Mada maalum ya magari: Uzoefu, ushauri na maswali


B

bdo

JF-Expert Member
Joined
Nov 20, 2006
Messages
5,758
Likes
1,656
Points
280
B

bdo

JF-Expert Member
Joined Nov 20, 2006
5,758 1,656 280
Gari ikishakuwa na shida yakupasa kuwa makini sana hata ukifika kwa fundi ukamwambia gari yangu kupandisha mliman inasumbua unaweza kuanza kutengeneza kitu ambacho sio kibovu haswaa sehem ulipo peleka pasiwe na mlima..na hapa wengi huwa wanachanganya kati ya gearbox na shida kwenye engine..engine ikiwa parformance yake mbaya basi hata gia haitobadili vizuri au hutoweza pata ile power yenyewe..lkn engine ikiwa powa ni rahisi kugundua ugonjwa kama ni gearbox..

Tukiludi kwenye mada husika.ili tusiumize kichwa sana kama gari ipo hapa mjini mm nakupa OFA ya kukupima bureee kabisa kama member wa JF ukifika na gari mwenge ofisin lkn kama utataka nikufuate utagaramikia nauli yangu tuuu basi ya kutoka mwenge na kunirudisha mwenge.. nakupimia buree..

Lkn kama utakuwa nje ya mkoa wa dar hakija haribika kitu pia nitakusaidia kukuelekeza ikiwezekana kwa whatsapp video call jinsi ya kufanya ili uipime manually fault code na mm nitakusomea na kukwambia gari yako inashida gani..buree kabisa..
Thank you mkubwa, siku zako za Kazi tafadhali, au hata J2 unapiga kazi.
 
LEGE

LEGE

JF-Expert Member
Joined
Oct 14, 2011
Messages
5,014
Likes
5,697
Points
280
LEGE

LEGE

JF-Expert Member
Joined Oct 14, 2011
5,014 5,697 280
Ndio mkuu.

Ndicho nilichomaanisha hapo kuwa vsc na 4wD hazina shida ....
Okey sawa sawa so now gari imetenga maa au bado??.. maana mm nishawahi kutana nayo moja rav 4 kama hiyo ilinizingua sana ugonjwa kama huo huo na mara ya kwanza test nilipandisha na gari makongo juu nilijuta nayo.. lkn ilikuja tengamaa ikawa fresh.
 
Bradha

Bradha

JF-Expert Member
Joined
Dec 18, 2017
Messages
3,121
Likes
8,345
Points
280
Bradha

Bradha

JF-Expert Member
Joined Dec 18, 2017
3,121 8,345 280
Okey sawa sawa so now gari imetenga maa au bado??.. maana mm nishawahi kutana nayo moja rav 4 kama hiyo ilinizingua sana ugonjwa kama huo huo na mara ya kwanza test nilipandisha na gari makongo juu nilijuta nayo.. lkn ilikuja tengamaa ikawa fresh.
bdo ataleta mrejesho.

Kwa case yako shida ilikua ni nini?
 
D

dagii

JF-Expert Member
Joined
Dec 23, 2013
Messages
3,267
Likes
1,171
Points
280
D

dagii

JF-Expert Member
Joined Dec 23, 2013
3,267 1,171 280
Gari ikishakuwa na shida yakupasa kuwa makini sana hata ukifika kwa fundi ukamwambia gari yangu kupandisha mliman inasumbua unaweza kuanza kutengeneza kitu ambacho sio kibovu haswaa sehem ulipo peleka pasiwe na mlima..na hapa wengi huwa wanachanganya kati ya gearbox na shida kwenye engine..engine ikiwa parformance yake mbaya basi hata gia haitobadili vizuri au hutoweza pata ile power yenyewe..lkn engine ikiwa powa ni rahisi kugundua ugonjwa kama ni gearbox..

Tukiludi kwenye mada husika.ili tusiumize kichwa sana kama gari ipo hapa mjini mm nakupa OFA ya kukupima bureee kabisa kama member wa JF ukifika na gari mwenge ofisin lkn kama utataka nikufuate utagaramikia nauli yangu tuuu basi ya kutoka mwenge na kunirudisha mwenge.. nakupimia buree..

Lkn kama utakuwa nje ya mkoa wa dar hakija haribika kitu pia nitakusaidia kukuelekeza ikiwezekana kwa whatsapp video call jinsi ya kufanya ili uipime manually fault code na mm nitakusomea na kukwambia gari yako inashida gani..buree kabisa..
Niyako mkuu
 
Nktlogistics

Nktlogistics

JF-Expert Member
Joined
Oct 22, 2015
Messages
1,258
Likes
1,353
Points
280
Nktlogistics

Nktlogistics

JF-Expert Member
Joined Oct 22, 2015
1,258 1,353 280
Wakuu naomba kujua kwa gari za auto, nawzaje kuendesha bila Ku press pedal ya mafuta kwa gari ambayo haina cruiser control
 
LEGE

LEGE

JF-Expert Member
Joined
Oct 14, 2011
Messages
5,014
Likes
5,697
Points
280
LEGE

LEGE

JF-Expert Member
Joined Oct 14, 2011
5,014 5,697 280
Wakuu naomba kujua kwa gari za auto, nawzaje kuendesha bila Ku press pedal ya mafuta kwa gari ambayo haina cruiser control
Doooo hiyo ni ngumu sana mkuu..labda kwenye pedal ya mafuta uweke jiwe au kitu kizito..hahahahaha joks tuu mkuu..nahisi haiwezekana kama haina cruiser control.
 
Abuu Ibrah

Abuu Ibrah

Senior Member
Joined
Sep 3, 2014
Messages
126
Likes
12
Points
35
Abuu Ibrah

Abuu Ibrah

Senior Member
Joined Sep 3, 2014
126 12 35
Habari wakuu
msaada wenu tafadhali
Ni Web gani nikiingia naweza jifunza utengenezaji wa gari,
hasa malori kama scania, volvo, mercedes benz, man, daf n.k?
 
B

bdo

JF-Expert Member
Joined
Nov 20, 2006
Messages
5,758
Likes
1,656
Points
280
B

bdo

JF-Expert Member
Joined Nov 20, 2006
5,758 1,656 280
Habari wakuu
msaada wenu tafadhali
Ni Web gani nikiingia naweza jifunza utengenezaji wa gari,
hasa malori kama scania, volvo, mercedes benz, man, daf n.k?
Naamini Watalaam wanaweza kukusaidia hizo website, ila ushauri wangu, unaweza kutumia YouTube kukusaidia kufahamu ni kwa namna gani Tatizo fulani kwenye gari/ lorry fulani linaweza kutatuliwa, and then wewe ukaenda kupractise
 
LEGE

LEGE

JF-Expert Member
Joined
Oct 14, 2011
Messages
5,014
Likes
5,697
Points
280
LEGE

LEGE

JF-Expert Member
Joined Oct 14, 2011
5,014 5,697 280
Habari wakuu
msaada wenu tafadhali
Ni Web gani nikiingia naweza jifunza utengenezaji wa gari,
hasa malori kama scania, volvo, mercedes benz, man, daf n.k?
Ni ngum sana kitu unachokitafuta na ugumu wenyewe hasa kwenye maandishi yako mm binafsi ningeweza kukusaidia lkn sijajua maana au hitaji lako..kwanza hujasema unataka ujue kutengeneza nn?? Harafu ufundio sio rahisi kama ww unavyofikilia.yaani kama hufaham lolote lilee yaani wataka ufundishwe au ujifunze kwenye website achana na wazo hilo hutoweza fanikiwa au itakubidi utumie njia ndefu na mda mwingi kwa siku nyingi.vitu utakavyo jifunza mwezi mzima na mtu atakaye kuwa gereji atavifaham kwa dakika chache..

Mfano cylinder head vitu vyake ww utasoma mwezi mzima na itatakiwa utafute video zake uangalie lkn kwa mtu wa gereji ni siku moja tuu tena dk chache anavifaham.ndio maana ukimchukua kijana ukampeleka shule ya ufundi akasomea miaka mi3 na ukaja ukamchukua kijana mwingine ukampeleka gereji mwaka mmoja ..yule wa gereji anakuwa fundi full na anafaham vitu vingi zaidi ya yule wa shuleni.
 
Abuu Ibrah

Abuu Ibrah

Senior Member
Joined
Sep 3, 2014
Messages
126
Likes
12
Points
35
Abuu Ibrah

Abuu Ibrah

Senior Member
Joined Sep 3, 2014
126 12 35
Ni ngum sana kitu unachokitafuta na ugumu wenyewe hasa kwenye maandishi yako mm binafsi ningeweza kukusaidia lkn sijajua maana au hitaji lako..kwanza hujasema unataka ujue kutengeneza nn?? Harafu ufundio sio rahisi kama ww unavyofikilia.yaani kama hufaham lolote lilee yaani wataka ufundishwe au ujifunze kwenye website achana na wazo hilo hutoweza fanikiwa au itakubidi utumie njia ndefu na mda mwingi kwa siku nyingi.vitu utakavyo jifunza mwezi mzima na mtu atakaye kuwa gereji atavifaham kwa dakika chache..

Mfano cylinder head vitu vyake ww utasoma mwezi mzima na itatakiwa utafute video zake uangalie lkn kwa mtu wa gereji ni siku moja tuu tena dk chache anavifaham.ndio maana ukimchukua kijana ukampeleka shule ya ufundi akasomea miaka mi3 na ukaja ukamchukua kijana mwingine ukampeleka gereji mwaka mmoja ..yule wa gereji anakuwa fundi full na anafaham vitu vingi zaidi ya yule wa shuleni.
Ahsante kwa ushauri wako ndugu,
kifupi nami ni mechanics
ila lengo nijiongeze na kwenye web ili inisaidie zaidi,
maana kuna siku nilifungua Filters za Benz moja hivi ni Actros 963-4D
sasa ilikuwa inshu kuachanisha mfunuko wake hiyo filter, na ukiandika youtube wanaleta sivyo,
ndo maana nikaomba msaada kwenu.
 

Attachments:


Forum statistics

Threads 1,251,870
Members 481,916
Posts 29,788,598