Makerere University goes top in the region


B

ByaseL

JF-Expert Member
Joined
Nov 22, 2007
Messages
2,224
Likes
25
Points
145
B

ByaseL

JF-Expert Member
Joined Nov 22, 2007
2,224 25 145
The Monitor


Makerere has overtaken Dar es Salaam to become the highest-ranked university on research publications in East Africa.

The rankings, published under the Webometrics Survey, are based on the visibility of a university on the Internet, the volume of its publications, and the general impact of the information published on its web pages.

In the latest rankings, Makerere is at number 15, up from number 59 two years ago, among the top 100 African universities.

Global improvement
Globally, it is ranked 2,685 among 8,000 universities, up from 3,811 in the previous ranking.



A total of 500 African universities were ranked.
Makerere is the only Ugandan university that is ranked in the 8,000, both on the continent and globally.


All the 14 African universities ahead of Makerere are either in South Africa or in Egypt.

 
K

Kibongoto

JF-Expert Member
Joined
Aug 5, 2009
Messages
227
Likes
5
Points
0
K

Kibongoto

JF-Expert Member
Joined Aug 5, 2009
227 5 0
Kazi tunayo wanawane! Sasa ktk hii EAC tunapoteza kila kitu. Kwa muda mrefu sana tulikua tukiringia UDSM sasa tushapigwa bao namna hii. What else do we have?
 
Victoire

Victoire

JF-Expert Member
Joined
Jul 4, 2008
Messages
10,605
Likes
7,948
Points
280
Victoire

Victoire

JF-Expert Member
Joined Jul 4, 2008
10,605 7,948 280
Verry sad!any way ni fundisho tujifunge mikanda sasa na turekebishe makosa then tusonge mbele
 
Pape

Pape

JF-Expert Member
Joined
Dec 11, 2008
Messages
5,513
Likes
29
Points
0
Pape

Pape

JF-Expert Member
Joined Dec 11, 2008
5,513 29 0
All the 14 African universities ahead of Makerere are either in South Africa or in Egypt.
kumbe hata UDSM haipo katika hizo 14? mmmh
 
Mwana wa Mungu

Mwana wa Mungu

JF-Expert Member
Joined
Aug 14, 2008
Messages
1,007
Likes
23
Points
135
Mwana wa Mungu

Mwana wa Mungu

JF-Expert Member
Joined Aug 14, 2008
1,007 23 135
wamewakomesha, hicho ndo chuo ambacho mimi nakichukia kuliko vyote duniani. walinitesa sana kisaikilojia nilipokuwa nasoma hapo miaka ya nyuma. natamani vyuo vingine vya binafsi hapo bongo viipige udsm bao hadi kiwe cha mwisho kabisa hapo tz ili pengine watajirekebisha katika mapungufu yao ambayo ni mengi kuliko vyuo vingine vyote.
 
K

Kibongoto

JF-Expert Member
Joined
Aug 5, 2009
Messages
227
Likes
5
Points
0
K

Kibongoto

JF-Expert Member
Joined Aug 5, 2009
227 5 0
Ila nasikia kuna baadhi ya maprofesa hawahitajiki tena sababu mkataba wao umeisha. Tutorial assistants ndio replacement.
 
Abdulhalim

Abdulhalim

JF-Expert Member
Joined
Jul 20, 2007
Messages
16,499
Likes
185
Points
160
Abdulhalim

Abdulhalim

JF-Expert Member
Joined Jul 20, 2007
16,499 185 160
The Monitor


Makerere has overtaken Dar es Salaam to become the highest-ranked university on research publications in East Africa.

The rankings, published under the Webometrics Survey, are based on the visibility of a university on the Internet, the volume of its publications, and the general impact of the information published on its web pages.

In the latest rankings, Makerere is at number 15, up from number 59 two years ago, among the top 100 African universities.

Global improvement
Globally, it is ranked 2,685 among 8,000 universities, up from 3,811 in the previous ranking.



A total of 500 African universities were ranked.
Makerere is the only Ugandan university that is ranked in the 8,000, both on the continent and globally.


All the 14 African universities ahead of Makerere are either in South Africa or in Egypt.
Hizo ranking zenyewe za kisanii tu. Yaani ubora wa chuo unapimwa kwa website?? au impact gani sijui?? Upupu mtupu.
 
Mwita Maranya

Mwita Maranya

JF-Expert Member
Joined
Jul 1, 2008
Messages
10,569
Likes
109
Points
160
Mwita Maranya

Mwita Maranya

JF-Expert Member
Joined Jul 1, 2008
10,569 109 160
Hizo ranking zenyewe za kisanii tu. Yaani ubora wa chuo unapimwa kwa website?? au impact gani sijui?? Upupu mtupu.
Usanii huo huo na Upupu huo huo ndio uliifanya UDSM kuwa kwenye rank ya juu hapo kabla.
Sasa leo hii kusikia tumeburuzwa na waganda ndipo unahamaki??

Wabongo bwana, maneno meeeeeeeengi!
Nyie mmekalia politiki mnategemea nini??
 
K

Kibongoto

JF-Expert Member
Joined
Aug 5, 2009
Messages
227
Likes
5
Points
0
K

Kibongoto

JF-Expert Member
Joined Aug 5, 2009
227 5 0
Hizo ranking zenyewe za kisanii tu. Yaani ubora wa chuo unapimwa kwa website?? au impact gani sijui?? Upupu mtupu.
Soma vizuri kaka,sio website tu "Makerere has overtaken Dar es Salaam to become the highest-ranked university on research publications in East Africa"
Sasa nje ya research unataka upime chuo kwa kigezo gani hasa? Tusiwe wabishi tu,tukubali kushindwa ili tujirekebishe!
 
Abdulhalim

Abdulhalim

JF-Expert Member
Joined
Jul 20, 2007
Messages
16,499
Likes
185
Points
160
Abdulhalim

Abdulhalim

JF-Expert Member
Joined Jul 20, 2007
16,499 185 160
Usanii huo huo na Upupu huo huo ndio uliifanya UDSM kuwa kwenye rank ya juu hapo kabla.
Sasa leo hii kusikia tumeburuzwa na waganda ndipo unahamaki??

Wabongo bwana, maneno meeeeeeeengi!
Nyie mmekalia politiki mnategemea nini??
Sikuelewi.

Mi naongelea vigezo vya ranking, wee sijui unaongelea topic gani?? E bana Mwita hebu nierese bana.
 
Abdulhalim

Abdulhalim

JF-Expert Member
Joined
Jul 20, 2007
Messages
16,499
Likes
185
Points
160
Abdulhalim

Abdulhalim

JF-Expert Member
Joined Jul 20, 2007
16,499 185 160
Soma vizuri kaka,sio website tu "Makerere has overtaken Dar es Salaam to become the highest-ranked university on research publications in East Africa"
Sasa nje ya research unataka upime chuo kwa kigezo gani hasa? Tusiwe wabishi tu,tukubali kushindwa ili tujirekebishe!
Umakini sifuri. Hivi umeisoma post yangu vyema ukaielewa? Angalia post yangu na post niliyoikwot hususan nilipopagia mstari.
 
Mwita Maranya

Mwita Maranya

JF-Expert Member
Joined
Jul 1, 2008
Messages
10,569
Likes
109
Points
160
Mwita Maranya

Mwita Maranya

JF-Expert Member
Joined Jul 1, 2008
10,569 109 160
Sikuelewi.

Mi naongelea vigezo vya ranking, wee sijui unaongelea topic gani?? E bana Mwita hebu nierese bana.
Kama hujui topic soma katikati ya mistari.
Halafu usipende ku-quote maneno machache unayoyataka wewe ili ujengee hoja.
Hebu soma paragraphy nzima kwenye bandiko la Byasel utaona vigezo vilivyotumika kufanya ranking.

Hebu ngoja nikurahisishie kazi kidogo, unajua leo ni ijumaa, kichwa imechoka na valentine day ndio hiyooo kwenye kona!!
Makerere has overtaken Dar es Salaam to become the highest-ranked university on research publications in East Africa.

The rankings, published under the Webometrics Survey, are based on the visibility of a university on the Internet, the volume of its publications, and the general impact of the information published on its web pages.
 
K

Kibongoto

JF-Expert Member
Joined
Aug 5, 2009
Messages
227
Likes
5
Points
0
K

Kibongoto

JF-Expert Member
Joined Aug 5, 2009
227 5 0
Umakini sifuri. Hivi umeisoma post yangu vyema ukaielewa? Angalia post yangu na post niliyoikwot hususan nilipopagia mstari.
Ndio maana nimebold ili usome vyote kwa pamoja usisome sehem moja tu na kuleta argument ya kienyeji. Ulisoma wapi ambako ranking ya chuo wanaangalia website tu? ni pamoja na research publication,ndio maana hua wanasema kwa academicians ni either you "publish" or "perish". Usiargue academic issues kimtaani wewe!
 
Abdulhalim

Abdulhalim

JF-Expert Member
Joined
Jul 20, 2007
Messages
16,499
Likes
185
Points
160
Abdulhalim

Abdulhalim

JF-Expert Member
Joined Jul 20, 2007
16,499 185 160
Kama hujui topic soma katikati ya mistari.
Halafu usipende ku-quote maneno machache unayoyataka wewe ili ujengee hoja.
Hebu soma paragraphy nzima kwenye bandiko la Byasel utaona vigezo vilivyotumika kufanya ranking.

Hebu ngoja nikurahisishie kazi kidogo, unajua leo ni ijumaa, kichwa imechoka na valentine day ndio hiyooo kwenye kona!!
Makerere has overtaken Dar es Salaam to become the highest-ranked university on research publications in East Africa.

The rankings, published under the Webometrics Survey, are based on the visibility of a university on the Internet, the volume of its publications, and the general impact of the information published on its web pages.
Mazee uliishia darasa la ngapi??
 
Abdulhalim

Abdulhalim

JF-Expert Member
Joined
Jul 20, 2007
Messages
16,499
Likes
185
Points
160
Abdulhalim

Abdulhalim

JF-Expert Member
Joined Jul 20, 2007
16,499 185 160
Ndio maana nimebold ili usome vyote kwa pamoja usisome sehem moja tu na kuleta argument ya kienyeji. Ulisoma wapi ambako ranking ya chuo wanaangalia website tu? ni pamoja na research publication,ndio maana hua wanasema kwa academicians ni either you "publish" or "perish". Usiargue academic issues kimtaani wewe!
Walewale. Hujui hata unachorespond. Kasome tena post yangu ya kwanza kwenye hii thread.
 
Abdulhalim

Abdulhalim

JF-Expert Member
Joined
Jul 20, 2007
Messages
16,499
Likes
185
Points
160
Abdulhalim

Abdulhalim

JF-Expert Member
Joined Jul 20, 2007
16,499 185 160
La VII, una swali jingine??

tehe....tehe....tehe.
Now I can sum up matatizo yako yanapoanzia.

Ok, labda nikupe mwanga kidogo wa tuliokipata akina sie tulokubali kuacha kirago usubuhi ili kuwahi namba na kipindi cha kwanza kabisa usubuhi {hisabati}.

Webometrics wanakiri kwamba ni vigumu sana kupata info kwenye vyuo vingi haswa Africa, Asia na kwingineko. Kwa waona kigezo cha website kinapoanzia?? DOES that ring the bell somewhere kwenye akili yako ya Std 7?
 
K

Kekuye

Senior Member
Joined
Jun 28, 2009
Messages
116
Likes
0
Points
0
K

Kekuye

Senior Member
Joined Jun 28, 2009
116 0 0
wamewakomesha, hicho ndo chuo ambacho mimi nakichukia kuliko vyote duniani. walinitesa sana kisaikilojia nilipokuwa nasoma hapo miaka ya nyuma. natamani vyuo vingine vya binafsi hapo bongo viipige udsm bao hadi kiwe cha mwisho kabisa hapo tz ili pengine watajirekebisha katika mapungufu yao ambayo ni mengi kuliko vyuo vingine vyote.
Ndugu, heshima mbele. Ingawaje sijasoma UDSM nina wasiwasi na chuki/hasira yako. Ninaamini ulisoma kwenye idara ambayo ni sehemu ya kitivo fulani cha chuo kikuu cha dar es salaam. Ninapata shaka kutokana na hoja yako kuwa matatizo uliyoyapata ni ya UDSM kwa ujumla. Labda ni matatizo mengine ambayo usingetaka kuyaweka wazi hapa jamvini ili tukubaliane nawe kuwa ni ya UDSM.
 
The Son of Man

The Son of Man

JF-Expert Member
Joined
Feb 9, 2010
Messages
12,556
Likes
2,366
Points
280
The Son of Man

The Son of Man

JF-Expert Member
Joined Feb 9, 2010
12,556 2,366 280
Me sishangai manake haya maandamano everyday na ngono kila saa kitapanda saa ngapi? Acha kishuke kelele za UDSM UDSM ndo zilikuwa kibao nadhani tutapumua na bado kidogo UDOM, SAUT na Makumira watawatimulia vumbi ingawa najua kwa shule mlimani hakuna kitu!
 

Forum statistics

Threads 1,214,511
Members 462,703
Posts 28,515,370