Maelezo ya Brig. Gen. Al-Adawi kuhusu Dowans Feb 20/02/2011

Maelezo ya Brig. Gen. Al-Adawi kuhusu Dowans Feb 20/02/2011

Re: Mmiliki wa Dowans ndani ya Dar

- Kwani dowans ni nani si ni sisi wenyewe kwa wenyewe tunaingizana mjini, mambo mengine bwana yanaudhi kweli!

William @ NYC, USA.
 
Huyu ni fisadi mwingine ambaye ameingia nchini ili kuhalalisha ufisadi wake. Katika mahopjiano na Mwanakijiji si alikataa kata kata kwamba hana kampuni inayoitwa Dowans wala haijui na wala hajawahi kutoa senti yake hata moja. Iweje tena leo aingie nchini ili kuja kudai madai ya kampuni ambayo haijui wala hakuwahi kuweka hata senti moja yake?

WIZI MTUPU!

 
Huyu ni fisadi mwingine ambaye ameingia nchini ili kuhalalisha ufisadi wake. Katika mahopjiano na Mwanakijiji si alikataa kata kata kwamba hana kampuni inayoitwa Dowans wala haijui na wala hajawahi kutoa senti yake hata moja. Iweje tena leo aingie nchini ili kuja kudai madai ya kampuni ambayo haijui wala hakuwahi kuweka hata senti moja yake? WIZI MTUPU!

Haisaidii kwasababu watanzania hawaoni hayo,sana sana wataibuka wapiga kelele ambao nao watawekwa sawa kama ilivyokuwa kwa kina Zitto.Nawaonea huruma kweli.
 
nasikia kichefuchefu sana mimi
Tapika mkuu then songa mbele,hakuna jinsi.Issue hii ilianza kipindi cha kwanza cha urais wa JK,wananchi wameridhia wamempa nchi ili amalizie yale aliyoyaanza,sasa hamchoki tu na domo?Mnasikitisha sana kwa kupoteza muda,wabongo ndivyo tulivyo!
 
Haisaidii kwasababu watanzania hawaoni hayo,sana sana wataibuka wapiga kelele ambao nao watawekwa sawa kama ilivyokuwa kwa kina Zitto.Nawaonea huruma kweli.

Hii hela ilitakiwa ilipwe tangu January, kelele za Watanzania zimewaogopesha hawa mafisadi kuilipa hela haraka kama ilivyopangwa lakini hawajakata tamaa na sisi kama watetezi wa maslahi ya nchi yetu tusikate tamaa mpaka kieleweke.

~@@~@@~@@~@@~@@~@@~@@~@@~@@~@@~@@~@@~@@~@@~@@~@@~@@~@@~@@~

Mpango kununua Dowans waiva

Na Saed Kubenea - Imechapwa 18 March 2009

ngeleja_2.jpg



SERIKALI na Shirika la Umeme Tanzania (Tanesco), bado wanaendelea na mazungumzo ya kununua mitambo ya Dowans, MwanaHALISI limegundua.

“Kwa ushahidi uliopo, madai yote ya kujiondoa katika mjadala wa kununua mitambo ya Dowans ni kiini macho; na mjadala mkubwa juu ya ununuzi ndio hasa umepamba moto,” kimeeleza chanzo cha habari.

Taarifa za kuaminika kutoka kwa anayedaiwa kuwa “mmiliki” wa kampuni ya Dowans Holding Tanzania Limited, Jenerali Sulaiman Mohammed Yahya Al Adawi wa Umoja wa Falme za Kiarabu (UAE), zinasema serikali imemhakikishia kununua mitambo yake.

Katika mahojiano na shirika moja la habari nchini Marekani, KLHN International, Jumapili iliyopita, Bregedia Jenerali Al Adawi amesema, “Bado tunaendelea na mazungumzo na serikali, ili waweze kununua mitambo yetu… Tunaendelea kujadiliana nao katika hilo.”

Mahojiano na Bregedia Jenerali Al Adawi yalifanywa na mwandishi wa habari Mtanzania, M.M. Mwanakijiji anayeishi Dettroite, Marekani. Mahojiano yalitokana na jina la Jenerali huyo kutajwa katika jarida la Africa, toleo la 7 Machi 2009.

MwanaHALISI limepata nakala ya mazungumzo kati ya Bregedia Jenerali Al Adawi na shirika la KLHN.

Kwa mujibu wa mahojiano hayo, majadiliano kati ya serikali na anayejiita mmiliki wa Dowans, yalizidi kupamba moto baada ya Mkurugenzi Mtendaji wa Tanesco, Dk. Idris Rashid kutoa kauli ya kujiondoa katika mazungumzo.

Ni kutokana na kauli ya Dk. Rashid na msimamo wa Jenerali Adawi, Waziri wa Nishati na Madini, William Ngeleja alipata nguvu za kutamka hadharani kuwa “hakuna sheria inayozuia ununuzi wa mitambo iliyotumika.”

Waziri aliwaambia waandishi wa habari jijini Dar es Salaam wiki iliyopita kuwa ana mamlaka ya kuamua kununua mitambo iliyotumika pale mazingira ya kufanya hivyo yatakaporuhusu.

Tayari mazingira ya kusababisha ununuzi wa mitambo ya Dowans iliyotumika yamejengwa.

Dk. Rashid amesema kwa kuwa umezuka mzozo kuhusu ununuzi wa mitambo ya Dowans, basi Tanesco isilaumiwe iwapo nchi itaingia gizani. Hii imetafsiriwa kuwa uwezekano wa Tanesco kuingiza nchi gizani ili mitambo hiyo inunuliwe.

Aidha, tamko la waziri Ngeleja kuwa ana uwezo wa kuamuru ununuzi wa mitambo iliyotumika, unaongeza nguvu juu ya mpango na makubaliano kinyemela ya kununua mitambo hiyo.

Shirika hilo la habari linasema, “Wenye Dowans hawajakubali kushindwa. Watafanya lolote mpaka mitambo inanunuliwa.”

Lakini Waziri Ngeleja alipoulizwa msimamo wa serikali, juzi Jumatatu alisema, “Haiwezekani. Hizo ni fitina. Mimi ndiye msimamizi wa utekelezaji wa sera za serikali. Hakuna kitu kama hicho.” Alimwambia mwandishi kuwa yuko kwenye kikao, aitwe baadaye. Hakupatikana.

Hata hivyo, bado utata umeighubika Dowans. Anayeitwa mmiliki, Jenerali Al Adawi, awali alikanusha kuwa mmiliki.

Alipobanwa akamtaka Mwanakijiji kusoma katika tovuti ya makampuni yake yenye anwani: http://www.stcgroups.com ili kujiridhisha kwamba Dowans siyo moja ya makampuni anayomiliki.
Al Adawi alisisitiza kuwa makampuni yake hayajishughulishi na mambo ya nishati bali ujenzi na kwamba Dowans siyo kampuni ya ujenzi.

Alisema iwapo kuna kampuni inatajwa kuwa yake wakati hajawekeza humo hata shilingi, basi angefurahi sana kupewa “kwa dezo” kampuni ya namna hiyo.

Hii ilikuwa na maana kuwa Jenerali Al Adawi haifahamu Dowans na wala hajawekeza katika kampuni hiyo.

Lakini kwa mujibu wa nyaraka mbalimbali za kampuni ya Dowans zilizopo kwa Wakala wa Usajili wa Makampuni (BRELA), zinaonyesha Bregedia Jenerali Al Adawi kuwa mmoja wa wakurugenzi.

Anuani iliyotumika katika fomu hiyo ni P.O.Box 823, PC 112, Sultanate of Oman. Anuani hiyo ndiyo inayotumiwa na kampuni ya Services and Trade ya Oman ambayo Bregedia Jenerali Al Adawi alianzisha na mshirika wake mwingine mwaka 1977.

Al Adawi alipoulizwa uhusiano wake na mfanyabiashara na mbunge wa Igunga, Rostam Aziz, au uhusiano wa Rostam na Dowans, alikiri kumfahamu Rostam na kusema kuwa ni “rafiki” yake.

Alipoulizwa juu ya uhusiano wa Rostam na kampuni yake ya Dowans, na iwapo Rostam alimfuata na kumshawishi amsaidie kuanzisha kampuni ya Dowans, aling’aka, “Muulize mwenyewe; mbona unaniuliza maswali kama vile nahojiwa na polisi?”

Kwa mujibu wa Mwanakijiji, Jenerali Al Adawi ni mzaliwa wa Zanzibar ambaye alimwonya kuwa si vizuri kwa vyombo vya habari “kuandika vitu ambavyo hawana uhakika navyo.” Alimtaka Mwanakijiji kuwasiliana na wanasheria kwa taarifa zaidi.

Bali Al Adawi alipogundua kuwa Mwanakijiji ni Mtanzania na anafuatilia mambo ya kashfa za nishati zinazoendelea nchini na jinsi gani kampuni ya Dowans inaonekana katikati ya sakata hilo, alianza kuongea kwa sauti ya kunyong’onyea na kujibu kama vile anajitetea mahakamani.

Huyo ndiye Al Adawi, mwenye sura nyingi: Anajitambulisha kuwa mmiliki wa Dowans; huku anakana kuifahamu Dowans na kusema hajawahi kuwekeza katika kampuni yenye jina hilo.

Al Adawi anakataa kuhusishwa na Dowans na kusema hahusiki na makampuni ya nishati ya umme, huku anaonekana katika nyaraka za kuanzisha Dowans inayofua umeme Dar es Salaam; anakana kumfahamu Rostam Aziz na baadaye anakiri kuwa ni rafiki yake.

Imefahamika kuwa mfanyabiashara huyo anamiliki nyumba kadhaa nchini Tanzania na kwamba huja mara kwa mara kutokana na familia yake kuwapo hapa.

Al Adawi kama Rostam Aziz. Ni Rostam aliyewahi kusema haifahamu Dowans; baadaye akasema walikuwa wakitumia ofisi zake za kampuni ya Caspian; siku zilipopita akasema kampuni yake iliomba kazi kwa Dowans; hatimaye akasema anafahamu wamiliki wa Dowans.

Toleo la Jumatano iliyopita la MwanaHALISI lilimtaja Rostam kuwa mtu muhimu katika uchunguzi wa sakata la Kagoda Agriculture Limited na Dowans lakini serikali ilikuwa haijaonyesha kumtumia.

Wachunguzi wa mambo wanasema kama Al Adawi na Rostam wana ukaribu hata wa tabia, bila shaka kuna uhusiano wa kuaminika miongoni mwa watu hao wawili, Dowans na baadhi ya viongozi serikalini ambao wamekuwa king’ang’anizi kuhusu ununuzi wa mitambo ya Dowans.

Uchunguzi wa gazeti hili umebaini utata ulioghubika uanzishaji wa Dowans. Kwa muda mrefu kumekuwa kukitajwa karibu makampuni manne ya Dowans ambayo yanahusiana na Dowans Tanzania Limited, lakini ukweli ni kuwa kampuni hizo ziko mbili tu.

Awali ilitajwa Dowans Holdings ya Umoja wa Nchi za Falme za Kiarabu. Taarifa zinasema katika falme hizo hakuna kampuni yenye jina hilo.

Taasisi ya Uwekezaji ya Dubai, Wizara ya Uchumi na Biashara ya falme za Kiarabu ambayo hutoa leseni za biashara na Idara ya Kanda Huru za Falme za Kiarabu inayohusika na uwekezaji, vyote vimethibitisha kuwa hakuna rekodi zozote za Dowans.

Vilevile imekuwa ikitajwa kampuni ya Dowans Holdings ya Afrika Kusini. Uchunguzi unaonesha kuwa kuna mtu alichanganya maneno “SA” yanayoonekana kwenye kampuni ya Dowans Holdings SA akifikiri yanamaanisha kuwa ni “South Africa.”

Nchini Afrika Kusini hakuna kampuni yenye jina kama hilo ambayo inahusiana na Dowans Tanzania Limited; herufi “SA” zinasimama badala ya maneno ya Kiihispania “Sociedad Anónima” ambayo ni sawa na hadhi ya “shirika” katika Tanzania.

Kampuni pekee ya Dowans ambayo inaonekana kuhusiana na Dowans Tanzania Limited ni ile ya Costa Rica ambayo imethibitika kuwa ni kampuni hewa na huku wamiliki wake wakiwa hawafahamiki.

Sheria za uwekezaji nchini Costa Rica zinaruhusu watu kufungua makampuni feki na zinalinda wawekezaji hao kutokujulikana.

Kwenye orodha ya wanaohusishwa na Dowans ni Kampuni ya Portek International ya Indonesia, kupitia kampuni yake tanzu ya Portek Systems and Equipment Ltd., inayodaiwa kuwa na hisa ya asilimia 39.

Bali gazeti hili limegundua kwa mwaka 2007 na 2008 kampuni hiyo ya Indonesia haikuwa na hisa yoyote kwenye Dowans Tanzania Limited wala haikuonesha kuwa wanaitambua kwa namna yoyote ile.

Kwa upande wa Afrika kampuni hiyo ya Portek Systems and Equipment ilikuwa inafanya kazi nchini Algeria kupitia kampuni ya Bejaia Mediterranean Terminals S.p.a. Portek, na kwamba ina asilimia 15 ya hisa kwenye kampuni moja tu ya kigeni nayo iko Phillipines.

Katika nyaraka za awali zilizowasilishwa bungeni na Kamati Teule ya Bunge, ilibainika kwamba Richmond ilikwenda kutafuta mwekezaji Afrika Kusini ambaye ingemuuzia mkataba wake wa kufua umeme.

Hivyo suala linalotajwa sasa la mkataba kuuzwa kwa kampuni ya Dowans ya Oman limeanza kusikika hivi majuzi baada ya upinzani wa asasi za kijamii, watu mashuhuri nchini, wabunge na wanasheria kupinga serikali kununua mitambo ya Dowans.
 
Hii hela ilitakiwa ilipwe tangu January, kelele za Watanzania zimewaogopesha hawa mafisadi kuilipa hela haraka kama ilivyopangwa lakini hawajakata tamaa na sisi kama watetezi wa maslahi ya nchi yetu tusikate tamaa mpaka kieleweke.
Siyo wote wenye uwezo wa kuwekwa kwenye tume za uchunguzi, watafanya wanachotaka, then wanaunda tume ambayo tunadhani iko accountable kwetu lakini kumbe iko accountable kwao na wao ndiyo wanawalipa.

Tumeshindwa kuwafanya accountable kwa kutokuwachagua,sasa wamechaguliwa tena,na issue hizi zilianza kabla hata ya uchaguzi,wananchi wanazitambua, wameridhika nazo, tusipoteze muda.
 
Siyo wote wenye uwezo wa kuwekwa kwenye tume za uchunguzi,watafanya wanachotaka,then wanaunda tume ambayo tunadhani iko accountable kwetu lakini kumbe iko accountable kwao,na wao ndiyo wanawalipa.Tumeshindwa kuwafanya accountable kwa kutokuwachagua,sasa wamechaguliwa tena,na issue hizi zilianza kabla hata ya uchaguzi,wananchi wanazitambua,wameridhika nazo,tusipoteze muda.

Hebu fafanua hapo.

 
Hebu fafanua hapo.
Mkuu usidhani kwasababu mimi nimgeni kwa kujiunga hapa basi nilikuwa sisomi hii jf,nimeisoma tokea ikiwa Jambo Forum....Kama yanayozungumzwa humu yangekuwa yanafanya kazi,basi tungekuwa na serikali ya tofauti hivi sasa.Nasema ni upotevu wa muda kwasababu haya yamezungumzwa tokea 2006 na bado wananchi wameiridhia serikali iendelee na madaraka kwasababu wamefurahishwa na mwelekeo wake.Kelele zilianza kupigwa tokea enzi za buzwagi,EPA,Richmond ambayo sasa ndo imegeuzwa imekuwa new topic kama unavyotaka tuelewe?Ama kwasababu tu sasa ni dowans na huyo sijui mmiliki anakuja?whats the difference?Richmond aka dowans ilipokuja wananchi walijua na bado wanajua na bado walimchagua JK na serikali yake kuendeleza maendeleo ya umeme nk.

Mimi nadhani ni bora tujadili kama mngekuwa ni alternative government mngefanya nini nk,mnakuwa kama think tank na si kama sokoni ambapo hakuna anayemsikiliza mwenziye,ni full mikelele isiyo na mpango,yani domo tuu!Hakuna la maana!

Unless kama kuna hatua za kuchukuliwa ambazo wananchi tunaweza kuzitumia ili kudai haki yetu na uwajibikaji wa viongozi,lakini kama demokrasia ilivyo,kama wengi wa wananchi wenzangu ni wajinga,then kupiga kelele hakusaidii,ni bora kutafuta namna ya kuwafuta ujinga huo hao wananchi ili waelewe next time wakipiga kura na kuona uchaguzi haukuwa wa huru ama wa haki,basi wakatae matokeo nk,kupiga domo tu haisadiii na wataendelea kupeta kwasababu kelele hizo kwa wananchi ni kama kupiga gitaa kwa mbuzi kwani majani ataendelea kuyachana tu mbuzi huyo bila woga wala wasiwasi....Sasa kwani sisi kujua kuwa eti huyo "Mmiliki" wa mitambo yuko bongo ni a game changer?

Prove to me kama hampotezi muda,na uje na ushahidi kama nilivyofanya!

Otherwise mibongo ndivyo tulivyo,hakuna jinsi,sana sana tuigeuze JF iwe pahala pa kupeana dili nk,kwenye siasa tunapoteza muda tu.
 
Huyu ni fisadi mwingine ambaye ameingia nchini ili kuhalalisha ufisadi wake. Katika mahopjiano na Mwanakijiji si alikataa kata kata kwamba hana kampuni inayoitwa Dowans wala haijui na wala hajawahi kutoa senti yake hata moja. Iweje tena leo aingie nchini ili kuja kudai madai ya kampuni ambayo haijui wala hakuwahi kuweka hata senti moja yake? WIZI MTUPU!

mkuu tubadilishie staili ya hati tufaidi vizuri!
 
Mkuu usidhani kwasababu mimi nimgeni kwa kujiunga hapa basi nilikuwa sisomi hii jf,nimeisoma tokea ikiwa Jambo Forum....Kama yanayozungumzwa humu yangekuwa yanafanya kazi,basi tungekuwa na serikali ya tofauti hivi sasa.Nasema ni upotevu wa muda kwasababu haya yamezungumzwa tokea 2006 na bado wananchi wameiridhia serikali iendelee na madaraka kwasababu wamefurahishwa na mwelekeo wake.Kelele zilianza kupigwa tokea enzi za buzwagi,EPA,Richmond ambayo sasa ndo imegeuzwa imekuwa new topic kama unavyotaka tuelewe?Ama kwasababu tu sasa ni dowans na huyo sijui mmiliki anakuja?whats the difference?Richmond aka dowans ilipokuja wananchi walijua na bado wanajua na bado walimchagua JK na serikali yake kuendeleza maendeleo ya umeme nk.

Mimi nadhani ni bora tujadili kama mngekuwa ni alternative government mngefanya nini nk,mnakuwa kama think tank na si kama sokoni ambapo hakuna anayemsikiliza mwenziye,ni full mikelele isiyo na mpango,yani domo tuu!Hakuna la maana!

Unless kama kuna hatua za kuchukuliwa ambazo wananchi tunaweza kuzitumia ili kudai haki yetu na uwajibikaji wa viongozi,lakini kama demokrasia ilivyo,kama wengi wa wananchi wenzangu ni wajinga,then kupiga kelele hakusaidii,ni bora kutafuta namna ya kuwafuta ujinga huo hao wananchi ili waelewe next time wakipiga kura na kuona uchaguzi haukuwa wa huru ama wa haki,basi wakatae matokeo nk,kupiga domo tu haisadiii na wataendelea kupeta kwasababu kelele hizo kwa wananchi ni kama kupiga gitaa kwa mbuzi kwani majani ataendelea kuyachana tu mbuzi huyo bila woga wala wasiwasi....Sasa kwani sisi kujua kuwa eti huyo "Mmiliki" wa mitambo yuko bongo ni a game changer?

Prove to me kama hampotezi muda,na uje na ushahidi kama nilivyofanya!

Otherwise mibongo ndivyo tulivyo,hakuna jinsi,sana sana tuigeuze JF iwe pahala pa kupeana dili nk,kwenye siasa tunapoteza muda tu.


Acha tupoteze muda kama wewe ndiyo maoni yako kwamba tunayoyajadili hapa ni kupoteza muda.
 
Nijuavyo huyu alishawahi kuikana iweje leo awe mmiliki.

Nijuavyo mie huyu bwana kawekeza kwenye kiwanda cha kuchambua pamba lakini kikitumika pia ku-finance mambo ya dini fulani.

Hili kanyaboya coz mmiliki wa Dowans twamjua ni RA. Je, wamemwuliza ilikuwaje wakatoa PoA yenye mamlaka kubwa kiasi hicho kwa RA wakati si mwanahisa wala mkurugenzi wa Dowans.

Tatizo waandishi wetu wengi wanaenda kwenye press conference pasi maandalizi


Taarifa nilizo nazo ni kuwa tangu wiki kama mbili hivi RA hayakuwepo Nchini isije kuwa alienda kuchonga mchongo wa haya mambo
 
Aisee, jamaa kaamua kuja kuchukua fungu lake kwa niaba ya Kikwete.
 
Yeah yeah yeah... tatizo ni kuwa Rostam alipewa hata nguvu ya kuuza mitambo hiyo bila kibali cha Rostam; lakini vile vile Waandishi walitakiwa kutaka uongozi wa Portek nao uwakilishwe kwenye mazungumzo hayo si wana asilimia 40 ya Dowans Tanzania Limited? Patanoga hapo
 
Yeah yeah yeah... tatizo ni kuwa Rostam alipewa hata nguvu ya kuuza mitambo hiyo bila kibali cha Rostam; lakini vile vile Waandishi walitakiwa kutaka uongozi wa Portek nao uwakilishwe kwenye mazungumzo hayo si wana asilimia 40 ya Dowans Tanzania Limited? Patanoga hapo
Hivi Mafisadi,

Wanadhani Tanzania ya sasa ni kama ile ya miaka 1970, 1980 fikra za mwenyekiti zidumu, wamiliki wa Dowans wanajulikana tungeliomba wote wawepo na tujadiliane nao.
 
Gongo la Mboto + mkwere Mauritania + mwenye Dowans Dar = ???????
 
Kila kitu kinakwenda kama kilivyopangwa;

Katika kuteka hisia za wananchi, walianza kujitokeza maswahiba wa R.A akina Mukono na kuahidi kuwa watahakikisha kiasi cha dau kitakacholipwa kinapungua Baadaye akajitokeza Makamba na kuhumbiri ya kuwa mitambo ya Dowans haina budi iwashwe kuepusha hadha ya upungufu wa umeme. Katika hilo akafanikiwa kumuingiza Mnyika kwenye mkenge. Sasa anajitokeza huyu mwarabu kukamilisha dili.

Kwanza atatekeleza ahadi ya R.A aliyohifanya kupitia kwa akina Mkono, na hivyo atafikia makubaliano na serikali ya kupunguza dau aliyopewa na mahakama. Na pili atafikia makubaliano mapya na serikali ya kuhiuzia TANESCO umeme hadi 2013.

Magoli haya yote yatafungwa na R.A wakati amejikalia kimya. Kweli akili ni mali
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom