Mada maalum ya magari: Uzoefu, ushauri na maswali

Mada maalum ya magari: Uzoefu, ushauri na maswali

Toyota RAV4 (isiyo na spea nyuma) inasifika sana kwa kuwa na ulaji mzuri na rafiki wa mafuta ikilinganishwa na mpinzani wake, ambapo injini zake za mifumo ya Valvematic au Dual VVT-i zimeundwa kutoa uwiano mzuri kati ya nguvu na uokoaji wa mafuta mjini na safarini.

Upande wa vipuri, RAV4 haina mpinzani nchini Tanzania kwani spea zake ni za bei nafuu sana na zinapatikana kwa urahisi mkubwa kuanzia maduka makubwa ya Dar es Salaam hadi maduka madogo ya mikoani na wilayani.

Hata hivyo, gari hili lina magonjwa yake sugu ikiwemo matatizo ya mfumo wa gearbox (CVT) unaoweza kusababisha gari kusita au kutetemeka wakati wa kuongeza mwendo, ugonjwa wa injini kula oil mapema kutokana na kuchoka kwa "piston rings" (hasa kwenye injini za 2.4L), pamoja na kelele au mvumo wa kwaruzo kutoka kwenye mfumo wa "rear differential coupling" kwa gari za AWD pindi zinapofika spidi ya kati ya 50 hadi 80 km/h.


Subaru Forester TX kwa upande mwingine inakula mafuta mengi zaidi kutokana na matumizi ya injini ya Boxer na mfumo wa nguvu wa Symmetrical AWD unaofanya kazi muda wote na kuongeza uzito kwenye uendeshaji, hasa ukiwasha mfumo wa X-Mode au unapokuwa kwenye foleni. Gharama za vipuri vya Subaru Forester TX zipo juu na upatikanaji wake unahitaji maduka maalum ya vifaa vya Subaru, jambo linaloweza kuwa changamoto kubwa ukiwa nje ya miji mikubwa kama Dar es Salaam.

Gari hili linajulikana kuwa na magonjwa sugu hatari kama vile ugonjwa wa "Cylinder Head Gasket" unaoungua haraka sana pindi gari inapopata joto (overheat), mtetemeko na sauti ya kugonga kwenye mfumo wa usukani wa umeme (Steering Rack/EPS) unapopita kwenye mashimo, hitilafu za gearbox ya CVT (Lineartronic) inayoweza kushtua au kutetemeka kwenye spidi ndogo, pamoja na unyeti mkubwa wa sensorer (kama O2 na Knock Sensors) zinazoweza kuwasha taa ya "Check Engine" mara kwa mara kutokana na matumizi ya mafuta yasiyo na kiwango bora.


Kwa ujumla wake, kama kipaumbele chako kikuu ni gari ya kiuchumi, yenye spea za bei rahisi, inayotengenezeka kwa fundi yeyote na inayofaa kwa matumizi ya kawaida ya kila siku bila usumbufu, Toyota RAV4 ndio chaguo sahihi kwako. Lakini kama unatafuta gari yenye utulivu mkubwa barabarani (handling), nguvu na uwezo mkubwa wa kupita kwenye mazingira magumu ya matope au milima na upo tayari kugharamia matengenezo yake makini na mafuta, Subaru Forester TX itakupa burudani nzuri ya uendeshaji.
Mkuu naomba kujua pia vipi kuhusu Mitsubish Outlanders? Changamoto zake
 
Mkuu naomba kujua pia vipi kuhusu Mitsubish Outlanders? Changamoto zake
Mitsubishi Outlander ni gari zuri sana la kifamilia (Mid-size SUV) linalopendwa nchini Tanzania kwa sababu ya muonekano wake wa kisasa, uwezo mkubwa wa kubeba abiria na mizigo, na bei yake ya kununua ambayo ni nafuu zaidi ukilinganisha na washindani wake wa karibu kama Toyota RAV4 na Vanguard.

Gari hili linapatikana katika injini za kawaida za petroli (kama 2.0L na 2.4L) na pia toleo maarufu la kisasa la Hybrid (Outlander PHEV) linalochajiwa umeme na kubana matumizi makubwa ya mafuta mjini.

Pamoja na faida zake kubwa za faraja, nafasi ya ndani ya hadi watu 7, na mfumo mzuri wa usalama barabarani (S-AWC), watumiaji wengi wanashauri kuzingatia kuwa vipuri vyake vina gharama kubwa kidogo kuliko vya Toyota, vinahitaji ufundi makini wa kompyuta, na gari hili huwa linashuka thamani kwa haraka (low resale value) pindi unapotaka kuliuza baada ya matumizi.
 
Back
Top Bottom