Mada maalumu: Fani za afya kwa level ya diploma

Mada maalumu: Fani za afya kwa level ya diploma

hypothalamus

Senior Member
Joined
Feb 19, 2018
Posts
126
Reaction score
153
Kwa wale wahitimu wa kidato cha nne wanaotamani kujiunga na fani mbalimbali za afya hii inaweza ikawa msaada kwao
Disclaimer:Nimezisort fani hizi kwa "utashi wangu" wa jinsi ninavyoona demand ya fani husika kwa taifa kwa sasa na sio official sorting kutoka mamlaka yoyote ile

1.Diagnostic Radiography
Fani hii humuandaa mwanafunzi kuwa mtaalamu wa utumiaji wa vifaa mbalimbali vya uchunguzi wa magonjwa,tofauti na mtu wa maabara huyu hutumia teknolojia kama za mionzi,sumaku na sauti
Vigezo vyake ni "C" katika Chemistry,Physics na Biology .D kwenye Basic mathematics na English
Fani hii hutolewa Muhimbili na Bugando tu
Fani hii haina degree Tanzania kwa sasa,hivyo diploma bado ni hot cake kikubwa ni comptency ya mwanafunzi

2.Optometry
Fani hii humuandaa mwanafunzi kuwa mtaalamu wa uchunguzi na visadizi vya macho kuona(utaalamu wa miwani)
Vigezo vyake ni "C" katika Chemistry na Biology; na "D" katika Basic Mathematics na Physics
Fani hutolewa KCMC tu
Ni fani nzuri kwa sababu moja ya matatizo yanaongezeka kwa kasi Tanzania ni matatizo ya macho

3.Nursing
Fani hii humuaandaa mwanafunzi kuwa muuguzi wa level ya diploma na mara nyingi huwa ni muuguzi anae fit kwenye aina zote za nursing yani General Nurse
"C" katika Chemistry na Biology; na "D" katika Basic Mathematics, Physics
Kuna baadhi ya vyuo huwa hawaangalii C kwenye chemistry
Uzuri wa Nursing inafursa nyingi nje na ndani ya hospitali
Ndani ya hospitali hakuna department ambayo hutomkuta Nurse
Nje ya hospital ma nurse wanafanya kazi kwenye NGOs,mashirika ya kimataifa ya afya na wakimbizi,foundations za afya kama Mkapa foundation

4.Pharmeutrical sciences
Hii ni fani inayomuandaa mwanafunzi kuwa msaidizi wa mfamasia
"C" katika Chemistry na Biology; na "D" katika Basic Mathematics, Physics/Engineering Sciences na English

5.Clinical medicine
Hii ni fani ambayo mwanafunzi hupewa mafunzo ya kuwa daktari msaidizi,wenye taaluma hii mara nyingi utawakuta katika level ya zahanati mpaka vituo vya afya
"C" katika Chemistry na Biology; na "D" katika Basic Mathematics, Physics/Engineering Sciences na English

6.Dentistry
Fani hii humuandaa mwanafunzi kuwa daktari msaidizi wa meno
"C" katika Chemistry na Biology; na "D" katika Basic Mathematics, Physics/Engineering Sciences na English

7.Physiotherapy
Fani inayomuandaa mwanafunzi kuwa mtaalamu msaidizi wa mazoezi ya kitaalamu ya viuongo
"C" katika Chemistry na Biology; na "D" katika Basic Mathematics na Physics

8.Nursing midwfery
Hii ni fani inayomuandaa mwanafunzi kuegemea kwenye tawi moja la nursing la ukunga yani afya ya mama na mtoto
"C" katika Chemistry na Biology; na "D" Physics na English,wenye mswaki wa hesabu hii wanaweza kuingia

9.Medical laboratory
Hii ni fani inayomuandaa mwanafunzi kuwa mtaalamu msaidizi wa maabara za afya
"C" katika Chemistry na Biology; na "D" katika Basic Mathematics, Physics na English

10.Orthopaedic technology
Fani humuandaa mwanafunzi kuwa mtaalamu msaidizi wa teknolojia za viuongo bandia
"C" katika Chemistry,Physics na Biology au Basic Mathematics
Fani hii hutolewa na chou cha Muhimbili tu kupitia teaching centre ya KCMC

11.Environmental health sciences
Fani hii humuandaa mwanafunzi kuwa mtaalamu msaidizi wa uzuiaji wa magonjwa kwa kutunza mazingira mara nyingi huwajiriwa kama mabwana afya
"C" katika Chemistry na Biology; na "D" katika Basic Mathematics na Physics

12.Community health
Fani hii ambayo ni tawi la Nursing humuandaa mwanafunzi kuwa mshauri na muangalizi wa afya ya jamii
“D” 4 ambapo moja ya D hizo iwe ya Biology

Kwa ambao vigezo havijakaa vizuri kidogo wanaweza kuanzia certificate miaka miwili ambapo kwa course nyingi huwa unatakiwa kuwa na D kwenye masomo yote ya sayansi pamoja na English
 
Nursing and midwives huyu ndo general nurse mkuu maana hata vigezo vya kusoma hii kozi kwa ngazi tu ya certificate ni kikubwa kuliko certificate ya clinical assistant au laboratory technician sifa za nursing and midwives kulingana na guidebook 2017/2018 chemistry and biology C physics math and English D wakat certificate ya maabara ni D flat in phy chmstry biology English na math sasa sikuelew unavyosema nursing and midwives anaingia hata mwenye mswaki was namba
 
Asante.
Naomba kujua kwann kwa sasa udaktari wa five yrs selection ni ngumu kwa sasa hata kama umefaulu vizuri.
 
Threads nzuri sanaaa!!
Shida hawa wadogo zetu wamekimbia science na hata waliofaulu wanakimbilia advance mwisho wa siku wanakuja kulia lia wanaomba msaada wa dp
Ushauri wangu!!
Kama ndoto zako ni kuwa
MTU wa afya or engineer ni Mara elfu upitie diploma kuliko kwenda advance
But msuli wa dp kama hujatoka 6nao sometimes unazingua!!
 
Threads nzuri sanaaa!!
Shida hawa wadogo zetu wamekimbia science na hata waliofaulu wanakimbilia advance mwisho wa siku wanakuja kulia lia wanaomba msaada wa dp
Ushauri wangu!!
Kama ndoto zako ni kuwa
MTU wa afya or engineer ni Mara elfu upitie diploma kuliko kwenda advance
But msuli wa dp kama hujatoka 6nao sometimes unazingua!!
Kama hauko vizuri upstairs usiende A level
 
Kwa wale wahitimu wa kidato cha nne wanaotamani kujiunga na fani mbalimbali za afya hii inaweza ikawa msaada kwao
Disclaimer:Nimezisort fani hizi kwa "utashi wangu" wa jinsi ninavyoona demand ya fani husika kwa taifa kwa sasa na sio official sorting kutoka mamlaka yoyote ile

1.Diagnostic Radiography
Fani hii humuandaa mwanafunzi kuwa mtaalamu wa utumiaji wa vifaa mbalimbali vya uchunguzi wa magonjwa,tofauti na mtu wa maabara huyu hutumia teknolojia kama za mionzi,sumaku na sauti
Vigezo vyake ni "C" katika Chemistry,Physics na Biology .D kwenye Basic mathematics na English
Fani hii hutolewa Muhimbili na Bugando tu

2.Optometry
Fani hii humuandaa mwanafunzi kuwa mtaalamu wa uchunguzi na visadizi vya macho kuona
Vigezo vyake ni "C" katika Chemistry na Biology; na "D" katika Basic Mathematics na Physics
Fani hutolewa KCMC tu

3.Nursing
Fani hii humuaandaa mwanafunzi kuwa muuguzi wa level ya diploma na mara nyingi huwa ni muuguzi anae fit kwenye aina zote za nursing yani General Nurse
"C" katika Chemistry na Biology; na "D" katika Basic Mathematics, Physics
Kuna baadhi ya vyuo huwa hawaangalii C kwenye chemistry

4.Pharmeutrical sciences
Hii ni fani inayomuandaa mwanafunzi kuwa msaidizi wa mfamasia
"C" katika Chemistry na Biology; na "D" katika Basic Mathematics, Physics/Engineering Sciences na English

5.Clinical medicine
Hii ni fani ambayo mwanafunzi hupewa mafunzo ya kuwa daktari msaidizi,wenye taaluma hii mara nyingi utawakuta katika level ya zahanati mpaka vituo vya afya
"C" katika Chemistry na Biology; na "D" katika Basic Mathematics, Physics/Engineering Sciences na English

6.Dentistry
Fani hii humuandaa mwanafunzi kuwa daktari msaidizi wa meno
"C" katika Chemistry na Biology; na "D" katika Basic Mathematics, Physics/Engineering Sciences na English

7.Physiotherapy
Fani inayomuandaa mwanafunzi kuwa mtaalamu msaidizi wa mazoezi ya kitaalamu ya viuongo
"C" katika Chemistry na Biology; na "D" katika Basic Mathematics na Physics

8.Nursing midwfery
Hii ni fani inayomuandaa mwanafunzi kuegemea kwenye tawi moja la nursing la ukunga yani afya ya mama na mtoto
"C" katika Chemistry na Biology; na "D" Physics na English,wenye mswaki wa hesabu hii wanaweza kuingia

9.Medical laboratory
Hii ni fani inayomuandaa mwanafunzi kuwa mtaalamu msaidizi wa maabara za afya
"C" katika Chemistry na Biology; na "D" katika Basic Mathematics, Physics na English

10.Orthopaedic technology
Fani humuandaa mwanafunzi kuwa mtaalamu msaidizi wa teknolojia za viuongo bandia
"C" katika Chemistry,Physics na Biology au Basic Mathematics
Fani hii hutolewa na chou cha Muhimbili tu kupitia teaching centre ya KCMC

11.Environmental health sciences
Fani hii humuandaa mwanafunzi kuwa mtaalamu msaidizi wa uzuiaji wa magonjwa kwa kutunza mazingira mara nyingi huwajiriwa kama mabwana afya
"C" katika Chemistry na Biology; na "D" katika Basic Mathematics na Physics

12.Community health
Fani hii ambayo ni tawi la Nursing humuandaa mwanafunzi kuwa mshauri na muangalizi wa afya ya jamii
“D” 4 ambapo moja ya D hizo iwe ya Biology

Kwa ambao vigezo havijakaa vizuri kidogo wanaweza kuanzia certificate miaka miwili ambapo kwa course nyingi huwa unatakiwa kuwa na D kwenye masomo yote ya sayansi pamoja na English
Nadhani vigezo, minimum qualifications for that matter, vya kozi hizi, set down by NACTE ni national or can say ni universal
to all institutions under NACTE. Hivyo suala la vyuo vingine kuchukua below C credit in chemistry halipo
 
Nadhani vigezo, minimum qualifications for that matter, vya kozi hizi, set down by NACTE ni national or can say ni universal
to all institutions under NACTE. Hivyo suala la vyuo vingine kuchukua below C credit in chemistry halipo

Within guidebook ya Nacte kuna vyuo vinavyo consider chemistry na kuna vichache visivyo consider
 
Within guidebook ya Nacte kuna vyuo vinavyo consider chemistry na kuna vichache visivyo consider
Naomba mfano please, mimi nadhani sifa ni za aina moja, chuo hakiwezi kujiamulia kama chemistry iwepo au la kwa kozi ile ile! Kinachotofautiana ni aina ya kozi. Lakini standard inakuwa set by NACTE kwa kila kozi. Mfano: Clinical medicine, haiwezi kuwa na chemistry C Lugalo, Machame wakawa na chemistry D.... umenielewa... ndiyo argument yangu!
 
Naomba mfano please, mimi nadhani sifa ni za aina moja, chuo hakiwezi kujiamulia kama chemistry iwepo au la kwa kozi ile ile! Kinachotofautiana ni aina ya kozi. Lakini standard inakuwa set by NACTE kwa kila kozi. Mfano: Clinical medicine, haiwezi kuwa na chemistry C Lugalo, Machame wakawa na chemistry D.... umenielewa... ndiyo argument yangu!
Hii ni minimum requirments za Lugalo
Holders of Certificate of Secondary Education Examination (CSEE) with four (4) passes in non-religious subjects including "C" passes in Chemistry and Biology; and "D" passes in Physics/Engineering Sciences and English Language, pass in Basic Mathematics is an added advantage.

Hii ni minimum requirments za Muhimbili
Holders of Certificate of Secondary Education Examination (CSEE) with four (4) passes in non-religious subjects including "C" pass in Biology; and other two "D" passes in Physics/Engineering Sciences, Chemistry or Basic Mathematics; AND Candidates must have completed secondary school education within three years from the year of application
 
Hii ni minimum requirments za Lugalo
Holders of Certificate of Secondary Education Examination (CSEE) with four (4) passes in non-religious subjects including "C" passes in Chemistry and Biology; and "D" passes in Physics/Engineering Sciences and English Language, pass in Basic Mathematics is an added advantage.

Hii ni minimum requirments za Muhimbili
Holders of Certificate of Secondary Education Examination (CSEE) with four (4) passes in non-religious subjects including "C" pass in Biology; and other two "D" passes in Physics/Engineering Sciences, Chemistry or Basic Mathematics; AND Candidates must have completed secondary school education within three years from the year of application
Correct! that much you are, but Muhimbili is not under NACTE! Am I right?
 
Muhimbili ipo kwenye Central Admission System na ipo kweny guide book ya NACTE
Naomba nikuonyesha kuwa under NACTE we have SAME qualifications applicable to all institutions. Nimechanganya private and gov.
LUGALO MILITARY MEDICAL SCHOOL (REG/HAS/061) - Government
Kinondoni Municipal Council - Dar es Salaam


. ORDINARY DIPLOMA IN CLINICAL MEDICINE
Holders of Certificate of Secondary Education Examination (CSEE) with five (5) passes in non-religious subjects including "C" passes in Chemistry and Biology; and "D" passes in Basic Mathematics, Physics/Engineering Sciences and English Language.

KIBAHA COLLEGE OF HEALTH AND ALLIED SCIENCES (REG/HAS/026) - Government
Kibaha District Counci - Pwani


ORDINARY DIPLOMA IN CLINICAL MEDICINE
Holders of Certificate of Secondary Education Examination (CSEE) with five (5) passes in non-religious subjects including "C" passes in Chemistry and Biology; and "D" passes in Basic Mathematics, Physics/Engineering Sciences and English Language.

MACHAME HEALTH TRAINING INSTITUTE - MOSHI (REG/HAS/087) - FBO
Hai District Council - Kilimanjaro


ORDINARY DIPLOMA IN CLINICAL MEDICINE
Holders of Certificate of Secondary Education Examination (CSEE) with five (5) passes in non-religious subjects including "C" passes in Chemistry and Biology; and "D" passes in Basic Mathematics, Physics/Engineering Sciences and English Language.


KISARE COLLEGE OF HEALTH SCIENCES (REG/HAS/067) - Private
Serengeti District Council - Mara


ORDINARY DIPLOMA IN CLINICAL MEDICINE Holders of Certificate of Secondary Education Examination (CSEE) with five (5) passes in non-religious subjects including "C" passes in Chemistry and Biology; and "D" passes in Basic Mathematics, Physics/Engineering Sciences and English Language.



KILOSA CLINICAL OFFICERS TRAINING CENTRE (REG/HAS/007) - Government
Kilosa District Council - Morogoro
ORDINARY DIPLOMA IN CLINICAL MEDICINE
Holders of Certificate of Secondary Education Examination (CSEE) with five (5) passes in non-religious subjects including "C" passes in Chemistry and Biology; and "D" passes in Basic Mathematics, Physics/Engineering Sciences and English Language.



CLINICAL OFFICERS TRAINING CENTRE MTWARA (REG/HAS/015) - Government
Mtwara District Council - Mtwara



ORDINARY DIPLOMA IN CLINICAL MEDICINE Holders of Certificate of Secondary Education Examination (CSEE) with five (5) passes in non-religious subjects including "C" passes in Chemistry and Biology; and "D" passes in Basic Mathematics, Physics/Engineering Sciences and English Language.
 
Naomba nikuonyesha kuwa under NACTE we have SAME qualifications applicable to all institutions. Nimechanganya private and gov.
LUGALO MILITARY MEDICAL SCHOOL (REG/HAS/061) - Government
Kinondoni Municipal Council - Dar es Salaam


. ORDINARY DIPLOMA IN CLINICAL MEDICINE
Holders of Certificate of Secondary Education Examination (CSEE) with five (5) passes in non-religious subjects including "C" passes in Chemistry and Biology; and "D" passes in Basic Mathematics, Physics/Engineering Sciences and English Language.

KIBAHA COLLEGE OF HEALTH AND ALLIED SCIENCES (REG/HAS/026) - Government
Kibaha District Counci - Pwani


ORDINARY DIPLOMA IN CLINICAL MEDICINE
Holders of Certificate of Secondary Education Examination (CSEE) with five (5) passes in non-religious subjects including "C" passes in Chemistry and Biology; and "D" passes in Basic Mathematics, Physics/Engineering Sciences and English Language.

MACHAME HEALTH TRAINING INSTITUTE - MOSHI (REG/HAS/087) - FBO
Hai District Council - Kilimanjaro


ORDINARY DIPLOMA IN CLINICAL MEDICINE
Holders of Certificate of Secondary Education Examination (CSEE) with five (5) passes in non-religious subjects including "C" passes in Chemistry and Biology; and "D" passes in Basic Mathematics, Physics/Engineering Sciences and English Language.


KISARE COLLEGE OF HEALTH SCIENCES (REG/HAS/067) - Private
Serengeti District Council - Mara


ORDINARY DIPLOMA IN CLINICAL MEDICINE Holders of Certificate of Secondary Education Examination (CSEE) with five (5) passes in non-religious subjects including "C" passes in Chemistry and Biology; and "D" passes in Basic Mathematics, Physics/Engineering Sciences and English Language.



KILOSA CLINICAL OFFICERS TRAINING CENTRE (REG/HAS/007) - Government
Kilosa District Council - Morogoro
ORDINARY DIPLOMA IN CLINICAL MEDICINE
Holders of Certificate of Secondary Education Examination (CSEE) with five (5) passes in non-religious subjects including "C" passes in Chemistry and Biology; and "D" passes in Basic Mathematics, Physics/Engineering Sciences and English Language.



CLINICAL OFFICERS TRAINING CENTRE MTWARA (REG/HAS/015) - Government
Mtwara District Council - Mtwara



ORDINARY DIPLOMA IN CLINICAL MEDICINE Holders of Certificate of Secondary Education Examination (CSEE) with five (5) passes in non-religious subjects including "C" passes in Chemistry and Biology; and "D" passes in Basic Mathematics, Physics/Engineering Sciences and English Language.
Sijaelewa unacho argue ni nini kwa sababu sijapinga ulichokisema
NACTE wanaset minimum entry qualifications katika kila fani then chuo husika kina set entry qualifications zake ambazo hazitakiwi kuwa chini ya zile za NACTE ata kwa TCU ipo hivyo
Nimekuletea uthibitisho wa Fani ya Nursing MUHAS na Lugalo wametofautiana requirments hujajiuliza kwa nini fani zote sijaongelea kutofautiana kwa requirments kwa fani yoyote nimeongelea Nursing tu?
 
Sijaelewa unacho argue ni nini kwa sababu sijapinga ulichokisema
NACTE wanaset minimum entry qualifications katika kila fani then chuo husika kina set entry qualifications zake ambazo hazitakiwi kuwa chini ya zile za NACTE ata kwa TCU ipo hivyo
Nimekuletea uthibitisho wa Fani ya Nursing MUHAS na Lugalo wametofautiana requirments hujajiuliza kwa nini fani zote sijaongelea kutofautiana kwa requirments kwa fani yoyote nimeongelea Nursing tu?

DIPLOMA IN NURSING (DN) Holders of Certificate of Secondary Education Examination (CSEE) with four (4) passes in non-religious subjects including "C" pass in Biology; and other two "D" passes in Physics/Engineering Sciences, Chemistry or Basic Mathematics; AND Candidates must have completed secondary school education within three years from the year of application.



ORDINARY DIPLOMA IN NURSING Holders of Certificate of Secondary Education Examination (CSEE) with four (4) passes in non-religious subjects including "C" passes in Chemistry and Biology; and "D" passes in Physics/Engineering Sciences and English Language, pass in Basic Mathematics is an added advantage.

Muhimbili hawako chini ya NACTE per se! ina self administration kwenye admission qualifications ingawa imekuwa listed in NACTE guidebook! Ukiangalia hata qualifying admissions ziko kwenye Prospectus ya Muhas! Nadhani ni hivyo.
 
Kwa ambao vigezo havijakaa vizuri kidogo wanaweza kuanzia certificate miaka miwili ambapo kwa course nyingi huwa unatakiwa kuwa na D kwenye masomo yote ya sayansi pamoja na English

Fafanua vizuri mkuu, kama mtu ana D "6" anaweza kusoma certificate ? Si vibaya kunitajia baadhi ya vyuo na kozi. hypothalamus
 
Back
Top Bottom