I like the short sited view of socialist Trained TZ leaders.Everything is subjected to the so thought to be master key Dialog.Malawians are clever,they keep on an endless talk while foreign investors are guaranteed every rights.And then when everything is ripe they would openly say no (possibly Membe wont be alive) and if TPDF tries to erupt Big guys would rise to protect their interests.Then we would possibly loose if we dont decide well, and fainally we would loos part of mbeya and people would redefine lots of treaties and Malawi would keep on gaining.We should make quick decision, while we hold them into discussions we should do more to develop the area,encourage massive emigration and possibly place ferries.Its shame CCM have done nothing during the dark ages till now.
Sasa hivi wamalawi wanawekeza katika maeneo ya ziwa, wanaoa wanyawa wa bongo ambao ndio hao wamechwa na uduni wakila kitu huku wakiachiwa kwenda soma na kufanya shopping malawi.Kuna kila dalili wanaweza tutuosa kama wazenj wanavyoweza tutosa kwa ajili ya wa- oman.Serikali imelala mambo mengi.Uzalendo hakuna, raia wamechoka hawatoa umbea tena kwa serikali, na wakitoa umbea hakuna wa kuufnyia kazi.Komba anayetisha wapinzani jukwaani kaishia lalamika kuwa Malawi wamendeleza upande wa kwao.Kwake yeyealidhani kuwa kwa vile wale wana maji moja, na sisi tuna maji mengi(akimaanisha maneo yenye maji).huy ni mwanajeshi asiyeona mambo marahisi yasiyojificha, sijui wataonaje yaliyojificha.
Ni muda nasi tukajenga diplomacy ili likitokea la kutokea basi tuwachape hawa jamaa kwa nguvu zote kabla jamii ya kimataifa haijaamka basi tuwe tume maliza.Wakija mezani tayari tuna maeneo na wasimamizi wengi muhimu wawe jamaa zetu.Au hata tuwe na burgain chip ya kuwafanya wawe upande wetu.Vitu kam akuwaambia uchina kuwa hatutaitambua taiwan, USA, tunaweza Chechynia, au hata tukawapa uwekezaji fulani wa kizushi ambao hautazidi faida ya madini yanayozunguka mikoa ya karibu na ziwa,pamoja na nafasi ya kufaidi tafiri mbalimbali za Ziwa.