Majaliwa: Watanzania imarisheni uzalendo

Majaliwa: Watanzania imarisheni uzalendo

Uoga wa watawala kushindwa kwenye chaguzi wanafanya matendo ya kuligawa taifa na kuyafanya mahubiri ya uzalendo kukosa maana. Kuwa na siasa za majimbo kwa kuzuia wanasiasa kuhubiri majimboni mwao unaleta ukabila, utengano.
 
Kuna haja sasa ya kueleweshana maana sahihi ya uzalendo kwani hawa wenzetu walio na majukwaa ya kusemea wamekuwa wakitumia hilo neno kuwahadaa ndugu zangu wa Lumumba ambao wengi wao ni wavivu wa kufikiri na wanaongozwa na falsafa ya K tatu (kusoma, kuhesabu na ku andika)
 
Baba yangu huku Ludewa amekosa soko la mahindi baada ya kununua pembejeo kwa bei ya juu,mwanae mwl mwaka pili hata annual increament sijapata makato ya mkopo yameongezeka kutoka 8% hasi 15%.Hivi nitakuwa mzalendo wakati naumia moyoni?

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Uzalendo upi wakati mnawafunga wapinzani mikono huku mnazunguka nchi kuubiri chuki.

Ajifunzeni kwanza Siasa kutoka kwa wapinzani wake ndo aje na huo uzalendo.

Ubabe sio uzalendo

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Siku zote ufalme unaokinzana wenyewe hauwezi kusimama. Falme nyingi Duniani zilianguka kwa sababu ya migogoro ya wenyewe kwa wenyewe.

Ukiona baadhi ya wanachi wa nchi yoyote wanashangilia nchi yao kupata matatizo, ujue hiyo nchi haiwezi kwenda popote, kama mnajenga nyumba moja huku mnanyang'anyana fito, hiyo nyumba haiwezi kusimama na hata ikisimama haitadumu, itaanguka maana itasimama bila misingi imara.

Viongozi wa Afrika hawajifunzi kua nchi wanazoziongoza haziwezi kuendelea kwa kushikilia mawazo yao peke yake. Msingi mkuu wa Demokrasia ni wengi wape, wachache wasikilizwe(Majority rule, minority rights). Hakuna maana ya wengi kuongoza bila wachache kusikilizwa. Hii ndio inaitwa inclusive governance.

Makosa ya kutenga wachache na kushikilia wengi hayajawahi kuwaacha watawala salama, haya ndio yalimgharimu Morsi wa Misri. Haya ndio matokeo nayoyaona sasa baada ya wachache kuhisi wametengwa na hawasikilizwi basi hushangilia pale waonapo nchi yao imepata matatizo kwa fikra kua wanawakomoa wengi wasiowasikiliza.

Kikwete alikua na matatizo yake ila kiwango cha wachache kushangilia matatizo ya nchi tao yamekua makubwa kuliko kipindi cha Kikwete. Kwa maoni yangu hii sio ishara nzuri kwa mshikamano wa utaifa wetu.

Waafrika sijui nani alituroga. Tuna safari ndefu ya kwenda.
 
[emoji23] [emoji23] [emoji23] hichi ni kituko cha karne,

Eti imarisheni uzalendo.
 
Nyie viongozi ndio muanze kuimarisha uzalendo, fateni katiba mliyotii kuifata na sio kukiuka katiba na kuwambia wananchi wawe wazalendo.
Siku wananchi wakiamua kuwa wazalendo amtokalia hizo nafasi mlizonazo.
I second this post
 
Baba yangu huku Ludewa amekosa soko la mahindi baada ya kununua pembejeo kwa bei ya juu,mwanae mwl mwaka pili hata annual increament sijapata makato ya mkopo yameongezeka kutoka 8% hasi 15%.Hivi nitakuwa mzalendo wakati naumia moyoni?

Sent using Jamii Forums mobile app

Watumishi mishahara bado, uhamisho umezuiwa halafu tuwe wazalendo...uzalendo my a*s.
 
Habari

Kila siku anatuambiaga "msema kweli ni mpenzi wa mungu" Tundu lissu katuambia ukweli ndege yetu imekamatwa, wanamuita mchochezi na majina kibao kisa tu kasema ukweli.

Tusilitumie neno uzalendo vibaya, uzalendo /utaifa hauwezi kumilikiwa na mtu mmoja, Kila mtu anaweza Kuwa mzalendo kwa nafasi yake.

Neno uzalendo linatumika sana wanasiasa, lakini ukweli ni kwamba neno hili hutumika kulingana na maslahi ya anayelizungumza.

Kama kumetokea ubadhirifu wa mali za umma, vyama pinzani vinatakiwa kusema wapi?

kunyamaza kimya ndio uzalendo?

Au kusema ndio usaliti?


Nini maana ya uzalendo? Mtu kuipenda sana nchi yake ndio uzalendo?

Tunapimaje kwamba mtu anaipenda sana nchi yake?


Tanzania hatuna tatizo la ukabila badala yake kuna tatizo la watu kupenda sana vyama vya siasa kuliko nchi.

Mr mkiki.

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Mnafiki sana huyu mzee, akina Lodilofa wameisababishia nchi hii hasara kubwa sana na yeye mwenyewe lakini anatwambia tusiwaguse hao eti wameitumikia nchi kwa uadilifu uliotuka! Uzalendo gani alionao huyu ikiwa nchi hii ameisababishia hasara ya mabilioni ya shilingi ?!
 
Habari

Kila siku anatuambiaga "msema kweli ni mpenzi wa mungu" Tundu lissu katuambia ukweli ndege yetu imekamatwa, wanamuita mchochezi na majina kibao kisa tu kasema ukweli.

Tusilitumie neno uzalendo vibaya, uzalendo /utaifa hauwezi kumilikiwa na mtu mmoja, Kila mtu anaweza Kuwa mzalendo kwa nafasi yake.

Neno uzalendo linatumika sana wanasiasa, lakini ukweli ni kwamba neno hili hutumika kulingana na maslahi ya anayelizungumza.

Kama kumetokea ubadhirifu wa mali za umma, vyama pinzani vinatakiwa kusema wapi?

kunyamaza kimya ndio uzalendo?

Au kusema ndio usaliti?


Nini maana ya uzalendo? Mtu kuipenda sana nchi yake ndio uzalendo?

Tunapimaje kwamba mtu anaipenda sana nchi yake?


Tanzania hatuna tatizo la ukabila badala yake kuna tatizo la watu kupenda sana vyama vya siasa kuliko nchi.

Mr mkiki.

Sent using Jamii Forums mobile app

Uzalendo ni kumpenda na kumsifia na kumsujudia kiongozi wako, lakini kwa ustawi wa taifa lako.
 
Back
Top Bottom