Manji afanya ufisadi manispaa ya Kinondoni | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Manji afanya ufisadi manispaa ya Kinondoni

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Zak Malang, Nov 26, 2009.

  1. Zak Malang

    Zak Malang JF-Expert Member

    #1
    Nov 26, 2009
    Joined: Dec 30, 2008
    Messages: 5,410
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    Manji akumbwa na balaa• Manispaa Kinondoni kumfikisha mahakamaniNa Betty Kangonga, Tanzania DaimaHALMASHAURI ya Manispaa ya Kinondoni, inatarajia kumfikisha mahakamani mfanyabiashara maarufu nchini na kada wa Chama Cha Mapinduzi (CCM), Yusuph Manji, kwa kukabidhidhi matela ya kubebea takataka yaliyo chini ya kiwango.Nia hiyo ya Manispaa ya Kinondoni, ilitangazwa jana jijini Dar es Salaam na Mwenyekiti wa Kamati ya Uwekezaji ya Manispaa hiyo na Diwani wa Kata ya Magomeni, Julian Bujugo, ambaye alibainisha kuwa, halmashauri hiyo ilimpatia zabuni ya kuagiza matela mfanyabiashara huyo, lakini ameshindwa kulinda makubaliano ya mkataba.Alisema wameamua kuchukua hatua hiyo baada ya kuona Manji hana nia ya kupeleka matela yenye viwango vinavyohitajika au kurejesha kiasi cha shilingi milioni 324 alichopewa kwa ajili ya kazi hiyo.Bujugo alisema matela 27 yalikusudiwa kusambazwa katika kata zote za wilaya hiyo ili kuiweka manispaa hiyo katika hali ya usafi.Alisema Manji alitakiwa kukabidhi matela hayo katika muda usiopungua miezi mitatu (Septemba – Desemba 2008), lakini alikiuka taratibu ambapo aliwakabidhi Novemba mwaka huu.“Zabuni hiyo ilikuwa ni ya kipindi cha miezi mitatu, lakini Manji alikiuka utaratibu huo ambapo imepita zaidi ya mwaka ndiyo anatuletea matela hayo yasiyo na ubora,” alifafanua Bujugo.Aidha, alisema halmashauri katika mkataba wake na Manji, ilitaka matela yenye matairi manane, lakini mfanyabiashara huyo aliwapelekea matela yenye matairi manne.“Sisi tuna ushahidi wa kile tulichokiagiza katika makubaliano yetu. Tulihitaji kuletewa matela yenye matairi manane, amechukua muda mrefu anatuletea matela ya matairi manne, hatuyataki,” alieleza.Alisisitiza kuwa, kamati yake na halmashauri haikuwa tayari kupokea matela hayo na kumshauri Manji kutimiza kile walichokubaliana katika mkataba husika.Alisema hivi sasa kuna mbinu chafu na ushawishi unaofanywa na mfanyabiashara huyo kwa baadhi ya madiwani ili wakubali kuyapokea matela hayo.Alibainisha kuwa Halmashauri ya Manispaa ya Kinondoni ilitoa siku saba kwa Manji kuyaondoa katika eneo yalipowekwa matela hayo na kuleta yale yanayokidhi viwango.Alidai kwamba pamoja na agizo hilo, mfanyabiashara huyo alishindwa kutimiza masharti aliyopewa, jambo lilioifanya manispaa kufikiria kuchukua hatua za kisheria kuhakikisha jambo hilo linamalizika.Tanzania Daima Jumatano lilijaribu kumtafuta Manji ili kuzungumzia sakata hilo, lakini simu yake ya mkononi ilipokelewa na mtu aliyejitambulisha kuwa ni msaidizi wake.Msaidizi huyo ambaye hakutaka kutaja jina lake, alisema Manji hakuwepo ofisini huku akilitaka gazeti limuachie maagizo ili akirudi ampe.“Ninaomba uniachie ujumbe nitamfikishia na kama atakuwa tayari najua lazima atakupigia,” alieleza msaidizi huyo.Hata hivyo, msaidizi huyo alishindwa kutimiza ahadi hiyo ambapo hadi Tanzania Daima Jumatano linakwenda mtamboni, hakuna simu yoyote iliyopigwa na Manji.Source: Tanzania Daima.
     
  2. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #2
    Nov 26, 2009
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,838
    Likes Received: 108
    Trophy Points: 145
    Mkuu hii tayari ipo hewani humu JF tangu juzi!!:D
     
  3. Semenya

    Semenya JF-Expert Member

    #3
    Nov 26, 2009
    Joined: Sep 5, 2009
    Messages: 572
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 35
    kaka naona leo upo kwenye mud kwelikweli maana kila thread unakua wakwanza nuipokea.GIG UP.
     
  4. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #4
    Nov 26, 2009
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,838
    Likes Received: 108
    Trophy Points: 145
    mkuu nimenyimwa kale kamchezo napotezea kiaina
     
  5. Semenya

    Semenya JF-Expert Member

    #5
    Nov 26, 2009
    Joined: Sep 5, 2009
    Messages: 572
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 35
    hahahahahahahahah
    Umeudhi kitu gani leo?.
     
  6. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #6
    Nov 27, 2009
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,838
    Likes Received: 108
    Trophy Points: 145
    Ni hutu tupombepombe twa after hour!!
     
  7. jingalao

    jingalao JF-Expert Member

    #7
    Jul 8, 2017
    Joined: Oct 12, 2011
    Messages: 14,352
    Likes Received: 6,053
    Trophy Points: 280
    Hivi Tenda zote huyu jamaa alikuwa anazichukuaa vipi?
     
  8. jingalao

    jingalao JF-Expert Member

    #8
    Jul 8, 2017
    Joined: Oct 12, 2011
    Messages: 14,352
    Likes Received: 6,053
    Trophy Points: 280
    Hapa Tanzania Daima lilikuwa kwenye ubora wake.
     
  9. cocochanel

    cocochanel JF-Expert Member

    #9
    Jul 8, 2017
    Joined: Oct 6, 2007
    Messages: 14,191
    Likes Received: 51,681
    Trophy Points: 280
    Huyu nae bora tu yampate yaliyompata

    Wqliposikia JPM amesema hafukui makaburi wakachekeleaaaaaa, wakajiona wao ni wao.. kimbe eeeeeeh darubini kama kawa inawamulika haswaaa bila kujua

    Hawakujia JPM ni kichwaaa dk 5 mbele

    N.b. zamani nilikiwa nasoma habaro hizi napita sikutaka pressure

    Tangu JPM ashike uskani wa Lori eeeeeh ni kama nami nimo ndani yake kumbe haya chama sina.

    Magufuli oyeeeeeeeee
     
  10. Ndahani

    Ndahani JF-Expert Member

    #10
    Jul 8, 2017
    Joined: Jun 3, 2008
    Messages: 12,939
    Likes Received: 876
    Trophy Points: 280
    I am not surprised . Tunavuna tunayopanda
     
  11. Ndahani

    Ndahani JF-Expert Member

    #11
    Jul 8, 2017
    Joined: Jun 3, 2008
    Messages: 12,939
    Likes Received: 876
    Trophy Points: 280
    Kuna watu wanatakiwa kuwajibika kwa dhuluma na wizi walioifanyia nchi hii
     
  12. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #12
    Jul 8, 2017
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 32,251
    Likes Received: 15,040
    Trophy Points: 280
    Nchi imepigwa sana na ma gabacholi wacha na wenyewe waisome namba
     
  13. mng'ato

    mng'ato JF-Expert Member

    #13
    Jul 8, 2017
    Joined: Oct 27, 2014
    Messages: 4,506
    Likes Received: 2,186
    Trophy Points: 280
    Jamaa fisadi long tym tu,JPM kazia hapo hapo usilegeze
     
  14. jingalao

    jingalao JF-Expert Member

    #14
    Jul 8, 2017
    Joined: Oct 12, 2011
    Messages: 14,352
    Likes Received: 6,053
    Trophy Points: 280
    Dah umenikumbusha Hayati Mtikila....angekuwepo sijui angesemaje leo hii.
     
  15. kiduni

    kiduni Senior Member

    #15
    Jul 8, 2017
    Joined: Jun 26, 2015
    Messages: 175
    Likes Received: 120
    Trophy Points: 60
    Watu wanafukua makaburi, ukweli tuna nchi yenye watu wa ajabu sana
     
  16. radika

    radika JF-Expert Member

    #16
    Jul 8, 2017
    Joined: Jul 15, 2014
    Messages: 6,968
    Likes Received: 5,815
    Trophy Points: 280
    umeambiwa kada wa ccm unauliza tena
     
  17. radika

    radika JF-Expert Member

    #17
    Jul 8, 2017
    Joined: Jul 15, 2014
    Messages: 6,968
    Likes Received: 5,815
    Trophy Points: 280
    umeambiwa kada wa ccm unauliza tena
     
  18. B

    B.G TANTAWI JF-Expert Member

    #18
    Jul 8, 2017
    Joined: Jul 3, 2013
    Messages: 479
    Likes Received: 106
    Trophy Points: 60
    kwa hii nayo Nyumbu watasema kuwa ni bifu!!!
     
  19. M

    Malata Junior JF-Expert Member

    #19
    Jul 8, 2017
    Joined: Nov 29, 2011
    Messages: 2,565
    Likes Received: 826
    Trophy Points: 280
    CCM wameifanyia kitu mbaya sana hii nchi. Kila skendo ni makada wa CCM tu wanahusika!
     
  20. dem boy

    dem boy JF-Expert Member

    #20
    Jul 8, 2017
    Joined: Nov 4, 2016
    Messages: 1,478
    Likes Received: 1,935
    Trophy Points: 280
    Huu mwaka hauishi Manji anaweza kufa,na mwenye mbwa hayupo
     
Loading...