Mapinduzi: Maajabu yafuatayo yatatokea Zanzibar Leo!

Mapinduzi: Maajabu yafuatayo yatatokea Zanzibar Leo!

Elly B

JF-Expert Member
Joined
Jan 11, 2011
Posts
1,194
Reaction score
906
Ndugu Zangu,

Wakati nafikiria kwa makini maana ya Mapinduzi, nikajiwa ghafla na hii picha yenye utata ya jinsi sherehe ya mapinduzi itakavyokuwa.

Kwanza nikaona ni siku ya kihistoria kwa sababu kuna wajukuu waliozaliwa katika mapinduzi hayo ambao wengi hawajui hata ukweli kuhusu mapinduzi hayo. Wajukuu ambao hawatajua mapinduzi yana uzito gani hasa. Mapinduzi ambayo yataona aibu kuwataja watu kama kina John Okello. Nabaki najiuliza kwani hasa tunachoogopa kusema ukweli ni kipi? Kuna nini tusema ukweli?

Lakini la pili, ni siku ya aina yake kwa sababu leo tena dunia itapata kushuhudia matukio ya ajabu ajabu. Leo Rais wa Jamhuri atahudhuria sherehe hizo na atapokelewa kama mgeni wa kawaida tu. Hamtasikia walau wimbo wa Taifa alilotokea (maana taifa hilo siyo Zanzibari). Halafu atatakiwa kuwahi uwanjani ili Mwenye nchi afunge ugeni kama Mkuu wa nchi. Halafu itabidi asimame kwa heshima wakati Mkuu wa nchi ya Zanzibar anapokea heshima ya majeshi yake. Na Mwisho kabisa itabidi asubiri Rais wa Zanzibar atoke uwanjani ndiyo yeye pamoja na other members of the floor watoke!

Kwa haraka leo ni siku ya wale waiotaka kuona kasoro za Muungano kupata fursa ya kujionea kwa macho kasoro hizo. Shangaa utasikia wengine hawaoni kama kuna kasoro hata kidogo, na wengine walipoweka hilo mpaka kwenye katiba kwamba Zanzibar itambuliwe rasmi na katiba, sambamba na Tanganyika kurudi, hao hao wagonjwa walikuwa wa kwanza kupinga. Halafu bila shida wanakwenda kumdhalilisha Mwenyekiti wao leo!

Lakini haya! hii ndiyo Tanzania. Nchi ya aina yake ambapo chochote kisichowezekana kutokea popote duniani, kinaweza kutokea na watu wakaona ni OK. Na tukiendelea hivi nitaomba mnisamehe pale nitakapoi-nominate nchi yangu iongezwe katika maajabu ya Dunia!
 
Muungano wetu ni unique, siasa za kuvumiliana ndizo zinazotuongoza siku zote na ndo imekuwa sababu ya msingi ya muungano wetu kudumu
 
Kwani hayo nayo ni maajabu? Mbona ni utaratibu wa kawaida kwa mujibu wa muundo wa muungano wetu?
 
Muungano wetu ni unique, siasa za kuvumiliana ndizo zinazotuongoza siku zote na ndo imekuwa sababu ya msingi ya muungano wetu kudumu


Kwa hilo nakuunga mkono. Huo ni ukweli wa msingi! Ila naogopa kuwa kasoro zilizopo zinarekebishika. Ila kwa makusudi tu hatutaki kuziangalia. Au tunafanya kama hatuzioni.

Naogopa pia kuwa hata uvumilivu una ukomo wake. Na mpaka sasa wananchi wanaonyesha kuchoshwa na hayo mambo. And that is a big problem.
 
Kwani hayo nayo ni maajabu? Mbona ni utaratibu wa kawaida kwa mujibu wa muundo wa muungano wetu?
Nakubaliana na wewe dada. Muungano wetu si wa mabavu. Mkubwa anaweza kuwa mdogo na mambo yakaendelea. Kama Rais atang'ang'ania ukubwa wake itakuwa ni sababu kuwa ya kuleta machafuko nchini
 
Kwani hayo nayo ni maajabu? Mbona ni utaratibu wa kawaida kwa mujibu wa muundo wa muungano wetu?

Hilo suala la mazoea ndo linalotupa shida sana hapa TZ... kila kitu ni utaratibu wa kawaida... hatari ya hayo mnayoyatetea sasa mtaiona siku hawa wakuu wawili wakipishana kauli...

Fursa hii ingemkuta komandoo wala hatari hiyo isingechelewa kuonekana..

unajuwa leo wananchi waliokuwaa hawalijui lolote juu ya aloyoyatamka Tundu Lisu watakuwa makini sana kuangalia nani wa mwisho kuingia na kutoka... nani atapigiwa mizinga 21.. etc
 
Mkuu, kwani kuna hoja inayotakiwa kujibiwa au kuna swali limeulizwa? Mambo mengine ni utaratibu wa kawaida tu

Hakuna ambalo wewe hulijui,ilakwasababu ya kupumbazwa na ushabiki wa kisiasa hata baya linalofanywa na ccm kwako ni zuri tu,una upofu wa macho na wa kiakili.
 
Kwa hilo nakuunga mkono. Huo ni ukweli wa msingi! Ila naogopa kuwa kasoro zilizopo zinarekebishika. Ila kwa makusudi tu hatutaki kuziangalia. Au tunafanya kama hatuzioni.

Naogopa pia kuwa hata uvumilivu una ukomo wake. Na mpaka sasa wananchi wanaonyesha kuchoshwa na hayo mambo. And that is a big problem.
Sidhani kama ananchi wanachoshwa bali kuna wanasiasa wanataka kutake advantage ya mwanya uliopo kujijenga kisiasa
 
Nakubaliana na wewe dada. Muungano wetu si wa mabavu. Mkubwa anaweza kuwa mdogo na mambo yakaendelea. Kama Rais atang'ang'ania ukubwa wake itakuwa ni sababu kuwa ya kuleta machafuko nchini
Weeeeee.... thubutu yako mkubwa anaweza kuwa mdogo..... nani kasema
 
Muungano wetu ni unique, siasa za kuvumiliana ndizo zinazotuongoza siku zote na ndo imekuwa sababu ya msingi ya muungano wetu kudumu
Wewe mbona hukuweza kumvumilia Yule Mzee ukamchapa vibao hiyo laana itasambaa mpaka kwa wanao
 
Kwa maana hiyo rais wa JMTZ hatambuliki Zanzibar na yeye amekubaliana na hilo,ni vigumu sana kwa rais kukubali kuwa rais wa upande mmoja tu,sasa je kuna Siri gani hapa?inakuwaje nchi ziungane kisha nchi nyingine isimtambue rais wa muungano?hapa kuna siri kubwa wa Tz tumefichwa.
 
Sidhani kama ananchi wanachoshwa bali kuna wanasiasa wanataka kutake advantage ya mwanya uliopo kujijenga kisiasa

Chabruma... kauli zako zako zinakinza...
1. Mkubwa anaweza kiwa mdogo na mambo yakaenda mara
2. Kuna mwanya.... zibeni basi huo mwanya... tukichelewa tutakuja kujenga ukuta..

kimsingi unakubali kuwa kuna tatizo though hukubali openly na unathubutu kuutetea mwanya huo... HUO NDO UNAITWA UNAFIKI AU UKIGEUGEU AU UNDUMILA KUWILI
 
Nakubaliana na wewe dada. Muungano wetu si wa mabavu. Mkubwa anaweza kuwa mdogo na mambo yakaendelea. Kama Rais atang'ang'ania ukubwa wake itakuwa ni sababu kuwa ya kuleta machafuko nchini
Kwa hiyo unaona sawa kabisa wananchi waweke rehani maisha yao kwenye utashi wa Rais juu ya kung'ang'ania au la??!!!

Wakati kuna uwezekano utashi huo kudhibitiwa kikatiba na mambo yakawa yanajiendesha bila utashi wa Rais!!!!

Kweli njaa ya kisiasa inatia upofu wa fikra
 
Mleta mada inaonekana unapenda sana ukubwa na kujiweka juu. Madaraka yanaongozwa na sheria na siyo nani ni nani katika sherehe.
 
Mkuu, hoja yako ipo wapi?

Hoja hii hapa
binadamu tuna mifumo mitano ya kutambua kitu
1. Unapouzunguka mbuyu huoni upande wa pili
2. Unapoukumbatia unaongeza idadi ya mifumo ya kutambua mbuyu una nini upande usioona kwa kugusa
3. Unavyozidi kuongeza mifumo ya fahamu kutambu kotu kimoja ndipo unapopata taarifa nyingi na zenye uhakika
 
Back
Top Bottom