Mabondo ni zao gani la samaki aina ya sangara?

Mabondo ni zao gani la samaki aina ya sangara?

bondo ni fuko la chakula la sangara,ni kama utumbo mpana wa sangara, wanadai hutumika kutengenezea malighafi ya viwandani
Siyo mfuko wa chakula mkuu, ni mfuko wa hewa (nadhani)...
sijawahi kuona mabaki ya chakula ndani ya bondo la sangara ila tu huwa limejaa hewa muda wote.
 
Vizuri,kazi yake hilo kwa sangara sababu yeye hupenda kina kirefu ni kumfanya kuelea na kuzama majini kiurahisi,akitaka kuja juu anajaza upepo hvyo anakua mwepesi akitaka kwenda chini anatoa upepo anakua mzito.
Mchangiaji mmoja kasema inatengenezewa nyuzi za kushonea wagonjwa ila sidhani kama wanatengenezea yeboyebo asee isingekua na bei ghali hvyo.
Sahihi kabisa, umeongea vyema mechanism ya air bladder.


Kuhusu bondo kutumika kutengeneza yeboyebo, inaweza kuwa kweli, nahisi Product yake inafanyiwa grading, na ile grade yenye quality ndogo zaidi ndo hutengenezea yebo.
 
Hilo neno Ibondo ni neno la Kihaya ambao ni babu zao hao Wakerewe, Wajita, Wakara, Wazinza nk.TE="mnangagwa, post: 26202425, member: 466857"]ukinunua sangara ambaye hajatolewa hicho kiungo,ukimpasua kifuani utapata jitu kama puto lina asili ya ngozi jeupe limejaa upepo,hilo ndo bondo sio jina rasmi ila limetokana na misemo ya kabila la wajita[/QUOTE]
Hilp
 
Wanasema hata wavuvi walioajiriwa wakiwa wameenda kuvua mbali wakapata sangara mkubwa hutoa bondo na kulificha hukohuko majini na kumtupa sangara ujue ni kiasi gani bondo lina thamani kuliko sangara mwenyew
 
Vizuri,kazi yake hilo kwa sangara sababu yeye hupenda kina kirefu ni kumfanya kuelea na kuzama majini kiurahisi,akitaka kuja juu anajaza upepo hvyo anakua mwepesi akitaka kwenda chini anatoa upepo anakua mzito.
Mchangiaji mmoja kasema inatengenezewa nyuzi za kushonea wagonjwa ila sidhani kama wanatengenezea yeboyebo asee isingekua na bei ghali hvyo.
Mimi najua ni nyuzi za kushonea hosp ndio zinatengenezwa na bondo sio yeboyebo
 
Wachina wanakula sana....wao ndy wanunuzi wakubwa
Hata mkunga naye ana mabondo fulani ndani yake ukiyapata Dili kweli

Ova
 
Mimi najua ni nyuzi za kushonea hosp ndio zinatengenezwa na bondo sio yeboyebo
Ni chakula mkuu wachina wanakula wanamini kiafya ni bora SNa...
Hata mkunga yule Wa Mtoni naye anali puto fulani ndani yake nayo Dili sana...
Kuna wakati nlijingiza kwenye biashara Hzi za mazao ya majini Nlikuwa nawauzia wachina ndy walinambiaga
Nlikuwa nawauzia majongo Bahari,mapezi ya papa weupe n'a weusi,nyamata etc...
Mabondo nlichemka maana upatikanaji wake ulikuwa tight
Nkaachana n'a biashara hyo nkarudi kwenye Jiwe

Ova
 
ukinunua sangara ambaye hajatolewa hicho kiungo,ukimpasua kifuani utapata jitu kama puto lina asili ya ngozi jeupe limejaa upepo,hilo ndo bondo sio jina rasmi ila limetokana na misemo ya kabila la wajita

Tuanze hivi;
Samaki walio wengi kama sio wote kwenye ogani zao za ndani wana organi maalum kwa ajili ya kuhifadhi hewa. Mfuko huu huitwa mfuko wa hewa (Air bladder) na huu ndo kwa maeneo ya kanda ya ziwa huitwa bondo.

Mfuko huu hutofautiana kwa ukubwa na ugumu wa kiwambo chake kutokana na aina ya samaki. Mfano sato (tilapia ) wana bondo dogo sana na lina kiwambo chepesi/laini.

Sangara kwa upande wake ana bondo kubwa na kiwambo chake ni kigumu. Ukubwa na ugumu wa bondo lake huendana na umri/ukubwa wa samaki. Samaki mkubwa ana bondo kubwa na kinyume chake.

Bondo linatumika kutengeneza malighafi za kiwandani mfano plastic, viatu, mikanda N.K.

Nadhani walau nimejitahidi kueleza kidogo, japo waweza uliza ambacho hujaelewa.
Asanteni, nimeshaelewa bondo(mabondo) ni nini.
 
Mabondo si yale yanakaaga kwenye samaki karibu na mashavu,yanatumika kutengenezea plastic
 
Ni chakula mkuu wachina wanakula wanamini kiafya ni bora SNa...
Hata mkunga yule Wa Mtoni naye anali puto fulani ndani yake nayo Dili sana...
Kuna wakati nlijingiza kwenye biashara Hzi za mazao ya majini Nlikuwa nawauzia wachina ndy walinambiaga
Nlikuwa nawauzia majongo Bahari,mapezi ya papa weupe n'a weusi,nyamata etc...
Mabondo nlichemka maana upatikanaji wake ulikuwa tight
Nkaachana n'a biashara hyo nkarudi kwenye Jiwe

Ova
Nasikia bondo lina omega 3 nyingi sana...nashangaa watu wanaodai linaenda kutengeneza bondo, yani MTU anunue bondo kilo moja akutengenezee yebo? Hivi huwa hamna akili ya kufikili? Mnakubaliana na wewe 100% ni msosi, hakuna nyuzi wala bondo, wanaenda kuimalisha ubongo
 
Sahihi kabisa, umeongea vyema mechanism ya air bladder.


Kuhusu bondo kutumika kutengeneza yeboyebo, inaweza kuwa kweli, nahisi Product yake inafanyiwa grading, na ile grade yenye quality ndogo zaidi ndo hutengenezea yebo.
Mmmmh!
 
Siyo mfuko wa chakula mkuu, ni mfuko wa hewa (nadhani)...
sijawahi kuona mabaki ya chakula ndani ya bondo la sangara ila tu huwa limejaa hewa muda wote.
Hivi ulishawahi kuvua samaki aina sangara?
 
Back
Top Bottom