Malawi Impound Tanzanian Boat, Arrest 16 - Magufuli Deploying 3 Ships On Disputed Lake Malawi

Malawi Impound Tanzanian Boat, Arrest 16 - Magufuli Deploying 3 Ships On Disputed Lake Malawi

Waafrika wabishi hata kitu Kama kiko wazi, Hapa sijaongea Suala la Uzalendo,wala si kusema Kama ziwa Ni la Malawi au Ni La Tz.
unaweza kutusaidia kwa mfano caspian sea ni mali ya nchi gani?
Kumbuka kuna russia,iran etc wanashare hapo na meli zao zinazunguka humo lakini haziingii katilka miliki ya mwenzake,which means kuna mipaka.
Hata ziwa victoria si lina mipaka katikati ya ziwa?
 
Wewe Kama unauelewa mpaka wa Nchi yako niwekee Picha Hapa nikuone kiwango chako.
Tazama Ramani mipaka ya Tanzania, Kenya na Uganda kwenye ziwa Viktoria. Hakika utaona mipaka ikiwa ziwani... Kwa taarifa zaidi tafuta kesi ya kisiwa cha Migingo kilichopo ziwa Viktoria kilichogombaniwa na Kenya na Uganda
 
Mipaka mingi nimeisoma lkn sijawahi kuona mpaka ukipitia katikati ya Bahari au Ziwa, Tufikie mahali tuwe wakweli. Ama ziwa Ni la Wamalawi au La Tz.
Picha yako Haina mantiki,mpaka upo wapo hapo sasa,afu hilo ziwa,MTO,mfereji??
 
Ebu alie elewa aweke kiswahili cha hiyo lugha ilio letwa na majahazi..[emoji101]
 
Una umri gani? kwani mpaka wa Mozambique na Malawi upoje?

Kama nchi yako ni land locked sawa. Wenzani tunamiliki sehemu ya bahari ya Hindi.

Mpaka wa Uganda, Kenya na Tanzania upo ndani ya Ziwa Victoria pia mpaka wa Lake Tanganyika kati ya DRC na Tz.

Nako kwenye hili ziwa tusubiri siku moja mmoja wapo atakuja juu Na kusema ziwa lote Hilo Ni lake,au waendelee tuu kubaki kimya hivi hivi, nilishasema watu wakae chini waongee. Mipaka Kama hii inagharama kubwa sisi hatuwezi, hii ya kawaida kuset imetushinda hata Leo mpaka wa Kenya Na Tanzania unajua kwenye ofisi Za maigration tuu sehemu nyingine tunasubiri kugombaniana kwanza.
 
Why dont we just send a TISS wet team and sort that guy out?
 
waliokamatwa ni wahalifu kama wahalifu wengine wowote kwani walikuwa wanachukua hadi net za serikali ila hao malawi waache mkwara kuwa ziwa ni la kwao lote waende huko wanakotaka waende kwani waliambiwa muda mrefu wakashindwa kutoa pesa nahisi kwa sababu wanajua hawana uhakika wa kushinda
 
Mipaka mingi nimeisoma lkn sijawahi kuona mpaka ukipitia katikati ya Bahari au Ziwa, Tufikie mahali tuwe wakweli. Ama ziwa Ni la Wamalawi au La Tz.
Wewe jamaa unaongea nini, maziwa au mito iliyo mipakani hugawanywa kwa pande zote mbili, mfano z. Tanganyika, kati ya Congo drc na tz, pia Victoria kati ya tz, kenya na uganda.. Hii ni kwa mjibu wa sheria za kimataifa,
 
Mipaka mingi nimeisoma lkn sijawahi kuona mpaka ukipitia katikati ya Bahari au Ziwa, Tufikie mahali tuwe wakweli. Ama ziwa Ni la Wamalawi au La Tz.
Mipaka gani uliyoisoma? Anyway mipaka ya ziwa victoria inapita wapi?
 
Hivi mipaka ya ziwa Tanganyika na Victoria ikoje ?? Kwanini shida iwe ziwa Malawi tu ?
 
Mipaka mingi nimeisoma lkn sijawahi kuona mpaka ukipitia katikati ya Bahari au Ziwa, Tufikie mahali tuwe wakweli. Ama ziwa Ni la Wamalawi au La Tz.
Unamaanisha nini wewe mbwiga? Ina maana hata mipaka ya ziwa viktoria (Nyanza) hujawahi kuiona? Mpaka wa ziwa Tanganyika hujwahi kuuona? Umesoma Jografia ya wapi wewe? Huo mto uliotuwekea matumizi yakoje?
 
Mipaka mingi nimeisoma lkn sijawahi kuona mpaka ukipitia katikati ya Bahari au Ziwa, Tufikie mahali tuwe wakweli. Ama ziwa Ni la Wamalawi au La Tz.
Daah wee si mtanzania kabsa..tena mshindwe na mlegee...wamalawi tutawachakaza ile mbaya...wapuuzi nyie
 
Mipaka mingi nimeisoma lkn sijawahi kuona mpaka ukipitia katikati ya Bahari au Ziwa, Tufikie mahali tuwe wakweli. Ama ziwa Ni la Wamalawi au La Tz.
Yaani kusoma kote hukuona Ziwa Tanganyika Na Victoria?
 
HAO WAMEVUNJA SHERIA ZA MALAWI WASHITAKIWE TU HAKUNA JINSI./ HAIWEZEKANI KULEA UZEMBE KWA KIGEZO CHA MGOGORO WA MPAKA.
MPAKA NI KATIKATI YA ZIWA.
Hao waliovunja sheria kwa kusafirisha bidhaa ni sawa ila umemsikia rais wao alichoongea?
 
Hapa mwandishi ana hoja kuu mbili:-
1. Kuhusu wahalifu 16, ambapo 13 ni watanzania na 3 Wamalawi, hao sheria ifuate mkondo wake hatuwezi kutete wahalifu, tuwe wakweli.
2. Kuhusu mpaka wa malawi katika ziwa nyasa, huyo rais mutharika ajue kuwa ziwa malawi linaegemea nchi mbili(tz na malawi) kwa makubaliano ya kimataifa ni kuwa: rasilimali kama ziwa, mto, inayotenganisha nchi mbili, lazima pande zote zifaidike, mfano, tz, ug, kenya, ziwa Victoria, pia ziwa tanganyika kati ya tz, congo, hata burundi, sasa malawi yeye ni nani ajifanye mbabe? Lazima akubali, na busara itumike hapo
 
Duh wamalawi walivyo na midomo sishangai hizi kelele za Ziwa. Ngoja mwezi wa 8 meli zetu zianze kazi kinuke
 
nilikutana na Wamalawi wakiongelea ilo Ziwa hawana sababu ya msingi wanasema iweje Tanzania kila Ziwa lao Tanganyika wapo..Victoria na sisi hili la kwetu...harafu walivyo sio hawataki tuu ziwa wanataka na baadhi ya maeneo ya Nchi kavu..Ni kuweka kambi ya Jeshi Nzito maeneo ya huko..
 
Back
Top Bottom