Magaidi wavamia kijiji cha Msolwa Ujamaa, Kilombero

Magaidi wavamia kijiji cha Msolwa Ujamaa, Kilombero

Mkuu tunashukuru kwa taarifa hiyo, kwa kuwa upo eneo la tukio tuwezeshe kupata habari kwa undaji na picha pia itasaidia.
 
Kwanini unataka ku play down issue hii? RPC alishasema wamekamata magaidi 9 Nyandeo Kilombero. Taarifa zikatolewa kwamba magaidi hayo yakiwa mikononi mwa dola yakasema tupo wengi tutatimiza azma yetu.

Mtu analipua bomu eneo la watu wengi na kujeruhi wewe una sema ni kibaka? Are you among them?

acha kuropokwa ndugu unawezaje kumtuhumu mtu kuwa ni gaidi bila ya kuwa na udhitisho....ndugu yangu chunga sana kauli yako usipende kuropokwa
 
Wakuu suala hili linahusu ulinzi wetu halihitaji mzaha. Wanaoathirika ni watu wote bila kujali ni watalii, waTz, wala dini gani. Tuungane kukemea na kupiga marufuku.

Mahali palipo shambuliwa ni eneo la CCM. Eneo hili wanaishi watu bila kujali itikadi zao wala dini.

Kitendo cha wananchi kusaka magaidi kwa panga na rungu kunatokana na reluctancy ya vyombo vya ulinzi na usalama wala si la kuwabeza wananchi.

Inasikitisha kwa tukio kama hili kudai wahusika ni vibaka! Kumbe vibaka siku hizi wanatumia mabomu tena hawachukui mali.
 
Sawa nivibaka Leo ndiyo vibaka ila kileo nawenzake lwakatare nawenzake nao walikuwa ni vibaka kwanini mliwapa ugaidi?na mbeyakwetu mmewapa kesi ya kukutwa na nguozajeshi kofia za mitumba pale mwanjelwa je? Swali langu na unijibu unawateteajehawa kama unawatetea magaidi?
 
Naona kuna watu wengi wanatetea ugaidi. Gaidi toka lini akafanya mambo yanayoleta maana? Gaidi anapiga risasi watoto wa shule kwa sababu gani? anateka mabinti kwa nini?
 
Yatupasa kuangalia upya maudhui ya mafundisho ya dini yanayotolewa katika nyumba za ibada......
 
acha kuropokwa ndugu unawezaje kumtuhumu mtu kuwa ni gaidi bila ya kuwa na udhitisho....ndugu yangu chunga sana kauli yako usipende kuropokwa

Fikiria maneno yako mkuu, nimeeleza mlolongo wa matukio kabla ya hili la leo. Nadhani wewe ndiyo unaropoka kudai hawa ni vibaka tu. vibaka wanatumia mabomu siku hizi?

Kulikuwa na tatizo kama hili kule Songea mwaka jana. Kule walengwa walikuwa polisi. Vyombo vya usalama na ulinzi vilifanya kazi yake wakakamatwa watu kadhaa mbaya sana wote walitoka Misikiti hii ya Suni. Mpaka leo Songea kimya.

Siyo nia yangu kujenga hoja dhidi ya Uislamu. Ila hawa Suni wasaidie ulinzi wetu kwa kutoa taarifa mambo yanayoendelea kwenye nyumba zao za ibada.

Hali yetu kiusalama siyo nzuri kwa utaratibu huu.
 
Yatupasa kuangalia upya maudhui ya mafundisho ya dini yanayotolewa katika nyumba za ibada......

Tukikimbilia conclusion tunatoa mwanya kwa wahalifu kuendelea kutuumiza...maana watasema hawa badala ya kututafuta wataenda kwenye misikiti au makanisa.Vyombo husika vizame saana kutafuta ukweli wa haya matukio ya kishenzi na kinyama.Hakuna dini inayoruhusu mauwaji ya kijinga.
 
Poleni sana ndugu zetu. Kuna kila sababu ya kupekua vizuri misitu, majumbani, mapangoni na misikiti ili kuua viota vyote vya magaidi. Ninahisi wameamua kuanzia Kilombero ambako kuna pori kubwa lakini pia iwe rahisi kwao kutawanyika kufunika Tanzania.

Tusubiri tamko la waislam juu ya ugaidi huu!. Wanausemaje?
 
acha kutisha watu, wamevamia kijiji au ni vibaka wamevamia ofisi ya ccm?

Mkuu hata vijiji huwa vinalengwa na magaidi. Angalia Naigeria.

Wale 9 waliokamatwa Nyandeo ni kijiji na yule wa Sumbuguru ni kijiji pia. Halafu unaposema kijiji uwe unapanuka zaidi mkuu. Msolwa siyo kama vijiji vingine pale pana Hoteli ya kitalii (Udizungwa Falls Hotel), pan hospitali kubwa ya wahindi ujenzi ndiyo unakamilika. Pana shule (English media) chekechea mpaka sekondari nk. Usibeze tu mkuu.
 
Walio jeruhiwa serious ni 5.
 
Ndugu wana jukwaa,
Muda sio mrefu kuna tukio la kutisha limetokea hapa kijijiji cha Msolwa ujamaa, wilaya ya Kilombero. Tukio hilo limefanywa na vijana wawili wadogo ambao wametoweka baada ya kufanya tukio hilo. Vijana hao walikodisha pikipiki wakitokea Ruaha na wakamwambia dereva wa pikipiki hiyo awapeleke kijiji cha Kisawasawa, wakiwa njiani, dereva wa pikipiki alipata mashaka juu ya vijana hao hivo akawaambia kua atawashusha kijiji cha Msolwa ujamaa ili watafute usafiri mwingine kwa vile muda umekwenda na hatakua tayari kwenda mpaka kisawasawa. Alipofika Msolwa ujamaa akawashusha vijana hao na kumpigia simu mwenyekiti wa kijiji. Mwenyekiti huyo alianza kuwahoji na kugundua kua ni vijana wageni wasiotambulika maeneo haya, hivo akaita watu wengine na kuanza kuwahoji zaidi.Vijana wale walipoona wanaanza kusachiwa, wakakurupuka na kuponyoka, wakafungua bomu la mkono na kulirusha.

Kumetokea majeruhi watano ambao wameumia vibaya.

Source: Mimi mwenyewe nipo eneo la tukio baada ya kupigiwa simu na jamaa yangu hivo nimefika hapa

Poleni sana, japo nashindwa kuelewa hao vijana ambao kwa maelezo ulotoa yakidhihirisha kuwa ni wadogo mkiwa mmewashukia wakaweza kuwatoroka, bado suala la ulinzi ni tatizo sana ndani ya nchi yetu licha ya kuwalaumu polisi ila na sisis raia tuangalie nafasi na ushiriki wetu ukoje maana kwa idadi sisi tuko wengi tena maradufu zaid ya polisi tulonao
 
Back
Top Bottom