Majukumu ya msingi ya Jeshi la Kujenga Taifa (JKT)

Majukumu ya msingi ya Jeshi la Kujenga Taifa (JKT)

tatum

JF-Expert Member
Joined
Jan 16, 2018
Posts
5,786
Reaction score
4,494
MAJUKUMU YA MSINGI YA JESHI LA KUJENGA TAIFA -JKT
1. Malezi ya Vijana
  • Vijana kufundishwa moyo wa kupendana bila kujali tofauti za itikadi, dini, kabila na kipato
  • Kupenda kazi za mikono.
  • Kuthamini na kuendeleza mila, desturi na kudumisha utamaduni wa Taifa.
  • Kuwa raia wema, wanaojiamini, wanaojituma, wenye uzalendo na kuipenda nchi yao.
2. Ulinzi wa Taifa
  • Kuwapa vijana mbinu za kijeshi wawe Jeshi la akiba, kuwaandaa vijana watakaofaa kujiunga na vyombo vingine vya Ulinzi na Usalama.
  • Kuwaandaa vijana kusaidia katika majanga mbalimbali, mfano mafuriko, moto na ajali mbalimbali.
3. Uzalishaji Mali
Ili kuwafanya vijana wa kitanzania waepukane na kasumba kuwa kazi za ofisini ndio njia pekee na bora inayomuwezesha mtu kuishi, JKT linahusika na uzalishaji mali kwa lengo la kuwawezesha vijana kujiajiri katika sekta mbali mbali mara baada ya kumaliza mkataba na JKT. Uzalishaji mali unaofanywa na JKT ni pamoja na:-
  • Kujenga na kukarabati majengo
  • Viwanda na Kilimo
  • Madini na Nishati
  • Utalii
  • Ulinzi kwa Taasisi binafsi (Security Guard Services)
  • Maduka (Super Market)
  • Kuunganisha magari na mitambo
  • Huduma za elimu
SHERIA YA KUANZISHWA KWA JESHI LA KUJENGA TAIFA
Jeshi la Kujenga Taifa lilianzishwa kwa sheria ya Jeshi la Kujenga Taifa (Nationa Service Act) ambayo ni sheria No 16 ya mwaka 1964. Sheria hii inatoa uwezo wa Jeshi la Kujenga Taifa kuandikisha vijana wa kulitumikia Jeshi hilo. Aidha, sheria hii imeendelea kufanyiwa marekebisho kutokana na mahitajio.

Jeshi la Kujenga Taifa limekuwa chimbuko la kuandaa vijana kuajiriwa na vyombo vya Ulinzi na Usalama nchini kama JWTZ, Polisi, Magereza, Usalama wa Taifa na taasisi binafsi za ulinzi. Hivyo Jeshi la Kujenga Taifa linachukua vijana wa kujitolea na mujibu wa sheria.

Kuanzishwa kwa JKT, kulitokana na mawazo ya Umoja wa Vijana wa Chama cha TANU (TANU Youth League), katika Mkutano wao Mkuu uliofanyika mjini Tabora tarehe 25 Aug 62, chini ya aliyekuwa Katibu Mkuu wa Umoja huo, hayati Joseph Nyerere.

Kwenye uzinduzi wa JKT, Mwalimu Nyerere alisema Umuhimu wa JKT unatokana na Taifa kuhitaji huduma ya vijana na vijana kuitikia wito huo wa kulitumikia Taifa lao kwa jukumu lolote lihitajiwalo.
 
Mwaka 1963. Kundi la kwanza lilipata mafunzo katika kambi ya Mgulani Dar es salaam likiwa na jumla ya vijana 11 toka wilaya 11 tofauti. Baadhi ya vijana hao watangulizi ni Bi. Zainabu. Kiango, Bw. S. Chale, Bw. P. Lwegarulira, Bw. R. Kamba, Bw. H. Ngalason, Bw, J.Ndimugwango, Bi. M. Mhando (Senior Guide), Bw. Dismas. S. Msilu (Master), Mr ES Mwakyambiki, (Senior Master) na Mr AI Msonge (Master), Mr LM Mitande baada ya kurudi kutoka Yugoslavia walikochukua mafunzo ya uongozi 1962.

Vijana wa kwanza kunufaika na mafunzo ya JKT 11,wengine wametangulia mbele za haki wamebakia Brigedia (Mstaafu) Dismas Msilu na Bi Zainabu Kiango.
 
Hahaha umesahau wao ndio walinzi au mnaita security guard sikuhizi.
 
Hahaha wakiokota pesa utasikia tunaifufua jkt kuanzia sasa. Wakiisha zila pesa kimyaaa husikii ma jkt. Eti jkt hufundisha uzalendo, viongozi wao hawaendi huko hahaha.
 
Hahaha wakiokota pesa utasikia tunaifufua jkt kuanzia sasa. Wakiisha zila pesa kimyaaa husikii ma jkt. Eti jkt hufundisha uzalendo, viongozi wao hawaendi huko hahaha.
Walishapita huko miaka ya nyuma.
 
Vifaa gani vya kisasa wanatumia majeshi yetu hasahasa vya Anga?
 
VIKOSI NA MAKAMBI YA JKT

  1. BULOMBOLA JKT-KIGOMA
  2. RWAMKOMA JKT- MARA
  3. MSANGE JKT-TABORA
  4. KANEMBWA JKT-KIGOMA
  5. MTABILA JKT-KIGOMA
  6. MGULANI JKT-DAR ES SALAAM
  7. RUVU JKT-PWANI
  8. OLJORO JKT-ARUSHA
  9. MAKUTUPORA JKT-DODOMA
  10. MGAMBO JKT-TANGA
  11. MBWENI JKT-DAR ES SALAAM
  12. CHITA JKT-MOROGORO
  13. MALAMBA JKT-TANGA
  14. MAFINGA JKT-IRINGA
  15. MLALE JKT-SONGEA
  16. NACHINGWEA JKT-LINDI
  17. ITENDE JKT-MBEYA
  18. CHUO CHA UONGOZI JKT-DAR ES SALAAM
  19. MAKAO MAKUU JKT-DAR ES SALAAM
 
VIKOSI NA MAKAMBI YA JKT

  1. BULOMBOLA JKT-KIGOMA
  2. RWAMKOMA JKT- MARA
  3. MSANGE JKT-TABORA
  4. KANEMBWA JKT-KIGOMA
  5. MTABILA JKT-KIGOMA
  6. MGULANI JKT-DAR ES SALAAM
  7. RUVU JKT-PWANI
  8. OLJORO JKT-ARUSHA
  9. MAKUTUPORA JKT-DODOMA
  10. MGAMBO JKT-TANGA
  11. MBWENI JKT-DAR ES SALAAM
  12. CHITA JKT-MOROGORO
  13. MALAMBA JKT-TANGA
  14. MAFINGA JKT-IRINGA
  15. MLALE JKT-SONGEA
  16. NACHINGWEA JKT-LINDI
  17. ITENDE JKT-MBEYA
  18. CHUO CHA UONGOZI JKT-DAR ES SALAAM
  19. MAKAO MAKUU JKT-DAR ES SALAAM
Sa kwani nani hajui au nani hajapita huko? Me naona unajira tu hapa!
 
Hahaha na mliisha katazwa kuandika au kushiriki mijadala kwenye mitandao ya jamii we husikii.
Mkuu wa majeshi alisema ni marufuku askari kushiriki mijadala kwenye mitandao.
 
Hahaha na mliisha katazwa kuandika au kushiriki mijadala kwenye mitandao ya jamii we husikii.
Mkuu wa majeshi alisema ni marufuku askari kushiriki mijadala kwenye mitandao.
Mkuu wa majeshi wa nchi gani?
 
Back
Top Bottom