Makame Mnyaa Mbarawa in brief


M

mamanalia

JF-Expert Member
Joined
Nov 7, 2009
Messages
669
Likes
12
Points
35
M

mamanalia

JF-Expert Member
Joined Nov 7, 2009
669 12 35
Wadau kwa kifupi huyu ndo Prof. Makame Mbarawa. The guy looks really good, ngoja tusubiri huko bungeni, labda atabadili sura ya researches nchini.

Professor Makame Mbarawa is a holder of a MSc Marine Engineering degree (Astrakhan State Technical, University, Astrakhan- Russia, 1992) and PhD of the University of New South Wales, Sydney, Australia (1999). He joined Tshwane University of Technology, Pretoria, South Africa as a Senior Lecturer in the Department of Mechanical Engineering. He was promoted to the position of Associate Professor in October 2005 and finally to that of Full Professor in July 2009. Professor Mbarawa’s research interests are combustion of gaseous, Flue gas desulphurization, Filtration combustion in porous media; Soot formation in laminar diffusion flames; Alternative fuels and Renewable energy resources; and Biomass combustion. Over the years, Professor Mbarawa has published 45 of articles in national and international journals and presented 36 scientific papers in various conferences.

Kama una more info zilete hapa tuweze ku justify uteuzi wa JK.
 
M

Mfwatiliaji

JF-Expert Member
Joined
Oct 5, 2007
Messages
1,325
Likes
5
Points
0
M

Mfwatiliaji

JF-Expert Member
Joined Oct 5, 2007
1,325 5 0
Huyu atakuwa ni opportunist as usual..
Yaani amekuwa professor mwaka jana tuu, tayari mwaka huu amesharukia kwenye siasa na kugombea uwakilishi!!
 
M

Mtu Mmoja

JF-Expert Member
Joined
Mar 18, 2010
Messages
596
Likes
4
Points
0
M

Mtu Mmoja

JF-Expert Member
Joined Mar 18, 2010
596 4 0
Wadau kwa kifupi huyu ndo Prof. Makame Mbarawa. The guy looks really good, ngoja tusubiri huko bungeni, labda atabadili sura ya researches nchini.

Professor Makame Mbarawa is a holder of a MSc Marine Engineering degree (Astrakhan State Technical, University, Astrakhan- Russia, 1992) and PhD of the University of New South Wales, Sydney, Australia (1999). He joined Tshwane University of Technology, Pretoria, South Africa as a Senior Lecturer in the Department of Mechanical Engineering. He was promoted to the position of Associate Professor in October 2005 and finally to that of Full Professor in July 2009. Professor Mbarawa's research interests are combustion of gaseous, Flue gas desulphurization, Filtration combustion in porous media; Soot formation in laminar diffusion flames; Alternative fuels and Renewable energy resources; and Biomass combustion. Over the years, Professor Mbarawa has published 45 of articles in national and international journals and presented 36 scientific papers in various conferences.

Kama una more info zilete hapa tuweze ku justify uteuzi wa JK.
ni wa chama gani?

sasa msomi kama huyo ndo anamuingiza tena kwenye siasa ili akauteketeze kabisa usimi wake kama akina sarungi na kapuya? dah, japo alitutosa watanzania baada ya kusoma akakimbilia south kuchapa mzigo, lakininasikitikia another wastage of talents
 
M

Mfwatiliaji

JF-Expert Member
Joined
Oct 5, 2007
Messages
1,325
Likes
5
Points
0
M

Mfwatiliaji

JF-Expert Member
Joined Oct 5, 2007
1,325 5 0
Au ndiyo ushawishi na chaguo la Bilal, maana wanatoka eneo moja na profession zao zinalandana..
Anyway, ni maono yangu tuu!!
 
M

mamanalia

JF-Expert Member
Joined
Nov 7, 2009
Messages
669
Likes
12
Points
35
M

mamanalia

JF-Expert Member
Joined Nov 7, 2009
669 12 35
He is CCM.

Though I hate CCM bt I v liked this guy's CV. Congrats to him. tunamkaribisha kwa wapiganaji.
 
J

JokaKuu

Platinum Member
Joined
Jul 31, 2006
Messages
14,368
Likes
8,746
Points
280
J

JokaKuu

Platinum Member
Joined Jul 31, 2006
14,368 8,746 280
..kila aliyeingia CCM ameishia kuwa MWIZI tu.
 
K

KERENG'ENDE

JF-Expert Member
Joined
Nov 14, 2010
Messages
398
Likes
2
Points
35
K

KERENG'ENDE

JF-Expert Member
Joined Nov 14, 2010
398 2 35
Hii habari ya shule inanichanganya sana, sikuhizi watu hawasomi wanadesa tu! jana wabunge wanajinadi wamesoma wana masters wame zurura nje ya nchi vyakutosha lakini wana ulizwa kirefu cha SADEC hawana uwezo wakujibu, SADEC ina jumuisha nchi ngapi Hakuna jibu, Majukumu ya SADEC niyapi hakuna jibu, SADC ilianzishwa nchi gani hakuna jibu. Hawa niwabunge tena wanajinadi kusoma sana na uzoefu wa kuzurura nchi zawatu.Sasa mioni sielewi watu sikuhizi wana somaje na una enda kugombea nafasi ya uwakilishi SADEC wakati hata hujui hicho ni kitugani na majukumu yake ni yapi. Hapo sielewi
 
bucho

bucho

JF-Expert Member
Joined
Jul 13, 2010
Messages
4,787
Likes
943
Points
280
bucho

bucho

JF-Expert Member
Joined Jul 13, 2010
4,787 943 280
Hii habari ya shule inanichanganya sana, sikuhizi watu hawasomi wanadesa tu! jana wabunge wanajinadi wamesoma wana masters wame zurura nje ya nchi vyakutosha lakini wana ulizwa kirefu cha SADEC hawana uwezo wakujibu, SADEC ina jumuisha nchi ngapi Hakuna jibu, Majukumu ya SADEC niyapi hakuna jibu, SADC ilianzishwa nchi gani hakuna jibu. Hawa niwabunge tena wanajinadi kusoma sana na uzoefu wa kuzurura nchi zawatu.Sasa mioni sielewi watu sikuhizi wana somaje na una enda kugombea nafasi ya uwakilishi SADEC wakati hata hujui hicho ni kitugani na majukumu yake ni yapi. Hapo sielewi

hivi ni mgombe gani alishindwa kujibu hilo swali??
 
N

Ngonini

JF-Expert Member
Joined
Sep 1, 2010
Messages
2,024
Likes
8
Points
135
N

Ngonini

JF-Expert Member
Joined Sep 1, 2010
2,024 8 135
Huyu jamaa anaweza kumdharirisha huyu mzee kwa kumweka kwenye UBUNGE wa CCM usiokuwa natija!
Kama hatapewa uwaziri basi huyu prof. atakuwa amedharirishwa sana na bora aachane na huuuuuu ubunge wa mezani.
Na waheshimu Engineers ni watu wachapakazi sana kabla hawajachakachuliwa na ujinga wa CCM!
 
M

Mfwatiliaji

JF-Expert Member
Joined
Oct 5, 2007
Messages
1,325
Likes
5
Points
0
M

Mfwatiliaji

JF-Expert Member
Joined Oct 5, 2007
1,325 5 0
Hii habari ya shule inanichanganya sana, sikuhizi watu hawasomi wanadesa tu! jana wabunge wanajinadi wamesoma wana masters wame zurura nje ya nchi vyakutosha lakini wana ulizwa kirefu cha SADEC hawana uwezo wakujibu, SADEC ina jumuisha nchi ngapi Hakuna jibu, Majukumu ya SADEC niyapi hakuna jibu, SADC ilianzishwa nchi gani hakuna jibu. Hawa niwabunge tena wanajinadi kusoma sana na uzoefu wa kuzurura nchi zawatu.Sasa mioni sielewi watu sikuhizi wana somaje na una enda kugombea nafasi ya uwakilishi SADEC wakati hata hujui hicho ni kitugani na majukumu yake ni yapi. Hapo sielewi
Mkuu hapa umenivunja mbavu!!
Duh..kama ni hivyo basi hali ni mbaya sana..yaani kwa lugha nyingine tupo ICU..
 
Bantugbro

Bantugbro

JF-Expert Member
Joined
Feb 22, 2009
Messages
2,927
Likes
519
Points
280
Bantugbro

Bantugbro

JF-Expert Member
Joined Feb 22, 2009
2,927 519 280
Wadau kwa kifupi huyu ndo Prof. Makame Mbarawa. The guy looks really good, ngoja tusubiri huko bungeni, labda atabadili sura ya researches nchini.

Professor Makame Mbarawa is a holder of a MSc Marine Engineering degree (Astrakhan State Technical, University, Astrakhan- Russia, 1992) and PhD of the University of New South Wales, Sydney, Australia (1999). He joined Tshwane University of Technology, Pretoria, South Africa as a Senior Lecturer in the Department of Mechanical Engineering. He was promoted to the position of Associate Professor in October 2005 and finally to that of Full Professor in July 2009. Professor Mbarawa’s research interests are combustion of gaseous, Flue gas desulphurization, Filtration combustion in porous media; Soot formation in laminar diffusion flames; Alternative fuels and Renewable energy resources; and Biomass combustion. Over the years, Professor Mbarawa has published 45 of articles in national and international journals and presented 36 scientific papers in various conferences.

Kama una more info zilete hapa tuweze ku justify uteuzi wa JK.
Ninamfahamu vizuri tu Prof Mbarawa Tuko naye hapa Tshwane University of Technology (TUT) ni mtu mchapakazi na anaheshimiwa sana wanafunzi wake pamoja na colleagues.

Sula la yeye kuingia kwenye mambo ya siasa siwezi ku-comment kwa sasa, tungoje vimbwanga vyake huko Bungeni.
 
M

Mtanzania

JF-Expert Member
Joined
May 4, 2006
Messages
4,818
Likes
61
Points
145
M

Mtanzania

JF-Expert Member
Joined May 4, 2006
4,818 61 145
Hii habari ya shule inanichanganya sana, sikuhizi watu hawasomi wanadesa tu! jana wabunge wanajinadi wamesoma wana masters wame zurura nje ya nchi vyakutosha lakini wana ulizwa kirefu cha SADEC hawana uwezo wakujibu, SADEC ina jumuisha nchi ngapi Hakuna jibu, Majukumu ya SADEC niyapi hakuna jibu, SADC ilianzishwa nchi gani hakuna jibu. Hawa niwabunge tena wanajinadi kusoma sana na uzoefu wa kuzurura nchi zawatu.Sasa mioni sielewi watu sikuhizi wana somaje na una enda kugombea nafasi ya uwakilishi SADEC wakati hata hujui hicho ni kitugani na majukumu yake ni yapi. Hapo sielewi
Sasa na wewe mkuu hapo juu kuiita SADEC badala ya SADC tuitaje?

Nafikiri kwa wabunge kugombea bunge la SADC na kushindwa kujibu basic questions about SADC ni tatizo kubwa mno. Inaweza kuwa ni matokeo ya watu wanaotaka kwenda kwenye nafasi sio kwa lengo la kazi bali posho au ni matokeo ya kutundika vyeti ukutani baada ya kumaliza na kusahau shule kabisa.

Hamna excuse kabisa kwa hawa waheshimiwa kushindwa kujibu hayo maswali rahisi wakati uamuzi wa kugombea ulikuwa wao wenyewe.

Waheshimiwa wajifunze angalau namna ya kutumia Wikipedia kwa ajili ya references za haraka haraka.

Hongera prof. kwa kuteuliwa kuwa mbunge.
 
M

Mtu wa Mungu

JF-Expert Member
Joined
Nov 9, 2010
Messages
445
Likes
1
Points
35
M

Mtu wa Mungu

JF-Expert Member
Joined Nov 9, 2010
445 1 35
This is missuse of manpower!!!!!!!!! Ndani ya sisiemu utegemee atafanya nini zaidi ya kuwa "ndiyo bwana" Kama huamini ngojea session za bunge zianze kama utamsikia!!!!!!!!! :evil:Tena huyu ndiyo atanywea usiseme!!!! Brain za kazi ziko CDM-jopo la wanasheria tangu Dr.(PHD) wanaosoma between the lines makabrasha yote ya bunge overnight na the following day kulipua mabomu yasiyopelekeka mahakamani!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!! Pipooooooooooos Pawaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaasssssssssss
 
M

Mtu wa Mungu

JF-Expert Member
Joined
Nov 9, 2010
Messages
445
Likes
1
Points
35
M

Mtu wa Mungu

JF-Expert Member
Joined Nov 9, 2010
445 1 35
Huyu Prof amepata green pasture atulie ale, asitafute mengi anaweza kukosa yote. Naona kuna hatari ya kumnyang'anya Pombe wizara ya samaki!!!!!!!!!!!!!!!
 
emmathy

emmathy

Senior Member
Joined
Sep 22, 2010
Messages
147
Likes
11
Points
35
emmathy

emmathy

Senior Member
Joined Sep 22, 2010
147 11 35
Nilichogundua usomi au cv kali si tija kwenye siasa kwani kabla yake wapo maprofesa tuliowategemea kuleta maendeleo kwa wananchi wameishia mitini nakuanzisha miradi yao, CV kali au UPRROFESA wenye maana ni ule unaowasaidia unaowatumikia (wananchi),
Hawa wasomi wa enzi za Nyerere wanaanza kunitia wasiwasi....Tutafanya research kuona wale wa enzi za Nyerere na wasikuhizi niwakina nani wana tija,maana ndio tulipofkia sasa kupima usomi na uwajibikaji
 
Omutwale

Omutwale

JF-Expert Member
Joined
Feb 4, 2008
Messages
1,432
Likes
96
Points
145
Omutwale

Omutwale

JF-Expert Member
Joined Feb 4, 2008
1,432 96 145
MAANDALIZI YA MGOMBEA URAIS 2015 TOKA ZNZ.
CCM Hawapati pa kupumulia; ni mitego baada ya MITEGO.
Wamewatumia Wa-ZNZ kuongoza SHURUTI la Kumng'oa Six, WAKAFANIKIWA. Waliowatumia wa-ZNZ ni kambi ya wale wanaoutaka Urais 2015 kwa udi na uvumba. Sasa ghafla na Wa-ZNZ wanaanza kushurutisha kwa mtindo ule ule wa VITISHO wanataka WAANDALIWE MTU wa Kumrithi JK. Hii inatookana na utaratibu usio rasmi ambao 2015 ni Zamu ya ZNZ lakini pia ni SIYO zamu ya MWISLAMU
 
B

Byendangwero

JF-Expert Member
Joined
Oct 24, 2010
Messages
872
Likes
5
Points
0
B

Byendangwero

JF-Expert Member
Joined Oct 24, 2010
872 5 0
Jamani huyu amuoni kuwa tayari ni waziri! Siyo huyu tu, hata hao wengine wawili alioteuliwa nao kuingia bungeni. Bila shaka kesho itakuwa zamu ya wateule wa Tanzania bara watakao ukwea uwaziri.
 
T

twa121

Member
Joined
Sep 21, 2010
Messages
34
Likes
0
Points
13
T

twa121

Member
Joined Sep 21, 2010
34 0 13
....du, angekuja kwenye vyuo vidogo eg.DIT akawapa watoto elimu, ningefurahi.

NIMENUNA KUSKIA KARUDI BONGO AWE MBUNGE, STUPID CCM!
 
V

Vumbi

Senior Member
Joined
Nov 7, 2010
Messages
191
Likes
8
Points
35
V

Vumbi

Senior Member
Joined Nov 7, 2010
191 8 35
Huyu jamaa akipewa uwaziri wa nishati na madini anaweza kutusadia, hasa katika sector ya nishati mbadala. Akibaki kuwa mbunge tu ni matumizi mabaya ya mtaalamu may be CCM wanamikakati ya 2015.
 
M

Mfwatiliaji

JF-Expert Member
Joined
Oct 5, 2007
Messages
1,325
Likes
5
Points
0
M

Mfwatiliaji

JF-Expert Member
Joined Oct 5, 2007
1,325 5 0
Jamaa ni msomi (moja ya recent paper zake attached) lakini ndani ya CCM kila kitu ni ndiyo mzee na huo ndiyo mwisho wa uacademia wake. Soon atakuwa kama Mukandala na wasomi wengine wa hivyo
Mkuu,
mimi namshangaa, ndiyo sababu nimem-brand kama opportunist anae elekea kuwa looser.. Nadhani alihitaji muda zaidi kwenye profession yake..Jamani, sometimes, profession ina raha zake.
Amejitosa kwenye kinyanganyiro cha uwakilishi kwao Pemba--wamemtosa--Sasa amekumbukwa, anaenda kuwa chini ya command ya akina Makamba et al. Makamba na publications wapi na wapi!! huko hakuna hayo--muhimu kwao ni majungu, uongo, uzandiki, uchakachuaji, umafia, na yanayofanana na hayo!!
 

Forum statistics

Threads 1,237,407
Members 475,533
Posts 29,287,424