Mahakama ya Kadhi vs BAKWATA!


Buchanan

Buchanan

JF Diamond Member
Joined
May 19, 2009
Messages
13,211
Likes
385
Points
180
Buchanan

Buchanan

JF Diamond Member
Joined May 19, 2009
13,211 385 180
Wakuu,

Nimesikia Waislamu wengi wakidai kwamba hawaipendi na hawalitaki Baraza Kuu la Waislamu (BAKWATA) kwa kuwa liko chini ya Serikali na pia lilianzishwa na Serikali! Pia nimesikia kwamba Mikutano mingi ya BAKWATA hufadhiliwa na Serikali! Vile vile kuna taasisi kadhaa za kiislamu ambazo hazitaki kuwa chini ya BAKWATA, simply kwa sababu ilianzishwa na Seikali, tena wengine wanaifananisha BAKWATA na BAKITA (yaani Baraza la Kiswahili la Taifa)!

Well, kama ndio hivyo, kwa nini Waislamu hao hao wanataka Mahakama iwe chini ya Serikali na pia kuendeshwa kwa gharama za Serikali?

Mimi kwa mawazo yangu kuna mambo yaliyojificha nyuma ya pazia na ieleweke wazi kuwa Waislamu hata wakipatiwa Mahakama ya Kadhi ikiwa chini ya Serikali hautakuwa mwisho wa Waislamu "kuonewa" bali watakuja na ajenda nyingine na mwisho wa siku tutajishtukia tuko kama Somalia au Nigeria!

Kwa hiyo, tuikatae Mahakama ya Kadhi kuwa chini ya Serikali, maana ni Ibada ya Waislamu, kwa gharama yoyote!

Nawasilisha, kwa mjadala!
 
Safety last

Safety last

JF-Expert Member
Joined
Mar 24, 2011
Messages
4,235
Likes
185
Points
160
Safety last

Safety last

JF-Expert Member
Joined Mar 24, 2011
4,235 185 160
Mahakama ya kadhi haiwezi kuwa chini ya serikali alah wao anaroho mbaya sana ,atakata mikono watu!kwanza hata wakipewa kutakuwa hamna wateja utaskia hukumu mtu anachapwa viboko 80 pale posta!
 
Baiskeli

Baiskeli

JF-Expert Member
Joined
Dec 8, 2010
Messages
336
Likes
7
Points
35
Baiskeli

Baiskeli

JF-Expert Member
Joined Dec 8, 2010
336 7 35
Bakwata ni baraza la mwezi na si baraza la waislam. Wao wanasikikaga kipindi cha mwandamo tu. Nawachukia. Mm ni muislam na najidai kuwa muislam na ntakufa nikiwa muislam inshaalah.
 
S

sem2708

JF-Expert Member
Joined
Nov 4, 2010
Messages
3,386
Likes
803
Points
280
S

sem2708

JF-Expert Member
Joined Nov 4, 2010
3,386 803 280
Mleta hoja,unachokiongea ndo msimamo wa serikali na kama umesoma posts zinazohusu mada hii usingekuwa na sababu ya kuanzisha thread mpya...hakuna ulichowasilisha hapa mkuu.
 
M

Madaraka Amani

Member
Joined
Mar 9, 2011
Messages
89
Likes
1
Points
0
M

Madaraka Amani

Member
Joined Mar 9, 2011
89 1 0
Angalia matumizi ya maneno kwa gharama yeyote ina maana mbaya. msichangaye mada mkawapotosha watu mahakama ya kadhi itasimamia mambo yanayowahusu waisalamu peke yao hasa ndoa na mirathi hakatwi mtu mkono wala hachapwi mtu viboko kule posta sheria za jinai hazijafutwa na wala waislamu hawajaomba zifutwe. Walevi wataendelea kunywa chibuku kina dadapoa wataendelea kuuza miili yao mafisadi nao wataendelea bila juzuiwa na waislamu. Msilete islamaphobia
 
MAMA POROJO

MAMA POROJO

JF-Expert Member
Joined
Nov 22, 2007
Messages
4,979
Likes
39
Points
145
MAMA POROJO

MAMA POROJO

JF-Expert Member
Joined Nov 22, 2007
4,979 39 145
Angalia matumizi ya maneno kwa gharama yeyote ina maana mbaya. msichangaye mada mkawapotosha watu mahakama ya kadhi itasimamia mambo yanayowahusu waisalamu peke yao hasa ndoa na mirathi hakatwi mtu mkono wala hachapwi mtu viboko kule posta sheria za jinai hazijafutwa na wala waislamu hawajaomba zifutwe. Walevi wataendelea kunywa chibuku kina dadapoa wataendelea kuuza miili yao mafisadi nao wataendelea bila juzuiwa na waislamu. Msilete islamaphobia
Haiwezekani baadhi ya sheria za Kiisilamu, zizuiliwe kuamuliwa chini ya misingi ya sharia za Allah na mtume wake, kinachofanyika hapa ni kutafuta mlango wa kuingilia, baadaye wezi kukatwa mikono na wazinifu kupigwa mawe ni hatua zitakazofuata baada ya mahakama kuanza kazi.
 
M

MPG

JF-Expert Member
Joined
May 12, 2011
Messages
483
Likes
0
Points
0
Age
28
M

MPG

JF-Expert Member
Joined May 12, 2011
483 0 0
Ni dini ya upanga, ndiyo mana hawana maendeleo, na hata sadaka hawapendi kutoa kisa masheikh watafaidi, shule hawapendi kusoma, wamekalia mihadhara kuwakashifu wakristo wakati hao wakristo wameenda shule na wanamaisha mazuri sana, na wanajenga kila siku mashule, mahospitali, mavyuo.

Mbadilike waislam jamani mtaacha lini kuwa na fikra mgando, na siss CCM tutaendelea kuwadanganya mpaka kesho mana nyie ndiyo wapiga kura wetu, wakristo kuwadanya kazi ndiyo mana hawatupendi.
 
mmbangifingi

mmbangifingi

JF-Expert Member
Joined
Mar 9, 2011
Messages
2,857
Likes
25
Points
135
mmbangifingi

mmbangifingi

JF-Expert Member
Joined Mar 9, 2011
2,857 25 135
Mahakama ya kadhi haitakiwi kabisa TZ labda kwa nchi za kiislam huko!
 
M

mzee wa njaa

JF-Expert Member
Joined
Jun 16, 2011
Messages
1,367
Likes
1
Points
0
M

mzee wa njaa

JF-Expert Member
Joined Jun 16, 2011
1,367 1 0
Waislamu wana matatizo sana siku zote wao ni watu wakuonewa sijui tatizo nini!!!!!!!!!!!!!...............Wataishia kunawa.
 
M

mzee wa njaa

JF-Expert Member
Joined
Jun 16, 2011
Messages
1,367
Likes
1
Points
0
M

mzee wa njaa

JF-Expert Member
Joined Jun 16, 2011
1,367 1 0
Hii dini ina matatizo kama aliyokuwa nayo Mtume Muddy........Manake alikuwa hajui kusoma wala kuandika.
 
njiwa

njiwa

JF-Expert Member
Joined
Apr 16, 2009
Messages
11,290
Likes
2,005
Points
280
njiwa

njiwa

JF-Expert Member
Joined Apr 16, 2009
11,290 2,005 280
Haiwezekani baadhi ya sheria za Kiisilamu, zizuiliwe kuamuliwa chini ya misingi ya sharia za Allah na mtume wake, kinachofanyika hapa ni kutafuta mlango wa kuingilia, baadaye wezi kukatwa mikono na wazinifu kupigwa mawe ni hatua zitakazofuata baada ya mahakama kuanza kazi.
hadi nchi iwe 100% islamic laws za kukata mkono kuna vigezo.. mfano 97-99 % ya wananchi awe waislam ... kuna baadhi ya sheria kama za ndoa na mirathi kwetu sisi ni lazima zifatwe...

wewe kama nani hutaki wakati wenyewe twataka...

kuhusu serikali kujivua gamba.. mi nawapongeza .. sasa atlist maaskofu wataacha kuongea maana kilio chao kilikuwa zitatumika kodi zao.. since waislam tumeachiwa hili jambo mikononi mwetu na tumeruhusiwa then watatokea tu matajiri wa kiislam ndani & nje ya tanzania na kudhamini hii mahakama hatushindwi na kwa uwezo wa mola zitaanzishwa...
 
njiwa

njiwa

JF-Expert Member
Joined
Apr 16, 2009
Messages
11,290
Likes
2,005
Points
280
njiwa

njiwa

JF-Expert Member
Joined Apr 16, 2009
11,290 2,005 280
Mahakama ya kadhi haitakiwi kabisa TZ labda kwa nchi za kiislam huko!
lakini kuna waislam wewe mkristo ina kuhusu nini.. ingekuwa inakuhusu ingekuwa na haki ya kupiga kelele, je kenya nchi ya kiislam..?
 
njiwa

njiwa

JF-Expert Member
Joined
Apr 16, 2009
Messages
11,290
Likes
2,005
Points
280
njiwa

njiwa

JF-Expert Member
Joined Apr 16, 2009
11,290 2,005 280
On my dead body siwezi kuruhusu kodi yangu ikanunue panga la kukata watu mikono.

Sidhani hata kama kodi unalipa... na kwa taarifa serikali imejitoa.. tutadhamini wenyewe... tafuta lingine
 
njiwa

njiwa

JF-Expert Member
Joined
Apr 16, 2009
Messages
11,290
Likes
2,005
Points
280
njiwa

njiwa

JF-Expert Member
Joined Apr 16, 2009
11,290 2,005 280
Waislamu wana matatizo sana siku zote wao ni watu wakuonewa sijui tatizo nini!!!!!!!!!!!!!...............Wataishia kunawa.

na ninyi mtaishia kutoa macho... nyerere kafa ... waislam wameamka...
 
Abdulhalim

Abdulhalim

JF-Expert Member
Joined
Jul 20, 2007
Messages
16,499
Likes
185
Points
160
Abdulhalim

Abdulhalim

JF-Expert Member
Joined Jul 20, 2007
16,499 185 160
Kudos to JK kwa ku-speak the obvious. Hakuna 'dini' yenye haki ya kuidai serikali itimize ibada yake. At least serikali ktk hili ipo ktk uelekeo sahihi.
 
njiwa

njiwa

JF-Expert Member
Joined
Apr 16, 2009
Messages
11,290
Likes
2,005
Points
280
njiwa

njiwa

JF-Expert Member
Joined Apr 16, 2009
11,290 2,005 280
Hii dini ina matatizo kama aliyokuwa nayo Mtume Muddy........Manake alikuwa hajui kusoma wala kuandika.
mawazo yako ni kama ya wale waliochonga lile sanamu la mzungu lililopigiwa misumari & die with helpless death nakuwaambia ati ni mungu ... tumia ubongo kufikiri
 
Abdulhalim

Abdulhalim

JF-Expert Member
Joined
Jul 20, 2007
Messages
16,499
Likes
185
Points
160
Abdulhalim

Abdulhalim

JF-Expert Member
Joined Jul 20, 2007
16,499 185 160


mawazo yako ni kama ya wale waliochonga lile sanamu la mzungu lililopigiwa misumari & die with helpless death nakuwaambia ati ni mungu ... tumia ubongo kufikiri
AT least wale waliochonga sanamu they have balls kusimamia mambo yao, sio kila siku kulialia tunaonewaaaaaaaaaaaa..this is so pathetic.
 
njiwa

njiwa

JF-Expert Member
Joined
Apr 16, 2009
Messages
11,290
Likes
2,005
Points
280
njiwa

njiwa

JF-Expert Member
Joined Apr 16, 2009
11,290 2,005 280
AT least wale waliochonga sanamu they have balls kusimamia mambo yao, sio kila siku kulialia tunaonewaaaaaaaaaaaa..this is so pathetic.
kama umegunduwa wewe nilikupotezea siku nyingi sana ku replay posts zako .. mzee wa degree tatu! wala usijisumbue kunijibu.. u ain't even my level of thinking & understanding .. yaan we nipotezee tu! nashangaa unajina la kiarabu alafu unalalamika waislam wanapenda waarabu kuliko waafrika
 
Feedback

Feedback

JF-Expert Member
Joined
Mar 14, 2011
Messages
7,994
Likes
452
Points
180
Feedback

Feedback

JF-Expert Member
Joined Mar 14, 2011
7,994 452 180

. since waislam tumeachiwa hili jambo mikononi mwetu na tumeruhusiwa then watatokea tu matajiri wa kiislam ndani & nje ya tanzania na kudhamini hii mahakama hatushindwi na kwa uwezo wa mola zitaanzishwa...
Kama mawazo ya waislamu ndiyo haya mtaendelea kuwa watumwa wa kina Gaddafi milele.
 

Forum statistics

Threads 1,213,442
Members 462,124
Posts 28,477,586