Majina saba yaipa kamati kuu ya CCM wakati mgumu

Majina saba yaipa kamati kuu ya CCM wakati mgumu

G Sam

JF-Expert Member
Joined
Apr 20, 2013
Posts
12,463
Reaction score
39,883
Majina saba ya watia nia ya urais kwa tiketi ya CCM yameonekana kuipa wakati mgumu kamati kuu ya CCM itakayoanza kukaa kwa ajili ya mchujo mwishoni mwa mwezi huu, imefahamika.

Majina hayo yameanza kujadiliwa miongoni mwa wana kamati hiyo kuu ambayo ni Dr. Salim Ahamed Salim (anayetarajiwa kuchukua fomu jumatano), Makongoro Nyerere, Prof. Mark Mwandosya, Mizengo Pinda, January Makamba, Benard Membe na John Magufuli

Hata hivyo jina la Benard Membe linatarajiwa kutoa upinzani mdogo kwa wana kamati kwani ameelezwa kutumia mitandao ya watu kukigawa chama.

Kamati kuu ya CCM imatarajiwa kupitisha majina matano tu hivyo kuhitajika kuwaondoa majina mawili.

Wana-CC kadhaa wamenukuliwa kuwa hata rais Kikwete haoni haja ya kumuunga mkono Membe ili kukwepa kunyooshewa kidole siku za usoni hivyo kuipa kamati hiyo kuu urahisi wa kukata jina la Membe kwa kigezo cha makundi.

Hata hivyo Membe ameanza kampeni za chini kwa chini kugombea ubunge wa jimbo la Lindi mjini baada ya kuahidiwa cheo kikubwa na mmoja wa wanaopigiwa chapuo kufika mbali kwenye vikao vya mchujo baada ya kuonyesha nia ya kumuunga mkono.
 
Mhhhhhh! Kama hii ni kweli basi hii litasababisha mstuko mkubwa kwa wagombea wengine wote kwenye huu utitiri wa wagombea.

Majina saba ya watia nia ya urais kwa tiketi ya CCM yameonekana kuipa wakati mgumu kamati kuu ya CCM itakayoanza kukaa kwa ajili ya mchujo mwishoni mwa mwezi huu, imefahamika.

Majina hayo yameanza kujadiliwa miongoni mwa wana kamati hiyo kuu ambayo ni Dr. Salim Ahamed Salim (anayetarajiwa kuchukua fomu jumatano), Makongoro Nyerere, Prof. Mark Mwandosya, Mizengo Pinda, January Makamba, Benard Membe na John Magufuli

Hata hivyo jina la Benard Membe linatarajiwa kutoa upinzani mdogo kwa wana kamati kwani ameelezwa kutumia mitandao ya watu kukigawa chama.

Kamati kuu ya CCM imatarajiwa kupitisha majina matano tu hivyo kuhitajika kuwaondoa majina mawili.

Wana-CC kadhaa wamenukuliwa kuwa hata rais Kikwete haoni haja ya kumuunga mkono Membe ili kukwepa kunyooshewa kidole siku za usoni hivyo kuipa kamati hiyo kuu urahisi wa kukata jina la Membe kwa kigezo cha makundi.

Hata hivyo Membe ameanza kampeni za chini kwa chini kugombea ubunge wa jimbo la Lindi mjini baada ya kuahidiwa cheo kikubwa na mmoja wa wanaopigiwa chapuo kufika mbali kwenye vikao vya mchujo baada ya kuonyesha nia ya kumuunga mkono.
 
G Sam

Mkuu pengine huelewi siasa kihivyo. Mitandao ipo miaka yote katika siasa za nchi zote duniani na kwa maslahi ya makundi yanayogawanyika kwa sera na ndivyo hupata wadhamini.

Mgombea anapotembea mikoani kuomba udhamini tayari wanaunda makundi dhidi ya mgombea mwingine. Sisi yaweza kuwa na tofauti za kishikaji lakini makundi ndani ya chma yapo ila hukubali kushindwa pale upande mmoja unapowazidi nguvu ya kura na hivyo kuunda ushirika wa pamoja dhidi ya Upinzani. Kama unavyoona Bungeni ndivyo katika vikao vya vyama kuna mvutano wa sera na utekelezaji. Wote hamuwezi kuwa na mawazo ama akili sawa.

Ukitazama sifa na uwezo unaotakiwa na CC kwa mgombea Urais utapata wachache sana wenye uwezo huo hivyo kuandikisha majina makubwa ya kisiasa haina maana mgombea anazo sifa hizo. Wewe soma sifa zote 13 kisha nambie kati yao nani anaongoza ama nani atapita kiushikaji japo hana sifa hizo nitakuelewa.
 
Last edited by a moderator:
Mkuu pengine huelewi siasa kihivyo. Mitandao ipo miaka yote katika siasa za nchi zote duniani na kwa maslahi ya makundi yanayogawanyika kwa sera na ndivyo hupata wadhamini.

Mgombea anapotembea mikoani kuomba udhamini tayari wanaunda makundi dhidi ya mgombea mwingine. Sisi yaweza kuwa na tofauti za kishikaji lakini makundi ndani ya chma yapo ila hukubali kushindwa pale upande mmoja unapowazidi nguvu ya kura na hivyo kuunda ushirika wa pamoja dhidi ya Upinzani. Kama unavyoona Bungeni ndivyo katika vikao vya vyama kuna mvutano wa sera na utekelezaji. Wote hamuwezi kuwa na mawazo ama akili sawa.

Ukitazama sifa na uwezo unaotakiwa na CC kwa mgombea Urais utapata wachache sana wenye uwezo huo hivyo kuandikisha majina makubwa ya kisiasa haina maana mgombea anazo sifa hizo. Wewe soma sifa zote 13 kisha nambie kati yao nani anaongoza ama nani atapita kiushikaji japo hana sifa hizo nitakuelewa.

Kuna bwana nimemueleza wenye sifa hawajai kiganja kahamaki anaanza kulalama kuwa kwa hiyo watanzania milioni 50 tuongozwe na hao wachache tu! hajui kuwa vigezo walivyoweka CCM ndio vinachagua mgombea, na kwa kuvitazama tu hawazidi watano wenye hivyo vigezo. Sidhani Kama Dr.Salim Ataingia, akiingia kuna watu inabidi wasirudishe hata fomu. maana wanatupotezea muda wetu.
 
Mkuu pengine huelewi siasa kihivyo. Mitandao ipo miaka yote katika siasa za nchi zote duniani na kwa maslahi ya makundi yanayogawanyika kwa sera na ndivyo hupata wadhamini.

Mgombea anapotembea mikoani kuomba udhamini tayari wanaunda makundi dhidi ya mgombea mwingine. Sisi yaweza kuwa na tofauti za kishikaji lakini makundi ndani ya chma yapo ila hukubali kushindwa pale upande mmoja unapowazidi nguvu ya kura na hivyo kuunda ushirika wa pamoja dhidi ya Upinzani. Kama unavyoona Bungeni ndivyo katika vikao vya vyama kuna mvutano wa sera na utekelezaji. Wote hamuwezi kuwa na mawazo ama akili sawa.

Ukitazama sifa na uwezo unaotakiwa na CC kwa mgombea Urais utapata wachache sana wenye uwezo huo hivyo kuandikisha majina makubwa ya kisiasa haina maana mgombea anazo sifa hizo. Wewe soma sifa zote 13 kisha nambie kati yao nani anaongoza ama nani atapita kiushikaji japo hana sifa hizo nitakuelewa.

You have said it all Mr. Mkandara, tunataka wachambuzi kama wewe maana hii JF inaweza kuwa sehemu ya porojo na kuchafuana. Tungoje mwezi wa saba siyo mbali, vigezo vipo na ndivyo vitakavyopewa point. Majina makubwa wnayoyataka au sura wakanywe nayo chai
 
Membe kapotea ubunge jimbo la Lindi Mjini kuna tetesi kua First lady analitaka.
 
Mkuu pengine huelewi siasa kihivyo. Mitandao ipo miaka yote katika siasa za nchi zote duniani na kwa maslahi ya makundi yanayogawanyika kwa sera na ndivyo hupata wadhamini.

Mgombea anapotembea mikoani kuomba udhamini tayari wanaunda makundi dhidi ya mgombea mwingine. Sisi yaweza kuwa na tofauti za kishikaji lakini makundi ndani ya chma yapo ila hukubali kushindwa pale upande mmoja unapowazidi nguvu ya kura na hivyo kuunda ushirika wa pamoja dhidi ya Upinzani. Kama unavyoona Bungeni ndivyo katika vikao vya vyama kuna mvutano wa sera na utekelezaji. Wote hamuwezi kuwa na mawazo ama akili sawa.

Ukitazama sifa na uwezo unaotakiwa na CC kwa mgombea Urais utapata wachache sana wenye uwezo huo hivyo kuandikisha majina makubwa ya kisiasa haina maana mgombea anazo sifa hizo. Wewe soma sifa zote 13 kisha nambie kati yao nani anaongoza ama nani atapita kiushikaji japo hana sifa hizo nitakuelewa.

Mkuu, haya majina sijayaandika kwa kuangalia vigezo alivyosema Mangula. Kwanza niliishia kuvisoma tu juu juu na wala sikuvitilia maanani kutokana na hulka ya CCM. Ukiwa karibu na baadhi ya watu wa CC ya CCM wala hutapata shida kujua kinachoendelea humo ndani.Ndiyo maana hata humu jukwaani nimekuwa nikiwasoma wapambe wa kufa na kupona wa watia nia na kuishia kuwaacha tu! Wengine kama kina ocampo four wamejitoa fahamu kabisa huku wakijua fika kuwa hakuna kitu! Ukiongea na watu kama kina Seif Khatib watakupa picha halisi ya kile kitakachotokea mbeleni!
 
Last edited by a moderator:
Mkuu, haya majina sijayaandika kwa kiangalia vigezo alivuosema Mangula. Kwanza niliishia kuvisoma tu juu juu na wala sikuvitilia maanani kutokana na hulka ya CCM. Ukiwa karibu na baadhi ya watu wa CC ya CCM wala hutapata shida kujua kinachoendelea humo ndani.Ndiyo maana hata humu jukwaani nimekuwa nikiwasoma wapambe wa kufa na kupona wa watia nia na kuishia kuwaacha tu! Wengine kama kina ocampo four wamejitoa fahamu kabisa huku wakijua fika kuwa hakuna kitu! Ukiongea na watu kama kina Seif Khatib watakupa picha halisi ya kile kotakachotokea mbeleni!

Na mimi nilishawahi kukaa na wachangiaji mahiri humu JF wakaniambia G Sam na Yerico Nyerer ni matahira, sasa ndiyo ninaamini. Kwanza kabisa ulitakiwa kusoma vigezo maana ndiyo vitakavyotoa point. Pili helewa ukitoka madarakani kwa Africa kurudi ni ngumu, angalia mfano wa Kenya, Zambia Malawi etc. CCM haiwezi kubali kutoka madarakani eti kwasababu wanapenda sura ya Salim or upara wa January. Uchaguzi wa mwaka huu ni wa numbers na numder hazidanganyi
 
Kuna bwana nimemueleza wenye sifa hawajai kiganja kahamaki anaanza kulalama kuwa kwa hiyo watanzania milioni 50 tuongozwe na hao wachache tu! hajui kuwa vigezo walivyoweka CCM ndio vinachagua mgombea, na kwa kuvitazama tu hawazidi watano wenye hivyo vigezo. Sidhani Kama Dr.Salim Ataingia, akiingia kuna watu inabidi wasirudishe hata fomu. maana wanatupotezea muda wetu.
Mkuu, dr. Salim anachukua fomu jumatano na huenda akafika mbali sana! Muwe munatuamini sisi wengine maana kuna muda tunaamua kutumia hadi gharama ili mradi tujue kinachoendelea na kuhabarishana humu!
 
Hao maccm wakati mgumu wanajipa wenyewe tu
Maana muda nao umewadia lakini hawataki kukubali easy tu
 
Na mimi nilishawahi kukaa na wachangiaji mahiri humu JF wakaniambia G Sam na Yerico Nyerer ni matahira, sasa ndiyo ninaamini. Kwanza kabisa ulitakiwa kusoma vigezo maana ndiyo vitakavyotoa point. Pili helewa ukitoka madarakani kwa Africa kurudi ni ngumu, angalia mfano wa Kenya, Zambia Malawi etc. CCM haiwezi kubali kutoka madarakani eti kwasababu wanapenda sura ya Salim or upara wa January. Uchaguzi wa mwaka huu ni wa numbers na numder hazidanganyi
Sijakuelewa unavyosema 'namba' labda unipe picha halisi ya kile unachokimaanisha ili nitoe hoja kwa ukamilifu wake mkuu!
 
Kuna bwana nimemueleza wenye sifa hawajai kiganja kahamaki anaanza kulalama kuwa kwa hiyo watanzania milioni 50 tuongozwe na hao wachache tu! hajui kuwa vigezo walivyoweka CCM ndio vinachagua mgombea, na kwa kuvitazama tu hawazidi watano wenye hivyo vigezo. Sidhani Kama Dr.Salim Ataingia, akiingia kuna watu inabidi wasirudishe hata fomu. maana wanatupotezea muda wetu.

..duh!!

..Salim Salim ambaye amejikunyata wakati wana-CCM wenzake wanaifisadi nchi?

..wananchi hawawezi kumchagua huyu. amejitenga nao mno ktk mapambano dhidi ya mafisadi.

..hata wana-CCM wenzake hawawezi kumchagua kwasababu he does not stand for what they believe.

..sasa hivi CCM imetekwa nyara na mafisadi na watu wasiokuwa na uchungu na nchi hii. ukitaka kujua CCM ina watu wa aina gani basi rejea vile vitimbi vilivyokuwa vikifanyika wakati wa bunge la katiba. Unafikiri wana-CCM wenye maamuzi wana habari na watu kama Salim Salim?
 
G Sam

Hahaha lowasa mmeshamkata?
 
Last edited by a moderator:
  • Thanks
Reactions: DSN
G Sam

nijuavyo ni kwamba majina ya mwisho yatakayopitishwa ili wauwane wenyewe huko mbele hadi tumpate mmoja ni:

  • dr. john magufuli
  • professor sospeter muhongo
  • makongoro nyerere
  • jaji mstaafu augustino ramadhani
  • professor mark mwandosya
na wenye nafasi kubwa kuteuliwa kushika nchi ni kati ya dr. magufuli na professor muhongo huku kati ya makongoro au jaji mmoja akiwa mgembea mwenza. hao wawili tajwa ndiyo mamba lakini waliobaki ni kenge watupu ambao lazima wawepo karibu na mamba.
 
Last edited by a moderator:
Huwezi ukaniaminisha hata kidogo kuwa Lowassa hana sifa ya kujadiliwa na kamati kuu.
CCM leo wamekuwa malaika kiasi cha kuwaona wengine hawafai?
CCM kama ccm wote wanafanana hivyo sioni mantiki yoyote ya wao kubaguana otherwise chuki binafsi ziwe ndo zinatawala kamati kuu.
 
Back
Top Bottom