Mada moto: Humphrey Polepole aongelea Miaka 50 na kilichofanyika

Mada moto: Humphrey Polepole aongelea Miaka 50 na kilichofanyika

kumbe pilepole ndiye huwa anapanga mada za kipindi halafu tunadanganywa eti in mada moto, polepole hakuongelea suala LA video feki ya lowasa lakini alishasema kwenye page take ya instagram kwamba angeliongelea,mwandishi akamkunbusha,wote lao moja. Pia Hugo kilala alikuwa anakata simu za wachangiaji waliokuwa wanamkosoa polepole,kipindi cha hovyo kabisa
 
Huyu si mwanaharakati ni bwana fursa
 
Huyu si mwanaharakati ni bwana fursa

vijana wana tatizo LA ajira lakini huyu mwenzetu anajidhalilisha ili apate mkate wa kila Siku(japo wajihi wake ni kama kingunge ngombale kiumri)
 
If you think this to be the best....your thinking capacity has ceased.BY FRANCIS FUKUYAMA
 
usafiri mabasi ya serikali yako wapi? unaongelea mambo ya watu binafsi aliyokataa nyerere kumiliki unaitwa mhujumu serikali ilikuwa na makampuni ya usafirishaji kila mkoa leo yako wapi mbeya retco, iringa retco, dodoma na takribani mikoa yote hayo ni maendeleo kurudi nyuma
 
aende zake huyo polepole.tushamchoka na tamthilia zake.
 
Ni kweli ndani ya miaka 50 yapo yaliyofanyika lakini makosa ni memgi sana. Tulitakiwa tuwe tumekwenda mbele zaidi ya hapa tulipo sasa.
ELIMU yetu iko chini ukilinganisha na ile ya mkoloni waliyosoma kina Nyerere. Iko chini kulinganisha hata na jirani zetu Kenya, Uganda.
UCHUMI wetu upo chini sana kuliko jirani zetu, kuliko hata Rwanda iliyokumbwa na machafuko kwa muda mrefu.
VIWANDA aliyopora Nyerere kutoka kwa wawekezaji vimekufa vyote kwa uzembe na ujinga wetu wala si kwa sababu ya madiliko kwenye dunia dhidi yetu, kwani Kenya hawakupitiwa na mabadilko hayo?
Nyerere hakuacha viwanda vinafanya kazi, vilishakufa isipokuwa alivipa ruzuku ili vionekane vinafanya kazi. Vilikuwa mzigo kwa taifa (havikuwa-productive)
KUMILIKI SIMU Bibi Nundu siyo maendeleo, ni matokea ya technologia mpya ambapo sisi tumepokea kama tulivopokea UKIMWI tutake tusitake. Waliogundua simu ndiyo wanajivunia maendeleo sababu wanapiga mpunga wa nguvu.
VITA ya Uganda ilikuwa ya kujitakia wenyewe kwa uswahiba wa Nyerere na Obote, matokeo yake ikatugharimu maisha na uchumi.
Kwa ufupi, jinsi nchi hii ilivyo na rasilimali nyingi MADINI, MISITU, MAZIWA, MITO, BAHARI, GESI,MBUGA ZA WANYAMA, MLIMA MREFU AFRIKA n.k katika miaka 54 ya uhuru tulistahili tuwe mbali sana kimaendeleo kuliko nchi nyingi. Kuna baadhi ya nchi zimeendelea sana kutokana na rasilimali zetu na ujinga wetu
Napingana kabisa na kauli hii eti: “CCM imeweza kuiishi kwa rushwa kutokuwa kigezo cha kupata madaraka” Nadhani huyu Polepole alikuwa anaishi nje ya Tanzania, namshauri ajaribu kugombea hata ujumbe tu wa serikali ya mtaa kupitia CCM aone mziki wake.
 
UKAWA wakimwona Polepole tu wanapata jamba jamba.Bavicha nendeni shule.Zero ya Mbowe inawapeleka pabaya
 
To be honest, makubwa yamefanyika.
1. Tembo wameisha mbugani
2. Rundo la mahandaki sehemu zilizokuwa na dhahabu hapo mwanzo.
3. Sheraton = Royal Palm = Moven Pick = Serena = ?
4. Vijana wanajidunga kituo cha dala dala kinondoni
5. Watoto wanamaliza STD VII hawajui kuandika majina yao
6. Twiga naye amejaliwa kiasi cha kukwea pipa n.k
7. Hospital za Serikali hazina vifaa Tiba like CT-Scan ni moja (1) Tanzania nzima
8. Madawa hospitalini ni wimbo
 
Ukitaka kujua tumepiga hatua au la lazima ujilinganishe na watu tulioanza nao Kenya msumbiji na kadhalika, je wao wapo wapi na sisi tuko wapi? kwa nini? Ile katiba yao ya transformation ilikuwa tya nini kama kuna maendeleo anayodai?
 
Rasimali tulizo nazo hazilingani hata chembe na hatua tuliyopiga kimaendeleo. polepole anatakiwa alielewe hilo. Tuna mlima Kilimanjaro wenyewe peke yake unaweza kuendesha wizara mbili km ukitumika ipasavyo. Setrengeti inazungumzwa dunia nzima lakini tunachopata hakifiki hata robo ya tunachopaswa kupata pale, Mbunga nyingine zote zinmaendeshwa kwa hasara. Yaani zinautegemea mlima Kilimanjaro ili zijiendeshe, Madinio je, tumebakiwa na mahandaki, Tanzanite madini ya pekee Tanzania lakini south Africa ndio wanaongoza kwa kuuza, Maziwa Victoria, nyasa, bado samaki wangweza kuiendesha wizara ya elimu pekee, Bandari tumeshindwa kabuisa kutumia comparative advantage tuliyonayo. Ni ajbau sana na unajiuliza Tanzania tuna tatizo gani? Kwake yeye polepole tumeendelea. hajui mpaka leo watu wanakunywa maji ya visima vya kuchimba? watoto wankaa chini? wanasomea nje wengine? hosptiali wanlala chini? maendeleo yake anayapima kwa vigezo gani?
,
 
Huyo pole pole hajaiona Rwanda iliyotoka kwenye vita miaka 20 tu Leo mitandao ya lami kwa wilaya zote, taa za barabarani zinawaka si mapambo, hakuna nyumba ya nyasi nchi nzima,umeme Leo hii ukikatika hauchukui dk tano umerejea na wako kwenye programme ss ya kuwafikishia umeme watu wote
 
Wananchi wote wana bima ya afya hivyo wanauhakika wa matibabu safi
 
Pengine yaliyofanyika yangeweza kufanyika ndani ya mwaka mmoja tu.

Utawala bora, Afya, Elimu, Viwanda na Biashara, Kilimo, Sanaa n.k kote hoi.

Hippocratessocrates - majina ya wanafalsafa nguri wa kuigwa mfano. Tufafanulie kwa jinsi na namna gani "yaliyofanyika yangeweza kufanyika ndani ta mwaka mmoja tu" kwa kutumia falsafa yako, japo mojawapo katika uliyoyataja (Utawala bora, Afya, Elimu, Viwanda na Biashara, Kilimo, Sanaa)?
 
hospitali si zipo?,shule zipo,kilimo watu wanalima,biashara ndo zimezidi,kilimo kiko juu kuliko miaka yeyote,sanaa wasanii wetu wanatumbuiza mpaka ulaya,unataka nini zaidi?
Kweli sikio la kufa ....... malizia were mwenyewe.
 
Hippocratessocrates - majina ya wanafalsafa nguri wa kuigwa mfano. Tufafanulie kwa jinsi na namna gani "yaliyofanyika yangeweza kufanyika ndani ta mwaka mmoja tu" kwa kutumia falsafa yako, japo mojawapo katika uliyoyataja (Utawala bora, Afya, Elimu, Viwanda na Biashara, Kilimo, Sanaa)?

Ninakubaliana na wewe kuhusu majina hayo.

Hebu tuanze na hili,

Afya: Ninakumbuka katika madai ya madaktari mojawapo ilikuwa kuboresha huduma, ili kupunguza gharama kwa serikali kupeleka wagonjwa nje ya nchi. Serikali ilipinga ikiwahadaa wananchi "madaktari wanataka pesa". Miaka michache baadae Serikali ikafanya kipengele kimojawapo kati ya madai hayo.

Hadi leo hii Tanzania ina jumla ya madaktari(yaani Medical Doctors, Specialists) 2630 TU, hii ikiwa ni pamoja na wastaafu, watawala, wanasiasa, walio nje ya nchi n.k yaani wale ambao hawatoi huduma ya afya moja kwa moja kwa mwananchi, Katika nchi ya watu zaidi ya Milioni 45. Huduma gani tunayoitegemea hapa?

Leo(Mwezi uliopita) hii Serikali inatangaza kufuta posho kwa madaktari walio chini ya usimamizi(Intern Doctors), unategemea nini? Yaani daktari amehitimu masomo yake (mf. mkazi wa Dodoma na Wizara ya Afya imempangia kituo Mwananyamala, anafanya kazi chini ya uangalizi, lakini asipatiwe fedha ya kujikimu? Huyu anaishi wapi? Anakulaje? Akiomba rushwa au wagonjwa kutopewa huduma stahiki kwa sababu tu yeye hajala/hana makazi maalumu na ndiye anapaswa kuwaona wagonjwa wote kwa mara ya kwanza, tulalamike?


Ni nini katika sekta ya afya kilichofanyika katika angalau kipindi cha miaka kumi iliyopita tofauti na majengo mawili kujengwa (Jengo la Tiba ya moyo (Jakaya Kikwete Cardiac Centre) na Jengo la Tiba ya mifupa,MOI). Majengo haya(kwa fedha za msaada, unajua yamechukua muda gani kujengwa).
 
utakua ulizaliwa miaka ya 2000 asee,,umasikini uimepungua sana kwa taarifa yako kuliko miaka ya 60 au 70 ama hata 80,,,,
saa hizi watu wenye maisha ya kati ni wengi sana.

masikini wa kijijni leo anamiliki pikipiki,smartphone,etc..

Aisee kumbe kumiliki smartphone ni kuondekewa na umasikini?

Tuna safari ndefu sana ya kwenda.
 
hospitali si zipo?,shule zipo,kilimo watu wanalima,biashara ndo zimezidi,kilimo kiko juu kuliko miaka yeyote,sanaa wasanii wetu wanatumbuiza mpaka ulaya,unataka nini zaidi?

Ninachotaka ni huduma;
1. Si hospitali(zisizo na dawa, wataalamu, vitendea kazi) bali Afya bora.
2. Si Shule(majengo) bali Elimu.
3. Si kilimo(Ardhi ya mgogoro na wafugaji) bali kilimo cha upatikanaji wa pembejeo, punguzo la ushuru na soko huria.
4. Si Biashara zilizo zidi( MPESA), bali punguzo la kodi lakini kukusanywa kwa kodi kwa biashara iliyo na isiyo rasmi.
5. Si wasanii kutumbuiza nchi za jirani na zile za mbali, bali umilikishwaji wa kazi yao ya mikono, Hati miliki.
 
Back
Top Bottom