Mambo kumi kuhusu ujenzi niliyoyaona Dodoma

Mambo kumi kuhusu ujenzi niliyoyaona Dodoma

greater than

JF-Expert Member
Joined
Sep 22, 2018
Posts
1,764
Reaction score
3,229
Karibuni tena katika makala yetu yenye kuangazia kuhusu masuala ya Ujenzi.
Nipo kikazi katika mkoa wa Dodoma, leo nitapenda niangazie mambo kadhaa ya Ujenzi niliyo yaona Dodoma.
1. UPATIKANAJI WA MATILIO ZA VIWANDANI
  • Kuna ugumu wa upatikanaji wa matilio ukilinganisha na Mwanza,Arusha au Dar.
  • Ujenzi mwingi uliokuwa ukifanyika ni wa majengo makubwa ya serikali ambao wao kwa kiasi kikubwa huagiza mzigo moja kwa moja kutoka Dar.
-Maduka mengi hayana matilio muhimu za ujenzi

2. MATILIO ZA ASILI
- DOdoma ina utajiri wa mawe na majabari ambayo huwezq kutumika kama kokoto na kifusi
-Uhadimu wa mchanga,kutokana na Dodoma kuwa kame,hii inafanya ngumu kuwa na mchanga kutoka mtoni.

3. MIPANGO MIJI
-Serikali imejitahidi katika kufuatilia sheria za ujenzi na kuhakikisha watu wakijenga kwa mpangilio...

4.USHIRIKI WA WANAWAKE
- Ukiondoa Zanzibar,,huku nako nimeshuhudia ushiriki mkubwa wa wanawake katika ujenzi.
-Mafundi na saidia fundi wa kike ni wengi

5. AINA YA UDONGO
Kwa kiwango kikubwa ,huku udongo uliopo ni tifutifu.
Ni maeneo machache sana nimeona kuna mfinyanzi.

6. MAFUNDI
-Mafundi wengi ni kutoka Dar,Mafundi wazawa ni wavivu.
-Jipange kuingia mafundi wazuri kutoka Dar.

7. HALI YA HEWA
-Huku mvua ni hadimu.Kwahiyo una uwezo wa kufanya ujenzi takribani kipindi chote cha mwaka
-Upepo unavuma sana,ukichelewa kujenga unaweza kuta mchanga wako umeisha wote kwa kupeperushwa na upepo

8. MAJI
-Upatikanaji wa maji bado ni mgumu
-Maji yanayopatikana ni ya visima na yana Asili ya chumvi

9. MTINDO WA PAA
-Mazingira na hali ya hewa ya Dodoma inaruhusu kujenga nyumba za paa za kujificha

10. KUDUMU KWA MAJENGO
-Dodoma ipo mbali na bahari,majengo hayawezi kuathiriwa na chumvi
-Dodoma ni kame,kwahyo kuna upungufu wa unyevu ambapo huwa ni chanzo kikubwa cha uharibifu wa majengo

Nakaribisha maoni...
Bado nipo Dodoma-Ihumwa
 
Mkuu thanx xo more, ihumwa naweza pat plot men and if so how much 20 to20 naplan of investing pande hio one of my favourite city

Deal of million dollars, kwishaaaa
 
Mkuu thanx xo more, ihumwa naweza pat plot men and if so how much 20 to20 naplan of investing pande hio one of my favourite city

Deal of million dollars, kwishaaaa
Ihumwa viwanja vipo,inategemea sasa wewe unalenga uwekezaji kwa upande upi...
1.Makazi ya biashara : Maeneo ya Ihumwa Secondary (Karibu na mji wa Serikali)
- Maeneo ya Horohoro ,Kwa Mwinyi,Elshadai (mitaa iliyopangwa)
2. Biashara :
-Upande wa Barabara ya Mzunguko,Ihumwa mwisho na Ihumwa machinjio...
 
Mkuu thanx xo more, ihumwa naweza pat plot men and if so how much 20 to20 naplan of investing pande hio one of my favourite city

Deal of million dollars, kwishaaaa
ANdka kama mwanaume wewe, mambo gani hayo unaandika.
 
Ihumwa viwanja vipo,inategemea sasa wewe unalenga uwekezaji kwa upande upi...
1.Makazi ya biashara : Maeneo ya Ihumwa Secondary (Karibu na mji wa Serikali)
- Maeneo ya Horohoro ,Kwa Mwinyi,Elshadai (mitaa iliyopangwa)
2. Biashara :
-Upande wa Barabara ya Mzunguko,Ihumwa mwisho na Ihumwa machinjio...
Pale Mtumba karibu na mji wa serikali hakuna viwanja ?
 
Pale Mtumba karibu na mji wa serikali hakuna viwanja ?
Mtumba viwanja vipo vingi sana...Hasa Mtumba upande wa pili wa barabara ya Mkoa .
Bado maeneo yapo wazi.
Ni hela yako tu,na umakini wakati wa ununuzi,matapeli wapo.
 
Mtumba viwanja vipo vingi sana...Hasa Mtumba upande wa pili wa barabara ya Mkoa .
Bado maeneo yapo wazi.
Ni hela yako tu,na umakini wakati wa ununuzi,matapeli wapo.
Natamani kupata hekali kumi maeneo ya Ihumwa.
 
Ukiacha hapa Ihumwa Centre ukienda kule mtaa wa Ihumwa ulipo umbali wa kama Kilomita 2 kutokea barabara kuu,kuna maeneo makubwa sana
Unamaanisha nikiwa natoka Nanenane naingia upande wa kulia zinapoingia daladala kutoka mjini?
 
Unamaanisha nikiwa natoka Nanenane naingia upande wa kulia zinapoingia daladala kutoka mjini?
Yeah...ukienda mpaka mwisho wa daladala za Ihumwa zinapogeuz...
Kule ndiyo mtaa wa Ihumwa ulipo...
Mbele yake kuna maeneo mengi ya wazi
 
Karibuni tena katika makala yetu yenye kuangazia kuhusu masuala ya Ujenzi.
Nipo kikazi katika mkoa wa Dodoma, leo nitapenda niangazie mambo kadhaa ya Ujenzi niliyo yaona Dodoma.
1. UPATIKANAJI WA MATILIO ZA VIWANDANI
  • Kuna ugumu wa upatikanaji wa matilio ukilinganisha na Mwanza,Arusha au Dar.
  • Ujenzi mwingi uliokuwa ukifanyika ni wa majengo makubwa ya serikali ambao wao kwa kiasi kikubwa huagiza mzigo moja kwa moja kutoka Dar.
-Maduka mengi hayana matilio muhimu za ujenzi

2. MATILIO ZA ASILI
- DOdoma ina utajiri wa mawe na majabari ambayo huwezq kutumika kama kokoto na kifusi
-Uhadimu wa mchanga,kutokana na Dodoma kuwa kame,hii inafanya ngumu kuwa na mchanga kutoka mtoni.

3. MIPANGO MIJI
-Serikali imejitahidi katika kufuatilia sheria za ujenzi na kuhakikisha watu wakijenga kwa mpangilio...

4.USHIRIKI WA WANAWAKE
- Ukiondoa Zanzibar,,huku nako nimeshuhudia ushiriki mkubwa wa wanawake katika ujenzi.
-Mafundi na saidia fundi wa kike ni wengi

5. AINA YA UDONGO
Kwa kiwango kikubwa ,huku udongo uliopo ni tifutifu.
Ni maeneo machache sana nimeona kuna mfinyanzi.

6. MAFUNDI
-Mafundi wengi ni kutoka Dar,Mafundi wazawa ni wavivu.
-Jipange kuingia mafundi wazuri kutoka Dar.

7. HALI YA HEWA
-Huku mvua ni hadimu.Kwahiyo una uwezo wa kufanya ujenzi takribani kipindi chote cha mwaka
-Upepo unavuma sana,ukichelewa kujenga unaweza kuta mchanga wako umeisha wote kwa kupeperushwa na upepo

8. MAJI
-Upatikanaji wa maji bado ni mgumu
-Maji yanayopatikana ni ya visima na yana Asili ya chumvi

9. MTINDO WA PAA
-Mazingira na hali ya hewa ya Dodoma inaruhusu kujenga nyumba za paa za kujificha

10. KUDUMU KWA MAJENGO
-Dodoma ipo mbali na bahari,majengo hayawezi kuathiriwa na chumvi
-Dodoma ni kame,kwahyo kuna upungufu wa unyevu ambapo huwa ni chanzo kikubwa cha uharibifu wa majengo

Nakaribisha maoni...
Bado nipo Dodoma-Ihumwa
Sahihi wenyeji ni wavivu sio ufundi tuu hata KAZI,kiwanda cha mbolea cha hapa waliajiri wenyeji,walipowalipa mshahara hawakuonekana kazini wiki nasimu walizimaa!
 
Hivi wenyeji wa Dodoma wana shida gani?
Aiseee ni wavivu, niliwapa kazi ya ujenzi kwa kuangalia ukaribu wa eneo husika. Walichonifanya mbona ilinibidi nimtafute fundi wangu akaendelee na kazi kutoka dar..!!

Wagogo punguzeni uvivu. Hadi waendesha bodaboda nao wavivu. Nilikuwa na shida ya kuwahishwa nikapande SGR kutoka Mlimwa C boda anasema haendi mbali dah! 😹😹😹

Huo mji ngoja wakinga tuuvamie tuwaonyeshe wagogo maisha yanavyotakiwa kuwa.
 
Sahihi wenyeji ni wavivu sio ufundi tuu hata KAZI,kiwanda cha mbolea cha hapa waliajiri wenyeji,walipowalipa mshahara hawakuonekana kazini wiki nasimu walizimaa!
Tena hasa wanaume,,,yani dah...ndiyo mana wanawake wao ni wanachapiwa sana
 
Hivi wenyeji wa Dodoma wana shida gani?
Aiseee ni wavivu, niliwapa kazi ya ujenzi kwa kuangalia ukaribu wa eneo husika. Walichonifanya mbona ilinibidi nimtafute fundi wangu akaendelee na kazi kutoka dar..!!

Wagogo punguzeni uvivu. Hadi waendesha bodaboda nao wavivu. Nilikuwa na shida ya kuwahishwa nikapande SGR kutoka Mlimwa C boda anasema haendi mbali dah! 😹😹😹

Huo mji ngoja wakinga tuuvamie tuwaonyeshe wagogo maisha yanavyotakiwa kuwa.
Mtu anaringa ukiangalia anakaa nyumba ya tembe
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom