Mahaba ya mwalimu: Hadithi fupi ya kusisimua

Msaidizi Mkuu

Senior Member
Aug 19, 2020
195
153
Habari wakuu. Hope mko poa mnaendeleza mapambano dhidi ya janga kuu la umaskini nami nikaona si haba kuwaletea kijistori kidogo tuserebuke nako kwenye moja na mbili.

Stori inaanza kama ifuatavyo:

Nilitamani muda wa vipindi darasani umalizike ili iweze kutimiza ahadi niliyokuwa naisubiri kwa siku nyingi. Mwalimu alikuwa akifundisha lakini ni kama nilikuwa sielewi wala sisikii alichokuwa anaelezea.

Mawazo yangu yote yalikuwa kwa Madam Jesca. Siku hiyo nilijisemea kuwa iwe isiwe lazima nimweleze ukweli na ikibidi siku hiyo hiyo yatimie ninayoyawaza kila kukicha. Madam Jesca alikuwa ni mwalimu aliyekuwa akitufundisha kwa muda tu baada ya kuwa amemaliza kidato cha sita.

Wakati huo sisi tulikuwa kidato cha nne. Somo alilokuwa akitufundisha ni Kiswahili. Hatimaye mwalimu akatoka na baada ya nusu saa nikaondoka kuelekea nyumbani kwa madam Jesca. Niliingia baada ya kuwa nimegonga hodi. “We Msaidizi Mkuu mbona muda wa vipindi hivi we umekuja huku..” aliniuliza huku macho yake yakionyesha mshangao wa waziwazi.

Kanga yake aliyovaa ilikuwa imelowana na hivyo kusababisha niuone mstari wa chupi. Na kama hiyo haitoshi madam Jesca alikuwa ana kitu kingine cha ziada. Awali nilidhani nimekifananisha lakini alipotembea nikahisi ni chenyewe.

Aidha alikuwa amevaa cheni ama la alikuwa ana shanga kadhaa kiunoni. “Mwalimu nimekuja unifundishe aina za NOMINO” “Msaidizi Mkuu ni lini sasa utaacha vituko, aina za Nomino nyumbani kwangu eeh!!” alinikaripia lakini sikurudi nyuma niliamua kuwa iwe siku hiyo.

Siku ya maamuzi yangu!! “Madam, kwa hiyo unataka nifeli ama….” Nilimuuliza kwa uchungu. Nikauona uso wake ukipunguza makali ya hasira. “Hebu ni kitu gani huelewi sasa hapa kwenye Nomino,…..” aliniuliza.

Nikatikisa kichwa na kuingiza mtego wangu. Madam mwenyewe hakuwa mkubwa ni basi tu ye alikuwa amenitangulia kieleimu na sasa ni mwalimu wangu.

“Madamu nitafundishwa nikiwa nimesimama hivi kweli..” nilihoji huku nikitoa tabasamu hafifu sana. Madam akatembea na kuingia ndani huku akinionyesha ishara ya kumfuata.

Nikafanya kama alivyoniambia, nikiwa nyuma yake nikauona utamu halisi wa Madam ambao huwa unajificha katika mavazi yake ya kiualimu. Alikuwa amegawanyika vizuri, kiuno kilijitenga kivyake na makalio yake yalikuwa katika mlingano sahihi hivyo hata kutikisika yalitikisika katika namna ya kuvutia.

Upesi nikaingiza mkono katika suruali yangu ya shule nikaishusha injini iliyoanza kunyanyuka juu nikaibana vyema katika mkanda ili isije kuniaibisha mbeleni.

Ubaya na uzuri wa chumba cha Madam Jesca ni kwamba kilikuwa kimoja tu, hivyo hakupata fursa ya kubadili nguo aliketi kitandani na kuniruhusu mimi nikae katika kiti. “Iwe mara ya kwanza na ya mwisho kuingia katika nyumba hii.

Shida zote tunamalizia shuleni sawa???” alijaribu kunikoromea. Na hapo nikauona utamu mwingine. Jesca alikuwa na mwanya!! Mama weee!! Nilikuwa wapi siku zote bila kuuona huu mwanya. “Nimekuelewa mwalimu!” nilijibu kwa nidhamu. “Haya ni wapi hukuelewa…’

“Madam usiseme tu sikuelewa yaani siku hiyo sikuwa darasani kabisa…” “Sasa utoro wako nd’o uje kunisumbua mimi ebo!!!” aling’aka. “Sio utoro madam….. nilikumbwa na majanga sana…..” “Yapi uongo tu!!!” alizidi kuwaka….katika namna ya kunisuta… Na hapo ndipo nilipopataka zaidi.

“Madam nilipata misiba mfululizo we acha tu, kwanza mdogo wangu, sijakaa sawa kuna rafiki yangu wa tangu utoto naye akagongwa gari…mama ameugua muda mrefu pia madam,,, yaani aargh!! Mwaka huu ni wangu madam mi nitafeli tu na sijui nitakuwa mgeni wa nani,

hesabu nimekosa topiki mbili, Chemistry nd’o sijagusa praktiko hata moja…..” na hapo nikasita kisha nikaanza kulia, nililia kiume machozi bila kelele. Madam akajiingiza mkenge, akanishika na kuanza kunibembeleza. Huu si ndio utamu niliokuwa nautaka sasa…. Alinibembeleza mwisho nami nikajilaza kifuani mwaka.

Wacha wee!! Madam alikuwa na embe dodo kifuani ambazo zilikuwa na joto fulani linalokulazimisha kuendelea kuzilalia hata kama hutaki kulala. Mikono yangu ikazunguka katika kiuno cha madam na kukutana na ile cheni, nikaifyokonoa na kuizamisha katika kiuno chake.

Nikazisikia pumzi zake zikipishana kwa kasi, nikajua nimegusa penyewe. “Usijali Msaidizi Mkuu aaaaah!! Usijali utafaulu sawa eeeh!! Usijali ooooooH!!! aaaaaaH!!!” he!! Madame alikuwa anazungumza ama analalamika. Nikatambua kuwa mambo tayari, nikamsukuma ghafla akatua kitandani kwake.

Macho yake yalijaribu kunitazama lakini yalionyesha kusinzia kwa huba!! Kanga ilikuwa imekaa hovyo tu, paja laini likinidxhihaki na kichupi cheupe nacho kikinichungulia na kuniambia karibu!!! Sikutaka kuwa na papara, nikamrukia na kukutanisha ndimi zetu, akazipokea.

Ebwa ee!! Joto likaongezeka na suruali ikazidio kunibana…. Ni kama alijua vile kuwa jogoo anataka joto, nikaisikia mikono yake ikitafuta mkanda wangu huku ndimi zikiendelea kushambuliana kwa kasi.

Akaupta mkanda, akaufungua nami nikajipandisha juu kidogo ili aweze kuitoa suruali vyema. Akaishusha kidogo kwa mikono kisha akaisindikiza kwa miguu. Mara mapaja yakagusana….doh!! nikajihisi nipo ulaya na wazungu wanataka kutoka katika jogoo wangu.

Aibu gani hii wazungu kutoka katika nchi kabla ya uhuru!!! Nikajibana huku na kule huku nikijaribu kukwepesha hisia zangu nisije kuaibika. Ghafla mkono wa Jesca ukaikamata ikulu vyema, mikono laini kabisa ikaanza kupanda juu na kushuka chini kwa sababu maalumu kabisa.

Lakini kama nilidhani kuwa ile mikono ndo laini kupita kila kitu nilikuwa nimekosea. Ni kama tulikuwa tunacheza kuwahiana, mimi nilikuwa nimemnyonya masikio, mara akanirukia na kujikunja huku akihema, akaimeza ikulu nzimanziama mama weee!! Nikajikuta napiga kelele kwa mshtuko.

Jesca akanishambulia kwa kasi sana hadi nikakiri kuwa nisipokuwa makini wazungu watatoka kabla sijapewa uhuru. Nikambandua kutoka pale kisha ikawa zamu yangu kutazama chumvi ya uvinza ina kiwango ama imeharibika tayari.

Nikazamisha ulimi na kuanza kufanya upelelezi. Nilipopiga kelele nilidhani nimejiaibisha lakini madam alikuwa zaidi. Sijui kilikuwa kichaga kile. Neno kuu alilorudia mara kwa mara ni ‘yerewiiii na jingine mbombo ngafu…’ kama sikosei ni hayo. Nadhani mchaga yule. Chumvi yake ilikuwa ina ubora, madam alikuwa msafi kupindukia.

Hakuwa akitoa harufu kabisa!! Maana akina Mwajuma wa mtaani kwetu almanusura nitapike nilipozama siku ile!! Huyu alikuwa smart haswa!! Kama ni utamu ndipo huu. Masikioni utamu, mdomoni utamu, hadi huku kwenye chumvi napo utamu.

Ulikuwa utamu mtupu!!! Madam kuona mashambulizi yamezidi na yeye akajaribu kupambana…safari hii kidogo aniue huyu dada. Ebwana!!
Umewahi kupulizwa korodani wewe!! Zipulizwe halafu zimezwe kitaalamu……. Unaweza kuzirai!!! Na usiombe upate mtaalamu wa kuzipuliza na kunyonya unaweza kujifia kitandani ukapatia watu kesi zisizowahusu.

Madam akaninyonya, sijui na mimi nilizungumza kinyakyusa?? Sikumbuki kwa kweli….. Baada ya hapo hapakuwa na jingine ulikuwa wakati wa kuwarudisha wazungu ulaya ili nibaki huru!! Kibaba na mama!!! Staili ya kuwarudisha wazungu wa kwanza wenye kiherehere!!! Nikajikunja na kuushika mguu wake nikaunyanyua juu..nikaingia golini.

Haya nafungaje sasa….. Huyu nakuna kushoto sana ambapo wasichana wengi wamezoea kwa sababu mashine nyingi za wanaume huwa zimeegemea kushoto…..nikishamkuna kushoto alipozoea nahamia kulia ambapo najua hajawahi kukunwa vizuri. Kweli nikaanzia kushoto, nikakwangua kama mara ishirini, nilipohamia kulia.

Madame akapiga kelele za utamu kwa nguvu. Nikatamani kumziba mdomo lakini nikajua huo ni utamu umempagawisha!!! Na mimi lazima niwatoe wazungu ndo nitajua hayo mengine. Nikamkunja zaidi huku nikizidi kukuna kulia……..nikawakontrol wazungu wasitoke ili aendelee kufaidi.

“Baby iam coming…..iam coming baby…..” nikamsikia akilalamika kimombo, haya huwa nayasoma gazetini huko nikajua kuwa amekaribia mshindo.
“Jamani ankoo!!” nikamsikia akizidi kulalamika Nikazidi kupampu kwa juhudi ili asinisahau tena maishani mwake. Ile wazungu wanataka kuja na yeye akajipandisha juu zaidi.

Akanisukuma kwa nguvu. He!! Mara nikajikuta hewani, nikataka kurudi chini ikawa ngumu. Mara macho yakafumbuka, nilikuwa nimeanguka na kiti changu darasani, wanafunzi walikuwa wanapiga kelele. Wengine wakinizomea, wengine wakinisikitikia,,,,,, ile kujitazama suruali yangu ilikuwa imevimba haswa na wasichana walikuwa wakinitazama.

“Msaidizi Mkuu yaani unaota mchana kweupe hivi mdogo wangu?? Tena unakoroma kama kondoo looh!!” lilikuwa swali kutoka kwa madam Jesca. Ebwana eeeh!! Ilikuwa aibu, kichwa kikaanza kuuma nikatambua kuwa nilijibamiza vibaya nilipoanguka.

Na mawalimu niliyemuota nd’o kilikuwa kipindi chake sasa!! KISWAHILI Looh!! Yaani utamu wote ule kumbe nilikuwa naota Joshua mimi aaargh!!! Japokuwa ilikuwa ndoto lakini ule ulikuwa UTAMU MTUPU…..
Sema ilikuwa noma sana maana nilitaniwa sana hadi shule nzima ikajua kuwa niliota nafanya mapenzi nikashtuka nishajimwagia tayari!!! ******************************
MWISHO!
09784-the.gif.gif
 
Oya hauku basti kwenye nguo ya shule kweli? Ndoto kama hizo ni lazma wazungu watoke
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom