kuuza hisa zake ndani ya kampuni anavyotaka bila kuvunja sheria,bila kuingiliwa na mtu yeyote hata kama amehonga mwanamke,ametupa jalalani,amekunywa pombe au ametoa msikitini/kanisani/shuleni/ametoa msaada kwenye kwaya/kumpa mchepuko hata bilioni mbili,maana ni zake na kafulila hatakiwi kufuatilia maisha ya mtu binafsi maana hata rugemalira afuatilii maisha ya kafulila.

6.JE Kafulila anafahamu kuwa iptl ndio kampuni pekee inayookoa fedha za watanzania kwenye nishati kwasababu ya kuwauzia umeme kwa bei nafuu kuliko kampuni anayoipigia debe na iliyomtuma kuichafua iptl yaani symbioon ambayo inaiuzia tanesco umeme unit moja kwa zaidi ya elfu moja wakati iptl inaiuzia umeme tanesco chini ya shiling mia tano kwa unit na imeanza mazungumzo kushusha umeme hadi sh 90 kwa unit,je haoni anatumika vibaya na kampuni yenye wivu wa kibiashara kuchafua iptl ambayo ni mkombozi wa tanzania

7.JE Kafulila ana majibu gani baada ya kulidanganya bunge kuhusu mmiliki wa iptl harbinder seth singh kufukuzwa na kutotakiwa kufanya biashara kenya kwa sababu ya ufisadi wakati wiki iliyopita iptl ilikabidhiwa barua na waziri wa nishati kenya kupewa tender ya kuzalisha umeme mw 2000.?

8.JE Kafulila anazungumziaje tuhuma za yeye kupokea milioni tisini kutoka kwa wafanyabiashara wakubwa walioathirika na kitendo cha waziri mpya wa nishati na madini sospeter muhongo kufunga mirija ya kifisadi waliyokuwa wanatumia kujinufaisha na kuifilisi nchi (rostam,mengi,mkono) ili awachafue na kuwakomoa muhongo na katibu wake maswi?

9.JE Kafulila haoni ni muda sahihi wa yeye kuwataka radhi iptl na watanzania kwa kutumika na mafisadi ili kurudisha heshima yake kwa watanzania.

10.JE Kafulila anataka tumtambuaje baada ya haya yote,mpigaji?/Mzalendo/mtu wa kutumia fursa/au mtumikaji?

Naomba kuwasilisha ili mkuu kafulila aweze kuyajibu,karibuni kwenye mjadala


IPTL/PAP inajua ni namna gani
hisa za VIP walivyozinunua. Vilevile inafahamu namna hisa
za Mechmar zilivyo nunuliwa sisi ni wataalamu wa masuala ya
biashara , uwekezaji, uzalishaji, na viwanda hii si siasa
wafanye siasa yao bila kuingilia masuala ya kitaalamu.
Kupoteza muda wa watanzania kuwajadilisha masuala binafsi
tena kwa uongo wa hali ya juu ni jambo ambalo halivumiliki
kuwakalia kimya wanasiasa kwahivyo ni kuutumia vibaya muda
wa watanzania.
 
Back
Top Bottom