Mabao trafiki Dar yavuna milioni 870/- kwa siku 12


BAK

BAK

JF-Expert Member
Joined
Feb 11, 2007
Messages
84,160
Likes
126,860
Points
280
BAK

BAK

JF-Expert Member
Joined Feb 11, 2007
84,160 126,860 280
Mabao trafiki Dar yavuna milioni 870/- kwa siku 12
www.ippmedia.com/sw/habari/mabao-trafiki-dar-yavuna-milioni-870-kwa-siku-12



Takwimu hizo zinatokana na taarifa iliyotolewa jana na Kamanda wa Polisi wa Kanda Maalum ya Dar es Salaam, Simon Sirro, kwamba operesheni zilizoendeshwa na kikosi cha usalama barabarani katika kanda hiyo ndizo zilizowagharimu wahusika faini za kiasi hicho cha fedha, kati yake wakiwa ni madereva wenye magari, pikipiki za kawaida na za magurudumu matatu, maarufu kama bajaji.

Kamanda Sirro aliwaambia waandishi wa habari jijini Dar es Salaam jana kuwa faini zitokanazo na makosa hayo ni za kuanzia Novemba 21 hadi juzi.

“Idadi ya magari yaliyokamatwa ni 9,817, pikipiki 708, daladala 3,268, magari mengine (binafsi na malori) 6,548. Kwa ujumla makosa tuliyokamata ni 29,289. Wapo pia madereva wa bodaboda waliofikishwa mahakamani kwa makosa ya kutovaa helmet (kofia ngumu) na kupakia mishkaki (abiria zaidi ya mmoja),” alisema.

Aliongeza kuwa ukaguzi wa magari na utoaji wa stika unaendelea katika vituo vya Polisi Kikosi cha Usalama Barabarani na hivyo akawataka wananchi wenye vyombo vya moto kupeleka magari yao kwenye vituo vya polisi ili yakaguliwe.

Wiki mbili zilizopita, kikosi hicho cha usalama barabarani jijini Dar es Salaam kilikusanya zaidi ya Sh. milioni 400 katika operesheni hiyo endelevu iliyodumu kwa wiki moja.
 
Iceman 3D

Iceman 3D

JF-Expert Member
Joined
Sep 3, 2016
Messages
20,732
Likes
66,716
Points
280
Iceman 3D

Iceman 3D

JF-Expert Member
Joined Sep 3, 2016
20,732 66,716 280
Hivi kweli jeshi la Polisi linafurahia kukusanya pesa kwa makosa ya watu tena makosa yanayo husiana na usalama barabarani!! Hii ni hatari naona wako obsessed na pesa tuu.
 
Uzalendo Installer

Uzalendo Installer

JF-Expert Member
Joined
Nov 8, 2014
Messages
2,256
Likes
1,816
Points
280
Uzalendo Installer

Uzalendo Installer

JF-Expert Member
Joined Nov 8, 2014
2,256 1,816 280
Kweli nchi haina pesa..apo ndege 2 tu..hzo nyingine tuache kwanza aisee
 
cDNA

cDNA

JF-Expert Member
Joined
Nov 10, 2016
Messages
356
Likes
346
Points
80
cDNA

cDNA

JF-Expert Member
Joined Nov 10, 2016
356 346 80
kha! hilo nalo ni swala LA kujivunia. baada tujivunie Ku export bidhaa tunajisifia kukomoa wananchi
Ndiyo vyanzo vyetu tulivyonavyo, sasa tufanyeje na hali ya kuwa hao hao wananchi wanataka elimu bure, madawa hospitalini n.k.
 
D

dotto1980

Member
Joined
Nov 6, 2016
Messages
37
Likes
13
Points
15
Age
38
D

dotto1980

Member
Joined Nov 6, 2016
37 13 15
Ni lazima wapongezwe ni hatua nzuri sana cha muhimu watengeneze utalatibu mzuri wa kulipia hizo ticket,
Serikali ya marekani chanzo chake kikubwa cha mapato ni kodi
 
dgeorge

dgeorge

Senior Member
Joined
Sep 21, 2016
Messages
107
Likes
65
Points
45
Age
43
dgeorge

dgeorge

Senior Member
Joined Sep 21, 2016
107 65 45
Kumbe vyanzo vya mapato vipo?nasikia zinakuja ndege zingine 2 mwezi wa kwanza na 1 mwezi wa pili....
 
tofali

tofali

JF-Expert Member
Joined
Mar 27, 2013
Messages
3,996
Likes
2,146
Points
280
Age
34
tofali

tofali

JF-Expert Member
Joined Mar 27, 2013
3,996 2,146 280
Yani trafic wamekuwa watu wa hovyo sana siku hizi..kubambika kosa hawaoni tabu...dhambi kubwa sana hiyo ya dhuluma...hii pesa ni dhuluma tupu..na hakika ina laana kuna ms.....e mmoja alitaka nimbambikia kosa ila mwenyew aliona aibu baada ya kumshinda ...hela halali ndio ya kujivunia hii hela traffic asilimia 50 ni ya wizi....
 
Mshana Jr

Mshana Jr

JF-Expert Member
Joined
Aug 19, 2012
Messages
107,666
Likes
132,593
Points
280
Mshana Jr

Mshana Jr

JF-Expert Member
Joined Aug 19, 2012
107,666 132,593 280
Mabao trafiki Dar yavuna milioni 870/- kwa siku 12
www.ippmedia.com/sw/habari/mabao-trafiki-dar-yavuna-milioni-870-kwa-siku-12



Takwimu hizo zinatokana na taarifa iliyotolewa jana na Kamanda wa Polisi wa Kanda Maalum ya Dar es Salaam, Simon Sirro, kwamba operesheni zilizoendeshwa na kikosi cha usalama barabarani katika kanda hiyo ndizo zilizowagharimu wahusika faini za kiasi hicho cha fedha, kati yake wakiwa ni madereva wenye magari, pikipiki za kawaida na za magurudumu matatu, maarufu kama bajaji.

Kamanda Sirro aliwaambia waandishi wa habari jijini Dar es Salaam jana kuwa faini zitokanazo na makosa hayo ni za kuanzia Novemba 21 hadi juzi.

“Idadi ya magari yaliyokamatwa ni 9,817, pikipiki 708, daladala 3,268, magari mengine (binafsi na malori) 6,548. Kwa ujumla makosa tuliyokamata ni 29,289. Wapo pia madereva wa bodaboda waliofikishwa mahakamani kwa makosa ya kutovaa helmet (kofia ngumu) na kupakia mishkaki (abiria zaidi ya mmoja),” alisema.

Aliongeza kuwa ukaguzi wa magari na utoaji wa stika unaendelea katika vituo vya Polisi Kikosi cha Usalama Barabarani na hivyo akawataka wananchi wenye vyombo vya moto kupeleka magari yao kwenye vituo vya polisi ili yakaguliwe.

Wiki mbili zilizopita, kikosi hicho cha usalama barabarani jijini Dar es Salaam kilikusanya zaidi ya Sh. milioni 400 katika operesheni hiyo endelevu iliyodumu kwa wiki moja.
Kwa haraka inaonekana ni sifa lakini hatulioni tatizo linalojengeka hapa! Siku hizi hakuna kitu tena kinaitwa minor offence, ambalo ni kosa la kuonywa tuu unapigwa notification
Minor offences haziepukiki barabarani lakini ndio hivyo tena
 
BAK

BAK

JF-Expert Member
Joined
Feb 11, 2007
Messages
84,160
Likes
126,860
Points
280
BAK

BAK

JF-Expert Member
Joined Feb 11, 2007
84,160 126,860 280
Minor offence haingii mfuko wa PRA Mkuu, hiyo ni ya kusafishia buti mkuu na kupata staftahi.

Kwa haraka inaonekana ni sifa lakini hatulioni tatizo linalojengeka hapa! Siku hizi hakuna kitu tena kinaitwa minor offence, ambalo ni kosa la kuonywa tuu unapigwa notification
Minor offences haziepukiki barabarani lakini ndio hivyo tena
 
Masanja

Masanja

JF-Expert Member
Joined
Aug 1, 2007
Messages
4,002
Likes
5,236
Points
280
Masanja

Masanja

JF-Expert Member
Joined Aug 1, 2007
4,002 5,236 280
Fuata sheria uone kama utabambikiwa Kesi. Kwa anayeendesha gari Dar anaelewa kero ya kuchomekewa kwenye foleni. Juzi kati kuna dada alinichomekea mpaka nikaona aibu. Yule dada alikuwa hafananii na kile kitendo. So, Iam fully supportive kwa traffic kupenalize watu tufuate sheria. In any society kodi ndo suluhisho kwa Watu wakorofi. In fact hata ajali za kizembe kizembe zimepungua. Wange extend kodi kwa madereva WA daladala wazembe, wachafu nk. Bila mijeredi punda haendi.
 
RRONDO

RRONDO

JF-Expert Member
Joined
Jan 3, 2010
Messages
34,095
Likes
36,948
Points
280
RRONDO

RRONDO

JF-Expert Member
Joined Jan 3, 2010
34,095 36,948 280
Tii sheria bila shuruti. Dar kuna magari mangapi? Kati ya magari yote wamekamata 9000 tu, ni asilimia ndogo sana. Madereva wa Dar wengi wanafanya makosa ya kizembe sana ila siku hizi wameanza kuheshimu sheria.
 
RRONDO

RRONDO

JF-Expert Member
Joined
Jan 3, 2010
Messages
34,095
Likes
36,948
Points
280
RRONDO

RRONDO

JF-Expert Member
Joined Jan 3, 2010
34,095 36,948 280
Hivi kweli jeshi la Polisi linafurahia kukusanya pesa kwa makosa ya watu tena makosa yanayo husiana na usalama barabarani!! Hii ni hatari naona wako obsessed na pesa tuu.
Makosa mengi sio ya kihatarisha maisha ni yale kama huna reflective triangle,huna fire extinguisher,umesimama juu ya zebra crossing etc
 

Forum statistics

Threads 1,275,231
Members 490,947
Posts 30,536,341