Maroon Berets

Maroon Berets

Hakuna Delta Force atakayetumwa kwenye mission inahusu undersea demolition wakamuacha Seal. Na pia kuna sehemu ambazo Delta wamebobea Seal hawaguswi

Mipaka ipo na ndio msingi mzima wa kuwa Spec Operator. Unabobea zaidi katika sehem zinazokuhusu, so inaundwa hivyo kwakua wanategemeana. Hakuna bora kuliko mwenzake ila wanakamilishana

Hata katika team moja kunakua na sniper mmoja,machine gunner mmoja,medic mmoja,k9 handler mmoja,radio guy na kiongozi kutaja kwa uchache. Na lengo ni kwamba ukifanye kitu hicho hicho mpaka unajua near perfect lakini sio kwamba wengine hawayawezi wanajua ila kuna specialization kubwa. Ndomaana ni gharama sana kutengeneza mmoja mpk kuwa tayari "kufanya majukumu" na akipungua pia kwa sababu yoyote ile no hasara sana kwakua inaharibu mizania.

Yes wanafanya mazoezi sana na marafiki zao. Mara ya mwisho niliwashuhudia kwenye mashindano yanaitwa SOFEX Qatar wakiwa na Jordans,SAS,Raiders Deltas nk
nimesoma vitabu viwili vya ex- navy seals team six (DEVGRU) cha bwana Howard Wasdin na Mark Owen (alikua kwenye team iliyomuua osama bin laden infact yeye jamaa ndo alimuua na alikuepo kwenye mission ya kumuokoa captain philips pia)

The most elite special forces kwa marekani ni delta na seal team six, Delta wao wako Army na Seals wako navy! Wote hao wako independent huwezi mkuta Navy seal kwenye mission za Delta au vice versa yaani wote hao wameiva kotekote, sio majini ardhini wala angani, hakuna mwenye weakness kokote yaani wote wapo sawa ,na kwenye mission hua wanagawana maeneo labda delta watakua wanaoparate kaskazini na seals kusini kamwe hawakutani, Kwanza navy seals na delta hawaivi pamoja kila mtu anajiona ni bora kuliko mwenzake

Wote ni makomando na wanajitosheleza ktk units zao, operator wa Delta yuko vizuri kokote ardhini,majini na angani, Navy seals nao ni hivyo hivo , sasa kwa hapa kwetu hakuna unit ambayo iko full???Maana uwanja wa vita hauchagua umespecialize wapi maana kama ni hivi maana yake makomandoo wetu wapo limited sana huyo wa majini ukimleta nchi kavu hana kitu, na huyu wa nchi kavu ukimpeleka majini hana kitu
 
Hizi sijui ni armoured personnel carrier. Mbona kama driver yuko exposed sana yani hata kirahisi kwa nje unamuona. Zinatakiwa ziwepo sights ndogo tu ili asishambuliwe kupitia hiki kioo ambacho naamini hakiwezi kuwa armoured. Sasa dereva akijeruhiwa waliobebwa nyuma si wanakwama wote.

Tena hizo side mirrors kwenye ulimwengu huu ndio ajabu. Inaakisi kuwa hizi gari hazina modern electronics kama optic systems. Zinaendeshwa kwa dereva kutazama nje kila kona uku akiwa hatarini kushambuliwa
inawezapambwa namatawi ya miti mambo yakaenda sawa kabisa.

ukumbuke apc ni gari la kawaida kabisa ambalo upekee wake uko kwenye kupitisha risasi,na kuzuia mabomu madogo.
kwahiyo feature nyingine zimezingatia hayo.
 
nimesoma vitabu viwili vya ex- navy seals team six (DEVGRU) cha bwana Howard Wasdin na Mark Owen (alikua kwenye team iliyomuua osama bin laden infact yeye jamaa ndo alimuua na alikuepo kwenye mission ya kumuokoa captain philips pia)

The most elite special forces kwa marekani ni delta na seal team six, Delta wao wako Army na Seals wako navy! Wote hao wako independent huwezi mkuta Navy seal kwenye mission za Delta au vice versa yaani wote hao wameiva kotekote, sio majini ardhini wala angani, hakuna mwenye weakness kokote yaani wote wapo sawa ,na kwenye mission hua wanagawana maeneo labda delta watakua wanaoparate kaskazini na seals kusini kamwe hawakutani, Kwanza navy seals na delta hawaivi pamoja kila mtu anajiona ni bora kuliko mwenzake

Wote ni makomando na wanajitosheleza ktk units zao, operator wa Delta yuko vizuri kokote ardhini,majini na angani, Navy seals nao ni hivyo hivo , sasa kwa hapa kwetu hakuna unit ambayo iko full???Maana uwanja wa vita hauchagua umespecialize wapi maana kama ni hivi maana yake makomandoo wetu wapo limited sana huyo wa majini ukimleta nchi kavu hana kitu, na huyu wa nchi kavu ukimpeleka majini hana kitu
Sidhani hata kama umenielewa nilichosema

Halafu pili vitabu ulivyosoma ni vya jamaa anayependa kujidai na wala sio yeye anaepanga waende wapi. Ungekua umesoma manual za makamanda wake ungekua na elimu pana zaidi ya jinsi spec ops zinafanywa.

Halafu "the most elite" kwanini? Umetumia kiwango gani kutoa hiyo class kwa SFOD-D & Seals?

Again nikuulize pia unaelewa tofauti ya Seals(As a whole) na DEVGRU(Team Six)

Tena umelinganisha na mfumo wa marekani ndo uko complex zaidi. Kutokana na Command zao zilivyo kuna Ambao wako Naval Spec Op Command(Ni sehemu ya SOCOM) na kuna ambao wako chini ya SOCOM/JSOC moja kwa moja na mafunzo lazima yawe tofauti

Kama nilivyosema awali,mafunzo huwa tailor made kutokana na mahitaji ya hali halisi na jinsi wanavyoona makamanda na kila kundi linaweza kuwa limebobea katika vipengele kadhaa lakini haiwezekani kutengeneza "Jacks of all trade"

Endelea kusoma soma utaelewa kama bado sieleweki
 
Sidhani hata kama umenielewa nilichosema

Halafu pili vitabu ulivyosoma ni vya jamaa anayependa kujidai na wala sio yeye anaepanga waende wapi. Ungekua umesoma manual za makamanda wake ungekua na elimu pana zaidi ya jinsi spec ops zinafanywa.

Halafu "the most elite" kwanini? Umetumia kiwango gani kutoa hiyo class kwa SFOD-D & Seals?

Again nikuulize pia unaelewa tofauti ya Seals(As a whole) na DEVGRU(Team Six)

Tena umelinganisha na mfumo wa marekani ndo uko complex zaidi. Kutokana na Command zao zilivyo kuna Ambao wako Naval Spec Op Command(Ni sehemu ya SOCOM) na kuna ambao wako chini ya SOCOM/JSOC moja kwa moja na mafunzo lazima yawe tofauti

Kama nilivyosema awali,mafunzo huwa tailor made kutokana na mahitaji ya hali halisi na jinsi wanavyoona makamanda na kila kundi linaweza kuwa limebobea katika vipengele kadhaa lakini haiwezekani kutengeneza "Jacks of all trade"

Endelea kusoma soma utaelewa kama bado sieleweki
delta na seals ni the most elite kwasababu wao ndio the most highly trained kuliko units zozote katika kamandi zao

ndani ya us army kuna special forces nyingine kama vile green barrets na army rangers hao wote wamespecialize maeneo tofauti, lakini kwa army the most trained and sophisticated ni Delta

kwa navy wao wana seal teams ambazo ziko nane na wote hao ni makomando waliobobea maeneo mbalimbali na tofauti, lakini seal team six (DEVGRU) wao ndio the best of the best ndani ya makomandoo wa seal wao ndio wako more trained kana kwamba wana uwezo wa kupambana katika maeneo yoyote sawasawa na delta, yaani sio kwamba mission anayoifanya devgru kwamba itamshinda delta. Wote DEVGRU na DELTA wapo chini ya Joint Special Operations Command (JSOC) ambao wao ndo huamua nani aende kwenye mission ipi

kwenye training kila mtu anajua anamtrain vp askari wake lakini mwisho wa siku wote kazi yao hua ni moja, rescue, kukusanya intelijesnsi nk. Na kwenye mission mfano za seals, operator wote hua ni seals mpaka medic , na delta nao hua ni hivo hivo unit nzima ,Seals wao wana advantage majini kutokana na kwamba ni origin yao ndio maana mission nyingi za majini wanapewa wao, lakini haimaanishi delta hawezi kufanya hizo mission

sasa tunakuja hapa kwetu bongo, hawa makomandoo wetu ambao ndo hawa maroon barrets ina maana wao ikifika wakati mapambano yanatakiwa yafanyike ndani ya maji je wana uwezo wa kupambana au ndo mpakawawaite navy special forces?? maana operator yoyote wa navy seal ukimtoa majini hata ardhini yupo vizuri pia, na operator wa delta ukimpeleka majini yuko vizuri pia yaani wanaweza kupambana katika mazingira yoyote yale

umesema kwamba kwa hawa wa hapa home hua wanachanganywa kwenye operation yaani maroon barrets na navy special forces wanatengeneza team ndo inaenda kwenye mission, kitu ambacho kwa delta au devgru hakipo, sasa swali ni kwamba hatuna unit ambayo inajitosheleza kotekote bila kuchanganya operators???


ofcoz sio kwamba mwandishi yeye ndo alikua anapanga waende wapi, DELTA na seal teams six wote wapo chini ya joint special operations command
 
umesema kwamba kwa hawa wa hapa home hua wanachanganywa kwenye operation yaani maroon barrets na navy special forces wanatengeneza team ndo inaenda kwenye mission, kitu ambacho kwa delta au devgru hakipo, sasa swali ni kwamba hatuna unit ambayo inajitosheleza kotekote bila kuchanganya operators???
Hukunielewa vizuri sikusema wanachanganywa unit mbili tofauti. Nilikua nakuelezea specialization ya unit na ya mtu ndani ya unit

Bado nitakuuliza unaposema wako highly trained ndo wanakua elite highly trained kwenye nini??? Ujue unaongelea unit ambazo zinadeal zaidi na counter terrorism ila kuna vipengele vingine ambavyo hawavigusi na hiyo ni kazi ya units zingine kama PJs,Rangers,Raiders ,Special Boat Teams nk. Na wao ni highly trained ktk maeneo yao

Hakuna Unit inayofanya kila kitu hakuna hakuna. Ila kutokana na migogoro ya sasa unawasikia zaidi hao na wanakua deployed(na unatangaziwa) zaidi hao. Mpaka wanaandika vitabu. Ila kuna kazi nyingine hawawezi kuzifanya na hawazifanyi na ni muhimu sana tu globally na nakwambia wapo waliobobea huko
 
Hivi mnajua upana wa kioo cha Humvee ile gar vita hasa ya mmarekan!!!

Ina Upana sawa na V8 lakin ni Bullet proof!!! Na hata Rpg ikipga vibaya dereva anakua majeruh tu!!!

Hizi pia bongo zipo mbona amshangai upana wake!!!!!???
Sasa unalinganisha armoured vehicle ambayo inabeba VIP wa nchi na vifaa vya kijeshi. Hizo V8 zenye vioo vipana zinawithstand risasi za aina gani unajua? Ushawahi ona testing za hizo armoured V8, Mercedes Benz, GMC, Toyota wanatumia bunduki gani kutest. Wanatumia AK-47. Sasa mwanajeshi gani kichaa atatumia AK-47 kushambulia hili gari la kijeshi. Watatumia sniper riffle au machine gun, hizo vioo zitahimili? Wakiikutanisha hii APC vs APC au IFV hapo vioo vitabaki. Pale

Hizo V8 ni chache za kubebea watu kama PM, VC na rais. Watu muhimu kabisa wanaolindwa na taifa hivo zinaweza nunuliwa hata kwa bilioni ngapi na zinakuwa chache utakuta kama 20 tu nchi nzima. Hizo gari nyingine kwenye msafara sio armoured

Sasa kwenye APC, wanabebwa wanajeshi wenye V na recruits ambao hata wafe wote humo nchi haiwezi tetereka. Bado wanakuwa wengi wanatakiwa wawe front line kwa haraka hivo hizo gari ziko nyingi kwenye mamia.

Humvee ni kama modern jeep, hulitumii kupeleka majeshi mbele kupigana na adui. Lengo la Humvee ni kuwa deployable kirahisi na ndege kina C5 Galaxy na Globemaster, ndo maana mara nyingi Humvee wanatumia special forces wanaodondoshwa faster na hivyo vigari visivyo vizito kwenye ndege viwasaidie. Nowadays wanataka waziache waje na gari jepesi zaidi.
 
Hukunielewa vizuri sikusema wanachanganywa unit mbili tofauti. Nilikua nakuelezea specialization ya unit na ya mtu ndani ya unit

Bado nitakuuliza unaposema wako highly trained ndo wanakua elite highly trained kwenye nini??? Ujue unaongelea unit ambazo zinadeal zaidi na counter terrorism ila kuna vipengele vingine ambavyo hawavigusi na hiyo ni kazi ya units zingine kama PJs,Rangers,Raiders ,Special Boat Teams nk. Na wao ni highly trained ktk maeneo yao

Hakuna Unit inayofanya kila kitu hakuna hakuna. Ila kutokana na migogoro ya sasa unawasikia zaidi hao na wanakua deployed(na unatangaziwa) zaidi hao. Mpaka wanaandika vitabu. Ila kuna kazi nyingine hawawezi kuzifanya na hawazifanyi na ni muhimu sana tu globally na nakwambia wapo waliobobea huko

wanakua highly traided to respod mapigano bila kujali conditions zozote za kimazingira, ofcoz hatuwezi kusema labda wao wanajua kila kitu kama vile kurusha ndege au kuendesha meli au vifaru . Devgru wao ni makomandoo wazuri zaidi waotokea ndani ya teams nyingine za seals, elite maana yake ni superior in terms of ability or qualities to the rest of other special forces within or outside the command, Devgru hua wanaenda pale wengine wote wanapoonekana kama watashindwa, mfano seal team two akipewa mission ya Devgru ni rahisi sana kufeli. Hata mafunzo yao yapo tofauti na wengine wote kozi zao zipo sophisticated sana na ni ngumu kuliko zote ndani ya navy. Rangers kabla ya kwenda kufanya yao kama hawana uhakika sana na wanakoenda hua wanawatuma kwanza Delta waende wakawaletee data kwamba huko wanakoenda kukoje, mission inapoonekana kua ngumu zaidi kwa Rangers hua wanaomba msaada kwa Delta kufika maeneo ambayo wao hawawezi kufika kwa ajili ya kupata data au kumkamata mtu maalumu, wakishafanya hivo wanaondoka wanawaachia Rangers waendelee na kazi yao mpaka hapo watapohtajika tena

kwa navy wao huwatuma seals endapo watahitajika kabla ya kuwamwaga marines maeneo ya mapambano kukusanya data nk, Yaani mission zinazokua ngumu kwa marines wao ndo hua wanafanya ndio maana wanajiita the most elite special forces, yaani wao wanafanya viivyowashinda wengine

ndio ni kweli sio kwamba wao ndo wanajua kila kitu kuna subunits ambazo ziko specialized zaidi,namna ya ufanyaji kazi wao uko tofauti na wengine swali ni kwamba kwa hapa kwetu mfano hawa maroon barrets ktk mafunzo yao inahusisha maritime warfare? ili hata ndani ya maji wawe vizuri, na hawa wa navy wanafanya mazoezi ya mapambano ya nchi kavu?? Devgru wao ni wa navy wako specialized majini lakini wakitumwa mission za nchi kavu wako vizuri pia, hata delta wao wamespecialize nchikavu lakini wakitumwa mission za majini wako vizuri pia yaani hawachagui uwanja wa mapambano
 
Ndio hao ni Commandos


Infantry Commandos ni sehemu ya jamii ya Special Forces ndani ya jeshi,wanajifunza kufanya mission wakiwa katoka vikundi vya wanajeshi wachache wachache(Labda 5-12) tofauti na wanajeshi wengine wanaokwenda kwa formation ya maybe kuanzia platoon(Hii inaitwa unconventional warfare), kazi nyingine ni kama counter terrorism, hostage rescue, FIBUA(Urban warfare), Sabotage na misheni kibao " behind enemy lines"

Kutokana na majukumu yao ndomaana wanafuga hadi ndevu( jeshini inaruhusiwa mustachi tu na nywele low cut) ila hawa hata uniform wanabadilishs badilisha pia( wanazo nyeusi pia walishazivaa sherehe ya Uhuru) pia ni wataalamu wa kuruka na maparashuti

Hawa kwao ni Ngerengere 92kJ( wazee wa 92)

Wana wenzao pia wako kigamboni Navy Spec Forces wenyewe wanebobea kwenye maji kwenda nchi kavu
Nimeona mwamba hadi ana innah kwenye ndevu
 
Ndio hao ni Commandos


Infantry Commandos ni sehemu ya jamii ya Special Forces ndani ya jeshi,wanajifunza kufanya mission wakiwa katoka vikundi vya wanajeshi wachache wachache(Labda 5-12) tofauti na wanajeshi wengine wanaokwenda kwa formation ya maybe kuanzia platoon(Hii inaitwa unconventional warfare), kazi nyingine ni kama counter terrorism, hostage rescue, FIBUA(Urban warfare), Sabotage na misheni kibao " behind enemy lines"

Kutokana na majukumu yao ndomaana wanafuga hadi ndevu( jeshini inaruhusiwa mustachi tu na nywele low cut) ila hawa hata uniform wanabadilishs badilisha pia( wanazo nyeusi pia walishazivaa sherehe ya Uhuru) pia ni wataalamu wa kuruka na maparashuti

Hawa kwao ni Ngerengere 92kJ( wazee wa 92)

Wana wenzao pia wako kigamboni Navy Spec Forces wenyewe wanebobea kwenye maji kwenda nchi kavu
Mkuu mbona unatuweka uchi?
 
F
Navy Spec Forces= Navy SEALs
Delta Force=Maroon Barrets

Navy SEALs wapo vizuri kotekote yaani ardhini, angani na kwenye maji kama ilivyo Delta Force, hawa wa kwetu kwanini wanakua na mipaka yaani huyu amejikita zaidi ardhini na huyu majini? na je kuna makomando wetu hua wanapata nafasi ya kufanya mafunzo na Navy SEALs au DELTA FORCE??
Frogmen
 
Hakuna Delta Force atakayetumwa kwenye mission inahusu undersea demolition wakamuacha Seal. Na pia kuna sehemu ambazo Delta wamebobea Seal hawaguswi

Mipaka ipo na ndio msingi mzima wa kuwa Spec Operator. Unabobea zaidi katika sehem zinazokuhusu, so inaundwa hivyo kwakua wanategemeana. Hakuna bora kuliko mwenzake ila wanakamilishana

Hata katika team moja kunakua na sniper mmoja,machine gunner mmoja,medic mmoja,k9 handler mmoja,radio guy na kiongozi kutaja kwa uchache. Na lengo ni kwamba ukifanye kitu hicho hicho mpaka unajua near perfect lakini sio kwamba wengine hawayawezi wanajua ila kuna specialization kubwa. Ndomaana ni gharama sana kutengeneza mmoja mpk kuwa tayari "kufanya majukumu" na akipungua pia kwa sababu yoyote ile no hasara sana kwakua inaharibu mizania.

Yes wanafanya mazoezi sana na marafiki zao. Mara ya mwisho niliwashuhudia kwenye mashindano yanaitwa SOFEX Qatar wakiwa na Jordans,SAS,Raiders Deltas nk
SAS ni kiboko 😃😃
 
Kwa bahati nzuri unaonekana una uelewa nazo. Napinga APC kuwa na sight kubwa namna hiyo. Haiwezekani sight ya driver unaweza kumuona kichwa kizima, sasa hiyo kioo bulletproof si utanunua ghali sana maana vinauzwa kwa inches. Twambie kinawithstand viwango gani ukute hata adui akija na Dragunov anapenyeza risasi. Na kwanini kiwe na side mirror.

Hiyo point ya silaha kuwa na umri wa miaka 10 ni dhaifu mno. Silaha hazitengenezwi kutumika kwenye teknolojia ya miaka kumi tu hapo. US wana silaha kibao za miaka ya 1960s bado zinatumika, airframes za B-52 ni kongwe kuliko marubani wanaoziendesha. Silaha nyingi hutengenezwa kuishi miaka wastani wa 30, bado wanaweza upgrade.
Hapa useme kama tulinunua silaha za zamani kwa miaka hii.

Mimi sikubaliani na kuwa na masilaha mengi ya zamani. Una vifaru 90 outdated adui ana vifaru 20 modern hapo tunakuja kwenye kill ratio unakuta silaha imepiga competitor wake kwa 20:3

Hata hivo Tanzania silaha nyingi sio za muhimu sana. Kuwe na mafunzo, nidhamu, weredi na utayari. Kikitokea tunaagiza silaha ambazo tunajua kuzitumia tunapigana.
Msijadili mambo nyeti ya ulinzi hapa!
 
Hizi sijui ni armoured personnel carrier. Mbona kama driver yuko exposed sana yani hata kirahisi kwa nje unamuona. Zinatakiwa ziwepo sights ndogo tu ili asishambuliwe kupitia hiki kioo ambacho naamini hakiwezi kuwa armoured. Sasa dereva akijeruhiwa waliobebwa nyuma si wanakwama wote.

Tena hizo side mirrors kwenye ulimwengu huu ndio ajabu. Inaakisi kuwa hizi gari hazina modern electronics kama optic systems. Zinaendeshwa kwa dereva kutazama nje kila kona uku akiwa hatarini kushambuliwa
Unayadadavua sana utafikili tulinunua sisi.Haya ni msaada bro 92kv
 
Dunia ya leo watu wanatumia drone
Je sie tumewekeza kwenye mambo ya guerilla war
 
Uzi huu wenya field yao utawajua tu
Sisi mishen twn tukae mbali

Ova
 
Back
Top Bottom