Makubaliano Mapya ya EAC: Je, ni hatua ya kututenga Watanzania?

Makubaliano Mapya ya EAC: Je, ni hatua ya kututenga Watanzania?

hawana lolote hao wachovu tu nilikuweko jana huko Kampala Watz tunaogopewa kama Wamarekani. Nina shemeji yenu huko kama Diamond.
 

Attachments

  • 1424622959879.jpg
    1424622959879.jpg
    34.6 KB · Views: 234
Mwehu kabisa wewe.

Mkuu wala usitende dhambi kumtukana huyo Mnyarwanda / Mkenya. Hapa TZ ndiyo kila kitu watuacheeeeee.....wakwende zao huko. Ili Mkenya, Mganda au Mnyarwanda apate kazi hapa Tz inabidi kuangalia kazi ambayo mTZ hawezi kufanya ndiyo tutawapa hicho kibali. Mti wenye matunda ndiyo hupigwa mawe.
 
Mkuu wala usitende dhambi kumtukana huyo Mnyarwanda / Mkenya. Hapa TZ ndiyo kila kitu watuacheeeeee.....wakwende zao huko. Ili Mkenya, Mganda au Mnyarwanda apate kazi hapa Tz inabidi kuangalia kazi ambayo mTZ hawezi kufanya ndiyo tutawapa hicho kibali. Mti wenye matunda ndiyo hupigwa mawe.

Kawaida ya waswahili biashara imewashinda munayojua tu ni kuongea, mbona mleta uzi kababaika eti munatengwa.tuliwatenga kitambo sababu tumewajua enyi wavivu na kuongea tu basi, ikiwa munazo seaports, airports hata kindege kimoja kimewashinda kukimudu nani atawaheshimu na kufanya kazi na nyinyi, hatuwahitaji wavivu mutuachie E.Africa yetu muende SADC, yani kwa dharau rais wenu hakupokelewa JKIA nairobi kuonesha tulivyowadharau. eti madini, gesi mutawezana nazo ikiwa makampuni ya serikali yanaporomoka kila siku, uswahili utawaua nyinyi wabongo
 
Vipi wachina wanao sukuma hata mikokotena hapa Tanzania.
Hatuwaoni ama nikiburi tuu cha ubinafsi dhidi ya majirani??
Wachina wana nunua Ardhi kqma TTnjugu ndugu zangu.
Shituka na amka sasa wee mtanzania
Tanzania ina sheria ngumu sana za ardhi.hao ni kama wamekodi tu.siku yoyote jamhuri inaweza kuitwaa tena bila fidia.mgeni haruhusiwi kumiliki ardhi.ndio maana wakenya wanakasirika
 
kabombe;11976062]Tanzania ina sheria ngumu sana za ardhi.hao ni kama wamekodi tu.siku yoyote jamhuri inaweza kuitwaa tena bila fidia.mgeni haruhusiwi kumiliki ardhi.ndio maana wakenya wanakasirika

Kombe sio kweli hata kidogo labda kama unaishi inje ya Tanzania.
Wana nunua na wanapata 99yrs title deed.
Kazi zoote wanafanya wao..hadi kusukuma mkokoteni.
Kama uko Tzani haya ninayo sema niwazi umeyashuhudia achilia mbali kiendesha magari ya mizigo.
 
Kawaida ya waswahili biashara imewashinda munayojua tu ni kuongea, mbona mleta uzi kababaika eti munatengwa.tuliwatenga kitambo sababu tumewajua enyi wavivu na kuongea tu basi, ikiwa munazo seaports, airports hata kindege kimoja kimewashinda kukimudu nani atawaheshimu na kufanya kazi na nyinyi, hatuwahitaji wavivu mutuachie E.Africa yetu muende SADC, yani kwa dharau rais wenu hakupokelewa JKIA nairobi kuonesha tulivyowadharau. eti madini, gesi mutawezana nazo ikiwa makampuni ya serikali yanaporomoka kila siku, uswahili utawaua nyinyi wabongo

na wewe hueleweki eeh, jana ulikuwa unatetea nini na leo unaongea nini??
 
Tayari Tanzania wamejaa wahamiaji haramu wa Rwanda,Kenya, Uganda,Burundi... I wish CCM wangetambua kuwa wanatuingiza kwenye matatizo ya kudumu iwapo tutaingia mkenge wa hawa opportunist... SADEC plus Congo itatunufaisha zaidi watanzania...
 
Ninafikiri Sadc ndiyo ushirikiano unaotufaa zaidi kuliko EAC.

SADC inanufaisha sana sana South Africa. Watanzania tunafaidika na nini kutoka SADC?
Utasema watanzania wanaenda South Africa bila visa, wanapeleka bidhaa au wanaenda kununua na kuwapelekea hela wa South Africa?
 
Vipi wachina wanao sukuma hata mikokotena hapa Tanzania.
Hatuwaoni ama nikiburi tuu cha ubinafsi dhidi ya majirani??
Wachina wana nunua Ardhi kqma njugu ndugu zangu.
Shituka na amka sasa wee mtanzania

Kama unamjua mchina yeyote aliyenunua ardhi kiholela bila kupitia taratibu kwenye vyombo husika na sio raia wa Tanzania, nakuomba katoe taarifa haraka kwenye vyombo husika uone habari yake atakavyo fanyiwa.
 
Kawaida ya waswahili biashara imewashinda munayojua tu ni kuongea, mbona mleta uzi kababaika eti munatengwa.tuliwatenga kitambo sababu tumewajua enyi wavivu na kuongea tu basi, ikiwa munazo seaports, airports hata kindege kimoja kimewashinda kukimudu nani atawaheshimu na kufanya kazi na nyinyi, hatuwahitaji wavivu mutuachie E.Africa yetu muende SADC, yani kwa dharau rais wenu hakupokelewa JKIA nairobi kuonesha tulivyowadharau. eti madini, gesi mutawezana nazo ikiwa makampuni ya serikali yanaporomoka kila siku, uswahili utawaua nyinyi wabongo

mbali na yote bado tunaishi kama ndugu nyny fanyen yenu kutompokea RAIS WETU C HOJA BADO BONGO MNAITAKA SN ET WAVIVU CC,POLE YK MBONA MNAKIMBILIA SOKA LA BONGO MVIVU AMWAJIR TAJIR?AJABU
 
Kawaida ya waswahili biashara imewashinda munayojua tu ni kuongea, mbona mleta uzi kababaika eti munatengwa.tuliwatenga kitambo sababu tumewajua enyi wavivu na kuongea tu basi, ikiwa munazo seaports, airports hata kindege kimoja kimewashinda kukimudu nani atawaheshimu na kufanya kazi na nyinyi, hatuwahitaji wavivu mutuachie E.Africa yetu muende SADC, yani kwa dharau rais wenu hakupokelewa JKIA nairobi kuonesha tulivyowadharau. eti madini, gesi mutawezana nazo ikiwa makampuni ya serikali yanaporomoka kila siku, uswahili utawaua nyinyi wabongo

Ushashikishwa ukuta siku ya jumapili?
 
kabombe;11976062]Tanzania ina sheria ngumu sana za ardhi.hao ni kama wamekodi tu.siku yoyote jamhuri inaweza kuitwaa tena bila fidia.mgeni haruhusiwi kumiliki ardhi.ndio maana wakenya wanakasirika

Kombe sio kweli hata kidogo labda kama unaishi inje ya Tanzania.
Wana nunua na wanapata 99yrs title deed.
Kazi zoote wanafanya wao..hadi kusukuma mkokoteni.
Kama uko Tzani haya ninayo sema niwazi umeyashuhudia achilia mbali kiendesha magari ya mizigo.

Hapo wanalipa kodi kubwa na Sq metre moja la eneo wanatozwa pesa kubwa sana kwa sababu wanawekeza halafu sidhani kama kama kuna hati miliki ya miaka 99 hiyo ilishaachwa labda kama walikuwa nayo muda mrefu lakini sasa hivi ni 33yrs, labda mwingine kama anafahamu zaidi atujuze.
 
Hivi sasa Uganda imetoa kibali cha kuruhusu raia wa Kenya na Rwanda kuwa huru kuingia nchini humo na kufanya kazi ambazo raia wa Uganda wanafanya. Kwa maana nyingine, ikotokea kuna nafasi ya ajira, Mkenya na Mnyarwanda ruksa kushiriki kwenye mchakato wa usahili!

Lakini hatua hiyo kwa nchi hizo tatu imeenda sambamba na kututenga Watanzania katika makubaliano hayo. Je, huu ni mwanzo wa jitihada za muda mrefu za kututoa kwenye picha? Au ni uoga wetu tu Watanzania wa kutokuwa tayari katika ushindani wa kitaaluma kwenye soko la ajira?

Nikisoma vizuri ni kama umejichanganya hivi! Umesema wametutenga, lakini baadaye unasema au sisi Watanzania ni waoga!! Umesema walioruhusiwa kugombea nafasi za kazi Uganda ni Wakenya na Wanyarwanda. Sasa Watanzania wataingiaje katika kinyang'anyiro hicho kama hawajaruhusiwa katika fursa hizo?
 
Kwa hili naunga mkono serikali yetu 100%....hongereni kufanya uzalendo wa namna hiyo....... hongereni sana.....
 
Hapo wanalipa kodi kubwa na Sq metre moja la eneo wanatozwa pesa kubwa sana kwa sababu wanawekeza halafu sidhani kama kama kuna hati miliki ya miaka 99 hiyo ilishaachwa labda kama walikuwa nayo muda mrefu lakini sasa hivi ni 33yrs, labda mwingine kama anafahamu zaidi atujuze.

Nachoweza kukwambia kama upo Dar fanya utafiti na kama haupo Dar uliza.
Ama pitia report ya Bunge kamati ya Ardhi kwa nyongeza tuu.
Na wala kama haijuwi kile kinaenderea kwa 80%
 
Vipi wachina wanao sukuma hata mikokotena hapa Tanzania.
Hatuwaoni ama nikiburi tuu cha ubinafsi dhidi ya majirani??
Wachina wana nunua Ardhi kqma njugu ndugu zangu.
Shituka na amka sasa wee mtanzania

Wachina wanakuja kama wawekezaji wakati nyie ndugu zetu mnataka mje kama wazawa? Pumbavu zenu.
 
Back
Top Bottom