Mada moto: Humphrey Polepole aongelea Miaka 50 na kilichofanyika

Mada moto: Humphrey Polepole aongelea Miaka 50 na kilichofanyika

Casuist

JF-Expert Member
Joined
Jul 23, 2014
Posts
1,189
Reaction score
2,971



​

Leo channel Ten kipindi kinahusu kilichofanyika baada ya miaka 50 na mgeni mualikwa ni Humphey Polepole

Polepole: Ni miaka 51, inasemekana hakuna kilichofanyika na kusema hawa sasa wameshindwa katika miaka 50. Kukubali mafanikio ambayo umeyafikia ni ustaarabu pia changamoto.

Sifa moja ya binadamu ni kujikubali, Tangu tunaanza sidhani kama mwaka 2000 watu wengi tulikuwa tunamiliki kama sasa, leo hadi bibi yangu Nundu anamiliki simu. Kutoka Tabora hadi Iringa ilikua lazima ufike Dodoma kwa Treni ndio uanze kuunganishe mabasi kwa muda mrefu.

Nakumbuka mama akiandaa maandazi ya kula njian kwa sababu tulikuwa tunalala safari ya Tabora, leo tunasema miaka 50 hakuna kilichofanyika! Tujitendee haki kama taifa.

Ukiangalia hali ilivyokuwa zamani na ilivyo leo kuna tofauti kubwa, Mwalimu Nyerere ameliongoza taifa hili nusu ya miaka baada ya kupata uhuru ambapo maneno yake yanatumika kwenye kampeni za UKAWA na CCM.

Toka mwaka 64 inazaliwa Tanzania na tukawa na katiba ya mpito mpaka 67 linazaliwa Azimio la Arusha mpaka 77 na tunaingia vita vya Uganda baada ya hapo. Vita ambayo iliturudisha nyuma kabisa. Vita za ukombozi pia zilitugharimu kwa sababu ilibidi tuvunje uhusiano na Uingereza. Tukajenga reli ya Tazara ikiwa ndio reli ya kwanza ya standard Gauge.

Mzee Mwinyi anaingia kuja kureebisha uchumi, uchumi wa soko huria kila mtu ashiriki kwenye uzalishaji, Mkapa akajenga uchumi imara na kazi ya Jakaya ikaja kuimarisha na kutengeneza sheria kuhakikisha uchumi wtu unaratibiwa na sheria.

Maendeleo ni hatua, tulikuwa na mainjia wawili na leo ni zaidi ya 10,000. Tunazungumza kilometa 1300 za lami leo tunazungumzia 20,000. Viwanda vitakuja kujibu tatizo la ajira, ndio viwanda anazungumza Magufuli, kama ulichukua kiwanda na ukashindwa utarudisha kiweze kuendelezwa.

Maswali na maoni

  1. Kaka amenikata kauli, katika miaka 50 najua kuna mazuri yamefanyika lakin pia kuna mabaya. Kwa asilimia kubwa hakuna kilichofanyika lakini sio hakuna kilichofanyika. Viwanda vilikuwepo, kwa nini vinakufa, matatizo ni mengi kuliko mafanikio.
  2. Asante kwa kipindi na mada hii nzito, nina respect kubwa kwa Polepole lakini sasa anaenda kushoto, nashangaa anasema tusijilinganishe. Huwezi kusema sekondari tumejenga aafu ndio tutrain walimu, huwezi kujenga hospitali wakati huna wauguzi. Tulikuwa na viwanda vimekufa, barabara zilikuwepo, kilichofanyika ni kuweka lami.
  3. Nikushukuru, Polepole kidogo anatuchanganya, angekuja kwetu sisi wananchi kwenye uhalisia uone watu wanavyopata shida. Tulinganisha maendeleo kulingana na rasilimali tulizonazo na miaka tuliyonayo.
  4. Niungane na Polepole, mnyonge mnyongeni lakini haki yake mpeni, wanasiasa wajaribu kuwa wakweli. Kigoma leo kijijini sana naangalia channel ten na sio kwa kutumia solar bali umeme kwa huduma ya REA. Watanzania tujaribu kuwa wakweli.
  5. Ukweli ni kwamba tunarudi nyuma kama viwanda vinakufa, ukifika hapa Tanga viwanda vyote utafikiri magofu.
  6. Shida ya Polepole anaegemea upande mmoja, Nyerere viwanda aliacha vinafanya kazi, alivyokuja Mkapa alileta ubinafsishaji, Je! Ulisaidia! Miaka 50 Dar es Salaam hamna maji!
  7. Watanzania tunapaswa kuacha ushabiki wa vyama na kuangalia zaidi mtu anaegombea ni wa namna gani. Kusema miaka 50 hamna kilichofanyika wakati matibabu yameongozeka, mashule yameongezeka, miondombinu imeongezeka. Watu waangalia mtu gani anastahili kuongoza taifa letu, UKAWA hata wakipata madaraka kuna mambo hawataweza kufanya kwa asilimia 100.

Polepole: Kuna hii dhana ya mabadiliko, CCM imeweza kuiishi kwa rushwa kutokuwa kigezo cha kupata madaraka, matajiri pia wameshindwa kuhodhi utawala. Amekuja kuibuka mtu kwa vigezo, mabadiliko ya mwalimu Nyerere aliyoysema mwaka 1995 yamedhihirika miaka 20 baadae.

Viwanda vyetu vilikufa si kwa sababu ya uzembe wetu na ubadhilifu pekee bali madiliko kwenye dunia dhidi yetu, kila kitu ni hatua na wananchi ni vizuri kuzifahamu. Ni bora kuwauliza kwani wewe ulivyokuwa madarakani ulifanya nini?

Polepole: Video ya Lowassa, kama mimi nahusika na video! Juma Mwapachu amesema Lowassa ameteleza, mimi nasema ameanguka chini.

Hapana mimi nilitaka kuwaambia watanzania kuwa mimi ni Mlutheri lakini haiwezekani kumchagua mtu kutokana na dini yake, vipi Waislamu na madhehebu yao. Mimi sihusiki na hio video na hatufanyi siasa makanisani.
 
Last edited by a moderator:
Nime tune hiyo Chanel nilichokutana nacho nimeshindwa kuangalia nikatoka nduki hadi Nat Geo Wild.
 
Huyu polepole mpuuzi sana,anajaribu kuwarubuni wananchi kwamba mambo yaliyofanyika yanaendana na rasilimali zilizotumika?..Ujinga,maradhi na umaskini maadui alioanza kupambana nao Mwalimu wametoweka ama wameongezeka? Ujinga sasa umefikia "upumbavu na umbumbumbu",umaskini umekuwa "ulofa"..Tunakimbia kasi kwa kurudi nyuma!
 
Pengine yaliyofanyika yangeweza kufanyika ndani ya mwaka mmoja tu.

Utawala bora, Afya, Elimu, Viwanda na Biashara, Kilimo, Sanaa n.k kote hoi.

hospitali si zipo?,shule zipo,kilimo watu wanalima,biashara ndo zimezidi,kilimo kiko juu kuliko miaka yeyote,sanaa wasanii wetu wanatumbuiza mpaka ulaya,unataka nini zaidi?
 
Nani atakuthamini mama usipojithamini? Polepole yuko sahii sana watanzania hawapendi ukweli?
 
To be honest, makubwa yamefanyika.
1. Tembo wameisha mbugani
2. Rundo la mahandaki sehemu zilizokuwa na dhahabu hapo mwanzo.
3. Sheraton = Royal Palm = Moven Pick = Serena = ?
4. Vijana wanajidunga kituo cha dala dala kinondoni
5. Watoto wanamaliza STD VII hawajui kuandika majina yao
6. Twiga naye amejaliwa kiasi cha kukwea pipa n.k
 
Huyu polepole mpuuzi sana,anajaribu kuwarubuni wananchi kwamba mambo yaliyofanyika yanaendana na rasilimali zilizotumika?..Ujinga,maradhi na umaskini maadui alioanza kupambana nao Mwalimu wametoweka ama wameongezeka? Ujinga sasa umefikia "upumbavu na umbumbumbu",umaskini umekuwa "ulofa"..Tunakimbia kasi kwa kurudi nyuma!

utakua ulizaliwa miaka ya 2000 asee,,umasikini uimepungua sana kwa taarifa yako kuliko miaka ya 60 au 70 ama hata 80,,,,
saa hizi watu wenye maisha ya kati ni wengi sana.

masikini wa kijijni leo anamiliki pikipiki,smartphone,etc..
 
Chanel ten tafuteni wachambuzi wengine,mbona wachambuzi ni wengi sana nchi hii
 
To be honest, makubwa yamefanyika.
1. Tembo wameisha mbugani
2. Rundo la mahandaki sehemu zilizokuwa na dhahabu hapo mwanzo.
3. Sheraton = Royal Palm = Moven Pick = Serena = ?
4. Vijana wanajidunga kituo cha dala dala kinondoni
5. Watoto wanamaliza STD VII hawajui kuandika majina yao
6. Twiga naye amejaliwa kiasi cha kukwea pipa n.k

mtoka pabaya hayo ni maisha tu,twiga wetu kapelekwa majuu kwenda kula starehe usijali...
kiwango cha kufuta ujinga kiko juu kuliko miaka ya nyumba japo utandawaxzi unaharibui vijana
 
Eti huyo Pole pole ndiye strategist wa ccm kweli waafrica hususani watanzania tuna safari ndefu sana
 
Makamanda kwa kumpuuza polepole hii thread msiichangie.
Thread closed kwa hisani ya Ukawa!
 
mtoka pabaya hayo ni maisha tu,twiga wetu kapelekwa majuu kwenda kula starehe usijali...
kiwango cha kufuta ujinga kiko juu kuliko miaka ya nyumba japo utandawaxzi unaharibui vijana

Mbona ujinga wako wewe umegoma kufutika? Hiyo USIJALI ni kwa faida yangu au ya Twiga? Utandawazi haujaharibu vijana bali umeiweka wazi CCM na ndio ugomvi unapoanzia.

Siku ujinga ukiisha, wananchi wa kijijini wakaelewa kwamba wanaposikia Bilioni 1 inamaanishwa milioni ziwe ELFU MOJA, hutapata muda wa kuandika utumbo mtandaoni.
 
Kusema hakuna maendeleo yoyote tangu Uhuru wakati hata tunafanya mjadala kwenye electronic media ni upofu wa kishabiki....., mengine yanayolalamukiwa na matokeo ya maendeleo... Km msongamano wa magari... Leo watu wengi zaidi wanataka na wana uwezo wa kuingiza gari barabarani ...etc
 
Back
Top Bottom