Lissu Vs. Chikawe: Prosecute or Not to Prosecute Chenge in BAE Scandal

Lissu Vs. Chikawe: Prosecute or Not to Prosecute Chenge in BAE Scandal

sasa unadhani serikali italifuatilia suala hili chenge yeye wamamuonea lakini fedha hizi zilienda kwenye chama cha mapinduzi account no 2092500xxxsasa kutaka kumshitaki chenge mwenyewe ni mchezo wa kuigiza
Pesa zetu zikipitia njia hizi huingia katika shimo lilelile tunalolijua ambako limo lile joka, lakini huwekwa vijoka kama chambo ili kuficha ukweli. Hata kama tukiwashitaki na kuwafunga hawa chambo bado wataingia lango kuu la mbele la gereza na kutoke gate dogo na kuendelea kula kuku tusipokujua.Doze ya mwisho ya gonjwa hili ni kutia moshi kwenye shimo la joka hili ili litoke tuliue period.Tena pesa hizi huchukuliwa kipindi cha kujivua gamba kwa joka hili ndipo wakati wa kutumia pesa nyingi. Tusipofanya hivyo basi tusitegemee kumaliza tatizo hili. Tutaendelea kufanyiwa viini macho tu mara ohoo mapacha watatu watupishe ohoo mara siku ngapi sijui. Haya yote ni kiini macho kwa wasiojua undani mambo.
 
SIKU moja baada ya Serikali kumkingia kifua Mbunge wa Bariadi Mashariki (CCM), Andrew Chenge ili asishtakiwe kwa rushwa katika mchakato wa ununuzi ya rada, Chadema imeweka hadharani kurasa 11 za ushahidi inaodai kuwa unaweza kumtia hatiani Mwanasheria Mkuu huyo wa zamani wa Serikali kama atashtakiwa.Ushahidi huo uliotolewa jana na Katibu Mkuu wa Chadema, Dk Willibrod Slaa, ni ripoti ya uchunguzi uliofanywa na Shirika la Upelelezi la Makosa Makubwa ya Jinai la Nchini Uingereza (SFO).

Kwa mujibu wa Dk Slaa, ukurasa wa tano wa ripoti hiyo, unaeleza jinsi Chenge alivyoshinikiza utekelezwaji wa mkataba huo na namna alivyofaidika kwa malipo ya kitita cha Dola 1.5 milioni kupitia akaunti ya Benki ya Barclays iliyoko katika kisiwa cha Jersey nchini Uingereza.

"Chenge alikuwa Mwanasheria Mkuu wa Serikali kati ya mwaka 1995 na 2006. Katika kipindi hicho, BAE na SPS walikuwa wakifanya majadiliano ya ununuzi wa rada kwa ajili ya Uwanja wa Ndege wa Dar es Salaam na Chenge alihusika moja kwa moja katika mchakato huo hasa kushinikiza ununuzi huo," alisema Dk Slaa akinukuu waraka huo alioutoa pia kwa waandishi wa habari.

Aliendelea,"Ofisi ya Mwanasheria Mkuu wa Serikali ilitakiwa kutoa maoni na kuthibitisha malipo hayo na bila Chenge kukubali, kusingeweza kufanyika chochote."

“Kinachofanywa sasa ni mpango wa makusudi wa Serikali ya CCM ambayo imeanza taratibu ya kuwasafisha watuhumiwa wa ufisadi kabla ya kufanyika kwa vikao vya chama hicho,”alisema Dk Slaa.

Lissu: Chenge akishtakiwa hatoki

Kutoka Dodoma, Mnadhimu Mkuu wa Kambi ya Upinzani Bungeni na Waziri Kivuli wa Katiba na Sheria, Tindu Lissu amesema iwapo Watanzania wataamua kumshitaki Chenge, atatiwa hatiani mara moja kwa sababu ushahidi uliopo hawezi kuukabili.

Alisema kwamba anatambua wazi kuwa barua hiyo ya SFO, Serikali inayo.

"Barua hiyo mimi nimeipata kutoka huko serikalini, wao wanasema niwapelekee, siwezi kufanya upumbavu wa namna hiyo," alisema Lissu akisisitiza:

"Limeshindikana hapa bungeni kwa sababu Serikali inamkingia kifua. Sisi hatuna haja ya kuendelea kujisumbua. Sasa tumeamua tutaingia mitaani maana huko ndiko waliko walioumia kutokana na ufisadi huo," alisema Lissu.

"Lakini kwa hakika leo hii Chenge akifikishwa mahakamani ni kitanzi tu," alidai Lissu ambaye ana taaluma ya sheria akimanisha kuwa ushahidi wa SFO unaweza kumtia hatiani.

Kuhusu kuwepo kwa ushahidi unaotosheleza, Lissu ambaye ni Mbunge wa Singida Mashariki alisema kuwa barua hiyo iliyoandikwa na SFO kwenda kwa Mwanasheria wa Serikali Machi 21, 2008, inaonyesha wazi jinsi fedha zilivyolipwa kwenye akaunti ya Chenge iliyopo katika kisiwa cha Jessy.

Alidai pia kuwa barua hiyo iliyosainiwa na Msimamizi wa Kesi za SFO, Mathew Cowie ilieleza jinsi sehemu ya fedha hizo zilivyotolewa na kupewa mtu mwingine anayefahamika kwa jina la Idriss Rashid.

Mbunge wa CCM achukizwa kauli ya Chikawe

Wakati Lissu akisema hayo, Ally Mohamed (Nkasi Kaskazini-CCM), alisema juzi hakupata usingizi kutokana na hasira alizopata baada ya kuchukizwa na kauli ya Chikawe kuwa Serikali haina ushahidi wa kumshtaki Chenge.

Wakati akifanya majumuisho wa bajeti ya Ofisi ya Rais, Menejimenti ya Utumishi wa Umma na Mahusiano na Uratibu, Chikawe alisema uchunguzi wa Taasisi ya Kuzuia na Kupambana na Rushwa Nchini (Takukuru) unaonyesha hakuna Mtanzania aliyehusika na ufisadi wa ununuzi wa rada isipokuwa Waingereza watatu.

Source: Mwananchi
 
Hivi hao watuhumiwa wengine ni kina nani? Ni wazi Chenge anakingiwa kifua kwa nguvu zote kwa sababu wanajua akienda mahakamani lazima azame na kundi kubwa la watu nyuma yake. Hao ndo nataka kuwajua ni kina nani.
 
Watuhumiwa wengine wa rushwa ya rada ni kina nani? Naamini kuna zaidi ya Chenge. Chenge kama mwanasheria kazi yake ilikuwa ni nini katika mchakato mzima wa ununuzi wa rada? kuna kitu hakiko wazi hapa. Walio andaa specification na hatimaye kuona kuwa hiyo rada ya BAE inafaa na kuanza mazungumzo ya ununuzi ni kina nani?

nafikiri mmojawapo ni mnadhimu mkuu wa jeshi!-- JK alikuwa waziri wa mambo ya nje wkt huo, sidhani km hahusiki pia.
 
Hizo fedha ndizo zinazotengeneza kofia na tisheti, baada ya kumaliza mgao wao. Kama viongozi wa sasa wasingehusika, vijisenti angekuwa amesha shitakiwa. Ukiona hivo ujue viongozi wote wanahusika na mgao, ndo maana jk yuko kimya kama vile mbwa anavyoona fedha akadhani ni karatasi.
Naamini siku tukipata upenyo wa kuadhibu viongozi mtaona watanzania tulivyo choshwa na uhuni wa mkuu wa kaya.
 
Kuna jambo moja ambalo lmejioficha katika suala hili la rada amba halijulikani na watu wengi, ambalo Chenge ndio analojivunia nalo.
Dili la rada lilikua ni dili la wakubwa fulani JESHINI ambao kwa mtizamo wangu kuwagusa ni ngumu kuliko hata kuwagusa wakubwa wa Kagoda, Deep Green n.k.

Ni watu ambao kwa sasa baadhi wameshastaafu na baadhi bado wapo, lakini Nyadhifa walizoshika, Ushiriki wao kwenye masuala mbalimbali ya Nchi hii na mengine ni mojawapo ya vitu ambavyo vinawafanya kua "un-touchable" kwa namna moja ama nyingine.

Ndipo kauli ya Bw Chenge kwamba alizoonekana nazo yeye "ni vijisenti tu" inapopata maana ukilinganisha na walizolamba hao wakubwa kwenye Taasisi hiyo inayojihusisha na Ulinzi wa Nchi yetu.

sasa tuamue, kumshika Chenge kisha nae ataje hao (waliokua) wakubwa wa Kikosi (kisha tuwe tayari kwa reaction yao), au tuipotezee tu hii issue kwa staili ya "yaliyopita si ndwele"
 
Apo wajeda lazima wahusike ingawa mkuu wa nchi wa enzi zile nae lazima atakuwa mhusika na ndo maana ccm wanataka ifunika hii issue
 
pamoja na ukweli kuwa chenge amehusika kwa kiasi kikubwa kwenye wizi huu, lakini changamoto aliyotoa inabidi sasa weneye ushahidi waifanyie kazi, wamfikishe mahakamani sijui sana kuhusu sheria zinasemaje lakini kwani Lissu na Slaa kwa ushahidi walionao hawawezi kufungua kesi? maana serikali imeonesha dhahiri haina mpango!
 
ushauri piga risasi 100 kila anahusika kuondoa uzembe serikalini..
 
Ndiyo maana kile kipengele cha kufungwa maisha au kunyongwa kinatakiwa kiendelee kudhibiti upuuzi kama huu

Ugumu wa kumshitaki change pamoja na ushahidi uliopo ni kwa sababu kuna wanene wewngine nyuma ya pazia, piaTakukuru na Kitengo cha mashitaka vilishasukwa kiasi kwamba si Hosea wala Feleshi anaweza kufanya chochote,achilia mbali wote hawa pamoja na Chenge ni ma-Hme boys
 
Watuhumiwa wengine wa rushwa ya rada ni kina nani? Naamini kuna zaidi ya Chenge. Chenge kama mwanasheria kazi yake ilikuwa ni nini katika mchakato mzima wa ununuzi wa rada? kuna kitu hakiko wazi hapa. Walio andaa specification na hatimaye kuona kuwa hiyo rada ya BAE inafaa na kuanza mazungumzo ya ununuzi ni kina nani?

idrisa rashid.........hyu alihamishiwa paundi 6000 toka akauti ya chenge
 
Kuna jambo moja ambalo lmejioficha katika suala hili la rada amba halijulikani na watu wengi, ambalo Chenge ndio analojivunia nalo.
Dili la rada lilikua ni dili la wakubwa fulani JESHINI ambao kwa mtizamo wangu kuwagusa ni ngumu kuliko hata kuwagusa wakubwa wa Kagoda, Deep Green n.k.

Ni watu ambao kwa sasa baadhi wameshastaafu na baadhi bado wapo, lakini Nyadhifa walizoshika, Ushiriki wao kwenye masuala mbalimbali ya Nchi hii na mengine ni mojawapo ya vitu ambavyo vinawafanya kua "un-touchable" kwa namna moja ama nyingine.

Ndipo kauli ya Bw Chenge kwamba alizoonekana nazo yeye "ni vijisenti tu" inapopata maana ukilinganisha na walizolamba hao wakubwa kwenye Taasisi hiyo inayojihusisha na Ulinzi wa Nchi yetu.

sasa tuamue, kumshika Chenge kisha nae ataje hao (waliokua) wakubwa wa Kikosi (kisha tuwe tayari kwa reaction yao), au tuipotezee tu hii issue kwa staili ya "yaliyopita si ndwele"

Hiyo imesimama ndio maana kuna thread nilitoa nikasema tunaitaji kikosi kazi [Task Force] [Bofya] ,kifanye kazi kwa niaba ya Watanzania na kumshauri Rais ninikifanyike ili tuondokane na ruba zilizozunguka mwili wa Mtanzania.Tufike sehemu haya mambo yapatiwe ufumbuzi ikibidi hata RECONCILIATION AND CONFESSION COMMITEE.Kisha kutoka hapo wazee waamue BUSARA zitumike TUANZE UKURASA MPYA NA KATIBA MAPYA.
 
Watuhumiwa wengine wa rushwa ya rada ni kina nani? Naamini kuna zaidi ya Chenge. Chenge kama mwanasheria kazi yake ilikuwa ni nini katika mchakato mzima wa ununuzi wa rada? kuna kitu hakiko wazi hapa. Walio andaa specification na hatimaye kuona kuwa hiyo rada ya BAE inafaa na kuanza mazungumzo ya ununuzi ni kina nani?

Waziri wa uchukuzi wa wakati ule alikuwa Prof. Mark Mwandosya
 
kumtia kitanzi chenge ni sawa na mabomu ya mbagala, maana ukiyachokoza yatalipua wengi kwa hiyo bado tu wanayatuliza kwa balafu. Chenge ndio maana anaona fahari kushitakiwa kwani chama kitaumbuka na ccm itazikwa rasmi, ingawaje wengi wasingependa kife kama cha kenya baada ya kashifa ya golden........
 
CCM kwani wali waambia na nia njema na Nchi ? Walana hawana mpango hao wao kula tu watanzania wengine kuumia
 
Wapi Malaria Sugu? Au na yeye alihusika? Magamba yatapukutika mwaka huu.
 
Hivi hao watuhumiwa wengine ni kina nani? Ni wazi Chenge anakingiwa kifua kwa nguvu zote kwa sababu wanajua akienda mahakamani lazima azame na kundi kubwa la watu nyuma yake. Hao ndo nataka kuwajua ni kina nani.

Hivi kama CDM ina wanasheria matata kama akina Tundu Lisu, Mabere Marando, Halima Mdee nk na pia wanapesa hivi kwanini wasijipange wafungue kesi mahakamani? ili tuone kama serikali imepuuza je na mahakama itapuuza? mbona Mtikila amekuwa akijitoa kwa kufungua kesi mbalimbali na amekuwa akishinda?
 
idrisa rashid.........hyu alihamishiwa paundi 6000 toka akauti ya chenge[/QUOTE
That amount of money in red was for what??? For sure you can't bribe a person who has been a Governor of Our Central Bank that amount of money. It was said the late governor Balali used to drink whisky worth that much...if your figure is correct Idrisa should not even be questioned for that. thats my opinion as much as I want the "fisadis" to be nailed by their balls.
 
Hivi kama CDM ina wanasheria matata kama akina Tundu Lisu, Mabere Marando, Halima Mdee nk na pia wanapesa hivi kwanini wasijipange wafungue kesi mahakamani? ili tuone kama serikali imepuuza je na mahakama itapuuza? mbona Mtikila amekuwa akijitoa kwa kufungua kesi mbalimbali na amekuwa akishinda?

Mkuu wazo lako zuri lakini nikuulize tu. Why wao? Kwanini sisi watanzania tunawahamishia mzigo wote CDM? Nafikiri kama wameshajitolea mpaka hapo kwenye taaluma, muda, etc inabidi tuwaunge mkono na sio kuzidi ku-suck blood out of them. Hii ni challenge yetu wote Watanzania; what do we do with these people? Tumeshajua serikali imekataa kulishughulikia and at the same time inadai change za rada, so what next? Kama ni pesa everyone needs to chip in na sio watu wachache. (Chembe na chembe mkate huwa). Watanzania wote tunatakiwa kuumiza vichwa kuhusu huu ufisadi unaoendelea na sio CDM, NCCR or CUF.
 
Back
Top Bottom