Magufuli ataiweza vita dhidi ya Karimjee Jivanjee Family?

Magufuli ataiweza vita dhidi ya Karimjee Jivanjee Family?

Barbarosa

JF-Expert Member
Joined
Apr 16, 2015
Posts
22,583
Reaction score
27,838
Nilisikiliza Hotuba yake ya kufungua Bunge aisema kwamba pamoja na mambo mengine Serikali yake itaondoa matumizi ya magari ya kifahari maarufu kama, mashangingi", sasa hii ni kwamba ametangaza vita dhidi ya mabepari wakubwa nchi hii na hawa siyo wengine bali ni Karimjee Jivanjee Familiy ambao ndiyo wamiliki wa Toyota Tanzania ambao pia ni wauzaji wa Mashangingi yote serikalini na hawa jamaa wamekuwa na biashara ya uhakika tangu mwaka 1995, sasa Je, Magufuli wetu ataiweza hii familia ya Kipebari?

Na kama kweli amedhamiria kula nao sahani moja basi nashauri pia ajiimarishie ulinzi kwani na wao pia watakula naye sahani moja, hawa Karimjee Jivanjee family ni noma, wazungu walivyoondoka ndiyo waliowakabidhi nchi (kiuchumi) wako Afrika Mashariki yote!
 
Na kama kweli amedhamiria kula nao sahani moja basi nashauri pia ajiimarishie ulinzi kwani na wao pia watakula naye sahani moja, hawa Karimjee Jivanjee family ni noma, wazungu walivyoondoka ndiyo waliowakabidhi nchi (kiuchumi) wako Afrika Mashariki yote!

Kwa hiyo HILI NI TISHIO KWA RAIS WA JAMHURI WA MUUNGANO WA TANZANIA !!????

Chunga kauli zako bwana mdogo. Uliza wenzako wameishia wapi na upuuzi Kama huu.
 
Nilisikiliza Hotuba yake ya kufungua Bunge aisema kwamba pamoja na mambo mengine Serikali yake itaondoa matumizi ya magari ya kifahari maarufu kama, mashangingi", sasa hii ni kwamba ametangaza vita dhidi ya mabepari wakubwa nchi hii na hawa siyo wengine bali ni Karimjee Jivanjee Familiy ambao ndiyo wamiliki wa Toyota Tanzania ambao pia ni wauzaji wa Mashangingi yote serikalini na hawa jamaa wamekuwa na biashara ya uhakika tangu mwaka 1995, sasa Je, Magufuli wetu ataiweza hii familia ya Kipebari?

Na kama kweli amedhamiria kula nao sahani moja basi nashauri pia ajiimarishie ulinzi kwani na wao pia watakula naye sahani moja, hawa Karimjee Jivanjee family ni noma, wazungu walivyoondoka ndiyo waliowakabidhi nchi (kiuchumi) wako Afrika Mashariki yote!

Kama intention yako ni kutaka tujie kuwa unawajua hao karimjee then it's OK, otherwise sijui vita unayoongelea ni vita gani. Serikali kama mteja yoyote mwingine anaweza kuamua sihitaji kununua hiki nahitaji hiki, na hivyo ndivyo itakavyokua
 
kulishakua na kitu flani hapo toka kuleeeeee
 
Hivi kama individual person anaweza kuagiza direct from Japan, why Serikali ipitie kwa wakala?

Huwezi kuangiza moja kwa moja brand new vehicles from Toyota Japan ni lazima upitie kwa wakala kwenye nchi yako. Toyota Japan hawawezi kushindana na mawakala wao wenyewe. Kwahiyo serikali kununua magari yake kupitia kwa wakala ni sahihi kabisa.

Hii ni taarifa tu
 
wacha kujifanya sheikh yahaya ngoja mwanaume afanye kaz yeyote atakae kaa mbele yake kwanjaaa
 
Mbona unaandika Uzi wa *******. . . . rema mkuu. Kwanini wewe kama client kusitisha manunuzi kwa supply ni kosa??? Ina maana hakuna wateja wengine???

Madhumuni yako tujue kuwa wewe unaijua hiyo familia ya kibepari. Lakini sijaona vita hapo.
 
Magufuli mpaka sasa anatumbua chunusi tu...

Majibu kama hayo uliyotaja hawezi kuyagusa...

Wanaoshuhulikiwa kwa sasa ni watumishi wa Umma tu!!
 
We kiazi unatuzingua nyie bawacha akili zenu sawa na nyumbu kabisa.
 
Nilisikiliza Hotuba yake ya kufungua Bunge aisema kwamba pamoja na mambo mengine Serikali yake itaondoa matumizi ya magari ya kifahari maarufu kama, mashangingi", sasa hii ni kwamba ametangaza vita dhidi ya mabepari wakubwa nchi hii na hawa siyo wengine bali ni Karimjee Jivanjee Familiy ambao ndiyo wamiliki wa Toyota Tanzania ambao pia ni wauzaji wa Mashangingi yote serikalini na hawa jamaa wamekuwa na biashara ya uhakika tangu mwaka 1995, sasa Je, Magufuli wetu ataiweza hii familia ya Kipebari?

Na kama kweli amedhamiria kula nao sahani moja basi nashauri pia ajiimarishie ulinzi kwani na wao pia watakula naye sahani moja, hawa Karimjee Jivanjee family ni noma, wazungu walivyoondoka ndiyo waliowakabidhi nchi (kiuchumi) wako Afrika Mashariki yote!
Kama magari yao walikuwa wanagawa bure itakuwa vigumu kuwaweza,kama serekali ili kuwa inanunua magari kwao Magufuli atawaweza kwa kuwa ataacha kuagiza magari kutoka kwao.
 
Asiyetaka kulipa kodi ahame nchi,ni rahisi tu.maadamu anaishi hapa ni lazima alipe kodi.
 
Nilisikiliza Hotuba yake ya kufungua Bunge aisema kwamba pamoja na mambo mengine Serikali yake itaondoa matumizi ya magari ya kifahari maarufu kama, mashangingi", sasa hii ni kwamba ametangaza vita dhidi ya mabepari wakubwa nchi hii na hawa siyo wengine bali ni Karimjee Jivanjee Familiy ambao ndiyo wamiliki wa Toyota Tanzania ambao pia ni wauzaji wa Mashangingi yote serikalini na hawa jamaa wamekuwa na biashara ya uhakika tangu mwaka 1995, sasa Je, Magufuli wetu ataiweza hii familia ya Kipebari?

Na kama kweli amedhamiria kula nao sahani moja basi nashauri pia ajiimarishie ulinzi kwani na wao pia watakula naye sahani moja, hawa Karimjee Jivanjee family ni noma, wazungu walivyoondoka ndiyo waliowakabidhi nchi (kiuchumi) wako Afrika Mashariki yote!
hata wao wataisoma namba kwa 'hapa kazi tu' wana umafia ndio maana pinda alipojidai hataki mashangingi siku ya kuapisha alikuta yeye na mawaziri kila mtu anakabidhiwa shangingi.
 
Zamani magari ya serikali yalikuwa yananunuliwa toka uk (landrover 109), baadaye ufaransa (peugeot) na sasa japan (toyota). Hivyo siyo lazima sana serikali ing'ang'anie mashangingi toka Japan! Inaweza nunua hata Maruti toka India!
 
labda abadili aina ya magari, vinginevyo atapunguza tu faida ya hao weupe haina ujanja.
 
Namdharau sana mtu yeyote yule anaetilia shaka uwezo wa serikali yetu kwa namna yoyote ile!
 
Back
Top Bottom