Mama Tibaijuka,Unamjua Bush Mdogo? | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mama Tibaijuka,Unamjua Bush Mdogo?

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by King Kong III, Aug 30, 2012.

  1. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #1
    Aug 30, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 25,112
    Likes Received: 2,218
    Trophy Points: 280
    Umofia kwako mama Tibaijuka,nakumbuka ulisisitiza sheria ya kuendeleza makazi ambayo inasema mtu asipoendeleza shamba ndani ya miaka mi3 basi huyo mtu atanyang'anywa shamba/kiwanja!
    :focus:
    Kuna mtu anaitwa Akbaru(Bush Mdogo),kwanini anaitwa bush mtoto? Huyu jamaa(Muhindi) anamiliki karibia kigamboni nzima(Zaidi ya 50%) cha kushangaza sehemu kubwa huyu bwana ameacha mapori kuanzia kisarawe,lengato,luguruni,lugwadu,mwasonga kote huko anamiliki mapori tena alinunua laki1 na nusu kwa heka! Mama Tibaijuka ebu mfatilie huyu mtu kama hana mpango nayo ayagawe kwa serikali ili waweze kugawa viwanja!! Hawa watu ndio wanaopandisha bei za viwanja kwa kuhold maeneo makubwa wao na kuacha tugombanie vipande vidogo kwa hela nyingi mfano viwanja vya geza viwanja 1800 waombaji 120,000.

    Nawasilisha.
     
  2. sindano butu

    sindano butu JF-Expert Member

    #2
    Aug 31, 2012
    Joined: Aug 20, 2012
    Messages: 437
    Likes Received: 48
    Trophy Points: 45
    ccm na sera ya MWENYE PESA KWANZA!usitegemee mwananchi maskini kupata kiwanja kwa bei nafuu wakati KUNA MTU AMESHATANGULIZA PESA KWANZA!!
     
  3. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #3
    Mar 29, 2014
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 25,112
    Likes Received: 2,218
    Trophy Points: 280
    Mama Prof Anna Tibaijuka na Dr.Faustine Ndungulile mmefikia wapi kuhusu huyo jamaa? Kumiliki sio dhambi tatizo hayaendelezi kila sehemu ukitafuta kashamba ka kulima mihogo unaambiwa ni la Akbaru,sasa sie wajasiliamali wa ukulima tuende wapi? Kama hayaendelezi agawe kwa wananchi walime.
     
  4. A

    ADK JF-Expert Member

    #4
    Mar 29, 2014
    Joined: Jan 13, 2012
    Messages: 1,013
    Likes Received: 78
    Trophy Points: 145
    Yeye mwenyewe kajilimmbikizia maeneo kibao
     
  5. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #5
    May 26, 2017
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 25,112
    Likes Received: 2,218
    Trophy Points: 280
    Mh. Lukuvi na Makonda,Eneo mliopewa/mliomnyang'anya Akbaru vipi? Mshagawa maeneo ya wajasiliamli kujenga viwanda vidogo vidogo?
     
  6. Frank Wanjiru

    Frank Wanjiru JF-Expert Member

    #6
    May 27, 2017
    Joined: Apr 12, 2012
    Messages: 4,648
    Likes Received: 3,592
    Trophy Points: 280
    Kule Lugwadu na Magodani kuna Mgogoro mkubwa sana,Serikali ya Kijiji iliamua kuchukua Pori la huyu jamaa na kugawia Wananchi ambalo halijaendelezwa tangu alipolinunua 1980s sababu hili Pori lilikuwa kitisho cha Usalama kwa Wakazi wa maeneo yale maana watu wengi walikuwa wanauawa na kubakwa. Cha kushangaza hili swala limefikishwa sehemu husika mpaka leo wanapiga danadana sababu kuu jamaa kila sehemu kamwaga mpunga wa kutosha na hutaweza kumsikia Lukuvi akitia neno.
     
Loading...