Pinokyo Jujuman
JF-Expert Member
- Feb 5, 2012
- 552
- 105
Mahakama kuu ya Afrika Kusini imesema itaishitaki Serikali ifikapo mwishoni mwa mwezi wa sita endapo haitatimiza majukumu yake katika nyanja ya Elimu ikiwa ni kusambaza vitabu vya kufundishia mashuleni.
Mahakama hiyo imesema kwamba kwa kuto kuvisambaza mashuleni vitabu vya 'Kiada' na 'Ziada' ni kukiuka haki ya msingi ya wanafunzi; hivyo ni uvunjaji wa Katiba ya nchi hiyo"
My take: Uamuzi huu wa Mahakama ni mzuri sana; ikiwa hivi hata kwa mahakama zetu basi kwa hakika Elimu yetu ingekua na ubora sana
Mahakama hiyo imesema kwamba kwa kuto kuvisambaza mashuleni vitabu vya 'Kiada' na 'Ziada' ni kukiuka haki ya msingi ya wanafunzi; hivyo ni uvunjaji wa Katiba ya nchi hiyo"
My take: Uamuzi huu wa Mahakama ni mzuri sana; ikiwa hivi hata kwa mahakama zetu basi kwa hakika Elimu yetu ingekua na ubora sana