Makubaliano Mapya ya EAC: Je, ni hatua ya kututenga Watanzania?

Makubaliano Mapya ya EAC: Je, ni hatua ya kututenga Watanzania?

Tanzania ni waoga sana na wengi tunashabikia bila kuelewa... Mimi niko Kenya Nafanya Kazi sikulipa hat senti kuomba residence/work permit hapa Kenya lakini sisi tunawatoza wakenya fee kwa kitu hii ya permit. Tuna matatizo ndo maana hatuendelei KIA ni uwanja mkubwa sana wa ndege lakini umechoka nyufa zake hata chatu anaishi ndani..HAKUNA FEDHA REAL? HAKUNA MAWAZO YES
Hivi sasa Uganda imetoa kibali cha kuruhusu raia wa Kenya na Rwanda kuwa huru kuingia nchini humo na kufanya kazi ambazo raia wa Uganda wanafanya. Kwa maana nyingine, ikotokea kuna nafasi ya ajira, Mkenya na Mnyarwanda ruksa kushiriki kwenye mchakato wa usahili!

Lakini hatua hiyo kwa nchi hizo tatu imeenda sambamba na kututenga Watanzania katika makubaliano hayo. Je, huu ni mwanzo wa jitihada za muda mrefu za kututoa kwenye picha? Au ni uoga wetu tu Watanzania wa kutokuwa tayari katika ushindani wa kitaaluma kwenye soko la ajira?
 
Kama unamjua mchina yeyote aliyenunua ardhi kiholela bila kupitia taratibu kwenye vyombo husika na sio raia wa Tanzania, nakuomba katoe taarifa haraka kwenye vyombo husika uone habari yake atakavyo fanyiwa.

Noon of my Business.
Kuna watu wanalipwa mishahara mikubwa na kazi yao ni usalama wa nchi hii na kufuatilia watu kwa mtizamo mbali mbali.
Kama mimi niwapeleke means watok3 na nikae kwenye hicho kiti chao
 
Noon of my Business.
Kuna watu wanalipwa mishahara mikubwa na kazi yao ni usalama wa nchi hii na kufuatilia watu kwa mtizamo mbali mbali.
Kama mimi niwapeleke means watok3 na nikae kwenye hicho kiti chao

Basi nyamaza kimya kwa sababu hujui ukweli.
 
Hao madikteta kagame na museveni na huyo mlevi kenyatta ni manyang'au, wanawivu sana na TZ, wanaitamani sana nchi yetu!
 
Bora tukae pembeni kuliko kuruhusu ujinga huo.
 
Kusoma hujui hata picha!!?
 

Attachments

  • 1424627206416.jpg
    1424627206416.jpg
    21.9 KB · Views: 102
SADC inanufaisha sana sana South Africa. Watanzania tunafaidika na nini kutoka SADC?
Utasema watanzania wanaenda South Africa bila visa, wanapeleka bidhaa au wanaenda kununua na kuwapelekea hela wa South Africa?

Asante sana ndugu. Nashangazwa na huu uzuzu wa Watanzania wenzetu kuamini kwamba tunaweza kutoka ktk soko la SA badala ya EAC wachovu wenzetu! Sielewi aina ya mijadala ya kisomi iliyoko ktk vyuo na shule zetu za sekondari ikoje!!

Nimemsoma mmoja anaizungumzia DRC. Hivi anafahamu ni sababu gani zimetunyima fursa kufanya biashara ya maana na DRC? Tumeua reli alafu tunaanza hadithi za sungura! Huu ni uzalendo wa kizuzu kwasababu huwezi tetea watu walioshindwa kuongoza,ukawalaumu majirani wanaotumia uzuzu wa viongozi wetu kujinufaisha!
 
Jk ameogopa waTZ wengi ni mburula hawana uwezo wakushindana sawa na wenzao kutoka nchi wanachama EAC.
 
Tatizo viongozi wengi wanteuliwa Kisiasa tu na si ujuzi ....
 
Vipi wachina wanao sukuma hata mikokotena hapa Tanzania.
Hatuwaoni ama nikiburi tuu cha ubinafsi dhidi ya majirani??
Wachina wana nunua Ardhi kqma njugu ndugu zangu.
Shituka na amka sasa wee mtanzania
Yaani ili mtanzania aamke ni kuwaacha hawa nyang'au kuja kununua ardhi? kwa taarifa yako tulishawaacha hadi kuchunga ng'ombe humu nchini matokeo yake yalikua nini? kututukana? acha mchina anunue coz anawekeza na bado ardhi itabaki kua mali ya serikali aikizingu tunakimbiza kama tulivyokimbiza ndugu zako wachunga ng'ombe
 
Ni kweli nyie majirani mmeendelea sana ndio maana kazi kubwa ni kufundisha kingereza na kuchunga ng'ombe.kweli hatuwawezi
 
Back
Top Bottom