Makao Makuu ya Tanganyika: Mapendekezo


K

Kadogoo

JF-Expert Member
Joined
Feb 26, 2007
Messages
2,072
Likes
8
Points
135
K

Kadogoo

JF-Expert Member
Joined Feb 26, 2007
2,072 8 135
Kama rasimu ya katiba itapitishwa kuna umuhimu mkubwa wa mkoa wa Tanga ufanywe kuwa makao makuu ya Tanganyika kwa sababu zifuatazo:
1- Tanga ina historia nzito na nyeti!
2- Tanga ina bandari kongwe na iko mahali strategia zaidi!
3- Tanga ni mji wa kwanza Tanganyika kupata hadhi ya manispaa!
4- Tanga ni mji uliostaarabika kwanza kabla ya miji mingine kwa kuwa na mahakama za mwanzo wakati wa Mjerumani!
ukichanganya na ujenzi wa kinidhamu wa mitaa ya Tanga, na sifa zingine nyingi zinaipa hadhi jiji hilo kuwa makao makuu ya Tanganyika ijayo! Dar es Salaam iendelee kuwa makao makuu ya Tanzania badala ya Dodoma!
 
Ngongo

Ngongo

JF-Expert Member
Joined
Sep 20, 2008
Messages
12,674
Likes
4,829
Points
280
Ngongo

Ngongo

JF-Expert Member
Joined Sep 20, 2008
12,674 4,829 280
Arusha ni mahali muafaka kabisa.

[1] Hali ya hewa ni nzuri

[2] Viongozi watakuwa na uwezo wa kuvaa suti katika kipindi kirefu cha mwaka bila kutumia AC na kuongeza gharama kwa walipa kodi.

[3] Arusha ni makao makuu ya EAC.Kwakuwa wizara ya EAC si suala la muungano tena baada ya kuzaliwa nchi ya Tanganyika hii itasaidia kupunguza gharama za usafiri maafisa wa serekali.

 
Magwangala

Magwangala

JF-Expert Member
Joined
Oct 4, 2011
Messages
2,082
Likes
688
Points
280
Magwangala

Magwangala

JF-Expert Member
Joined Oct 4, 2011
2,082 688 280
Napendekeza Simiyu au Katavi
 
The Planner

The Planner

JF-Expert Member
Joined
Dec 1, 2010
Messages
355
Likes
34
Points
45
The Planner

The Planner

JF-Expert Member
Joined Dec 1, 2010
355 34 45
Why not Kigoma.,

1. Lake Tanganyika is there so viongozi watapata nafasi ya kula samaki fresh toka ziwani!
2. Ni asili ya wanamuziki wengi wa bongo fleva, waheshimiwa viongozi wataburudishwa kiurahisi sana
3. Kuna Chikichi source nzuri ya mafuta
4. Kuna ............
 
Kennedy

Kennedy

JF-Expert Member
Joined
Dec 28, 2011
Messages
15,407
Likes
6,418
Points
280
Kennedy

Kennedy

JF-Expert Member
Joined Dec 28, 2011
15,407 6,418 280
Tanga !

Kunani paleeee,Tanga !

Safi sana Tanga.
 
MAMA POROJO

MAMA POROJO

JF-Expert Member
Joined
Nov 22, 2007
Messages
4,979
Likes
48
Points
145
MAMA POROJO

MAMA POROJO

JF-Expert Member
Joined Nov 22, 2007
4,979 48 145
TANGA ( TANGA - nyika)

Tunawaletea taarifa ya habari kutoka Tanga nchini Tanganyika.

Hii imekaa vizuri lakini ili ikae vizuri zaidi tubadilishe mkoa wa Dodoma uitwe Tanga na Tanga uitwe Dodoma ili kuubeba mkoa wa Tanga hadi katikati ya nchi.

AU makao makuu yawe KIGOMA karibu na ziwa Tanganyika.

kwa mtu anayejua kufikiri kwa kina atasema kwa nini isiwe dar es salaam au Dodoma ili kupunguza mvutano usio wa lazima wa umimi.
 
Abdillahjr

Abdillahjr

JF-Expert Member
Joined
Oct 3, 2011
Messages
694
Likes
4
Points
0
Abdillahjr

Abdillahjr

JF-Expert Member
Joined Oct 3, 2011
694 4 0
Mabwepande!!!!

Maana tushaanza ubaguzi japo kwa kuubaka kwa kuupaka hoja!!!!
 
M

Mr Kitwika Jr

Member
Joined
Jun 5, 2013
Messages
19
Likes
0
Points
0
M

Mr Kitwika Jr

Member
Joined Jun 5, 2013
19 0 0
Kabla hatujapendekeza mkoa mwingine kuwa makao makuu ya nchi, tujiulize swali, kwani wale waliopendekeza Dodoma kuwa makao makuu walikuwa na sababu zipi? Lakini pia kueleza 7bu ya Tanga kuwa na historia nzito na Nyeti haina tija kwakuwa ni mikoa mingi yenye historia nyeti na existence ya Tanganyika + Tanzania. Dodoma ibaki kuwa makao makuu ya nchi yetu.
 
T

The Gentleman Pirate

JF-Expert Member
Joined
Dec 11, 2012
Messages
1,177
Likes
415
Points
180
T

The Gentleman Pirate

JF-Expert Member
Joined Dec 11, 2012
1,177 415 180
Daaah wa tz tunapenda gharama,,why not dodoma or dsm,,,tuache kasumba za ukanda,,
i love u tanganyika,,,,,,
 
K

Kamundu

JF-Expert Member
Joined
Nov 22, 2006
Messages
2,351
Likes
816
Points
280
K

Kamundu

JF-Expert Member
Joined Nov 22, 2006
2,351 816 280
Warioba kaleta matatizo badala ya kutatua matatizo katiba ingetakiwa ituletee njia ya maendeleo badala ya kuongeza ukubwa wa serikali na haya mambo mengine ambayo ni gharama na hayana maana kwa taifa.
 
S

sokoinei

JF-Expert Member
Joined
Feb 27, 2012
Messages
1,835
Likes
3
Points
0
S

sokoinei

JF-Expert Member
Joined Feb 27, 2012
1,835 3 0
Wanakuambia hakuna tanganyika ila kuna tanzani bara na tanzania zanzibar,chezea tume wewe!
 
Feedback

Feedback

JF-Expert Member
Joined
Mar 14, 2011
Messages
7,997
Likes
475
Points
180
Feedback

Feedback

JF-Expert Member
Joined Mar 14, 2011
7,997 475 180
Kama rasimu ya katiba itapitishwa kuna umuhimu mkubwa wa mkoa wa Tanga ufanywe kuwa makao makuu ya Tanganyika kwa sababu zifuatazo:
1- Tanga ina historia nzito na nyeti!
2- Tanga ina bandari kongwe na iko mahali strategia zaidi!
3- Tanga ni mji wa kwanza Tanganyika kupata hadhi ya manispaa!
4- Tanga ni mji uliostaarabika kwanza kabla ya miji mingine kwa kuwa na mahakama za mwanzo wakati wa Mjerumani!
ukichanganya na ujenzi wa kinidhamu wa mitaa ya Tanga, na sifa zingine nyingi zinaipa hadhi jiji hilo kuwa makao makuu ya Tanganyika ijayo! Dar es Salaam iendelee kuwa makao makuu ya Tanzania badala ya Dodoma!
Sawa tutakufikiria ikulu itakuwa mtaa wa ngapi, nasikia mtaa wa 7 watu wanapakimbia.
 
U

Ukweli na Uwazi

Senior Member
Joined
Apr 20, 2013
Messages
122
Likes
0
Points
0
Age
65
U

Ukweli na Uwazi

Senior Member
Joined Apr 20, 2013
122 0 0
Ruvuma ndo mahala pake
 
cds

cds

Senior Member
Joined
Oct 26, 2012
Messages
142
Likes
49
Points
45
cds

cds

Senior Member
Joined Oct 26, 2012
142 49 45
Arusha ni mahali muafaka kabisa.

[1] Hali ya hewa ni nzuri

[2] Viongozi watakuwa na uwezo wa kuvaa suti katika kipindi kirefu cha mwaka bila kutumia AC na kuongeza gharama kwa walipa kodi.

[3] Arusha ni makao makuu ya EAC.Kwakuwa wizara ya EAC si suala la muungano tena baada ya kuzaliwa nchi ya Tanganyika hii itasaidia kupunguza gharama za usafiri maafisa wa serekali.

ha ha ha ha umenifurahisha sana coz umemjibu indirect ila hope amekuelewa
 
KANYIMBI

KANYIMBI

JF-Expert Member
Joined
Nov 6, 2011
Messages
401
Likes
146
Points
60
KANYIMBI

KANYIMBI

JF-Expert Member
Joined Nov 6, 2011
401 146 60
Ili kupunguza garama za mafuta ya magari ya wabunge wetu kutoka Dar, ni vizuri makao makuu ya Tanganyika yangekuwa Kwenye mji wa Starehe - MOROGORO. Pia kiusalama ni vizuri Ikulu mpya ijengwe Morogoro ili kukwepa kuwa kukaribu na nchi jirani ya Zanzibar, Maana ndugu zake Osama watakuwa wanakuja tutalii kule.
 

Forum statistics

Threads 1,274,992
Members 490,865
Posts 30,529,819